ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดให้ลงทะเบียนร่วมกิจกรรมกับ MMTH ในงาน Motor Expo 4ธค.2557 (เต็มเรียบร้อย)  (อ่าน 164816 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่นะกล่าวขอบคุณในนามปามาเนียไปแล้ว ผมขออนุญาติกล่าวขอบคุณเป็นพิเศษในส่วนของผมซักนิดนึงนะครับ

สำหรับท่านแรก ขอขอบคุณพี่ป้อม ปภพ เป็นอย่างมากครับ สำหรับการรับหน้าที่ประสานงานในวันงาน ทั้งประสานงานกับทางทีม MMTH และทีม Organizer รวมถึงทีมงานควบคุมพื้นที่ จริงๆแล้วทั้งหมดนี้ต้องเป็นหน้าที่ของผม แต่เนื่องจากผมติดภารกิจสำคัญไม่อาจไปในช่วงเช้าได้ จึงได้ขอให้พี่ป้อมช่วยดำเนินการแทน จึงต้องขอขอบคุณพี่ป้อมไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ส่วนต่อมาขอขอบคุณทีมงานช่างภาพทุกท่าน (ไม่สามารถเอ่ยนามได้หมด) ซึ่งอีกหน้าที่หนึ่งที่ผมรับประจำคือช่างภาพประจำงาน แต่ด้วยภารกิจสำคัญเช่นเดียวกัน ทำให้ผมไม่ได้นอน และคิดว่าช่วงงานต่อให้ผมไปได้ก็คงไม่มีแรงไปถ่ายรูปแน่ๆ จึงได้ขอให้เหล่าพี่ๆตากล้องช่วยถ่ายรูปแทนทั้งพี่วุธ พี่ปรี พี่แม็ค พี่นะ พี่กิตติ ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ และขออภัยที่ไม่สามารถช่วยงานนี้ได้เลยครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
มือสมัครเล่น...ขอแจ่มครับ  ;D

หลังจากฝ่ารถติดแถวรามอินทรา  :D พอไปจนถึงอิมแพค  :L4398:
ด้วยความดีใจ...รีบเลี้ยวเข้าลานปูน จุดนัดพบโดยทันที  :sd10:
แต่เอ๋  ::) ไม่ยักกะมี ปาเจโรสักกะคัน  :-\ งงซิทีนี้   ???

ก็เลยคิดว่า...ต้องโทรหาใครสักคน  ::)
แต่เอ๋  ::) เรามีเบอร์พี่ในคลับไหมเนี๊ย...หรือว่าาาาา จะโทรหา ศรยุทธ ดี (จะบร้าเหรอ ผู้ประกาศข่าวจะมาช่วยอะไรได้)  ;D
คิดไปคิดมา...ก็นึกได้ว่ามีเบอร์ พี่บังมะ อยู่นี่นะ  :)
รีบโทรไป...ในบัดดล ปลาหลดว่า พี่บังมะ ยังแหงกอยู่รามอินทราอยู่เลย  :'(
ระหว่างคิดๆอยู่นั้น...เกิดปวดฉี่ เนื่องจากอั้นมาจากรามอินทรา..น๊านนาน เลยแอบฉี่ในป่าละเม๊าะแถวนั้นซะก่อน (มันใช่เวลา มาเล่าเรื่องฉี่ไม๊นี่...ตาต้อมบร้าาา)  :D ;D

จากนั้นก็คิดหาเบอร์พี่ๆ คนอื่น จึงนึกได้ว่า...ในกระทู้ทดลองขับ New Triton พี่ๆ ต้องลงเบอร์โทรไว้ด้วยนี่นะ  :)
พอเข้าไปดูก็พบกับเบอร์ พี่หยก ก่อนเลย...จึงรีบโทรไปหาในบัดนาว  :sd27:
ปรากฏว่า..มาผิดลานปูน  :D (ไอ้ลานปูนนี่ มันมีกี่ลานกันนะ  :D:sd42:

ที่เหลามาซะยาว...ก็เพื่อจะบอก ความเฟอะฟระของตัวเองครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
โอ๊ย...พูดมากเสียเวลาดูรูปกันเลยละกันครับ  ;D

พอมาถึงลานปูน(ที่ถูกที่ควร) ก็พบพี่ๆ รอกันอยู่แล้ว

หลังจากหารือแนวทางเคลื่อนพลเรียบร้อยแล้ว ก็เริ่มตั้งรูปขบวน พลพรรครักเอย กันเลยทีเดียว  :L4398:
(ชะรอยจะเป็นเนื้องอกกับ พี่กิต ซะแระ ได้ตามดูตูดกันตลอดๆ ตั้งแต่งานปี 2 แระ)

ช่าง ใหญ่ ยาว ดีแท้ (ที่ว่านะ ขบวนนะ)  :L2739:

เห็นผมด่อมๆ มองๆ พี่เจมส์จิ เลยขอชักภาพกะลูกชายซะหน่อย

ฉไนเลย ผมจะยอมน้อยหน้า

ระหว่างรอรูปขบวนเหล่า 4 จตุรเทพ(พรรณนั้นเลย)  ;D ก็หามุมถ่ายป้ายบ้านเรา

มุมเดียวจะพอซะที่ไหน  :L2739: สนุกกันใหญ่เชียว  :D

ว่าแต่...ตาคนนี้ เขาหล่อจิง ไรจิงนะ  ;D ชมตัวเองซะงั้น  :L2739:

หลังจากได้รูปขบวนแล้วก็...รวมพลคนมาเนีย ซะก่อนที่จะเคลื่อนพล   :L4398:

ตามตูด พี่กิต ตลอดๆ อย่างที่บอก ว่าแต่ตูด(รถ) พี่กิต ด๊ำ ดำ เนาะ  :L2739:

ทางขึ้นที่จอด สำหรับ VIP เฉกเช่นเรา  :L2754:

ขึ้นมาแล้วก็...มีพนักงานต้อนทรัพย์ เอ้ย! ต้อนรับ คอยบอกพิกัดการจอด เพื่อความสวยงาม เป็นระเบียบ  :L2732:
(พี่บ้างท่านบอกว่า...เค้าจะดุไปไหน)  :-\

ระหว่างรอเข้าที่เข้าทาง..ก็เอาขนมไปไล่แจก ระหว่างรอกันก่อน  ;D
ต้องใช้คำว่าไล่แจก เพราะบางคนถึงกับร้อง อัยยะ! วาซาบิ อีกแล้ว... :D
อีกแล้ว! ลักษณะจะโดนบ่อย  :L2739:

หลังจากเข้าที่ เข้าทาง ต่างคนก็ต่างชักภาพ เก็บไว้เป็นที่ระทึก
ไม่เว้นแม้แต่ ตัวกะผมเอง  :L2754:

และที่พลาดไม่ได้ ก็ป้ายบ้านเราเอง หลายมุมเกิ๊น :D  :sd42:
แต่... พี่นะ จะบินไปไหนกันนะ  :D

สักพักเจ้าหน้าที่ MMTH ก็มาต้อนรับ เช็คชื่อแจกบัตรเข้างาน
พร้อมกับบอกข้อมูล New Triton แต่อาจหลงลืมกันไปบ้าง  ;) ไม่เป็นไรครับ เอาฮา  :sd42:

ไม่พลาด ที่จะถ่ายกับ ตาหัวเม่ง โลโก้ของงานซะหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2014, 11:57:44 โดย ต้อม (ปา แปดริ้ว) »

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
สุดยอดเลยพี่ต้อม ยิ่งนำภาพมาให้ดูยิ่งเสียดายโอกาสดีๆแบบนี้แถมมีแอบอิจฉามากๆด้วย  :L2906:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
บรรยากาศ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ต้อมนี่**คนกับรถ** ไม่รู้ใครหล่อกว่ากัน  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ต่อภาค 2  ;D

หลังจากเข้ามาในงาน ก็พบกับความยิ่งใหญ่ ของพริตตี้ เอ้ย! ของบูธมิตซู  :L2739:

จากนั้นอาจารย์ผู้ฝึกสอนเซลล์ ก็แนะนำข้อมูลรถกันเลย  :L2734:

ระหว่างที่หูฟัง แต่ตาดันไปสนใจเรื่องอื่นซะงั้น  :-* ...โดยเฉพาะ พี่นะ  :L2739:
เราเองก็ใช่ย่อย..ซะที่ไหนกัน  :L2754:

หลังจากนั้นก็มีการแจก ของชำรุด เอ้ย! ชำร่วย โดยเฉพาะเสื้อ  ::)
ถอดเปลี่ยน...โชว์ วันแพค(มีไม่ถึงซิกแพค :D ) กันตรงนั้นเลย  :o

หลังจากนั้น...ก็ถ่ายรูปกับ New Triton และนัดแนะกันเพื่อไปทดลองขับ  :L4398:

ไปถึงจุดลทะเบียน...ก็ลงชื่อทดลองขับ และรับของชำรวย กันอีกครั้ง

ระหว่างรอ ก็ถ่ายกับป้ายไปก่อน...จินตภาพ ว่าตัวเองเป็น ติ๊ก(กลิ่นสี)  :sd42:

เมื่อได้ทดลองขับ Triton Auto รู้สึกว่า...
ห้องโดยสารรู้สึกกว้างขวาง อุปกรณ์ตกแต่งภายในชวนให้รู้สึกเหมือน รถเก่ง มากขึ้น กว่าเจ้าตั้นคันเดิมที่ขับอยู่  :L2734:
ตอนเลี้ยวทางคดเคี้ยวแบบเหวี่ยงกันแบบเต็มๆ  8) วงเลี้ยว และการทรงตัว ก็ไมหนีจากตัวเดิมเท่าไหร่นะ  ::)
หลังจากทางคดเคี้ยวก็...เบรคจึกแบบหัวทิ้ม แล้วเหยีบส่งต่อ ณ บัดนาว การออกตัวปรูดปราด ไม่รอรอบ ไม่มีอาการหน่วงๆ ให้รู้สึกได้
ตอนวิ่งขึ้นทางชันก่อนเข้าที่จอด...เลยขอทดสอบระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน HSA (Hill Start Assist) ซะหน่อย...
โดยการเหยียบเบรค และปล่อยเท้าออกจาก เบรค และคันเร่ง ปรากฏว่ารถหยุดนิ่งจริง แต่แค่ประมาณ 30 วิ ก็จะเริ่มไหล
ต้องค่อยเหยีบเบรคอีกครั้ง ถึงจะทำงานอีก 30 วิ (อันนี้ผมว่า...ดึงเบรคมือ อย่างเคยๆ ทีเดียวจบ  :D )

ระหว่างรอเพื่อจะไปต่อ รู้สึกหิวมาก หันไปเห็นส้มวางไว้ด้านหลัง ทนไม่ไหวเลยตลก บริโภค ซะเลย  :L4371:
ตลกคนเดียวไม่พอ เรียก พี่ๆ ท่านอื่นมากินด้วยกันอีก  :L2739:
คุณเจ้าหน้าที่ทดสอบขับรถ เลยบอกว่ากินน้ำด้วยก็ได้นะครับ ตามสบาย  :sd04: (ประชดหรือเปล่านะ  :sd42: )

หลังจากทดสอบขับเรียบร้อย ก็มารวมตัวที่บูธอีกครั้ง เพื่อแจกคูปองทานอาหาร  :L4384: และกล่าวขอบคุณ เป็นการส่งท้าย  :L2753:
ตอนนี้ขอบอกว่า...หิวมากมาย จนตาลายหมดแว๊ว  :sd06:

พี่โจ้ มาช้าเลยจับถ่ายรูปขี้ เอ้ย! รูปคู่ซะ

หลังจากถูกปล่อยตัว...ก็ตรงดิ่งมาร้านอาหาร อย่างไม่รอรีกันเลย

เพราะความหิว..สภาพเลยเป็นอย่างที่เห็น
ก่อน (เมนูอาหารก๊อป พี่เก่ง มา  ;) )

หลัง (แม้กระดาษทิชชู ก็ไม่เหลือ ดีไม่กินจานกับช้อน เข้าไปด้วย  :sd42: )

• Pa Mania
  • *
ต่อภาค 3 (ตอนจบ)  ;D
หลังจากหาย หิวข้าว ก็เริ่ม...หิวพริตตี้ เอ้ย! อยากชื่นชมความงามของพริตตี้ ขึ้นมาในบัดดล  :sd42: :sd42: :sd42:
จะช้าอยู่ไย...รีบเข้างานเลยละกัน  :L4398:
บ้างคนก็มาในชุดรัดกุม  :D บางคนก็มาในชุดเปิดเผย  :-* แต่ภาพสุดท้ายนี่ก็ รัดกุมเกิ๊น!  :-[

ยังเก็บพริตตี้ เอ้ย! รูปพริตตี้ ได้ไม่ทั่วงาน ต้องรีบกลับไปรับ พริตตี้ในดวงใจ ให้ทันก่อนเลิกงาน  :D
มิเช่นนั้นจาก พริตตี้ในดวงใจ จะกลายเป็น พิษร้ายที่แสบทรวง ที่เดียวเชียว :sd30:  :L2755:

ขอจบรายงานเพียงเท่านี้....
พี่ต้อม รายงาน  ;D
น้องพี่ต้อม ถ่ายภาพ  :L2739:

• Pa Mania
  • *
สุดยอดเลยพี่ต้อม ยิ่งนำภาพมาให้ดูยิ่งเสียดายโอกาสดีๆแบบนี้แถมมีแอบอิจฉามากๆด้วย  :L2906:

งานหน้า อย่าให้พลาดเชียวครับ พี่อาท  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2014, 11:08:14 โดย ต้อม (ปา แปดริ้ว) »

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศ  :L2900:

เสียดายละซี๊ พี่หมี  :L2754:

• Pa Mania
  • *
พี่ต้อมนี่**คนกับรถ** ไม่รู้ใครหล่อกว่ากัน  ;D ;D

แหม พี่ปรี ก็ต้องคนซิครับ  :L2754: (หลงตัวเองซะไม่มี)  :L2739:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ถ้าเป็น พี่โจ้ถ่ายรูปคู่ จะเกิดอะไรขึ้น   :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
สวยทุกรูปครับพี่ต้อม โดยเฉพาะรูปคู่  :sd10: :sd10:  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ถ้าเป็น พี่โจ้ถ่ายรูปคู่ จะเกิดอะไรขึ้น   :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

ซะงั้นอ่ะพี่โต้ง
ถ้าผมไปถ่ายคู่ มันจะเหลือเร๊อะ
 :L2905: :L2905: :L2905:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
สวยทุกรูปครับพี่ต้อม โดยเฉพาะรูปคู่  :sd10: :sd10:  :L2734: :L2734:

รูปไม่เทพ อาศัยเสพพริตตี้ครับ พี่เบส  :-* :L2754:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

บรรยายยากส์ เอาเป็นว่า...สวยทุกภาพ
ขอบคุณ MMTH และทีมงาน PAMANIA และสมาชิกทุกท่าน
ขอบคุณตากล้อง ทุกๆ กล้องเลยค้าบบบบบบบบ

:sd23:
.

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
รีวิวสนุก  :L2900: เลยของแจก  :L6428: 41 ให้พี่ต้อมครับ  :L2734:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
รีวิวสนุก  :L2900: เลยของแจก  :L6428: 41 ให้พี่ต้อมครับ  :L2734:

ขอบคุณคร๊าบบบ พี่ลีโจ  :L4399: ;D

• Pa Mania
  • *
.

บรรยายยากส์ เอาเป็นว่า...สวยทุกภาพ
ขอบคุณ MMTH และทีมงาน PAMANIA และสมาชิกทุกท่าน
ขอบคุณตากล้อง ทุกๆ กล้องเลยค้าบบบบบบบบ

:sd23:
.

หนึ่งในตากล้อง ขอน้อมรับคำขอบคุณครับ พี่เจมส์   :L4399: :L2754:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
หูยยย รูปพี่ต้อมถ่ายพริตตี้ได้น่าอร่อยทั้งนั้นเลย ปกติผมไม่กล้ามองพริตตี้เท่าไร ผมรู้ล่ะวันหลังผมใส่แว่นดำเข้างานบ้างดีกว่า อิอิ แต่ข้อเสียก็คือ เวลาถ่ายรูปจะเบลอหน่อย แต่ก็นะเบลอว่ารักแถบช่ายป่าวครับพี่ต้อม  :L4396: :L6428:

• Pa Mania
  • *
หูยยย รูปพี่ต้อมถ่ายพริตตี้ได้น่าอร่อยทั้งนั้นเลย ปกติผมไม่กล้ามองพริตตี้เท่าไร ผมรู้ล่ะวันหลังผมใส่แว่นดำเข้างานบ้างดีกว่า อิอิ แต่ข้อเสียก็คือ เวลาถ่ายรูปจะเบลอหน่อย แต่ก็นะเบลอว่ารักแถบช่ายป่าวครับพี่ต้อม  :L4396: :L6428:

อุต๊ะ! พี่นุก จับไต๋แว่นดำ  8) ผมได้ซะแระ  :D :L2739:
ตอนแรก...น้องที่มาด้วยก็สงสัยว่า เข้ามาในฮอลล์แล้วทำไมยังใส่แว่นอยู่  :L2761:
พอเห็นพริตตี้เท่านั้นแระ :-* ...เจ้าน้องตัวดี รีบถามเลยว่า...พี่ ในรถมีแว่นอีกอันไหม  :sd42:

ส่วนเรื่อง...เบลอว่ารักแถบ นั้น ผมนะ แบบว่ารักเมีย คนเดียวเท่านั้นละจร้าา เมียจ๋า  :L4384: (เผื่อมาอ่านเจอ...อาจได้รางวัลเป็น 1 ชุดใหญ่)  :L2739: