ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเรื่อง " รู้แล้วว่า iphone5 มันดียังไง [ขนาดไม่ได้ใช้เอง ] "  (อ่าน 6145 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยีนส์ ก๊าบบบ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ละโว้ : พีพี แลนด์
ขอเริ่ม จากบริบท ก่อน

หลังจากขายของที่งานฤดูหนาว [ ชื่อฤดูหนาว แต่ร้อนโครต ๆ ] ประจำปี 2555 ซึ่งจัดขึ้นทุกปี

ก่อนเข้าบ้านก็เอาของมาตั้งที่ร้านที่ตลาดนัด เตรียมตัวขายตอนเย็น

ถึงบ้านอาบน้ำ เมียบอกไปกิน mk ป่าว ผมก็บอกไปดิ

พอกินเสร็จ เดินผ่าน shop ทรู  ผมเดินนำมาก่อน เมียเรียก "ยีนส์แปปดิ" ผมก็งง ทุกทีเมียไม่เคยเข้าร้านโทรศัพท์นี้หว่า

หยิบ iphone5  มาดู พนักงานเดินมาทันที " มีเครื่องพร้อมขายเลยนะค่ะ " 

ไม่รู้คำพูดนี้ มันโดนใจ เมียผมหรือเปล่า หรือผี อาจจะเข้า ในตอนนั้น

เมียผมหันมาถาม " มันดีกว่า iphone4 หรือเปล่า" ผมบอก " เห้ย "   

เรื่อง ข้อมูล มีอยู่ในหัวเยอะ แต่ผม เห้ย เพราะ งง ว่า มันเกิดอะไรขึ้น

ผมก็บอกว่า " ดีกว่าซิ " เท่านั้นแหละ เมียผมสั่งเลย เอา สีดำ 1 เครื่อง  16gb พอ

แ้ล้วเมียผมก็พูดว่า " ไม่ได้ให้ใช้นะ เขาจะใช้เอง ลูกชอบแ่ย่ง ipad เล่น "

ผมก็ไม่ได้ รู้สึกอะไรเลย แค่ งง อย่างเดียว

มาถึง เนื้อเรื่อง

กำัลังเดินมาที่รถ ผมก็ถามว่า " ทำไมซื้อง่ายจัง ทีเขาขอซื้อของแต่งรถ บ่นนู้น นี้ นั้น จัง "

เมียบอก " ก็อยากได้อะ ซื้อไม่ได้หรอ "  ผมบอก " ไม่เสียดายเงินไง "

เมียบอก " ขายของมา 7 วันติด ๆ อันนี้เป็นรางวัล ทำให้หายเหนื่อย "

มาถึง เนื้อเรื่องตอนสำคัญ

ผมบอก " งั้นเขาขอซื้อ ไฟท้าย สโม๊ก ที่เปิดรูปให้ดูวันนั้น ได้ปะ เขาก็เหนื่อยเหมือนกัน "

เมียบอก " เท่าไรละ ถ้าแพงมากไม่เอานะ " 

ผมบอก " ก็ 7 พันไง เดียวเผื่อต่อราคาเขาได้อีกสัก ร้อย สองร้อย "

เมียบอก " อือแล้วแต่ "

จบแล้วครับ หนังเรื่อง " รู้แล้ว iphone5 มันดียังไง  [ขนาดไม่ได้ใช้เอง ]  "

:L2732: :L2754: :L2758: :L4373: :L6425:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
iPhone5 มันดีอย่างนี้นี่เอง  :L2900: งั้นพี่ยีนส์คงอยากให้ iPhone6 ออกเร็วๆจิ :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
 :L4396: :L4396: :L4396: :L4396: เข้ามาอ่านนึกว่าพี่ยีนส์จะรีวิว iPhone5 ให้ดู.....ที่ไหนได้  :L6415: :L6415: :L6415: .....สรุปไฟท้ายใหม่พี่ยีนส์ราคาเกือบ 3 หมื่น  :L2734: :L2734: :L2734:.....สงสัยผมจะเป็นชะตากรรมเดียวกันกับพี่ยีนส์ด้วย....ผบ. เริ่มเปรยว่าอยากได้ iPad mini.....ถ้าจัดให้แลกกับถอย Recaro .....จะกลายเป็นเบาะ Recaro ราคาค่อนแสนไป  :L6415: :L6415: :L6415:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เทคโนโลยี่ มันไม่เหมาะกับผม :L4386:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
iPhone5 มันดีอย่างนี้นี่เอง  :L2900: งั้นพี่ยีนส์คงอยากให้ iPhone6 ออกเร็วๆจิ :sd42: :sd42: :sd42:

