ผู้เขียน หัวข้อ: มาชวนปั่นจักรยาน งานถ้วยพระราชทานของสมเด็จพระเทพฯ จ.นครปฐม  (อ่าน 31306 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เวลาปั่นออกทริป เห็นได้ชัดเจนว่าใครจะเป็นหัวลาก

นะรัชดา <<<
ไม่ใช่แน่นนอน จะให้อยู่หัวขบวน ก็ไม่เอา ท้ายขบวนก็ไม่เอา(แต่ถ้าน้องเจแปนอยู่ข้างหน้า เอาๆ อิๆ)
สาเหตุเพราะคนนี้กลัวสิบล้อเป็นพิเศษ ขอเสียบกลางอย่างเดียว

พี่สจ๊วต
คนนี้เหมาะสมทุกประการ และห้ามปฎิเสธด้วย
เพราะ ประสบการณ์การ ออกทริบเพียบ ทักษะการปั่นดี การใช้สัญญาลักษณ์มือดี และที่สำคัญถ่ายรูปได้ด้วย

พี่จ่า 
คนนี้ประสพการณ์ โชกโชน เทคนิคเยี่ยม พี่จ่าเหมาะทั้งหัวลาก และปิดขบวน
ผมว่าพี่จ่าปิดขบวนเป็นพานท้ายไปเลย เพราะมีนกหวีด คอยดูแลน้องๆข้างหน้าได้สบายๆ

พี่พรเทพ
ตัวจี๊ดขาแรงของแท้ เป็นหัวลากได้สบาย แต่ต้องดูข้างหลังบ่อยๆเดียวหลุดขบวน
พี่พรเทพห้ามคนที่โม่ดังๆเข้ามาจ่อข้างหลัง แก๊กกกกก เพราะพี่พรเทพจะหนีทันที 555

พี่ติ่งลี่
นี่ก็เป็นหัวลากได้สบายๆ  เพราะเดียวนี้ทุกส่วนของร่างกายแข็งกำลังได้ที่เลย
ที่สำคัญ บังลมได้มิดเลย ผลงานเป็นที่ประจักแล้ว ลากน้องเจแปน ด้วยระยะทางร่วม20กม.มาแล้ว

พี่หนู
พึ่งมาจากภูเขา พึ่งเรียนรู้ชิวิตหลังหมอบ แต่ดูจากลักษณะแล้วคงอีกไม่นาน พอทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง
จะได้หัวลากเพิ่มเสริมทัพอีกคน

พี่ม่อน
คนนี้ก็ไม่ธรรมดานะขอบอก ตอนนี้แอบซุ่มโป่งซ้อมคนเดียวด้วย มี2รอบสนามเขียวพักครั้งเดียวด้วย
งานสมุทรปราการถ้ายางไม่ระเบิด บังมะก็บังมะเถอะน่า   

บังมะ
ถ้าคนนี้ถ้าเป็นหัวลาก คนที่สองต่อจากหัวลากต้องพกหนังสติ๊กไปด้วย คอยยิงไว้อย่าให้แรงเกิน
แรงจริงเหมาะแก่การเป็นหัวลากอย่างยิ่ง ผลัดกันขึ้นกับพี่สจ๊วดได้สบาย

พี่ตาม
ลงVIP ไว้ แต่จะมาปั่นกับกลุ่ม60โล
ธรรมดาที่ไหน แอบซ้อมทุกวัน มีสองงานใหญ่รอ อยู่ งานนครปฐม 60 โล และเขาชะโงก อีก 60โล
ตอนนี้ผมคิดว่าพี่ตามเข้าที่เข้าทางแล้ว ถ้ามาเป็นหัวลากนะพี่ตาม น้องๆในขบวนสบาย
พี่ตามลาก พี่ติ่งลี่ที่2 ผมที่3 พี่ม่อนที่4 รับลองเลย ข้างหลังไม่ต้องปั่นกันเลย ให้ลมดูดก็เข้าเส้นชัยได้ ฮาาา

พี่กิต พี่ต๋อง พี่น้องเอก พี่ต้น ไปVIP กันหมด
ผมว่ามาอยู่กลางๆขบวนก็ได้นะ ไม่เหนื่อยอย่างที่คิดหลอกน่า มาๆ
60โล ด้วยกัน สนุกนะ :L2897: :L2897:

พร้อมรบกับยานลำใหม่  ประกอบเสร็จแล้วจร้าาาาา   เจอกันอาทิตย์นี้งานชิงถ้วยพระเทพฯ

:L2754: :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
     สู้. ..สู้ ขอให้ได้ถ้วยค่ะ    :L2734:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
งานนี้ยานใหม่พี่นะจะเจออะไรอีกนะคอยติดตามชมครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
จะถึงงานปั่นที่นครปฐมแล้ว มาทบทวนสัญลักษณ์มือกันหน่อยนะครับ

• Pa Mania
  • *
สัญญาณ มือ ในการขี่ร่วมกันเป็นขบวน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4-EzSxJAwYk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4-EzSxJAwYk</a>

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
จะถึงงานปั่นที่นครปฐมแล้ว มาทบทวนสัญลักษณ์มือกันหน่อยนะครับ

:L2734:  :L2734:  :L2734:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
สัญญานมือจำเป็นมากครับสำหรับหัวลาก  :sd23:

• Pa Mania
  • *
สัญญานมือจำเป็นมากครับสำหรับหัวลาก  :sd23:

เข้าใจดีแล้วใช่ไหม พี่บังมะ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
เข้าใจดีแล้วใช่ไหม พี่บังมะ  :L2734: :L2734:
พี่บังมะ เป็นหัวลาก พี่ปรี เตรียมของให้พร้อมด้วยนะครับ
เร็วเกิน ยิง เลยเน้อ  :L2904:  :L2905:

ออฟไลน์ มอน 2.4 เบนซิล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ผมเคยปั่นแต่ ไฮบริค ไม่เคยลองเสีอหมอบเลย มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับพี่ๆทุกท่าน ราคาขอสักไม่เกิน 10,000-20,000(ราคาระดับนี้ตามพวกพี่ๆทักไหมครับ) จะขอตามก้วนไปด้วย

หรือเป็นมือสองจากพี่ๆก็ได้ครับ ดูในเนทไม่รู้สภาพดีไม่ดี
จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

แค่สงสัยนะครับ ถ้าคนให้สัญญาณมือคือหัวลาก แล้วกรณีขบวนยาว นักปั่นช่วงกลางหรือท้ายขบวนจะเห็นหรือครับ พอดียังไม่เคยมีประสบการณ์การปั่นเป็นขบวนเลย

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมเคยปั่นแต่ ไฮบริค ไม่เคยลองเสีอหมอบเลย มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับพี่ๆทุกท่าน ราคาขอสักไม่เกิน 10,000-20,000(ราคาระดับนี้ตามพวกพี่ๆทักไหมครับ) จะขอตามก้วนไปด้วย

หรือเป็นมือสองจากพี่ๆก็ได้ครับ ดูในเนทไม่รู้สภาพดีไม่ดี

ไม่แน่ใจว่าพี่มอนสูงเท่าไหร่ครับ พอดีมีสมชสายไข่ลวกอาจต้องปล่อยยานเก่าเพื่อไปหายานใหม่ อาจมีมากกว่าหนึ่งคันให้เลือกด้วย  :sd01:

• Pa Mania
  • *
แค่สงสัยนะครับ ถ้าคนให้สัญญาณมือคือหัวลาก แล้วกรณีขบวนยาว นักปั่นช่วงกลางหรือท้ายขบวนจะเห็นหรือครับ พอดียังไม่เคยมีประสบการณ์การปั่นเป็นขบวนเลย

ถ้าหัวลากยกสัญาณมือต่างๆ โดยปรกติคนในทีม ต่อจากหัวลาก 1-2-3-4 ไล่ไปจนท้ายขบวน ก็นาจะทำตามด้วยครับ เผื่อทีมอื่นตามมาข้างหลังด้วย
แต่....ถ้าปั่นๆอยู่การปล่อยมือเพื่อส่งสัญญาณมือ  ทั้งๆที่จะทำให้รถเสียหลัก หรือมือใหม่ ผมว่ายกเว้นก็ได้ครับ  เพราะมือใหม่จะโดยจับยัดไว้ๆกลางขบวน
กันแอบขึ้นรถเซอรวิชกลับก่อน อิๆ :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *

ส่วนมากราคาเริ่มต้น หมอบก็ประมาณนี้แหละครับ
ผมมีสองคันเพื่อเป็นแนวทางครับพี่ มอน 2.4
SPEC New Specialized ALLEZ E5 REVOLUTION 2015!!!!

