Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Technics, Maintenance & Problem solving

ปัญหาพวงมาลัยติดขัด จาก ลูกปืนประคองแกนพวงมาลัย

<< < (2/35) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: Black Angel ที่ 25 กันยายน 2012, 00:02:40 ---เป็นปัญหาที่ไม่อยากเจอเลยครับ  :'( :'( :'(

--- End quote ---
แต่ก็ต้องเจอนะครับพี่  และอยากให้เจอก่อนหมดประกัน  แต่ถ้าหมดประกันไปแล้วเป็นสิ่งที่อยากลองมากๆเลยครับ

คือหาที่ดีที่สุดใส่แทนในงบไม่ถึง 1000 บาท (ลูกปืนประคองแกนเบอร์6003  ของแท้  180 บาท   ของดีเลย 270 บาท  ค่าแรง  400-600 บาท)

สุภัทร (Pat):
ผมเกินสามปี หมดประกันแล้ว อาการยังไม่เกิด ยังเผ้าติดตามอย่างระแวงครับ

พี่นาย-nine:

--- อ้างจาก: Pat ที่ 25 กันยายน 2012, 08:13:22 ---ผมเกินสามปี หมดประกันแล้ว อาการยังไม่เกิด ยังเผ้าติดตามอย่างระแวงครับ

ผมเหมือนกันครับ จะสามปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยเจออาการ หวังว่าคงไม่เจอแจ๊ตพอต เหมือนที่แล้วๆ มานะ  :'( 

ขอบคุณพี่นะ นะครับ นำเรื่องราวมาบอกกล่าวให้รับรู้ จะได้ระวังตัว และแก้ไขได้ถูกเมื่อเกิดปัญหา

tod:
เป็นข้อมูล  ของผมเข้าศูนย์แรกเคลมไม่ได้  ศูนย์ที2ใกล้บ้านบอกแคลมได้แต่ต้องทำเรื่องรอนาน
แต่มีทางเลือกให้ ถ้าเอาแบบด่วน 2 ชม.เอารถกลับบ้านได้คือเปลี่ยนลูกปืน (ไตร์ตั้นเปลี่ยนมาเยอะแล้วช่างว่างัน)
ราคาแสนถูกจริง ดูจากบิลได้เลย ไม่มีค่าแรงคงอยู่ในประกัน มีแต่ราคาอะใหล่

พี่ชัย (wansasi):

--- อ้างจาก: todza ที่ 26 กันยายน 2012, 18:08:10 ---เป็นข้อมูล  ของผมเข้าศูนย์แรกเคลมไม่ได้  ศูนย์ที2ใกล้บ้านบอกแคลมได้แต่ต้องทำเรื่องรอนาน
แต่มีทางเลือกให้ ถ้าเอาแบบด่วน 2 ชม.เอารถกลับบ้านได้คือเปลี่ยนลูกปืน (ไตร์ตั้นเปลี่ยนมาเยอะแล้วช่างว่างัน)
ราคาแสนถูกจริง ดูจากบิลได้เลย ไม่มีค่าแรงคงอยู่ในประกัน มีแต่ราคาอะใหล่

ราคาถูกมาก แต่ว่าทุกศูนย์จะยอมเปลี่ยนแต่ ลูกปืน ให้รึป่าวล่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version