ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจกันชนที่ ปามาเนีย design ไว้ติดรถพี่ๆหลายท่านในบ้าน ปามาเนีย เช่น รถคุณ Jojo  (อ่าน 46803 ครั้ง)

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
ครับผม....เราจะเดินไปพร้อมกัน..จะเดินไปด้วยกัน...สู่จุดหมายเดียวกัน  ตามทางที่พี่ๆ สมช ทุกๆท่านได้วางแนวทางไว้  :L2758:

ขอบคุณคร้างบ.....พี่เอ...จัดปาย...ครับ..กันชนคือเป้าหมายใหญ่ของการแหกตามพี่ไปครับ...คุ้ม,สวย,มีประโยชน์,และมีความสุข...อีกนิสสสเดียวครัชชช
Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • สิงห์โต
:sd42:  :sd42:  :sd42: ซึ้ง น้ำตาซึมเลยละซิคับ พี่จ้อย ....55555  :L2734:
ปล.ขอบคุณพี่บอย ด้วยนะคับ  :L2758:  :L2758:

ซึ้งจุงงง....ครับพี่ๆ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สนใจกันชน ตาม design ของปามาเนีย ตัวอย่างที่ติดรถคุณ Jojo ไม่ทราบว่าต้องสั่งอย่างไรครับ อยากเอามาติดเจ้า ปา ของผมบ้าง(แจ้งค่าตัวมาด้วยนะคับ) anucha038@gmail.com  ขอบคุณครับ :sd23:

เห็นชื่อ พี่ sukia แล้วนึกถึง ตอนไทยทำศึกกับพม่า ข้าหัวหมู่ทะลวงฟัน เลยนำสารจาก แม่ทัพรัชดา ว่า แจ้ง ท่าน sukia ถ้าต้องแบบซื้อขาย ก็กำเงินไทย 10พัน ท่านก็ได้สมปรารถนา ถ้าต้องการแบบประชากรปามาเนีย ก็ศึกษาขนบธรรมเนียม หรือจารีตปฏิบัติ ก่อนเถิดท่านsikia หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านsukiaคงเข้าใจ ขอรับ ไปละ ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เล่นภาษาซ่ะหวานเชียว   เพียงแค่จะบอกว่า

ถ้าจะซื้อแบบง่าย ลองเสนอประมาณ 8,000-10,000 บาท   อาจจะมีสมาชิกที่เก็บไว้เทขายให้ก็ได้

แต่ถ้าอยากซื้อแบบราคาสมาชิก   ก็ขอรบกวนทำตามที่สมาชิกปามาเนียเขาวางขั้นตอนและทำกันนะครับ

:sd23:

แอบมากด like#12 ให้กับพี่ซูกิ เอ เลยครับ

เห็นความพยายาม ความมานะ และมิตรภาพที่ดีแก่พวกเราในการเข้าร่วมวัฒนธรรมปฏิบัติของสมาชิกปามาเนีย   สิ่งใดในแรกพบของกระทู้แรกที่อาจทำให้ไม่สบายใจต้องขออภัยอีกครั้ง  ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นเราเพียงแค่อยากให้ทุกคนเข้าใจสิ่งที่เราร่วมกันสร้างร่วมกันวางแนวทางเพื่อพวกเรากันเอง  เราสร้างเงื่อนไขเพื่อป้องกันคนที่ฉวยโอกาส   เราอยากจะให้เพื่อนของเราซึ่งเพื่อนของเราในที่นี้คือเพื่อนที่คบกันด้วยใจและความรู้สึกที่ดี ไม่มีการใส่หน้ากากมาหลอกกันหรือสวมหัวโขนมาอ้างสรรพคุณอะไรกันทั้งนั้น   เราต้องการพื้นที่สำหรับการผ่อนคลายเพื่อพ้กผ่อนเราอยากรู้จักกันแบบพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ   และเราอยากรู้จักมากกว่านั้นถ้าสามารถเปิดใจกันได้เผื่อมีอะไรเราจะได้ช่วยเหลือพึ่งพาอาศัยกันบ้าง(ตามความสามัคใจเรื่องการเปิดตัวและข้อมูล)   เราไม่ได้คัดเลือกสมาชิกระยะยาวด้วยฐานะหรืออายุหรือเพศอะไรทั้งนั้น   เรื่องแบบนี้ต้องมาสัมผัสกันเองครับแล้วจะพบว่ามิตรภาพในกลุ่มปามาเนียคืออะไร   

