ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania Gallery: ใครมีรูปน้องปามุมสวยๆ เอามาแชร์กันในห้องภาพ PaMania ได้ครับ +++  (อ่าน 327489 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พาน้องปาเที่ยว ตลาดชายแดนไทย-มาเลย์ ครับ

อยู่ฝั่งไทยหรือมาเลย์ครับพี่วิทย์ ผมยังไม่เคยลงใต้เกินปัตตานีเลยคับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พาน้องปาเที่ยว ตลาดชายแดนไทย-มาเลย์ ครับ

ที่ไหนครับพี่วิทย์ โก-ลกหรือสะเดาครับ :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
สวยทุกคน ทุกมุมมองเลยครับ ดูแล้วเพลินๆๆ

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ที่ไหนครับพี่วิทย์ โก-ลกหรือสะเดาครับ :L2761:
วังประจัน อ.ควนโดน สตูล ครับพี่หยก คนเยอะดีครับ โดยเฉพาะ วันเสาร์ อาทิตย์

อยู่ฝั่งไทยหรือมาเลย์ครับพี่วิทย์ ผมยังไม่เคยลงใต้เกินปัตตานีเลยคับ  :L4399:
ฝั่งไทย ที่สตูลครับพี่แม็ค (ตอนนี้ถ้าจะเข้าฝั่งมาเลย์ ต้องมีหนังสือเดินทางครับ)
ร้านค้าเยอะครับ สินค้า คุณภาพตามราคาครับพี่

• Pa Mania
  • *
วังประจัน อ.ควนโดน สตูล ครับพี่หยก คนเยอะดีครับ โดยเฉพาะ วันเสาร์ อาทิตย์
 ฝั่งไทย ที่สตูลครับพี่แม็ค (ตอนนี้ถ้าจะเข้าฝั่งมาเลย์ ต้องมีหนังสือเดินทางครับ)
ร้านค้าเยอะครับ สินค้า คุณภาพตามราคาครับพี่

บ้านอยู่หาดใหญ่แท้ๆเพิ่งรู้ว่ามีด่านนี้ด้วย :L2749: :L2745: ปกติสมัยก่อนเวลาจะซื้อของที่บ้านมักจะไปแต่ปาดังเบซาร์เพราะมีของให้เลือกซื้อมากมายหลากหลายและมักจะซื้อกับร้านประจำ หลังๆมาคนมักนิยมไปด่านนอกกันเพราะมีร้าน Duty Free ด้วย ที่ด่านสะเดาสมัยก่อนมีขนสินค้าหนีภาษีเข้ามากันเยอะมาก คนไทยเองก็ขอบขับรถเปล่าไปเติมน้ำมันฝั่งมาเลย์เพราะถูกกว่ากันลิตรละเป็นสิบบาท มีโอกาสต้องแวะไปเที่ยวที่วังประจันบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่วิทย์  :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
เทสต์ๆๆ

ชอบมุมนี้ครับ

Sent from my SM-A500F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
พี่อาท ชอบบั้นท้าย :L2754:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ปาขาวถ่ายมุมใหนก็สวยอยู่แล้วครับ  :L2736:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
รถพี่อาทสวยทุกมุมล่ะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สวยทุกมุมครับ :L4384: ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
บ้านอยู่หาดใหญ่แท้ๆเพิ่งรู้ว่ามีด่านนี้ด้วย :L2749: :L2745: ปกติสมัยก่อนเวลาจะซื้อของที่บ้านมักจะไปแต่ปาดังเบซาร์เพราะมีของให้เลือกซื้อมากมายหลากหลายและมักจะซื้อกับร้านประจำ หลังๆมาคนมักนิยมไปด่านนอกกันเพราะมีร้าน Duty Free ด้วย ที่ด่านสะเดาสมัยก่อนมีขนสินค้าหนีภาษีเข้ามากันเยอะมาก คนไทยเองก็ขอบขับรถเปล่าไปเติมน้ำมันฝั่งมาเลย์เพราะถูกกว่ากันลิตรละเป็นสิบบาท มีโอกาสต้องแวะไปเที่ยวที่วังประจันบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่วิทย์  :L2758:
จำฝั่งใจ  สมัยวัยรุ่นไปหาดใหญ่ตลาดชายแดนซื้อรถบังคับ 1 คันกอดมาถึงกรุงเทพด้วยความดีใจที่ได้ของถูกหนีภาษีราคา 4500 บาท(เมื่อ 18 ปีก่อน)