FRAME : Specialized E5 Premium Aluminum, Smooth welds, 1-1/8".
FORK : Specialized A1 Premium Aluminum.
BRAKE SET : Tektro.
FRONT DERAILLEUR : Shimano Claris 2400.
REAR DERAILLEUR : Shimano Claris 2400.
SHIFT LEVERS : Shimano Claris 2400 STI.
CASSETTE : Sunrace, 8-speed, 11-32T.8สปีด
CRANK SET : Shimano Claris, 50/34T.Compact
TIRE : Specialized Espoir Sport, 700x25c.
SADDLE : Body Geometry Toupé Sport, 143 mm.
SEAT POST : Specialized Sport, alloy, 2-bolt, 27.2 mm.

คันนี้ผมซื้อมา ราคา 22,500 ครับ

• Pa Mania
  • *
ายละเอียดอะไหล่ Bianchi Via Nirone 7 อะไหล่ Shimano Sora 9 สปีด
Product name Via Nirone 7 Shimano Sora 9sp Compact
Frame VIA NIRONE 7 Alu 7000
sizes: 44-46-50-53-55-57cm

Fork Alu Carbon-Kevlar C2C - 1.1/8"
Headset Fsa NO.8B/ZS4D 1.1/8"
Shifters Shimano Sora 9sp
Rear derailleur Shimano Sora 9sp
Front derailleur Shimano Sora 9sp
Crankset Shimano FC-R345-L 50-34T
BB BB-ES25, BSA 68mm-113
Chain Shimano CN-HG53, 9sp
Sprocket Shimano Tiagra 9sp, 12-27T
Brakes Reparto Corse RC-471 Alloy
Brake levers included
Wheels Reparto Corse R-500, alloy
Rear hub Formula RB-556
Front hub Formula RB-72
Tire Vittoria Zafiro Slick 700x25
Stem Reparto Corse AS007N Alloy
Handlebar Reparto Corse JD-RA35A Compact, alloy
Tape handlebar Ribbon cork
Seatpost Reparto Corse SP-620 alloy
Saddle San Marco Era Start Power

ถ้าราคาตามรายละเอียดด้านบน ก็จะราคาประมาณ 25,500

แต่คันแดงข้างล่างนี้ ผมมีเปลี่ยนนิดหน่อยชุดขับราคาเลยมาอยู่ที่ 29,000  ครับ
อันนี้สำหรับมือใหม่จริงๆครับ ราคาพอจับต้องได้
ส่วนอย่างดู ยานเทพ ดูได้ทั้งสนามเขียว และสนามไข่ลวกครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

สำหรับคนสูง 170+ ดูรถได้ฝั่งธน ครับ ดูยานดีกว่า ไม่ต้องบรรยาย ชอบ หรือไม่ ค่อยว่ากัน  :sd24:
ขายจร้า

• Pa Mania
  • *
เข้าใจดีแล้วครับผม รับทราบปฏิบัติ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่บังมะ เป็นหัวลาก พี่ปรี เตรียมของให้พร้อมด้วยนะครับ
เร็วเกิน ยิง เลยเน้อ  :L2904:  :L2905:
พี่น้องเอกยังมีขาแรงกว่าผมอีกหลายคนเลยครับผมแค่ตามเค้าไปเรื่อยๆครับ  :sd42:

• Pa Mania
  • *

พี่ม่อนลองมาดูงานที่สนามเขียวหรือสนามไข่ลวกลองนั่งขับของพี่ๆก่อนก็ได้ครับหรือจะไปงานที่นครปฐมอาทิตย์นี้ก็ได้เลยครับ รายละเอียดอยู่บนหน้าบอร์ดแล้วครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เตรียมพร้อมครับ
เห็นพี่ๆ ทั้งสองสนามฟิตกันน่าดูเลย (เขียว//ไข่ลวก)
พรุ่งนี้รอผมด้วยน้าาาครับ
 :L2739: :L2901: :L2901:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......