ที่นี่อาจจะไม่ใช่ที่ที่ดีที่สุดของใครบางคน  แต่ที่นี่ก็เป็นที่ที่คนแบบปามาเนียพึ่งพอใจและพยายามคัดเลือกคุณภาพสมาชิกระยะยาวมากกว่าตัวเลขแสดงจำนวนสมาชิกนะครับ   มีโอกาสขอเรียนเชิญลงทะเบียนใจตามงานมิตติ้งนะครับ  หวังว่าคงได้พบกัน

อารมณ์มาเลย  เลือกหาเพลงพี่เจมส์ เต่าดำแต่งไว้มาฟังอีกที่ ( เนื้อหาจากการสร้างปามาเนียทั้งนั้นเลยครับ เน้นๆ)

ชอบตอนโดดเชือกฟันฟ่าอุปสรรคข้ามสู่ปี 2 มากๆ 5555
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0</a>
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
เล่นภาษาซ่ะหวานเชียว   เพียงแค่จะบอกว่า

ถ้าจะซื้อแบบง่าย ลองเสนอประมาณ 8,000-10,000 บาท   อาจจะมีสมาชิกที่เก็บไว้เทขายให้ก็ได้

แต่ถ้าอยากซื้อแบบราคาสมาชิก   ก็ขอรบกวนทำตามที่สมาชิกปามาเนียเขาวางขั้นตอนและทำกันนะครับ

:sd23:

แอบมากด like#12 ให้กับพี่ซูกิ เอ เลยครับ

เห็นความพยายาม ความมานะ และมิตรภาพที่ดีแก่พวกเราในการเข้าร่วมวัฒนธรรมปฏิบัติของสมาชิกปามาเนีย   สิ่งใดในแรกพบของกระทู้แรกที่อาจทำให้ไม่สบายใจต้องขออภัยอีกครั้ง  ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นเราเพียงแค่อยากให้ทุกคนเข้าใจสิ่งที่เราร่วมกันสร้างร่วมกันวางแนวทางเพื่อพวกเรากันเอง  เราสร้างเงื่อนไขเพื่อป้องกันคนที่ฉวยโอกาส   เราอยากจะให้เพื่อนของเราซึ่งเพื่อนของเราในที่นี้คือเพื่อนที่คบกันด้วยใจและความรู้สึกที่ดี ไม่มีการใส่หน้ากากมาหลอกกันหรือสวมหัวโขนมาอ้างสรรพคุณอะไรกันทั้งนั้น   เราต้องการพื้นที่สำหรับการผ่อนคลายเพื่อพ้กผ่อนเราอยากรู้จักกันแบบพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ   และเราอยากรู้จักมากกว่านั้นถ้าสามารถเปิดใจกันได้เผื่อมีอะไรเราจะได้ช่วยเหลือพึ่งพาอาศัยกันบ้าง(ตามความสามัคใจเรื่องการเปิดตัวและข้อมูล)   เราไม่ได้คัดเลือกสมาชิกระยะยาวด้วยฐานะหรืออายุหรือเพศอะไรทั้งนั้น   เรื่องแบบนี้ต้องมาสัมผัสกันเองครับแล้วจะพบว่ามิตรภาพในกลุ่มปามาเนียคืออะไร   

ที่นี่อาจจะไม่ใช่ที่ที่ดีที่สุดของใครบางคน  แต่ที่นี่ก็เป็นที่ที่คนแบบปามาเนียพึ่งพอใจและพยายามคัดเลือกคุณภาพสมาชิกระยะยาวมากกว่าตัวเลขแสดงจำนวนสมาชิกนะครับ   มีโอกาสขอเรียนเชิญลงทะเบียนใจตามงานมิตติ้งนะครับ  หวังว่าคงได้พบกัน

อารมณ์มาเลย  เลือกหาเพลงพี่เจมส์ เต่าดำแต่งไว้มาฟังอีกที่ ( เนื้อหาจากการสร้างปามาเนียทั้งนั้นเลยครับ เน้นๆ)

ชอบตอนโดดเชือกฟันฟ่าอุปสรรคข้ามสู่ปี 2 มากๆ 5555
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0</a>
:sd23:  :sd23:  :sd23: ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจ ไมตรี ที่ท่วมท้นที่พี่ๆทุกท่านในบ้านมีให้และให้โอกาศผมได้เป็นหนึ่งในสมาชิกในบ้าน ปามาเนีย
ที่นี่อาจจะไม่ใช่ที่ดีที่สุดของใครบางคน......แต่ ผมตัดสินใจอยู่ที่นี่แล้วครับ ...ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ นะ
ปล:มีโอกาศจะเข้าไปรายงานตัวเป็นๆ ที่มิตติ้งครับ
    :บรรยากาศใน MV อบอุ่น สนุกสนาน น่าประทับใจมากครับ#เพลงประกอบเนื้อหาชัดเจน ดนตรีไพเราะ  :L2734:  :L2734: #

• Pa Mania
  • *
  • สิงห์โต
มีโอกาสจะรีบไปเจอพี่ๆน่ะครับ...

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
และแล้วก็ไปถึงฝั่งฝัน
ยินดีกับพี่ซูกิ-เอด้วยนะครับ

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
  • สิงห์โต
และแล้วก็ไปถึงฝั่งฝัน
ยินดีกับพี่ซูกิ-เอด้วยนะครับ

555...ถึงฝั่งล่ะ..พี่เอ...ยินดีด้วยอืมรอๆกันด้วยน่ะครับพี่เอ...กันชนน่ะ..จัดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
และแล้วก็ถึงเป้าจนได้ครับพี่เอ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
 :L2758:  :L2758: ขอบคุณคับพี่ Jojo พี่ลีโอ พี่บังมะ ตอนนี้ก็แจ้งลงชื่อกับพี่อั๋น ไปแล้วคับเตรียมตัว  :L6415:  :L6415: ตามหลังรุ่นพี่ๆไปคับ
ปล:เป็นกำลังใจนะคับพี่ ลีโอ อีกนิดเดียวคับ  :L2756:  :L2756:

• Pa Mania
  • *
  • สิงห์โต
รับแซป...พี่เอ...เดี๋ยวผมก็จะตามไปครัชช...

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ดีใจกับพี่ซูกิ-เอด้วยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
รับแซป...พี่เอ...เดี๋ยวผมก็จะตามไปครัชช...

เห็นตัวอย่างจากพี่ซูกิ-เอ แล้วนะครับพี่ลีโอ จะว่าไปพี่ลีโอก็ตามมาติดๆเลยนะเนี่ย ต้องอย่างนี้สิครับ ผมบอกได้เลยว่าตอนนี้ไม่มีใครไม่เคยอ่านกระทู้ของพี่ดุ่ย พี่ซูกิ-เอ พี่ลีโอ พี่จ้อย พี่สุรศักดิ์ และพี่ๆอีกหลายๆคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่ แต่รู้มั้ยว่าชื่อพวกพี่ๆติดตลาดแล้วครับ  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ดีใจกับพี่ซูกิ-เอด้วยครับ  :L2900:
:sd23:  :sd23: สวัสดีคับพี่ ชาย เอกมัย ขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียและยินดีที่รู้จักคับ  :L2734:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ยินดีกับพี่ซูกิ เอ ด้วยครับ เด๋วผมจะตามไป  :L6415: ด้วยครับ :sd10:  :sd10:

• Pa Mania
  • *
  • สิงห์โต
ยินดีกับพี่ซูกิ เอ ด้วยครับ เด๋วผมจะตามไป  :L6415: ด้วยครับ :sd10:  :sd10:

สวัสดีครับพี่ป๊อป...เอาใจช้วยเหมือนกันน่ะครับ...เตรียมลงชื่อเลยครับ..เดี๋ยวเราได้แหกตามพี่ๆแน่ๆคับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ระวังลืมตัวนะ อ่านๆ คุยๆ ในเว็บเพลินๆ แล้วอมยิ้ม ผบ.ถามขึ้นมาว่าคุยกับกิ๊กอยู่หรือ  :sd42: :sd42: :sd42:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2015, 12:24:20 โดย พฏ »

• Pa Mania
  • *
:L2894: สวัสดีคับพี่ ป๊อบ เป็นกำลังใจให้คับจะได้  :L6415:  :L6415: ไปด้วยกันคับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เห็นตัวอย่างจากพี่ซูกิ-เอ แล้วนะครับพี่ลีโอ จะว่าไปพี่ลีโอก็ตามมาติดๆเลยนะเนี่ย ต้องอย่างนี้สิครับ ผมบอกได้เลยว่าตอนนี้ไม่มีใครไม่เคยอ่านกระทู้ของพี่ดุ่ย พี่ซูกิ-เอ พี่ลีโอ พี่จ้อย พี่สุรศักดิ์ และพี่ๆอีกหลายๆคนที่เพิ่งเข้ามาใหม่ แต่รู้มั้ยว่าชื่อพวกพี่ๆติดตลาดแล้วครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

