ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนพี่ ๆ ขอคำปรึกษาเรื่อง ระยะห่างของฐานล้อครับ  (อ่าน 2745 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซันนี่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :sd23: สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องทุกข์ใจหนักมาก เรื่องฐานล้อ

ฐานเดิม ล้อจะมุดซุ้ม นิด ๆ เลยไปเสริม Adapter

ผมไปใส Adapter 1 นิ้วมาครับ สวยงามเลยทีเดียว

แต่ เอ๊ะ !! ทำไมล้อหลัง มันออกมาไม่เท่ากัน ทั้ง ๆ ที่ Adapter ก็มีขนาดเท่ากันทุกอย่าง

ตอนเป็นฐานล้อเดิม เราก็ไม่ได้สักเกตุ เพราะว่ามันมุดซุ้มอยู่ มองไม่ออก

เลยถ่ายรูปมาปรึกษาครับ

Help me ,please !! 

หลังซ้าย                                                                                                                  หลังขวา

หน้าขวาของตัวรถ                                                                                                       หน้าซ้ายของตัวรถ

Adapter ที่ใส่ครับ ขนาด 1"

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ใส่แล้วเป็นงัยบ้าง สั่น  มั๊ยครับ

• Pa Mania
  • *
ใส่แล้วเป็นงัยบ้าง สั่น  มั๊ยครับ

ไม่สั่นครับ

ขับเร็วๆ รู้สึกไม่ต่างจากเดิมครับ

หักเลี้ยว ซ้าย-ขวา ตอนความเร็ว ประมาณ 100 - 120 อันนี้โคลงน้อยลงนะคับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ของผมก็เป็นครับ ปกติครับ
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4549.0.html

ขอบคุณพี่อ้วนครับ   :sd23:

กระจ่างแล้ว แต่ล้อมันไม่เท่ากัน มันเลยค้างคาใจ

• Pa Mania
  • *
ของผมก็เป็นครับ ปกติครับ

:L2736:

โอเครเลยครับ