ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดRECALL SMG:ประกาศเรียกคืนสมาทร์เกจ รุ่นที่มีauto clear DTCเพื่อปรับปรุงคุณภาพ  (อ่าน 32673 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สืบเนื่องจากกระทู้Hotประเด็นร้อน : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4493.0.html

ตอนนี้ได้ข้อสรุปแล้ว  ดังนี้
- ทางผู้ผลิตยินดีรับผิดชอบ  แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมดของ Product ที่เราคาดว่าจะมีปัญหา
- ทางผู้ผลิตให้ทำการรวบรวมและเขียนระบุอาการมาให้ชัดเจน  ผ่านตัวแทนเวป
- ทางผู้ผลิต  ยินดีที่จะ downgrade firmware ลงเป็นรุ่น firmware ที่เราต้องการและไม่พบปัญหาใดๆ
- ทางผู้ผลิตยินดีที่จะเคลมเปลี่ยน อุปกรณ์ที่มีปัญหา  เช่น ปลั๊ก  สายไฟ  หรือหน้าจอแสดงผล   รวมถึงเปลี่ยนตัวใหม่
- ระยะเวลาการเคลมครั้งนี้  จะดำเนินการตามขั้นตอน  อาจจะใช้เวลาประมาณ 1-3 week  ( ในช่วงแรกที่ recall )

Note : ขอขอบคุณ คุณอาร์ม(ผู้ผลิตSMG)   คุณอั้ม(ตัวแทนประสานงาน) จากผลิตภัณฑ์ Smart gauge ของ ซีต้าเทค

ของที่จะรวมส่งมาเคลม  ขอรบกวนติดข้อมูลมาที่สายของ SMG เลย เพื่อป้องกันการสับสน ดังนี้
1. ชื่อ
2. ที่อยู่
3. เบอร์ติดต่อ
4. ชื่อ login
5. อาการเสีย  ( ช่วยระบุประเภทอาการด้วย)
    5.1  ปรับแก้ไข Firmware ตามที่ปามาเนียต้องการ
    5.2  ปลั๊กมีปัญหาเวลาเสียบแล้วไม่ค่อยติด บางครั้งค่าเป็น0   บางครั้งดับหลังเสียบ
    5.3  มีอาการเกียร์เปลี่ยนไม่สมูธ  หากถอดออกแล้วหาย   ใส่ใหม่อีกครั้งก็มีอาการ
    5.4   อื่นๆ .........................................

การส่งเคลม
1. วิธีแรก : ส่งตามนัดหมายมิตติ้ง  ทำข้อมูลแปะสายมาให้เรียบร้อย  ( มิตติ้งพรุ่งนี้เยี่ยมชมโรงงาน MMTH )Lot แรกได้ทันที / รับคืนตามมิตติ้งที่นัดหมาย
2. วิธีที่สอง : รวมกันมาส่งพัสดุ  หรือส่งแยกมาเป็ฯพัสดุ (พร้อมใส่เงินมาด้วย แนบมาตัวละ 150 บาท   เพื่อเป็นค่าส่งพัสดุคืนกลับไปเมื่อเคลมแล้ว 
    โดยจัดส่งมาที่ : 

หมายเหตุ : รายละเอียดอื่นๆ  อ่านได้ที่กระทู้อ้างอิงด้านบนนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พรุ่งนี้มีเยี่ยมชมโรงงาน MMTH  นำมาพรุ่งนี้เลยนะครับ   หากจำนวนได้ถึง 10 ตัวจะจัดส่งเคลมให้ก่อนใน lot แรกเลย

รวมๆ  ฝากๆกันมาได้ยิ่งดีครับ   

:sd10:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :L2758: ขอบคุณคะ...พร้อมปฏิบัติ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
รับทราบครับพี่นะ พรุ่งนี้นำไปครับ :sd23:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณมากครับพี่นะ   :sd23:  :sd23: พร้อมปฎิบัติครับ
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
รับทราบครับ

วันจันทร์ จะให้น้องๆ หน้าขาวๆ ไปส่งเครื่องของผมให้ถึงมือเลยครับ พี่นะ

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
มันเยี่ยมมาก
ขอบคุณพี่นะ ขอบคุณผู้ผลิต และขอบคุณผู้ประสานงานครับ
 :L2900:
ไป กัน เล้ยยยย

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอบคุณพี่นะ ขอบคุณผู้ผลิต และขอบคุณผู้ประสานงานครับ  :sd23:

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ
Win Win

ออฟไลน์ ชาติ โรงเหล็ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd23: ขอบคุณ พี่นะ และทีมงานทุกท่านครับ

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณครับพี่นะ ที่ช่วยประสานงานให้   :sd23:
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณพี่นะพี่อ๊อดและทีมงานครับ  :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
รับทราบครับพี่นะ ขอบคุณครับผม วันที่14 ต้องรบกวนพี่นะด้วยแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
 :sd23: ขอบคุณพี่นะ ผู้ผลิตและทีมงานทุกท่านครับ
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ว่าแต่ของเบนซิล ต้องเครมด้วยหรือเปล่าครับพี่นะ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
รับทราบขอบคุณพี่นะครับ :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มีนาคม 2015, 17:44:05 โดย เปี่ยม Goodboy »
Pamania so good

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ไม่ได้ใช้ แต่เข้ามาขอบคุณพี่นะและทีมงาน  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
กลับจากมาเลเซียวันพุธนี้ (11/Mar) จะรีบวิ่งไปดูที่รถเลยครับ  ว่าเป็นรุ่นที่ว่านี้หรือไม่
คิดว่าไม่น่าพลาดดดครับผม .....  :L2754:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
รับทราบครับพี่นะ  :L2904:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
กลับจากมาเลเซียวันพุธนี้ (11/Mar) จะรีบวิ่งไปดูที่รถเลยครับ  ว่าเป็นรุ่นที่ว่านี้หรือไม่
คิดว่าไม่น่าพลาดดดครับผม .....  :L2754:
ถ้าผมจำไม่ผิด  ไม่พลาดแน่นอนครับพี่ยง :sd42:
Pamania so good