ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 168987 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สวัสดีคับพี่ๆปามาเนียคับ. 
เนื่องจากมิ้ตติ้งครั้งนี้มีจำนวนพี่ๆที่มาโดย ประมาณ อยู่ 54 คันโดยประมาณคับ
..............จึงขออนุญาติเเจ้งสถานที่ใหม่น่ะคับ.....................

มิตติ้งที่จะถึงนี้
        เจอกันที่บ่อกุ้ง ของพี่ลีโจคับ. อยู่ใกล้ๆกับป้อมพี่ลีโจคับ .  (เดี๋ยวรอพี่ๆมาแจ้งพิกัดน่ะคับ)
 งานมิตติ้งนี้ ได้มีการเตรียมในส่วนของเต้นโล่งโปร่งสบาย  ให้เรียบร้อยแล้วครับ.
อยากจะรบกวนพี่ๆที่มาร่วมงานเตรียมบางส่วนเพื่อสร้างความบันเทิงส่วนตัวกันคับ
     ประมาณนี้คับ..........
- ขนม / อาหาร /หรือเครื่องดื่ม. ตาม  style pamania.  คับ. มีถังน้ำแข้งใหญไว้แช่เรียบร้อยคับ
 ติดมาคนล่ะนิดๆหน่อยเผื่อไว้ทานกัน ยามหิวคับ(.ท่าทางจะคุยกันจนลืมทานข้าวน่ะคับ. )
- สำหรับพี่ๆที่มี เด็กเล็กหรือครอบครัวมาด้วย ถ้าส่วนตัวเป็นคนขี้ร้อน เตรียม ปลั้กพ่วง กับ พัดลมส่วนตัวมาได้เลยคับพี่
- เครื่องมือ หรือ อุปกรณ์ ติดตั้งคับ ใครจะเเต่งอะไรเพิ่มเตรียมอุปกรณ์มาได้เลยคับ มีเจ้าพ่อ DIY มาเยอะคับ
- การแต่งกาย ตามที่พี่นะแนะนำเลยคับ. เสื้อผ้าสบายๆคับ (บวกกับช่วงนี้อากาศร้อนด้วยคับ )

เดี๋ยวเจอกันงานมิตติ้งน่ะครับพี่ๆ.         
                                           ขอบพระคุณคับ.     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 มิถุนายน 2015, 14:06:34 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ขอบคุณครับพี่อั๋น
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
สวัสดีคับพี่ ลิต. ไม่เจอกันเลยคับ.  เห็นพี่มามิตติ้งอยู่บ่อยครั้งคับ. มิตติ้งครั้งนี้พี่ลิตไม่มาร่วมกันหรือคับ.

สวัสดีครับพี่อั๋น  meeting ครั้งนี้ ถ้ามาพร้อมกันต้องเป็น meeting ที่ใหญ่มากงานหนึ่งเลย  เสียดาย พอดีช่วงนี้พาคุณพ่อเช้าออกโรงพยาบาลบ่อยมาก เป็นทั้งมะเร็งตับ มะเร็งต่อมลูกหมาก ล่าสุดแพ้ยามะเร็งต่อมลูกหมากบวมร่างกายด้านซ้าย ผิวหนังที่ขาแตก น้ำเหลืองไหลตลอด เมื่อคืนออกจาก รพ จุฬา เกือบเที่ยงคืนครับ
โอกาสหน้าอาจได้ไปร่วมครับ

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
โอเคครับ พีลิต ผม update ยอดรับเงินแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่สุภัทร

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
อีก 2 วันจะได้เจอพี่ๆแล้วครับ..หลังจากแอบส่องมา 2 ปีกว่า :sd10:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อีก 2 วันจะได้เจอพี่ๆแล้วครับ..หลังจากแอบส่องมา 2 ปีกว่า :sd10:
รับรองว่าพี่จ้อย จะเสพติดมันครับ

ยินดีที่จะได้ผมกันครับ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L4400:
รับรองว่าพี่จ้อย จะเสพติดมันครับ

ยินดีที่จะได้ผมกันครับ
ผมขอผ่านคัพ  ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 มิถุนายน 2015, 19:49:56 โดย พี่อ้วน 2702 »

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ไม่ได้ไปแน่นอนคับ อีก1 ปี ค่อยเจอกันครับ หุหุ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365:
พี่อิฐ สายเหลือง เฮอะเสียดายจัง
 :L2888: :L2888: :L2888: :L2901:
 :L4399: :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ พี่อิฐ พี่อ้วน (เหลืออีก 90 โพสเอง)