กลับมาบ้านแกะกล่องเพื่อเอาออกมาตรวจความเรียบร้อย   ความรู้สึกดีใจเปลี่ยนไปทันทีเมื่อเห็นกระดาษคู่มือบอกถึงโรงงานผลิตและลงท้ายอีกว่า....เขตสัมพันธวงศ์

ผมนี่ถึงกับ สมน้ำหน้าตัวเองที่เดินคลองถมทุกเสาร์อาทิตย์   และก็อดไม่ได้ไปเดินอีกทีหาที่รุ่นและสีเดียวกัน

สุดท้ายมันจี๊ดดดด ปวดใจเมื่อพบว่าถูกว่า  1300 บาท

:L4386: :L4386: :L4386:

นึกถึงวันนั้นแล้ว 
:sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
จำฝั่งใจ  สมัยวัยรุ่นไปหาดใหญ่ตลาดชายแดนซื้อรถบังคับ 1 คันกอดมาถึงกรุงเทพด้วยความดีใจที่ได้ของถูกหนีภาษีราคา 4500 บาท(เมื่อ 18 ปีก่อน)

กลับมาบ้านแกะกล่องเพื่อเอาออกมาตรวจความเรียบร้อย   ความรู้สึกดีใจเปลี่ยนไปทันทีเมื่อเห็นกระดาษคู่มือบอกถึงโรงงานผลิตและลงท้ายอีกว่า....เขตสัมพันธวงศ์

ผมนี่ถึงกับ สมน้ำหน้าตัวเองที่เดินคลองถมทุกเสาร์อาทิตย์   และก็อดไม่ได้ไปเดินอีกทีหาที่รุ่นและสีเดียวกัน

สุดท้ายมันจี๊ดดดด ปวดใจเมื่อพบว่าถูกว่า  1300 บาท

ถือซะว่าผิดเป็นครูครับ :sd42: :sd42: :sd42: เป็นค่าความรู้ไง เดี๋ยวนี้ผมนี่พอซื้ออะไรมาแล้วจะไม่ไปเช็คสอบราคาที่ือื่นให้เจ็บใจอีก คิดซะว่าซื้อมาแล้วได้ของแล้วก็จบกันไป เพราะถ้ารู้แล้วมันเจ็บจี๊ด :sd07: :sd07: :sd07:

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24

ผมอยู่ทุ่งสง ห่างจากสตูลไม่ถึง 200 กม. พึ่งทราบว่ามีสถานที่นี้ด้วย มีเวลาต้องแวะไปชม ขอบคุณพี่วิทย์ครับที่นำเสนอ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ผมอยู่ทุ่งสง ห่างจากสตูลไม่ถึง 200 กม. พึ่งทราบว่ามีสถานที่นี้ด้วย มีเวลาต้องแวะไปชม ขอบคุณพี่วิทย์ครับที่นำเสนอ
สวัสดีครับพี่หมี ด้วยความยินดีครับ :L2736: วันเสาร์ อาทิตย์ คนจะเยอะเป็นพิเศษ เพราะมีตลาดนัดชายแดนด้วย ทัวร์นักท่องเที่ยวเยอะครับ
บรรยากาศดีมากๆ อยู่ท่ามกลางหุบเขาของอุทยาทแห่งชาติทะเลบัน(มีบ้านพักบริการด้วยครับ)  ถนนก็ปรับปรุงใหม่ สะดวกสบายครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย

สวัสดีครับพี่นะ พอเข้าใจความรู้สึกของพี่ครับ  :sd21: แต่ผิดเป็นครูครับพี่  :sd27: :sd27:

• Pa Mania
  • *

จากวันนั้นมาวันนี้...พี่นะเลยซื้อกับผู้ผลิตโดนตรงเลยทำให้สมช.ได้รับผลไปด้วยเต็มๆ  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ป๋อมแป๋ม ปาดำลำปาง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ช่วงวันหยุดมาฆบูชาที่ผ่านมา ตระเวนเที่ยวกับครอบครัวครับพี่ๆ

ออฟไลน์ ป๋อมแป๋ม ปาดำลำปาง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
จากเมืองเลยผ่านเพชรบูรณ์,ลพบุรี,สระบุรี,นครนายก,ระยอง,และนอนบ้านดินที่หาดนางรำ,หาดนางรองสัตหีบครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
จากเมืองเลยผ่านเพชรบูรณ์,ลพบุรี,สระบุรี,นครนายก,ระยอง,และนอนบ้านดินที่หาดนางรำ,หาดนางรองสัตหีบครับ

ทริปเดียว เที่ยวคุ้มเลยครับ พี่ป๋อมแป๋ม ไปหลายจังหวัดเลย อิจฉาๆ
 :L2900: :L2900: