ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania Gallery: ใครมีรูปน้องปามุมสวยๆ เอามาแชร์กันในห้องภาพ PaMania ได้ครับ +++  (อ่าน 327498 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ข้ามลำธารวันน้ำน้อยๆ ณ เขากระโจม 19 พ.ค.2556

เท่มากมายเลยครับพี่หนึ่ง :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ข้ามลำธารวันน้ำน้อยๆ ณ เขากระโจม 19 พ.ค.2556

ของพี่หนึ่ง 2WD หรือ 4WD ครับ
ท่าจะสนุกนะครับขับแบบนี้

4WD ครับพี่เอ็กซ์ :L4399:

ออฟไลน์ พี่อาร์ต-Outdoor

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ระยะทางที่ลุยน้ำนี่ยาวแค่ไหนน้ำลึกสักเท่าไหร่ได้ครับพี่หนึ่ง กำลังสงสัยระดับน้ำลึกได้แค่ไหนที่น้องปาเดิมๆลุยได้แล้วน้ำยังไม่ซึมเข้ารถ (ขณะวิ่งนะครับ ถ้าจอดในน้ำคงไม่รอด)

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ระยะทางที่ลุยน้ำนี่ยาวแค่ไหนน้ำลึกสักเท่าไหร่ได้ครับพี่หนึ่ง กำลังสงสัยระดับน้ำลึกได้แค่ไหนที่น้องปาเดิมๆลุยได้แล้วน้ำยังไม่ซึมเข้ารถ (ขณะวิ่งนะครับ ถ้าจอดในน้ำคงไม่รอด)

น้ำสูงประมาณ50 ซ.ม.ครับพี่อาร์ต ตอนนี้รถผมสูงกว่าเดิมเกือบ 3นิ้ว
ก่อนหน้านี้สภาพเดิมๆ ปี54 ลุยน้ำท่วมบางบอน1 ถ.เอกชัย น้ำน่าจะสูงประมาณ60 ซ.ม.ก็ไปได้ครับ แต่เสียวสุดๆ รู้สึกเลยครับว่ารถลอย

รูปลำธารที่เขากระโจม

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11

เห็นภาพนี้แล้วก็นึกถึงตอนน้ำท่วมปี54เลย ถนนสุขาภิบาล5ก็มีน้ำท่วม60-80ซม.ทั้งเส้น :L4386:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Trip กาญจนบุรี 21-23 พค. 56

เส้นทางจาก อ.ทองผาถูมิ ขึ้นบ้านอีต่อง ไม่โหดมาก เค๊าเขียนไว้ 399 โค้งกับการขึ้น-ลงเขาในระยะทาง 35 กม. แต่มีบางช่วงที่ทางแคบต้องระวังเรื่องรถสวน และห้ามไปช่วงหน้าฝนโดยเด็ดขาด อันตรายจากน้ำไหลและดินถล่มครับ ช่วงผมไปก็ถือว่าต้นฤดูฝนแล้วเหมือนกัน

แถมครับ
เส้นทางจาก กาญฯไปสังขละบุรีน่าขับมากครับ มีทั้งทางตรงให้เหยียบ มีโค้งบ้างพอสมควร มีเนินขึ้น-ลงเขาแบบชันๆให้เล่นเกียร์กันด้วยครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ที่นี่เคยไปครับ  :L2900: :L2900: ครับพี่ตู่

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ปามาเนีย@คลองมะเดื่อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ปามาเนีย@คลองมะเดื่อ

ไม่เอาน้องปาลงไปลุยน้ำซะหน่อยเหรอพี่อ้วน  :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

คนพื้นที่บอกว่าปีนี้น้ำมาช้า ผมไปเมื่อวานคลอง 1 คลอง 2 น้ำน้อยมากครับพี่ตาม

• Pa Mania
  • *
คนพื้นที่บอกว่าปีนี้น้ำมาช้า ผมไปเมื่อวานคลอง 1 คลอง 2 น้ำน้อยมากครับพี่ตาม

เดี่ยวตอนน้ำเยอะหน่อย ซักสิงหาฯ....นัดกันไปซักรอบมั๊ยครับท่านพี่  :L4384: :L4384: :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

เดี่ยวตอนน้ำเยอะหน่อย ซักสิงหาฯ....นัดกันไปซักรอบมั๊ยครับท่านพี่  :L4384: :L4384: :L4384:
:L2736:กับปามาเนียเนี่ยได้ตลอดเวลา(7/11)จร้าทั่นพี่

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
คลองมะเดื่อ ไปด้วยครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Trip กาญจนบุรี 21-23 พค. 56

เส้นทางจาก อ.ทองผาถูมิ ขึ้นบ้านอีต่อง ไม่โหดมาก เค๊าเขียนไว้ 399 โค้งกับการขึ้น-ลงเขาในระยะทาง 35 กม. แต่มีบางช่วงที่ทางแคบต้องระวังเรื่องรถสวน และห้ามไปช่วงหน้าฝนโดยเด็ดขาด อันตรายจากน้ำไหลและดินถล่มครับ ช่วงผมไปก็ถือว่าต้นฤดูฝนแล้วเหมือนกัน

แถมครับ
เส้นทางจาก กาญฯไปสังขละบุรีน่าขับมากครับ มีทั้งทางตรงให้เหยียบ มีโค้งบ้างพอสมควร มีเนินขึ้น-ลงเขาแบบชันๆให้เล่นเกียร์กันด้วยครับ

พี่ตู่ลง 23 ผมขึ้น 24 สวนกับพี่ตู่

พักที่เขาคอนโดรีสอร์ท

@ เขื่อนศรีนครินทร์ ฝนกำลังลงปรอยๆ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มีแผนจะไปตามรอยพี่ตู่ และพี่กอบ ต้นเดือน ก.ค ครับ เดี๋ยวจะเก็บภาพมาฝากมั่ง  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
พี่ตู่ลง 23 ผมขึ้น 24 สวนกับพี่ตู่

อ้าว!เสียดายจัง ไม่งั้นจะได้เจอกัน
ทางไปสังขละขับสนุกนะครับ ส่วนร้านอาหารที่แพก็อร่อยเยี่ยมเลยครับ ไม่แพงด้วย
ผมไปช๊อปที่แผงขายของตรงเจดีย์พุทธคยา หมดไปหลายตังค์เหมือนกันครับ  :L6415:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
มีแผนจะไปตามรอยพี่ตู่ และพี่กอบ ต้นเดือน ก.ค ครับ เดี๋ยวจะเก็บภาพมาฝากมั่ง  :L2736:

จะไปทดสอบกล่องปิ่นโต + กระเพรานกเหลืองเหรอพี่อิฐ  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70

จะไปทดสอบกล่องปิ่นโต + กระเพรานกเหลืองเหรอพี่อิฐ  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

มารอฟังด้วย  :L4365:
คิดว่าน่าจะใช่ หรือไปชดเชยสิ่งที่ตัวเอง  :L6415: ไปแล้วให้ ผบ คร้าบ
 :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22

อ้าว!เสียดายจัง ไม่งั้นจะได้เจอกัน
ทางไปสังขละขับสนุกนะครับ ส่วนร้านอาหารที่แพก็อร่อยเยี่ยมเลยครับ ไม่แพงด้วย
ผมไปช๊อปที่แผงขายของตรงเจดีย์พุทธคยา หมดไปหลายตังค์เหมือนกันครับ  :L6415:

ผมก็ได้ตู้ไม้เล็กๆ มาใบนึงครับ  เสียดายไปที่ด่านเจดีย์สามองค์  ว่าจะเข้าไปพม่า ไปเที่ยววัดเสาร้อยต้น  ด่านปิด อดเลย  :sd21:

• Pa Mania
  • *
ผมก็ได้ตู้ไม้เล็กๆ มาใบนึงครับ  เสียดายไปที่ด่านเจดีย์สามองค์  ว่าจะเข้าไปพม่า ไปเที่ยววัดเสาร้อยต้น  ด่านปิด อดเลย  :sd21:

ทำไมถึงปิดล่ะครับ ผมเองก็ไม่ได้ไปที่ด่านเจดีย์สามองค์ครับ