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เครื่องมือที่ต้องใช้ถ้าพี่ๆท่านใดมีก็ช่วยติดไปด้วยนะครับ
1.ประแจเบอร์ 12
2.ประแจเบอร์ 13 ใช้สองตัวจับตัวผู้ 1 จับตัวเมีย 1
3.ประแจแอลเบอร์ 2.5
4.สว่านไฟฟ้า หรือ แบบแบตเตอรี่
5.ดอกสว่าน 8 ถึง 9 มม
6.ไขควงสี่แฉกแบบด้ามสั้นคือมือกำแล้วไม่เหลือด้ามโผล่
7.คีมล็อค
8.ประแจเบอร์ 7
9.ประแจเบอร์ 8

โดยเฉพาะประแจแอล 2.5 ใครมีเครื่องมืออะไรที่ขันได้ไวๆจะดีมากครับ ต้องขัน
สกรูหัวจม 12 ตัวต่อคัน

แล้วเจอกัน 6/6/58 ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 มิถุนายน 2015, 16:51:15 โดย พรเทพ จอมทอง »

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
+ 1พร้อมขนมใส่ไส้คับ
พบกันครับ  :L4399:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เครื่องมือที่ต้องใช้ถ้าพี่ๆท่านใดมีก็ช่วยติดไปด้วยนะครับ
2.ประแจเบอร์ 13 ใช้สองตัวจับตัวผู้ 1 จับตัวเมีย 1
4.สว่านไฟฟ้า หรือ แบบแบตเตอรี่
6.ไขควงสี่แฉกแบบด้ามสั้นคือมือกำแล้วไม่เหลือด้ามโผล่
7.คีมล็อค

โดยเฉพาะประแจแอล 2.5 ใครมีเครื่องมืออะไรที่ขันได้ไวๆจะดีมากครับ ต้องขัน

งานนี้สว่านมือถือแบตจะอยู่รอดทั้งวันมั้ยน๊อ ประแจผมมี แต่คีมล็อคผมไม่มีครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
+ 1พร้อมขนมใส่ไส้คับ
พบกันครับ  :L4399:

:L4384: :L4384: :L4384: ของโปรดผมเลย  :L4384: :L4384: :L4384:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
พี่ๆครับบบบบบ

ผมมีเหตุต้องบินไปอินเดีย ((อีกแล้ว))  คราวนี้มาแบบกระทันหัน  ไม่ให้ตั้งเนื้อตั้งตัว
กำหนดการบินคือค่ำๆวันพรุ่งนี้  ไปรอบนี้ใช้เวลาราวๆสองสัปดาห์
 :L4387: :L4387:

นั่นหมายความว่าผมไม่สามารถไปร่วมได้ด้วยตัวเองอ่ะครับ
ทั้งเสียดาย  และต้องขอโทษทีมงานในความไม่สะดวกที่อาจจะเกิดขึ้นมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ
 :L4386: :L4386:

คราวนี้ไม่ทราบว่ามีพี่ท่านใดอยู่โซนอ่อนนุช ลาดกระบัง  สะดวกเป็นธุระรับฝากของได้บ้างมั้ยครับ
คาดว่างานนี้ลุงโต้งคงติดภารกิจ  ไม่งั้นจะฝาก  แล้วจะแวะไปเยี่ยมที่สถานประกอบการ ^_^

หรือถ้าไม่มีจริงๆ  ส่งเป็นพัสดุก้อได้นะครับ

ต้องขออภัยทีมงานอีกครั้งครับ
อดเจอพี่ๆเลยยยย  งานใหญ่ซะด้วยสิ
 :L2759: :L2759:

• Pa Mania
  • *
ผมเอาสว่านไฟฟ้าไป 2 ชุดคร้บ พร้อมปลั๊กต่อสายยาว .....ถ้าหลง ขออนุญาติโทรหาพี่แม็กนะครับ

• Pa Mania
  • *
คุยไม่เก่ง เพิ่งจะ 12 โพสเอง..จ้อยเอ๊ย :L4387:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 ใจเย็นๆ เรื่อยๆ ไม่มีปัญหาครับพี่จ้อย

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
7.คีมล็อค

ประแจแอล 2.5 ถ้าจะขันให้ไวเอาแบบง่ายๆผมว่าเอาประแจแอลมาตัดให้เป็นก้านตรงอย่างเดียวแล้วเอาไปใส่กับสว่านไฟฟ้าน่าจะได้นะครับ  งานนี้ต้องมีเสียสละประแจแอลกันแล้วล่ะ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L4400:ผมขอผ่านคัพ  ;) ;)
555+ พึ่งเห็นว่าพิมพ์ผิด จะบอกว่ายินดีที่จะได้พบกันครับ เล่นซะเป็นสายเหลืองเลย...

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html