ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดตั้งวัดบูสครับ  (อ่าน 2695 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ้ สาย1ครับ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
สอบถามการติดตั้งวัดบูสครับ
« เมื่อ: 6 มีนาคม 2015, 16:20:33 »
รบกวนพี่ๆทุกท่านครับ รถผมเดิมๆVG TURBO+คันเร่งไฟฟ้าครับ อยากต่อวัดบูสครับซื้อมาแล้ว
แต่ติดตรงสายลมครับ วัดบูสของออโต้มิตอร์(ไม่แท้ครับ)ปัญหาคือ
1.ผมใช้สายลมในชุดที่ให้มา  เส้นเล็กๆสีใสๆ ผมไม่รูู็จะเอาสามทางที่ไหนใส่ ไม่ทราบบว่าพี่ๆใช้สามทางตัวไหนมีรูปมัยครับ
2.การเชื่อมสายลมที่ตัวเครื่องตำแหน่งไหนครับ ตรงสายที่ออกจากกระป๋องเวตเกตมันไม่ขึ้นครับ เหมื่อนเป็นลมดูดมากกว่า
ย้ายมาติดตรงท่ออากาศตัวMAP ก็ยังไม่ขึ้นอีกครับ (ผมลองไปซื้อสามทางของตู้ปลามาใส่ดู) เกจไม่กระดิกสักนิด งงๆๆๆๆๆ
ขอบคูณครับ :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: สอบถามการติดตั้งวัดบูสครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม 2015, 18:08:31 »
ผมแนะนำเหมือนเดิมครับพี่โจ้ ใช้เครื่องมือหากินค้นหามุมบนขวามือของเว็ป จำได้แม่นว่าพี่นะลงข้อมูล diy ไว้อย่างละเอียดครับ ถ้าไม่เข้าใจหรือข้อมูลไม่ตรงก็ค่อยว่ากันอีกที หรือโพสถามเพิ่มเติมครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ โจ้ สาย1ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
Re: สอบถามการติดตั้งวัดบูสครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 7 มีนาคม 2015, 11:38:46 »
ผมแนะนำเหมือนเดิมครับพี่โจ้ ใช้เครื่องมือหากินค้นหามุมบนขวามือของเว็ป จำได้แม่นว่าพี่นะลงข้อมูล diy ไว้อย่างละเอียดครับ ถ้าไม่เข้าใจหรือข้อมูลไม่ตรงก็ค่อยว่ากันอีกที หรือโพสถามเพิ่มเติมครับ  :L2736:
ขอบคุรครับพี่อิฐ ผมทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ :sd23: :sd23: :sd23: