ผู้เขียน หัวข้อ: ***รวบ-กระทู้ช่วยจัดการให้เป็นของขวัญรับขวัญปีใหม่ 2558 ..... จะเอาก็รีบเลย  (อ่าน 331416 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
สอบถามครับพี่ๆ ถ้าเราใส่ item6 (ดันราง) แล้ว จำเป็นจะต้องใส่ item3 (คันเร่งไฟฟ้า) มั้ยครับ จะช่วยอะไรได้มั้ยครับ  :sd23:  :sd23:
:L2754: ส่วนมากพี่ๆก็ลงทั้งคันเร่งและดันรางกันทั้งนั้นล่ะครับพี่บอล มันจะได้เต็มๆสเต็ปครับ พี่บอลลองเสิชหาอ่านดูนะ
ข้อมูลทั้งหมด อยู่ในบ้านหลังนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
:L2754: ส่วนมากพี่ๆก็ลงทั้งคันเร่งและดันรางกันทั้งนั้นล่ะครับพี่บอล มันจะได้เต็มๆสเต็ปครับ พี่บอลลองเสิชหาอ่านดูนะ
ข้อมูลทั้งหมด อยู่ในบ้านหลังนี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับพี่ป้อม  :L4399:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ตามด้วยท่อ HKS กล่องยกหัวฉีด หัวฉีด 947 ...... :L6415: ไปเลยดีไหมครับ   :L2901:

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณครับพี่ป้อม  :L4399:
สินค้าที่จะรวบช่วยจัดการให้ดังต่อไปนี้เป็นกลุ่ม Limeted แบ่งเป็น พิเศษแบบและพิเศษราคา   รบกวนพิจารณาตามเงื่อนไขที่แจง

ใครที่ตกหล่น  จากปีก่อนๆ  ลงชื่อเลยนะครับพวกเราทีมงานปามาเนียจะช่วยวางแผนและติดต่อราคาที่ดีที่สุดให้พร้อมนัดหมายมิตติ้งรุ่นต่อไปเพื่วางแผนในปีใหม่นี่

ลำดับสินค้า
1. บันใดข้าง ปามาเนีย .............................................. ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 6,500+/-
2. กันชนหน้า SpotLight bar " กรงแมว "....................... ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 6,500+/-
3. ชุดกล่องคันเร่งไฟฟ้า..................................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 5,000+900

4. หางลากเทเลอร์ Upbeat พร้อมอุปกรณ์ " หางเต่า "........ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 6,500+/-
5. เครื่องชาร์ท CTEX + สายเชื่อมเข้าห้องโดยสาร
... ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 4,000+/-
6. ชุดกล่องดันราง - ปินโต + SMG ..................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ  9,500+2500+300
7. ชุด Upgrade หัวฉีดใหญ่.............................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 3 ชุด          ราคาประมาณ 13,000+/-
    **หมายเหตุ : ราคาดังกล่าวรวมอุปกรณ์เสริมเหมือนรุ่นพี่ๆ  และรวมค่าบำรุงเวปแล้ว   ราคาสุทธิไม่หนีราคาประเมินมากนัก 

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
อ้างอิงกระทู้ของพี่ๆสมาชิกที่อาสาช่วยรวบรวมจำนวนบางรายการมาให้แล้ว

พี่วุธ  เรื่องบันใด Limited
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3901.0.html

พี่หมู (หนองคาย)  เรื่องเครื่องชาร์ท CTEX
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4185.0.html

---------------------------------------------------------------------------------------------------------
ชี้แจงเงื่อนไข (ยกเว้นรายชื่อที่ลงชื่อก่อนหน้านี้และผมดึงมาลงให้แล้ว)

สินค้าลำดับที่ 1 , 2 , 3
- มี Sticker Pamnia แบบไหนก็ได้ 1 ชิ้น
- มีกระทู้มากกว่า 500 โพส
- มีกระทู้มากกว่า 200 โพสแต่มี Sticker D Type (สามารถสั่งซื้อได้เช่นกัน)
- ต้องมาช่วยลงแรงติดตั้งกันในวันงานมิตติ้ง  จนจบงานหรือติดครบทุกคัน (หากมีการนัดหมาย ติดตั้งกันเอง)
- หากวันนัดหมายไม่สามารถมาร่วมติดตั้งได้   ต้องแจ้งล่วงหน้าให้ทราบชัดเจนเลย   

สินค้าลำดับที่ 4 , 5 , 6 , 7 
- มี Sticker Pamnia แบบไหนก็ได้ 1 ชิ้น
- มีกระทู้มากกว่า 300 โพส
- มีกระทู้มากกว่า 100 โพสแต่มี Sticker D Type (สามารถสั่งซื้อได้เช่นกัน)
- การติดตั้งจะจัดเป็นงานมิตติ้งวันหยุด  เสาร์ - อาทิตย์ เท่านั้น
- หากวันนัดหมายไม่สามารถมาร่วมติดตั้งได้   ต้องแจ้งล่วงหน้าให้ทราบชัดเจนเลย  เพื่อนัดหมายนอกเวลาให้ ( แต่จะได้บางอย่างไม่เหมือนวันงานมิตติ้งแน่นอน)

----------------- ฝากเพื่อนสมาชิก Leader Member ช่วยตรวจสอบสิทธิ์และเงื่อนไขสมาชิกที่โพสสั่งจองด้วยนะครับ -----------------------------
ถ้าไม่เข้าใจเงื่อนไข ลองสอบถาม webmaster ดูครับ  :L2760:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L4365: :L4365: เข้ามาดูหน่อย แลดูเงียบจัง หางเต่าพี่ๆว่ากันถึงไหนแร้วนะ  :L2761: :L2761:
อุต๊ะ!!! พี่แมว จองทุกอย่างเลยหรือครับ  ;D :L2734: เดี่ยวผมช่วยติดตั้ง  ;)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
บันไดใกล้ปิดรับยอดแล้วนะครับ  เหลือแก้ไขโทนสีและโลโก้ขั้นตอนสุดท้าย   ถึงเวลาอย่ามานั่งน้ำตาไหลกันน่ะ :L2732:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
มาแอบเผยโฉมให้ชมแล้ว ติดตามต่อครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2900: :L2900: งามแต้ๆๆคับพี่นะ  :L2734: :L2734:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
บันไดใกล้ปิดรับยอดแล้วนะครับ  เหลือแก้ไขโทนสีและโลโก้ขั้นตอนสุดท้าย   ถึงเวลาอย่ามานั่งน้ำตาไหลกันน่ะ :L2732:

อันนี้มันโดนเลยอ่ะพี่นะ งามจัด....  :L2900:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :L2888: ไกล้เป็นจริงแล้ว บันไดข้างแสนสวย สีเตาะตาต้องใจจริงๆ  :L2734:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L4384: น้ำลายไหลเลย  :L4384:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Oh บันไดแดง ซี๊ด!
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ เจ๊ก สุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ที่นี่ประเทศไทย

พี่นะต้องจดสิทธิบัตรแล้วครับ :L2753:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

คหสต. นะครับ
พอดีว่าประสบปัญหาเกือบพลาดตกบันได ตอนที่ลงจากประตูหลัง เพราะว่าบันไดตอนท้ายมันยาวไม่สุดนะครับ

คือถ้าปรับโดยการเสริมให้มันยาวเท่ากับซุ้มล้อหลัง แต่ให้ลาดเอียงลงมาหน่อยผมคิดว่าน่าจะ OK ขึ้นนะครับ
ตัวอย่าง จุดแดงตามรูปนะครับ

ตรงนี้ก็แล้วแต่พี่นะเห็นสมควรครับ แต่กลัวว่าจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มจากส่วนที่เพิ่มหรือเปล่าแค่นั้นนะครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
บันได V2 แนวนีไม่รู้ว่าจะโดนใจพี่ย่านเยาวราชเจ้าของคอนเซ็ป ปาริมแดงรึปาวน๊อออออ  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd10: สุดยอดแห่งการรอคอย รอชมตัวเป็นๆมาประจำที่รถ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เจ้า V2 มันงามจริงๆ V1 อย่างเราต้องหลบไปเลย  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
แบบนี้มีอะไรเยียวยาให้ล็อตแรกบ้างครับพี่นะ  :L2739: :L2739: :sd21:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
คหสต. นะครับ
พอดีว่าประสบปัญหาเกือบพลาดตกบันได ตอนที่ลงจากประตูหลัง เพราะว่าบันไดตอนท้ายมันยาวไม่สุดนะครับ

คือถ้าปรับโดยการเสริมให้มันยาวเท่ากับซุ้มล้อหลัง แต่ให้ลาดเอียงลงมาหน่อยผมคิดว่าน่าจะ OK ขึ้นนะครับ
ตัวอย่าง จุดแดงตามรูปนะครับ

ตรงนี้ก็แล้วแต่พี่นะเห็นสมควรครับ แต่กลัวว่าจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มจากส่วนที่เพิ่มหรือเปล่าแค่นั้นนะครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:

เห็นด้วยเลยครับ จากการใช้งานจริง ผู้โดยสารแถวสอง เวลาก้าวลงจากรถในกรณีที่เปิดประตูหลังได้ไม่เต็มที่ จะมีที่สำหรับเหยียบตรงบันไดน้อยมาก และมุมในการเหยียบค่อนข้างเอียงไปข้างหน้า ทำให้เกิดการลื่นหรือก้าวพลาดได้ โดยเฉพาะคนสูงอายุนี่ ลงลำบากมากครับ จริงๆผมไม่เคยรู้หรอกครับ แต่พอมีคนบอกมาก็เลยลองขึ้นลงดูถึงได้รู้ว่าเป็นอย่างนั้นจริง ถ้าปรับได้อย่างที่พี่มัติแนะนำ ผมว่าจะดีมากๆเลยครับ  :L4399:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2015, 09:25:29 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