พี่แม็ค นอนดึกจังครับ

ขอบคุณครับพี่แม็คที่จำชื่อผม และพี่ๆน้องใหม่รุ่นผมได้ ผมสมัครเป็นสมาชิกทั่วไปตั้งแต่ราวๆกลางกุมภาพันธ์ปีนี้ก่อนที่จะได้รถ โดยการค้นหาเจอจากgoogle ก็เข้ามาอ่านบ้าง แต่เนื่องจากยังไม่ได้สมัครสมาชิกแบบFull member ก็ไม่สามารถทักทายกันได้ บางกระทู้ก็ไม่สามารถดูได้ ก็เข้ามาดูจนพอเข้าใจวัฒนธรรมของบ้านปามาเนีย จนตัดสินใจลงหลักปักฐาน ก็บอกตามตรงเลยว่าไม่ผิดหวังครับ ที่นี่มีพี่ๆที่อาจดูเฮี๊ยบนิดนึง แต่สิ่งนี้ก็ทำให้บ้านมีระเบียบวินัย สังคมต้องมีกติกาครับ ข้อกำหนดต่างๆที่ตั้งขึ้นมา เช่นเรื่องชื่อภาษาไทย อันนี้ผมก็ใช้ชื่อเล่นผมเลย เรียกแล้วจะได้สนิทใจ สินค้าที่จัดจำหน่ายให้ สมช.โดยกำหนดจำนวนโพสต์ ก็เพื่อ สมช.จะได้เข้ามารับรู้วัฒนธรรม ความเป็นไปของบ้านของเราได้ บ้านเราถ้าไม่กลับบ้านทุกวัน มันจะใช่บ้านเหรอครับ

ทุกวันนี้บอกเลยว่า ตั้งแต่เป็นFull member เข้าเวปปามาเนีย ทุกวันครับ มากบ้างน้อยบ้างตามโอกาส ช่วงนี้อาจจะยังข้าวใหม่ปลามัน ยังหอมหวาน แต่ก็จะพยายามมาบ่อยๆครับ พี่ๆในบ้านเป็นมิตรเป็นกันเองมากๆครับ ความรู้ต่างๆก็เยอะจริงๆ วันนี้ถ้าใครสังเกตุผม ออนทั้งวันเลยครับไม่ได้เดินทาง อ่านสนุกจริงๆ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พี่แม็ค นอนดึกจังครับ

ขอบคุณครับพี่แม็คที่จำชื่อผม และพี่ๆน้องใหม่รุ่นผมได้ ผมสมัครเป็นสมาชิกทั่วไปตั้งแต่ราวๆกลางกุมภาพันธ์ปีนี้ก่อนที่จะได้รถ โดยการค้นหาเจอจากgoogle ก็เข้ามาอ่านบ้าง แต่เนื่องจากยังไม่ได้สมัครสมาชิกแบบFull member ก็ไม่สามารถทักทายกันได้ บางกระทู้ก็ไม่สามารถดูได้ ก็เข้ามาดูจนพอเข้าใจวัฒนธรรมของบ้านปามาเนีย จนตัดสินใจลงหลักปักฐาน ก็บอกตามตรงเลยว่าไม่ผิดหวังครับ ที่นี่มีพี่ๆที่อาจดูเฮี๊ยบนิดนึง แต่สิ่งนี้ก็ทำให้บ้านมีระเบียบวินัย สังคมต้องมีกติกาครับ ข้อกำหนดต่างๆที่ตั้งขึ้นมา เช่นเรื่องชื่อภาษาไทย อันนี้ผมก็ใช้ชื่อเล่นผมเลย เรียกแล้วจะได้สนิทใจ สินค้าที่จัดจำหน่ายให้ สมช.โดยกำหนดจำนวนโพสต์ ก็เพื่อ สมช.จะได้เข้ามารับรู้วัฒนธรรม ความเป็นไปของบ้านของเราได้ บ้านเราถ้าไม่กลับบ้านทุกวัน มันจะใช่บ้านเหรอครับ

ทุกวันนี้บอกเลยว่า ตั้งแต่เป็นFull member เข้าเวปปามาเนีย ทุกวันครับ มากบ้างน้อยบ้างตามโอกาส ช่วงนี้อาจจะยังข้าวใหม่ปลามัน ยังหอมหวาน แต่ก็จะพยายามมาบ่อยๆครับ พี่ๆในบ้านเป็นมิตรเป็นกันเองมากๆครับ ความรู้ต่างๆก็เยอะจริงๆ วันนี้ถ้าใครสังเกตุผม ออนทั้งวันเลยครับไม่ได้เดินทาง อ่านสนุกจริงๆ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ด้วยความยินดีครับพี่ดุ่ย และขอบคุณที่เข้าใจวัฒนธรรมของเราที่นี่ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าพี่ดุ่ยและพี่ๆท่านอื่นจะมีความสุขกับบ้านหลังนี้นะครับผม  :L4399: :L4399: :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เอาใจช่วยพี่ป๊อปครับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