ขำพี่กิต  เข้าใจคิด 55555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
ดีนะ ที่ผบ.พี่ยีนส์ เอาแค่ iphone 5 ไม่เอาเพชร สักกะรัติ :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
เอาไปใช้บ้างดีกว่า มุก i5   :L2758:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ผมว่ามันไม่ บาลานซ์กันนะครับพี่ยีนต์ สามหมื่น กับ เจ็ดพัน มันต้องเอาราคาที่สมน้ำ สมเนื้อกัน ต้องแหกให้เท่าหรือมากกว่า Iphone 5 :sd42:

ออฟไลน์ ยีนส์ ก๊าบบบ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ละโว้ : พีพี แลนด์
ดีนะ ที่ผบ.พี่ยีนส์ เอาแค่ iphone 5 ไม่เอาเพชร สักกะรัติ :L4396: :L4396:

ถ้าขนาดนั้น คงต้องใช้รถแม่กันแล้วละครับ

ผมว่ามันไม่ บาลานซ์กันนะครับพี่ยีนต์ สามหมื่น กับ เจ็ดพัน มันต้องเอาราคาที่สมน้ำ สมเนื้อกัน ต้องแหกให้เท่าหรือมากกว่า Iphone 5 :sd42:

นี้ยุติธรรมที่สุดแล้วครับ พี่นาย  :L4387:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เทคโนโลยี่ มันไม่เหมาะกับผม :L4386:

มองยังไงว่าไม่เหมาะกับพี่ต๋อง :L2761:

ผมเห็นพี่ต๋องใช้ iPad ได้อย่างคล่องแคล่วว่องไว แถมช่วยฝึกสมาธิ และบริหารหัวใจได้เป็นอย่างดี :L4396: :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *

มองยังไงว่าไม่เหมาะกับพี่ต๋อง :L2761:

ผมเห็นพี่ต๋องใช้ iPad ได้อย่างคล่องแคล่วว่องไว แถมช่วยฝึกสมาธิ และบริหารหัวใจได้เป็นอย่างดี :L4396: :L4396: :L4396:
กรรม เสียภาพพจน์หมดเลยเรา :L4386:

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2900: :L2900: ต้องขอเอาเป็นแบบอย่างบ้างละ

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
 :L2906: งั้นผมรีบหาเมีย แต่งแล้ว ซื้อ iphone5 ให้ดีกว่า อิอิ :L2905:
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

• Pa Mania
  • *
:L2906: งั้นผมรีบหาเมีย แต่งแล้ว ซื้อ iphone5 ให้ดีกว่า อิอิ :L2905:
หุ หุ พี่เบนซ์ จะ :L6415: ทุกอย่างอะครับ สมกับแฟนพันธู์แท้ :sd42:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ซื้อ iPhone5 เครื่องนิดเดียวแพงกว่าล้อแม็กพร้อมยางสี่ล้อเลยนะ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *
ซื้อ iPhone5 เครื่องนิดเดียวแพงกว่าล้อแม็กพร้อมยางสี่ล้อเลยนะ

ผมใช้รุ่นนี้ครับ 590.- ราคาพอๆกับ ค่าน้ำมันเฟืองท้ายศูนย์ :sd42:

ออฟไลน์ พี่หมู-cbr

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มันอยู่ในสายเลือด
 :L2754: Iphone5 มันมีดียังงี้นี่เอง :L2754:
@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
@@@0890921443@@@

tod

• บุคคลทั่วไป
เดียวต้องเชียร์ให้ที่บ้านซื้อบ้าง เผื่อได้ส่วนควบ
 :sd42:

ออฟไลน์ TAI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
พี่ยีนส์ IPAD 4 ให้ผบ.อีกซักเครื่องจาได้เพิ่มส่วนควบอย่างอื่นอีกซัก สองสามอย่าง  :L2888: :L2900: