ผู้เขียน หัวข้อ: Review เล็กๆ สำหรับ HD Player ตัวเล็กๆ Egreat R6S Pro  (อ่าน 52962 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Review เล็กๆ สำหรับ HD Player ตัวเล็กๆ Egreat R6S Pro
« เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 20:04:17 »
ขอเกรินนำก่อนนะครับ
โดยปรกติแล้วนั้นผมเองก็มี HD Player ใช้อยู่แล้วที่บ้าน เพื่อไว้ดูหนังหรือ concert ต่างๆ ที่ชื่นชอบ เนื่องจากผมเองมีไฟล์หนังเป็น HD ซึ่งส่วนมาก็จะเป็น Full HD หรือ BR-RIP อยู่พอสมควร ครั้นจะเอาไฟล์ดังกล่าวได้ดูในรถก็ต้องแปลงให้อยู่ในรูปแบบ DVD ซึ่งใช้เวลาพอสมควร หรือไม่อย่างนั้นก็ download แบบ DVD มาอีกชุด จึงมีความคิดว่าเราก็หา HD Player มาใส่รถเลยซิ

ก่อนหน้าช่วงที่พี่ๆ ติดกล่อง Digital TV กันก็อยากติดบ้างนะ เพราะเห็นว่ากล่องดังกล่าวสามารถอ่านไฟล์ .MKV ได้ แล้วถ้าเป็นไฟล์ประเภท BR-RIP หล่ะแล้วเสียงที่เป็น DTS หล่ะ (สรุปมันอาจไม่ได้ เสียงไม่ออก) กล่องดังกล่าวจึงตกไป ก็มาสนใจ Android Box อีก เท่าที่มีในตลาดก็มีอยู่หลายตัว ตัวที่น่าสนใจก็คือ Clound TV Box T2A และ Xtreamer Sidewinder 2 ซึ่งทั้งสองตัวนี้รองรับ Digital TV แบบ DBT2 ของไทยด้วย แต่จากการศึกษาและสอบถามผู้ใช้ก็มีพมปัญหาอยู่บ้าง (พี่เหน่ง V6 ใช้ Clound TV Box T2A) ปัญหาที่พบส่วนใหญ่คือ ค้าง หน่วง เพราะส่วนมาก Android Box จะใช้ CPU ตัวไม่แรงมาก Memory ภายในก็ไม่มาก สุดท้าย Android Box ก็ตกไป

ดังนั้น HD Player ตัวเล็กๆ น่าจะเป็นอะไรที่ OK สุดแล้ว ตัวเลือกแรกเลยคือ mede8er med250x ตัวไม่ใหญ่ ราคาย่อมเยา (2,900 บาท) แต่หามาหลายร้านก็ไม่มีของ มีแต่รุ่น  med450x และ med600x ซึ่ง spec ต่างๆ สูงกว่า มีครบ ราคาก็สูงตามไปด้วย จึงข้อผ่าน หาไป หามา อยู่ 2 วัน ก็มาสะดุดกับเจ้า Egreat R6S Pro ประเด็นหลักคือราคาไม่สูงมากนัก นั้นคือ 2,900 บาทเหมื่อนกัน แต่สิ่งที่ต่างจาก med250x ที่จะเอาที่แรกคือ R6S Pro spec ดีกว่าหลายจุดเลย เช่น CPU สูงกล่าว มี WiFi ในตัวด้วย และมี port LAN มาให้ด้วย ถ้าดู spec แล้วเกือบจะเท่า med450x กันเลยที่เดียว จึงตกลงปลงใจไปสอยเจ้า Egreat R6S Pro แบบโดยพลัน

หมดช่วงเกรินนำแล้ว ก็มาถึง Review น้อยๆ จากการลองทดสอบเจ้า Egreat R6S Pro ตัวนี้กันครับ

มาดู packaging กันก่อนครับ เรียบง่าย ไม่มีอะไรเลย

ภายในกล่องนอกจากตัวเครื่องแล้วก็จะมีอุปกรณ์อย่างที่เห็น จะบอกว่าสาย HDMI สาย AV มันก็ไม่แถมให้ (สงสัยคงลดต้นทุน หรือคงคิดว่า แถมไปพวกเอ็งก็ไม่ใช้กัน ไปซื้อสายดีๆ เทพๆ มาใช้แทน) ปล่อยไป

เปรียบมวยกันหน่อย Xtreamer Prodigy ที่ใช้อยู่ กับ Egreat R6S Pro ขนาดต่างกันมาก (Prodigy สมารถยัด HDD ขนาด 3.5” ได้ ตอนนี้มี 2TB สิงสถิตอยู่ข้างใน)

ทดสอบเปิดเครื่อง

อ่อ เจ้า Egreat R6S Pro มันมี port SATA มาให้ด้วยนะครับ แล้วเอาไว้ทำอะไร ก็ประมาณนี้ครับ

ต่อตรงเข้า HDD เลยครับ ไม่ว่าจะเป็น 2.5” หรือ 3.5” ไม่สนใจครับ ไม่ต้องเสียเวลาหากล่องใส่ HDD กันเลยว่างั้น

สำหรับ port USB มีให้ 3 ports เป็น USB 3.0 1 port  และ USB 2.0 อีก 2 ports และยังมีเสา WiFi มาให้ด้วย รองรับ class a,b,g  และ n ครับ

สำหรับ interface หรือ port ด้านหลังไม่ได้ถ่ายไว้นะครับ ก็จะมี ethernet port (port LAN) รู้สึกว่าจะเป็นแบบ 10/100Mbps นะครับ ตามมาด้วย port HDMI 1.4 (ซึ่งจะ support หนังแบบ 3D เต็มรูปแบบ) ตามมาด้วย port AV, SDIF (Optical port) สุดท้ายคือช่องเสียบไฟ ซึ่งรับไฟแบบ DC 12V (นี้แหล่ะที่ผมต้องการเพราะไม่ต้องแปลงไฟให้ยุ่งยาก เพราะผมจะเอามายัดลงน้องปาฯ)

ข้อมูลรายละเอียด spec ต่างๆ สามารถดูได้ตรงจาก web ของ egreat ได้นะครับ  http://en.egreatworld.com/en/product-detail-322.html

มาเริ่มที่ภาคทดสอบเครื่องกัน
การทดสอบนี้ผมต่อสัญญาณออกทางสาย AV แบบทั่วไป กากๆ เส้นไม่ถึงร้อยนะครับ (ขุดเจอมีอยู่เส้นเดียว) เพราะต้องการต่อเข้าน้องปาฯ เลยขอใช้สาย AV แทนนะครับ

เปิดเครื่องมาก็ผมกับ icon หลักๆ สี่ตัวคือ Premium App, Android, File Manager และ Setup

อย่างอื่นไม่ขอพูดมากนะครับ ผมสนใจว่าสามารถทำงานตามวัตถุประสงค์ของผมหรือเปล่านั้นคือดูหนัง ฟังเพลง ก็มาเข้า File Manager เพื่อดูรายการไฟล์ต่างๆ ที่มีอยู่ เริ่มต้นที่ไฟล์ concert แบบ 1080P เสียงแบบ DTS ไล่เรียงไปเรื่อย

มาลอง concert ของ Andrei Bochelli ก่อน ภาพที่ออกมาผ่านสาย AV กากๆ มีเป็นคลื่นหน่อยๆ แต่เสียงสามารถ decode ได้ ok แม้จะไม่ดีมากนักเพราะเป็นการต่อตรง

ตามมาด้วย concert ของ Trijntje Oosterhuis เสียงของป้าก็ยังคงสดใส ฟังกี่ครั้งก็ชอบ

เปลี่ยนมาเป็นดูหนังบ้างครับ ขอทดสอบหนัง 3D ซะหน่อย โดยใช้ Transformers 3 [Dark of the Moon 3D] ซึ่งเป็น 3D แบบ bundle มาเรียบร้อยแล้ว ไม่ใช่แบบ Left-Right หรือ Top-Buttom ผลที่ออกมาคือ มันไม่เป็น 3D (ก็ถูกต้องแล้ว เพราะคุณพี่ต่อผ่านสาย AV ไม่ใช่ HDMI แล้วข้าน้อยจะส่งสัญญาณได้อย่างไร) ก็คิดไว้อยู่แล้วว่าจะเป็น 3D แต่มันสามารถแสดงภาพและเสียงได้ OK ผ่าน

ตามมาด้วย Transformers 4 Age Of Extinction 2014 BluRay DTS-HD MA 7.1 (ไหงลืมถ่ายภาพได้) ภาพและเสียงออกมาไม่มีปัญหา การทำงานผ่านครับ

concert ก็แล้ว หนังก็แล้ว ต่อไปครับ เพลงครับ เพลง เนื่องจากผมมีเพลงที่เป็น file format แบบ lossless ไม่ต่ำกว่า 100 albums ได้มั้งครับ ไม่ว่าจะเป็นแบบ 16bits/44.1-88.2kHz หรือจะเป็น Hi-Res แบบ 24bits/88.2 , 96, 176 หรือ 192kHz และยังไม่นับ DSD format ด้วย มาลองทดสอบกันทำงานดีกว่าครับ

เริ่มด้วย album The Raven ของ Rebecca Pidgeon ซึ่งเป็น 24/88.2kHz ผลที่ได้คือเสียงร้องที่หวานจับใจเหมื่อนเดิม

ตามมาด้วย Norah Jones กับ album Come Away With Me ซึ่งเป็น 24/192kHz

เล่นได้ไม่มีปัญหา เสียงสดใส

สงสัยคงมีเรื่องกระเป๋าแหกต่อแน่ๆ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

แต่สำหรับไฟล์เพลงที่เป็นแบบ DSD ที่เป็น .iso นั้น เครื่องไม่สามารถอ่านได้เลยครับ จบกัน ไม่เป็นไรเท่านี้ก็เพียงพอแล้ว จะเอาอะไรมากกับ HD Player จีน กับค่าตัว 2,900 บาท ทำได้ขนาดนี้ก็ OK แล้ว (ดีกว่านี้ยังเอาเลย)

ก็ขอจบการ review เล็กไว้เพียงเท่านี้ครับ ต่อไปก็ต้องหาอุปกรณ์เสริมสำหรับยัดลงน้องปาฯ ต่อไป สาย AI-Net, สาย power ต่อกับที่จุบุหรี สาย AV คุณภาพดีๆ หน่อย ไม่ใช่กากๆ แบบที่เอามาทดสอบ 

ขอจบเท่านี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: Review เล็กๆ สำหรับ HD Player ตัวเล็กๆ Egreat R6S Pro
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 21:29:54 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่มัติ ผมมองตัว cloud ที่มีดิจิตอลทีวีอยู่เหมือนกันครับ กับพวกกล่องแอนดรอย จากรีวิวพี่บังมัติตัวcloudคงตัดไป แต่พวกแอนดรอยมีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ :L2761:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: Review เล็กๆ สำหรับ HD Player ตัวเล็กๆ Egreat R6S Pro
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 21:37:54 »
ของผมก็ของ Egreat เหมือนกันครับ แต่เป็นรุ่นที่ไม่มี wifi ครับ
ราคาก็ 2490 บาท ฟังก์ชั่นต่างๆก็พอๆกับที่พี่มัติ Review เลยครับ
ขาดแค่ wifi แค่นั้นเองครับ
ที่สำคัญ ร้านที่ซื้อบอกว่ารุ่น wifi ไม่ได้นำเข้ามาขายแล้วครับ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 22:40:39 »
ขอบคุณรีวิวพี่มัติครับ จัดไปหนึ่ง :L6428: สงสัยผมคงต้องจัด Egreat มาประจำการบ้างซะแล้ว :L4395:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 22:47:12 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่มัติ ผมมองตัว cloud ที่มีดิจิตอลทีวีอยู่เหมือนกันครับ กับพวกกล่องแอนดรอย จากรีวิวพี่บังมัติตัวcloudคงตัดไป แต่พวกแอนดรอยมีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ :L2761:

ต้องถามวัตถุประสงค์เลยครับ ที่แรกผมเองก็อยากได้แบบหนึ่งเดียวครบ แต่มันติดปัญหาที่วัตถุประสงค์หลัก ได้คุยกับพี่แม็ค เพราะพีแม็คจัดเต็มในรถ (ทั้ง HD Player, Digital TV, Share WiFi) ทำให้ผม focus ที่ตัวหลักก่อนเลยครับ

ผมต้องการให้เด็กๆ ได้ดูหนัง หรือ cartoon เวลาเดินทางไกล ไม่อยากมานั่งแปลงเป็น DVD เลยจัด HD Player ซะเลย

ถามว่า Android Box ตอนนี้นั้นมีให้เลือกเยอะมากครับ หลัก 1,500 ถึง 2,500 เคยเห็นของ Egreat ราคาย่อมเยา แต่ Xtreamer Sidewinder 2 น่าจะครบสุดครับแต่ราคาสูงหน่อยประมาณ 3,900
กลุ่ม Android box จะใช้ CPU ตัวเล็ก 1-2 cores และ ram ก็ให้ไม่มาก หากเล่น HD files บางประเภทจะหน่วง กระตุกนะครับ แต่ดีตรงที่มันหลากหลายดีนะครับ

:L2736:  :L2736:  :L2736:

ของผมก็ของ Egreat เหมือนกันครับ แต่เป็นรุ่นที่ไม่มี wifi ครับ
ราคาก็ 2490 บาท ฟังก์ชั่นต่างๆก็พอๆกับที่พี่มัติ Review เลยครับ
ขาดแค่ wifi แค่นั้นเองครับ
ที่สำคัญ ร้านที่ซื้อบอกว่ารุ่น wifi ไม่ได้นำเข้ามาขายแล้วครับ

เหตุผลที่เลือกตัว WiFi คือ ผมสามารถเปิด HotSpot จากมือถือแล้วเด็กก็สามารถเปิด YouTube ดูได้นะครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 22:54:26 »
ผมใช้med250x ซื้อมือสองมาพันกว่าบาท ใช้มาปีกว่าและยังใช้งานได้ดีอยู่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 22:55:05 »
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เลยจัดแบบแปลน ของแผ่นที่จะพับ เพื่อยึดเจ้า Egreat ไว้ ได้แบบมาประมาณนี้ครับ

มิติของตัวเครื่องสูง 3.1cm ต้องเผื่อไว้ให้เครื่องได้มีช่องว่างเพื่อระบายความร้อน
ด้านซ้าย ต้องเสียช่อง usb ไปหนึ่งช่อง เพื่อทำไว้ยึด
ด้านขวาสามารถยาวได้เลย เพราะ port SATA ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
ด้านหลังก็ปิด port LAN กับ HDMI ซะเลย เพราะเราใช้ ช่อง AV เป็นหลักดยู่แล้ว

ประมาณนี้ครับ ว่างจะตัดกระดาษลังมาขึ้นรูปตามแบบดูก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 22:56:54 »
ผมใช้med250x ซื้อมือสองมาพันกว่าบาท ใช้มาปีกว่าและยังใช้งานได้ดีอยู่

ที่แรกก็หาตัวนี้ครับพี่แพะ แต่ไม่มีของแล้ว  :sd21:  :sd21:  :sd21:

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 23:38:41 »
ขอบคุณพี่มัต สำหรับข้อมูล

อยากเสนอทางเลือกเพิ่มอีกตัวครับ K6-mini 3D ตัวนี้ก็ใช้ดีครับ ผมใช้มาปีกว่าแล้ว ตัวนี้ลองรับไฟ 12 V ด้วย
ขนาดกำลังดี ผมติดตั้งโดยเจาะตรงฝาชุดฟิวล์ใต้พวงมาลัย ได้พอดี เพื่อเป็นทางเลือกนะครับ
ไม่ได้แย่งซีนพี่มัตินะครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 23:40:19 »
เพื่อไม่ให้เป็นการขาดช่วง เสียเวลา เราต้องตามไปจัดมา ขอบคุณพี่มัติพร้อมแจก  :L6428: ให้ครับ

ว่าแต่พี่มัติไปจัดจากที่ไหนมาครับ และไม่ทราบว่ามีspecที่น่าสนใจมากกว่าตัวที่พี่มัติรีวิวมั๊ยครับ กรณีที่เราพร้อมจ่ายเพิ่มครับ รบกวนคำตอบอีกครั้งครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 23:45:03 »
ขอบคุณพี่มัต สำหรับข้อมูล

อยากเสนอทางเลือกเพิ่มอีกตัวครับ K6-mini 3D ตัวนี้ก็ใช้ดีครับ ผมใช้มาปีกว่าแล้ว ตัวนี้ลองรับไฟ 12 V ด้วย
ขนาดกำลังดี ผมติดตั้งโดยเจาะตรงฝาชุดฟิวล์ใต้พวงมาลัย ได้พอดี เพื่อเป็นทางเลือกนะครับ
ไม่ได้แย่งซีนพี่มัตินะครับ

:L2734:  :L2734:  :L2734:

ไม่เป็นไรครับพี่หมี เป็นทางเลือกกรณีที่พี่ๆ อยากได้ HD Player ติดไว้ในรถนะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 23:53:11 »
เพื่อไม่ให้เป็นการขาดช่วง เสียเวลา เราต้องตามไปจัดมา ขอบคุณพี่มัติพร้อมแจก  :L6428: ให้ครับ

ว่าแต่พี่มัติไปจัดจากที่ไหนมาครับ และไม่ทราบว่ามีspecที่น่าสนใจมากกว่าตัวที่พี่มัติรีวิวมั๊ยครับ กรณีที่เราพร้อมจ่ายเพิ่มครับ รบกวนคำตอบอีกครั้งครับ  :sd23:

วันก่อนส่งพิกัดไปให้พี่หยกแล้วครับ
รึว่าจะสั่งพร้อมๆกันเลยล่ะครับ
ร่วมด้วยช่วยกัน  :L6415: :L6415: :L6415:

รึสั่งพี่ทศดีครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2014, 23:56:17 »

ผมจัดแถว Office นะครับจะเป็น IT Mall Fortune ครับ ของกลุ่มนี้ราคาไม่ต่างกันครับในแต่ละร้าน นะครับ

สำหรับตัวที่ดีกว่านี้ก็จะเป็น Dune, PopCorn และ Xtreamer นะครับ กลุ่มนี้จะใช้วัสดุดีกว่า งานประกอบต่างๆ และที่สำคัญมีการ update firmware ตลอดเพื่อแก้ไขปัญหาที่พมนะครับ (เจ้า Xtreamer Prodigy ที่ใช้อยู่ที่บ้าน ก็เพิ่ง update firmware ตัวล่าสุดไปเหมื่อนกันครับ) รุ่นใหม่ๆ ก็จะมี feature เพิ่มเติมนะครับ

ยังไงวันจันทร์ผมจะหยิบ รายการที่ร้านมาให้ดูนะครับ เพื่อที่พี่กิตะได้ดูรายละเอียดของแต่ละรุ่นที่สนใจ ไว้เป็นข้อมูลก่อนไปสอยนะครับ

รับรองที่นี้ ไฟล์ประเภทไหนก็รับได้หมดครับ กลัวว่าหลังจากนี้จะ  :L6415: ต่อกับชุด AVR, และชุดลำโพง 5.1 หรือ 7.1 นะซิครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 00:03:32 »
 :L4365: ขอแอบดูและอาจมีลอกการบ้านจากพี่มัติครับ
ยังงัยผมขอแจก  :L6428: สำหรับข้อมูลดีๆ ที่แบ่งบันสมาชิกครับ  :L2734:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 00:16:33 »
ผมจัดแถว Office นะครับจะเป็น IT Mall Fortune ครับ ของกลุ่มนี้ราคาไม่ต่างกันครับในแต่ละร้าน นะครับ

สำหรับตัวที่ดีกว่านี้ก็จะเป็น Dune, PopCorn และ Xtreamer นะครับ กลุ่มนี้จะใช้วัสดุดีกว่า งานประกอบต่างๆ และที่สำคัญมีการ update firmware ตลอดเพื่อแก้ไขปัญหาที่พมนะครับ (เจ้า Xtreamer Prodigy ที่ใช้อยู่ที่บ้าน ก็เพิ่ง update firmware ตัวล่าสุดไปเหมื่อนกันครับ) รุ่นใหม่ๆ ก็จะมี feature เพิ่มเติมนะครับ

ยังไงวันจันทร์ผมจะหยิบ รายการที่ร้านมาให้ดูนะครับ เพื่อที่พี่กิตะได้ดูรายละเอียดของแต่ละรุ่นที่สนใจ ไว้เป็นข้อมูลก่อนไปสอยนะครับ

รับรองที่นี้ ไฟล์ประเภทไหนก็รับได้หมดครับ กลัวว่าหลังจากนี้จะ  :L6415: ต่อกับชุด AVR, และชุดลำโพง 5.1 หรือ 7.1 นะซิครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

:sd42:  ไอ้ที่ว่ามาครั้งหนึ่งเคยมีครับ แต่รื้อออกหมด คืนสู่สามัญครับ ลำโพงก็เน่าไปเรียบร้อยแล้วตามกาลเวลา หรือจะหาเรื่องให้ผบบ่นใหม่อีกสักรอบดี  :L2761: :L2754:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 01:39:20 »
วันก่อนส่งพิกัดไปให้พี่หยกแล้วครับ
รึว่าจะสั่งพร้อมๆกันเลยล่ะครับ
ร่วมด้วยช่วยกัน  :L6415: :L6415: :L6415:

รึสั่งพี่ทศดีครับ

ร่วมด้วยช่วยกันก็น่าสนนะครับพี่โจ้ :L4395: แบบพี่โจ้ก็ดีนะ เล็กดีรสโต :L2906:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 02:37:55 »
ร่วมด้วยช่วยกันก็น่าสนนะครับพี่โจ้ :L4395: แบบพี่โจ้ก็ดีนะ เล็กดีรสโต :L2906:

งั้นส่งเรื่องให้พี่ทศจัดดีไหม

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 02:45:32 »
ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้ :L2900:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 04:37:33 »
ขอบคุณพีมัติครับ ผมสนใจเพลทที่ใช้ติดตั้ง ยังไงเผื่อๆ น้องสักอันนะครับ  :sd42:

เท่าที่ดูแล้วน่าสนใจเลยครับพี่มัติ ตัวที่ผมใช้อยู่ติดปัญหานิดหน่อย คงได้เปลี่ยนแน่ๆ งานนี้

ยังไงพี่มัติอย่าลืมลงรูปตอนติดตั้งว่าติดตำแหน่งใด ต่อสายไฟยังไงด้วยนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการทำตามครับผม :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2014, 10:09:49 »

ถ้าใครสนใจ Dune ลองอ่านดูนะครับ มี IPTV แถมมาให้ด้วย แต่ต้องซื้อจากตัวแทนนำเข้าที่ถูกต้องเท่านั้นครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=81852.0

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790