ผู้เขียน หัวข้อ: มาชวนปั่นจักรยาน งานถ้วยพระราชทานของสมเด็จพระเทพฯ จ.นครปฐม  (อ่าน 31254 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่หนูได้ยานมาใหม่ฟิตจัง  :L2900:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่หนูได้ยานมาใหม่ฟิตจัง  :L2900:

เดี๋ยวตามน้องฝ้ายไม่ทันครับ...พี่บังมะ
 :sd10: :sd10: :sd10:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
อยากไปด้วย แต่ข้ามฝั่งไปไม่ไหว วันธรรมดาขากลับรถติดนรก เดี๋ยวผมปั่นอยู่สนามฝั่งธนเป็นเพื่อนพี่หนูพี่ปรีละกันนะครับ  :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
งานนครปฐม ..... สมัคร VIP ไว้ กะลังลังเลว่า

จะเอาน้องหมอบฟ้าครามไป แล้วไปปั่นตามพวกพี่ๆที่ลง 60 กม. ดี หรือ

จะเอามินิหมอบไปปั่นชิลๆเป็นเพื่อนพี่กิตติ กะพี่ต๋อง 20 กม. ดี หนอ

:L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ตามปั่นตามพี่กิตกับพี่ต๋องเสร็จก็มาตามพวกผมต่อเลยครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ได้เลย 06.00 ปั่นเอารอบขาไม่เกิน 30 ไปเช้าหน่อย ลมยังไม่แรงมาก จัดเลย2รอบ พักรอบละครั้ง :L2904:
แล้วพรุ่งนี้มีปั่นมั้ยครับหรือวันพุธทีเดียว
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
พี่ตามปั่นตามพี่กิตกับพี่ต๋องเสร็จก็มาตามพวกผมต่อเลยครับ

ผมคิดว่าพี่บังมะอาจจะเข้าเส้นชัยไปก่อนแล้วนะซิคร้าาาบ  :L4396:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
งานนครปฐม ..... สมัคร VIP ไว้ กะลังลังเลว่า

จะเอาน้องหมอบฟ้าครามไป แล้วไปปั่นตามพวกพี่ๆที่ลง 60 กม. ดี หรือ

จะเอามินิหมอบไปปั่นชิลๆเป็นเพื่อนพี่กิตติ กะพี่ต๋อง 20 กม. ดี หนอ

ดีครับ  เอาฟ้าครามมาเลยจะได้หนีกลุ่มไม่เอาถ่าน  :sd10:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

มาเลยครับพี่ตาม จะเอาฝ้ายมาปั่นรุ่นE 60 โลด้วย
เราจะใช้สูตร 20โล พัก 10นาที่ หรือ 30 โลแล้วพัก10 ดี :L2761: :L2761:

2.30ชม.สบายๆทันแน่นอน ความเร็ว ขอเป็นย่าน 26-30 นะครับ
จากประสพการณ์มือใหม่อย่างผม ที่เรียนรู้ปั่น60 โลด้วยตัวเองมา2รอบแล้ว
รอบแรกรอบซ้อมที่สนามสมุทรปราการ
เรื่องการปั่นและเทคนิคนะครับ ช่วง20โลแรกอย่าพึ่งไปหักโหม ปั่นไปเลื่อยๆ
เลี้ยงรอบขา เลี้ยงความเร็วที่25 ไปก่อน อย่าพึ่งอัด อย่าพึ่งบี้ ไม่งั้นเหนื่อยโครต เดียวหมดก่อน
เดียวปั่นไม่สนุก  พอเลย30โลไปแล้ว เหมือนร่างกายมันเรียนรู้ได้แล้วเดียวกับการปั่น
จะปั่นสนุกขึ้น ไม่เหนื่อย และที่สำคัญอย่าแตกแถวครับ มันจะท้อ ต้องปั่นลากๆกันไป
ไปเป็นกลู่ม จะสนุกมาก จนลืมเหนื่อยเลย
สรุปจะปั่นงานนครปฐม หัวลากทั้งหลาย ห้ามฉีก ห้ามหนี ลากเข้าเส้นชัยด้วย อิๆ :L2897:

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
มาเลยครับพี่ตาม จะเอาฝ้ายมาปั่นรุ่นE 60 โลด้วย
เราจะใช้สูตร 20โล พัก 10นาที่ หรือ 30 โลแล้วพัก10 ดี :L2761: :L2761:

2.30ชม.สบายๆทันแน่นอน ความเร็ว ขอเป็นย่าน 26-30 นะครับ
จากประสพการณ์มือใหม่อย่างผม ที่เรียนรู้ปั่น60 โลด้วยตัวเองมา2รอบแล้ว
รอบแรกรอบซ้อมที่สนามสมุทรปราการ
เรื่องการปั่นและเทคนิคนะครับ ช่วง20โลแรกอย่าพึ่งไปหักโหม ปั่นไปเลื่อยๆ
เลี้ยงรอบขา เลี้ยงความเร็วที่25 ไปก่อน อย่าพึ่งอัด อย่าพึ่งบี้ ไม่งั้นเหนื่อยโครต เดียวหมดก่อน
เดียวปั่นไม่สนุก  พอเลย30โลไปแล้ว เหมือนร่างกายมันเรียนรู้ได้แล้วเดียวกับการปั่น
จะปั่นสนุกขึ้น ไม่เหนื่อย และที่สำคัญอย่าแตกแถวครับ มันจะท้อ ต้องปั่นลากๆกันไป
ไปเป็นกลู่ม จะสนุกมาก จนลืมเหนื่อยเลย
สรุปจะปั่นงานนครปฐม หัวลากทั้งหลาย ห้ามฉีก ห้ามหนี ลากเข้าเส้นชัยด้วย อิๆ :L2897:

ชัดเจน รับทราบปฏิบัติครับ ผมขอปิดท้าย ดูแลท้ายขบวนก็ได้ครับ แต่หัวๆเหลียวหลังดูท้ายด้วยนะครับ

• Pa Mania
  • *
งานนี้รับทราบครับตามกติกาครับว่าแต่ใครจะเป็นหัวลากดีครับ

• Pa Mania
  • *
รับทราบครับผม...
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
งานนี้รับทราบครับตามกติกาครับว่าแต่ใครจะเป็นหัวลากดีครับ

เวลาปั่นออกทริป เห็นได้ชัดเจนว่าใครจะเป็นหัวลาก

นะรัชดา <<<
ไม่ใช่แน่นนอน จะให้อยู่หัวขบวน ก็ไม่เอา ท้ายขบวนก็ไม่เอา(แต่ถ้าน้องเจแปนอยู่ข้างหน้า เอาๆ อิๆ)
สาเหตุเพราะคนนี้กลัวสิบล้อเป็นพิเศษ ขอเสียบกลางอย่างเดียว

พี่สจ๊วต
คนนี้เหมาะสมทุกประการ และห้ามปฎิเสธด้วย
เพราะ ประสบการณ์การ ออกทริบเพียบ ทักษะการปั่นดี การใช้สัญญาลักษณ์มือดี และที่สำคัญถ่ายรูปได้ด้วย

พี่จ่า 
คนนี้ประสพการณ์ โชกโชน เทคนิคเยี่ยม พี่จ่าเหมาะทั้งหัวลาก และปิดขบวน
ผมว่าพี่จ่าปิดขบวนเป็นพานท้ายไปเลย เพราะมีนกหวีด คอยดูแลน้องๆข้างหน้าได้สบายๆ

พี่พรเทพ
ตัวจี๊ดขาแรงของแท้ เป็นหัวลากได้สบาย แต่ต้องดูข้างหลังบ่อยๆเดียวหลุดขบวน
พี่พรเทพห้ามคนที่โม่ดังๆเข้ามาจ่อข้างหลัง แก๊กกกกก เพราะพี่พรเทพจะหนีทันที 555

พี่ติ่งลี่
นี่ก็เป็นหัวลากได้สบายๆ  เพราะเดียวนี้ทุกส่วนของร่างกายแข็งกำลังได้ที่เลย
ที่สำคัญ บังลมได้มิดเลย ผลงานเป็นที่ประจักแล้ว ลากน้องเจแปน ด้วยระยะทางร่วม20กม.มาแล้ว

พี่หนู
พึ่งมาจากภูเขา พึ่งเรียนรู้ชิวิตหลังหมอบ แต่ดูจากลักษณะแล้วคงอีกไม่นาน พอทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง
จะได้หัวลากเพิ่มเสริมทัพอีกคน

พี่ม่อน
คนนี้ก็ไม่ธรรมดานะขอบอก ตอนนี้แอบซุ่มโป่งซ้อมคนเดียวด้วย มี2รอบสนามเขียวพักครั้งเดียวด้วย
งานสมุทรปราการถ้ายางไม่ระเบิด บังมะก็บังมะเถอะน่า   

บังมะ
ถ้าคนนี้ถ้าเป็นหัวลาก คนที่สองต่อจากหัวลากต้องพกหนังสติ๊กไปด้วย คอยยิงไว้อย่าให้แรงเกิน
แรงจริงเหมาะแก่การเป็นหัวลากอย่างยิ่ง ผลัดกันขึ้นกับพี่สจ๊วดได้สบาย

พี่ตาม
ลงVIP ไว้ แต่จะมาปั่นกับกลุ่ม60โล
ธรรมดาที่ไหน แอบซ้อมทุกวัน มีสองงานใหญ่รอ อยู่ งานนครปฐม 60 โล และเขาชะโงก อีก 60โล
ตอนนี้ผมคิดว่าพี่ตามเข้าที่เข้าทางแล้ว ถ้ามาเป็นหัวลากนะพี่ตาม น้องๆในขบวนสบาย
พี่ตามลาก พี่ติ่งลี่ที่2 ผมที่3 พี่ม่อนที่4 รับลองเลย ข้างหลังไม่ต้องปั่นกันเลย ให้ลมดูดก็เข้าเส้นชัยได้ ฮาาา

พี่กิต พี่ต๋อง พี่น้องเอก พี่ต้น ไปVIP กันหมด
ผมว่ามาอยู่กลางๆขบวนก็ได้นะ ไม่เหนื่อยอย่างที่คิดหลอกน่า มาๆ
60โล ด้วยกัน สนุกนะ :L2897: :L2897:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ดีครับ  เอาฟ้าครามมาเลยจะได้หนีกลุ่มไม่เอาถ่าน  :sd10:
:L2739:  มีกลุ่มแบบนี้ด้วยหรอคับ   :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
:L2739:  มีกลุ่มแบบนี้ด้วยหรอคับ   :L2739:
มาอยู่ด้วยกันมั้ยครับพี่อั๋น .. ว่าแต่ชอบหมอบรุ่นไหนครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
ผมคนหนึ่งครับที่ไม่เอาถ่านแต่เอาปิเนียมครับ

• Pa Mania
  • *
ผมคนหนึ่งครับที่ไม่เอาถ่านแต่เอาปิเนียมครับ

:L2739: ผมตอนนี้ก็ยังไม่เอาถ่านครับ  :L2739:

• Pa Mania
  • *
แจ้งความคืบหน้า

****ขอแจ้งข่าวให้เพื่อนๆนักกีฬาจักรยานทราบ ท่านใดมีวัตถุประสงค์จะทดสอบเส้นทาง ทางชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม จะจัดปั่นทดสอบเส้นทาง 60 ก.ม.ในวันที่ 22 มีนาคม 2558 เวลา 08.00 น. ณ.อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา เราจะมีเจ้าหน้าที่ดูแลความปลอดภัยตลอดเส้นทาง แต่ก็ขอให้ใช้ความระมัดระวังครับ ไม่เหมือนวันจริง จะมีรถเจ้าหน้าที่ตำรวจนำ และไม่มีประกันให้ด้วยในวันซ้อม ส่วนวันแข่งขันท่านที่มีชื่อในทะเบียนจะได้รับประกันอุบัติเหตุทุกคนครับ

ส่วนถ้วยรางวัลพระราชทานจะลดเหลือ ถ้วยเดียว เพื่อให้มีคุณค่าความภาคภูมิใจ ของผู้รับ ส่วนรองขนะเลิศอันดับหนึ่ง อาจเป็นของท่านเรขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา รองลงมาจะเป็นของท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม และผู้ใหญ่ตามลำดับจนครบ 10 รางวัลต่อ 1 รุ่นครับ

• Pa Mania
  • *
แจ้งความคืบหน้า

****ขอแจ้งข่าวให้เพื่อนๆนักกีฬาจักรยานทราบ ท่านใดมีวัตถุประสงค์จะทดสอบเส้นทาง ทางชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม จะจัดปั่นทดสอบเส้นทาง 60 ก.ม.ในวันที่ 22 มีนาคม 2558 เวลา 08.00 น. ณ.อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา เราจะมีเจ้าหน้าที่ดูแลความปลอดภัยตลอดเส้นทาง แต่ก็ขอให้ใช้ความระมัดระวังครับ ไม่เหมือนวันจริง จะมีรถเจ้าหน้าที่ตำรวจนำ และไม่มีประกันให้ด้วยในวันซ้อม ส่วนวันแข่งขันท่านที่มีชื่อในทะเบียนจะได้รับประกันอุบัติเหตุทุกคนครับ

ส่วนถ้วยรางวัลพระราชทานจะลดเหลือ ถ้วยเดียว เพื่อให้มีคุณค่าความภาคภูมิใจ ของผู้รับ ส่วนรองขนะเลิศอันดับหนึ่ง อาจเป็นของท่านเรขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา รองลงมาจะเป็นของท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม และผู้ใหญ่ตามลำดับจนครบ 10 รางวัลต่อ 1 รุ่นครับ
น่าสนใจครับพี่ปรี  :L4398:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มาแอบดู อ้ายปรี
 :L4365: