ผู้เขียน หัวข้อ: ***รวบ-กระทู้ช่วยจัดการให้เป็นของขวัญรับขวัญปีใหม่ 2558 ..... จะเอาก็รีบเลย  (อ่าน 330948 ครั้ง)

manhorse

• บุคคลทั่วไป
กรงแมวกับหัวฉีดครับ..วันนี้โดน d-max กับ mu x จี้ตูดบนบูรพาวิถี ขากลับจากสงขลามีเคืองนิดๆ แต่พอน้องปาฯลงมา 170-180 เขาไม่กล้าตามแล้วอ่ะ
ระวังนะครับพี่อาท ตรูดจะดำ  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ระวังนะครับพี่อาท ตรูดจะดำ  :L2905: :L2905: :L2905:

ตอนนี้ก็เริ่มดำแล้วพี่ปุ้ย ว่าจะไปทำหัวมนกะเขาบ้างแล้วเนี่ย  :L6415:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

manhorse

ตอนนี้ก็เริ่มดำแล้วพี่ปุ้ย ว่าจะไปทำหัวมนกะเขาบ้างแล้วเนี่ย  :L6415:
คิดเหมือนกันเลยครับพี่อาท  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
พี่อาทกะพี่ปุ้ยยังไม่ได้เช้าชมรมหัวมนอีกหรา  :L2901:

• Pa Mania
  • *
พี่อาทกะพี่ปุ้ยยังไม่ได้เช้าชมรมหัวมนอีกหรา  :L2901:

เดี๋ยวว่างๆก่อน อาจจะทำเองเลยครับงานนี้ แบบว่าให้ลูกน้องทำให้  :L2736:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

manhorse

รอพี่อาทก่อนครับพี่ที  :L2905: แต่คิดว่าคงต้องได้ทำไม่ช้าก็เร็วครับ :L2905:

manhorse

เดี๋ยวว่างๆก่อน อาจจะทำเองเลยครับงานนี้ แบบว่าให้ลูกน้องทำให้  :L2736:
:L2904: เอาเลยพี่อาทผมจะรอชม ถ้าสวยช่วยทำให้ผมด้วยนะครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
:L2904: เอาเลยพี่อาทผมจะรอชม ถ้าสวยช่วยทำให้ผมด้วยนะครับ  :L2758:

:L2904: ได้เลยครับพี่ปุ้ย

manhorse

:L2904: ได้เลยครับพี่ปุ้ย
:sd23: ขอบคุณมากๆครับพี่อาท   :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สำหรับใครที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ผมเอาประโยชน์ของเจ้าสิ่งนี้มาให้ดูครับ ว่าถ้าไม่มีจะเกิดอะไรขึ้น  :L2739:

ถ้าไม่มีหางเต่านะ บอกได้เลยว่างานนี้จุก ที่เจ็บขนาดนี้เพราะเข้าใจว่าตอนชน หน้ารถมุดเข้าไปใต้ท้ายรถผมนิดหน่อย จนทำให้สเกิร์ตและกันชนหลังได้รับความเสียหาย แต่ถ้าไม่มีหางเต่า บอกได้เลยว่าหนังคนละม้วนแน่นอน  :L2739:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แอ๊ด ปาขาวขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
สำหรับใครที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ผมเอาประโยชน์ของเจ้าสิ่งนี้มาให้ดูครับ ว่าถ้าไม่มีจะเกิดอะไรขึ้น  :L2739:

ถ้าไม่มีหางเต่านะ บอกได้เลยว่างานนี้จุก ที่เจ็บขนาดนี้เพราะเข้าใจว่าตอนชน หน้ารถมุดเข้าไปใต้ท้ายรถผมนิดหน่อย จนทำให้สเกิร์ตและกันชนหลังได้รับความเสียหาย แต่ถ้าไม่มีหางเต่า บอกได้เลยว่าหนังคนละม้วนแน่นอน  :L2739:
ครับ หางเต่าประโยชน์รอบด้านจริงๆครับพี่แม็ค

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

+like
ขอบคุณพี่แม็กที่แบ่งปันความรู้ข้อมูลประโยชน์ห่างเต่าครับ :sd23:
Pamania so good

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
นี่ถ้าไม่หางเต่าาช่วยละก้อถังแก็สจะเป็นยังไง ขอบคุณครับพี่แม็คที่นำมาแชร์  :sd23:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
จอบคุณพี่เเม็คที่นำมาเเชร์ ป้องกันไว้ก่อนที่ความเสียหายจะเกิดครับ  :L2736:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

• Pa Mania
  • *
นี่ถ้าไม่หางเต่าาช่วยละก้อถังแก็สจะเป็นยังไง ขอบคุณครับพี่แม็คที่นำมาแชร์  :sd23:

จริงครับพี่บังมะ ถ้าไม่มีหางเต่านี่ อาจได้อ่านข่าวหน้าหนึ่งไปแล้วครับ
เอารูปเสริมมาให้ชมกันครับ ว่าหน้ารถแท็กซี่มุดเข้าไปถึงถังแก๊สเลยครับ ลองสังเกตุที่น็อตจะมีสะเก็ดสีเขียวของรถแท็กซี่อยู่
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2900: เลยครับพี่แม็คหางเต่าช่วยได้เยอะเลย  :L2734: อยากได้อยู่ครับหางเต่าแต่  :L6415: ซ่อมรถหมดแล้วครับ  :L4387:  :L4386:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เจออย่างนี้คนเสย จำไปนาน ขอบคุณพี่แม็คช่วยแชร์
 :L2900:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

• Pa Mania
  • *
ครับ หางเต่าประโยชน์รอบด้านจริงๆครับพี่แม็ค

ใช่ครับพี่แอ๊ด ไม่งั้นแย่แน่ครับ

+like
ขอบคุณพี่แม็กที่แบ่งปันความรู้ข้อมูลประโยชน์ห่างเต่าครับ :sd23:

ครับพี่เปี่ยม อย่างน้อยก็ผ่อนหนักเป็นเบาครับ จริงๆก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรอกครับ จะว่าไปผมว่ามันใช้งานผิดวัตถุประสงค์นะครับ ผมติดไว้กันรถที่ชอบมาจี้ตูด แต่คันนี้ไม่ได้จี้ตูดผมเลย ไม่น่าเลยจริงๆ

จอบคุณพี่เเม็คที่นำมาเเชร์ ป้องกันไว้ก่อนที่ความเสียหายจะเกิดครับ  :L2736:

ครับพี่เบียร์ ช่วยได้เยอะจริงๆครับ

:L2900: เลยครับพี่แม็คหางเต่าช่วยได้เยอะเลย  :L2734: อยากได้อยู่ครับหางเต่าแต่  :L6415: ซ่อมรถหมดแล้วครับ  :L4387:  :L4386:

พี่หนุ่มคงต้องคิดแล้วคิดอีกหน่อยแหละครับ ถ้ามีโอกาสแนะนำให้ติดเลยครับ

เจออย่างนี้คนเสย จำไปนาน ขอบคุณพี่แม็คช่วยแชร์
 :L2900:

ครับพี่พีท รายการพลาดไม่ได้เลยครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
+like
จัดเลยป่าวพี่เปี่ยม
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ถ้าพี่แม็คติดหางแบบปรกติ (ไม่ได้กลับหัว) ผมว่า taxi มันคงจะไม่มุดนะครับ เพราะ
1. รถของมีควาทเราสูงเป็นทุนเดิม ยิ่ง up spring 910,938 ก็จะยิ่งสูงเข้าไปอีก
2. ถ้าติดหางแบบปรกติ แรงปะทะก็จะเต็มตรงกระจังหน้า taxi จะหยุดแล้วหางฝังใน รถเราอาจจะเสียหายน้อยหน่อย
3. ติดหางกลับ จะทำตำแหน่งอยู่สูง ข้างหลังอาจจะเห็นชุดขึ้นจริง แต่ถ้าปะทะ จากข้อ 1 รถก็จะมุด อย่างที่เห็นครับ taxi เสียหายเยอะจริง แต่รถเราก็เสียหายด้วย

ของผมติดแบบปรกตินะครับ แต่ไม่ได้ติดตลอด เพราะต้องจอดซ้อนหน้าบ้านนะครับ

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน