ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 168978 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอบคุณพี่พี่ทุกท่านในภาพข้างต้นทุกๆท่านที่มามิตติ้งกาลนี้
ผมเสียที่อยู่แบบดึกๆๆจับใจไม่ได้ ผบ.ฟ้าผ่ามา เลยต้องซิ่งฟ้าผ่ากลับบ้าน

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pamania so good

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่นะ พี่ปรี พี่พรเทพ และพี่จ้อยกรุงเก่า และขอบคุณพี่ๆท่านอื่นที่ไม่ได้เอ่ยนามด้วยนะคะ ที่ช่วยกันรุมรถพี่พีราจนเสร็จ และต้องขอโทษที่แซงคิวใครบ้างก็ได้รู้ ...ตั้งใจจะไปเช้าแต่หลงทางหาซอย28ไม่เจอค่ะ ไม่รู้ว่าต้องข้ามสะพาน ... ลอดใต้สะพานไปก็เจอแต่ซอย 20 ขับขึ้นไปก็เป็นซอย 18 วนรอบที่3เลยขับเข้าป้อมจะไปถามเจ้าถิ่นพอดีเจอมอดกำลังขับออกมาเลยขับตาม...,

Sent from my iPad using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *

มีภาพถ่ายมานิดหน่อย

พี่ปรีกับพีจ้อยกำลังทั้งเจาะทั้งเฉือนสเกริ์ตพี่พีรา

พี่ๆกำลังช่วยกันทำงานด้วยความขยันขันแข็ง ต้องกราบขออภัยที่ไม่ได้อยู่ช่วยพอดีติดประชุมที่โรงเรียนลูกช่วงบ่ายสอง....

Sent from my iPad using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
 ใครน้อแอบถ่ายไม่บอกเลยเอาพี่พีราไปเป็นตัวประกอบให้พี่บิ้กนะเนี่ย แก่แล้วเลยให้โชว์หมวกอย่างเดียวชิมิ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับที่ช่วยกันทำให้งานนี้ติดกันเช้ายันดึกเลย  :sd23:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ถ้ามีรอบ 2 จะไปช่วยติดตั้งอีกครับ :L6419:

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
สวยหล่อกันทุกคันครับ ของผมคงต้องรบกวนพี่ทูตติดให้อีกแล้ว..กว่าจะได้หล่ออีกเดือนกว่าเลยครับผม

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ถ้ามีรอบ 2 จะไปช่วยติดตั้งอีกครับ :L6419:
ทุ่มเท ได้ใจเลยครับพี่จ้อย  :L2900:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
นับถือเลยครับพี่จ้อย
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
กลับฐานปฏิบัติการช่วงบ่าย4 เลยไม่ได้ร่ำลาพี่ๆ ว่าถ้าจะกลับมาอีกครั้ง แต่กว่าจะเสร็จภาระกิจปาเกือบ3 ทุ่ม เลยไม่ได้กลับเข้าไปอีกครั้ง ขออภัยพี่ๆด้วยครับที่ไม่ได้ร่ำลา  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
มีพี่ๆยังอยู่บ้านพี่ลีโจ้ไหมครับ จะเข้าไปขอความช่วยเหลือ
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่

หนุ่มเชียงใหม่

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
มีพี่ๆยังอยู่บ้านพี่ลีโจ้ไหมครับ จะเข้าไปขอความช่วยเหลือ

อ้าวขาดซ๊ะแล้ว
ลองโทรหาพี่นะดูครับ ว่าแกออกมาจากวังกุ้งยัง :L2736:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
หรือก็โทรหาพี่ลีโจ เบอร์โทรเห็นแว๊บๆ ว่าพี่ลีโจลงไว้ด้วยครับ เอาไว้ถามทาง

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
มาขอบคุณพี่กิตสำหรับพวงกุญแจปามาเนียและของที่ระลึกจากพี่ๆปามาเนียทุกท่าน...ที่ได้รับกลับมาและที่สำคัญอีกอย่างคือมิตรภาพที่หาจากที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

พี่จ้อยพึ่งร่วมงานครังแรก พี่จ้อยมุดได้เก่งมากครับ งานนี้รถของพี่ๆผ่านมื้อพี่จ้อยหลายคัน
ผมคนที่ร่วมมุดกับพี่จ้อย เอาไปเลยครับ 1 ดอก  :L6428:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
Meetingผ้ากันเปื้อน ปามาเนียครั้งนี้ มีเสน่ห์ของความเป็นUnity ที่อบอุ่นและประทับใจมากครับ :L6428: :L4398:

ขอบคุณ พี่ๆรุ่นก่อตั้งที่เป็นธุระในการสร้างสรรของแต่งเพื่อเกิดการพักผ่อนสไตล์ปามาเนีย นำทีมโดยพี่นะ รัชดา เป็นทั้งพ่อมดและหมอเสน่ห์ :sd10: :sd23:

และเป็นอีกครั้ง ทีเราได้พบปะกัน เพื่อร่วมกัน "ทำมือ" ด้วยใจ ท่ามกลางอากาศอบอุ่นมากๆจนเหงื่อท่วมตัว ของพี่สมาชิกหญิง ชาย ที่มาพบปะและร่วมด้วยช่วยกันโดยไร้หัวโขนจากชีวิตการทำงาน :L4399:
เพราะเรามาพักผ่อนกับรถที่เรารัก ในบ้านปามาเนีย แห่งนี้ :L4398:

ขอขอบคุณ พี่ๆทุกท่าน และพี่ๆที่ไม่ได้เอ่ยนาม

พี่ลีโจ   สำหรับสถานที่ วังกุ้ง ค่ำๆมีกุ้งกิน ไข่เจียวหอมๆ ขาหมูร้อนๆ  ครั้งแรกที่ผมไปมิทติ้งที่ป้อมพี่ลีโจ ทำให้รู้สึกได้ว่า บางขุนเทียนไม่ได้มีแต่ ทะเลกรุงเทพที่น่าไป :L4384:
พี่ปรี และพี่จ้อย    ที่เหน็ดเหนื่อยเป็นหัวหอกการติดตั้งตั้งแต่ช่วงเช้ายันดึก และฝีมือของพี่ท่านทั้งสองที่ผมภูมิใจ อยู่ในเจ้าต้วมเตี้ยมน้ำเงินของผม :sd01:

พี่อ้วน ทับเบิก และพี่เออุ   ผ้ากันเปื้อนที่ล้อหน้าทั้งซ้ายขวาของเจ้่าต้วมเตี้ยมน้ำเงิน ทำเอาพี่ๆทั้งปาด ทั้งตัด ทั้งเฉือนกันเมื่อยมือ ขอโทษที่ทำให้ลำบากจริงๆ(คันนี้จะติดอะไรแต่ละอย่าง มีปัญหาแปลกๆให้ท้าทายตลอด แปลกตั้งแต่สีรถละ ฮ่า) ขอบคุณในความอดทนของพี่ๆทั้งสอง :L2759:

พี่อั๋น   ความตั้งใจและน้ำใจของพี่อั๋น ทำให้ผมรู้สึกว่า การตั้งใจทำอะไรให้คนอื่น มันเป็นเสน่ห์ของลูกผู้ชายอย่างนึง จริงๆ :L2900:

ขอบคุณ ขนม  ;D     ใช่ครับ!! ขนมและเครื่องดื่ม ของพี่ๆทุกๆท่านที่นำมามอบให้ในงานมิตติ้ง ผมพยายามจะชิมทุกอย่าง แต่ถูกตัดกำลังไปกับเฉาก๊วย จากพี่ปุ๊และพี่บิ๊ก อร่อยครับคลายร้อนและทำให้ผมรู้สึกชอบของดำขึ้นมาทันที :-*

พี่ป้อม ปาน้ำตาลเทพHKS   ที่ช่วยยืนยิ้มเป็นกำลังใจให้ผมในการติดตั้งผ้ากันเปื้อน พร้อมเบียร์ในมือ(มือพี่ป้อมนะ) ใช่ซี้!! เค้ามีแฟนขับมาด้วยนี่   ผมนี่ได้แต่กลืนน้ำลายเอือกๆ โชคดีไป กว่าจะถึงบ้าน3ด่านเป่า รอดไป ฮ่า :Dาา
และพี่ๆทุกๆท่านที่ลงมือลงแรง รวมทั้งพี่ๆมาร่วมในงานมิตติ้งที่ไม่ได้เอ่ยนาม ขอบคุณที่มาพักผ่อนสไตล์ปามาเนียด้วยกันครับ :sd23: :L6428: :L2897:

ผ้ากันเปื้อนปามาเนีย กับรถเปื้อนๆสีน้ำเงิน  เข้ากันได้ดีกับTYPE D แดงๆ  ทำให้เจ้าต้วมเตี้ยมดู LIMITEDขึ้นอีกเป็นกองเชียว ยิ่งดูยิ่งหมั่นเขี้ยวอยากจะไปแรลลี่ ปารีสดักก้าซักที ให้สมกับมีผ้ากันเปื้อนปามาเนียมาประจำการ :L2888: :L2897:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
อิจฉาพวกอยู่ดึกได้จัง
 :L4386: :L4386: :L4386:

ถ้าไม่มีโทรตามก็อยากอยู่ต่ออีกครัยพี่โจ้ แต่โดนโทรตามเลยต้องรีบเผ่น  :sd42: :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อยากจะบอกว่า ทำไมไม่มีรูปเราเลยหว่าาา
ที่สำคัญ ผบ อ่านๆดู แล้วบอกว่า
ได้ไปจริงป่ะเนี่ย ทำไมไม่มีรูปเลย
แอบไปไหนป่าว คราวหน้าไม่ให้ไปแล้วนะ
ซวยเลยตรู
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
อยากจะบอกว่า ทำไมไม่มีรูปเราเลยหว่าาา
ที่สำคัญ ผบ อ่านๆดู แล้วบอกว่า
ได้ไปจริงป่ะเนี่ย ทำไมไม่มีรูปเลย
แอบไปไหนป่าว คราวหน้าไม่ให้ไปแล้วนะ
ซวยเลยตรู

เห็นมีอยู่รูปนึง พี่โจ้นั่งอยู่หลังพี่พีราน่ะ. เลื่อนไปดูข้างบนนะจ้ะ เป็นหลักฐานในชั้นศาลได้นะพี่โจ้ :L2904: