ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้วสำหรับ PaMania @ Scan-Inter Party // รวมภาพประทับใจตั้งแต่หน้า 16  (อ่าน 147240 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd10: :sd10: รอด้วยครับผม พิกัด จุดนัดรวมต้วกัน ที่ไหน ยังไงดี  :L2736: :L2736:

พี่นุกไม่ได้พบกันอีกแล้วนะครับผม เดินทางปลอดภัยครับ ไปหาลูกช่ายป่ะ  :L2736: :L2736:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
:sd10: :sd10: รอด้วยครับผม พิกัด จุดนัดรวมต้วกัน ที่ไหน ยังไงดี  :L2736: :L2736:

พี่นุกไม่ได้พบกันอีกแล้วนะครับผม เดินทางปลอดภัยครับ ไปหาลูกช่ายป่ะ  :L2736: :L2736:

:L4398: :L4398: :L4398:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

อ้าวคนละเมียหรอ :-X   ผมนึกว่าเมียคนนั้น(แต่เมียคนนั้นเขาลูกสาวนะชื่อน้องปันนา)

:L2901:    :L2901:    :L2901:    :L2901:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
อ้าวคนละเมียหรอ :-X   ผมนึกว่าเมียคนนั้น(แต่เมียคนนั้นเขาลูกสาวนะชื่อน้องปันนา)

:L2901:    :L2901:    :L2901:    :L2901:

:sd42: :sd42: อ้าว ยังไงอ่ะ ผมตกข่าวไรไปป่าว พี่นุก พี่นะ  :sd42: :sd42:

อ้อ อ้อ เก็ทละ  :sd42: :sd42: ผมต้องถามว่า "พี่นุกไปหาลูกสาวช่ายป่ะ"  :sd42: :sd42: ไม่ใช่ลูกชาย ปั๊ดโธ่เอ๊ย  :sd42: :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2014, 20:31:10 โดย ธี สวนผัก »
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เอาแผนที่ร้านและจุดนัดพบมาให้นะครับ

ร้านอยู่บนถนนชัยพฤกษ์ขาเข้านะครับ อยู่ก่อนถึงปั๊มปตท. ก่อนขึ้นสะพานพระราม 4 ถ้ามาจากถนนราชพฤกษ์ ให้เลี้ยวเข้าถนนชัยพฤกษ์มุ่งหน้าแจ้งวัฒนะ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ ต้องออกทางขนาดนะครับ ซอยร้านอยู่ก่อนถึงปั๊มปตท. นิดเดียว

ส่วนถ้าพี่ๆมาจากถนนแจ้งวัฒนะ ศูนย์ราชการ เมืองทอง ให้มุ่งหน้าสะพานพระราม4 ข้ามแม่น้ำแล้ว ให้วิ่งตรงมา ร้านจะอยู่ขวามือ พี่จะเห็นปั๊มปตท. ทั้ง 2 ฝั่งนะครับ จุดหมายอยู่ฝั่งขวามือ พี่ๆต้องไปกลับรถ โดยวิ่งตรงไปให้ถึงเขตก่อสร้างจะมีที่กลับรถตรงเกาะกลางถนน จากนั้นก็วิ่งตรงมาชิดซ้ายนะครับ

แผนที่นะครับ

จุดนัดพบเวลา 14.30 คือปั๊มที่อยู่ติดกับซอยร้านนะครับ (เลยซอยร้านไปนิดเดียว) เท่าที่ Survey มาที่นี่สะดวกที่สุดครับ ถึงแม้เวลาจะเข้าร้านต้องไปกลับรถ 2 รอบ แต่ตรงนี้น่าจะสะดวกในการจอดที่สุดแล้วครับ ขออนุญาติเลือกตำแหน่งนี้เป็นจุดนัดพบนะครับ

ต้องขออภัยที่ผมหาพิกัดไม่เป็นนะครับ กำลังพยายามอยู่ครับ เดี๋ยวได้มาจะรีบเอามาลงให้ครับ  :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เอาแผนที่ร้านและจุดนัดพบมาให้นะครับ

ร้านอยู่บนถนนชัยพฤกษ์ขาเข้านะครับ อยู่ก่อนถึงปั๊มปตท. ก่อนขึ้นสะพานพระราม 4 ถ้ามาจากถนนราชพฤกษ์ ให้เลี้ยวเข้าถนนชัยพฤกษ์มุ่งหน้าแจ้งวัฒนะ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ ต้องออกทางขนาดนะครับ ซอยร้านอยู่ก่อนถึงปั๊มปตท. นิดเดียว

ส่วนถ้าพี่ๆมาจากถนนแจ้งวัฒนะ ศูนย์ราชการ เมืองทอง ให้มุ่งหน้าสะพานพระราม4 ข้ามแม่น้ำแล้ว ให้วิ่งตรงมา ร้านจะอยู่ขวามือ พี่จะเห็นปั๊มปตท. ทั้ง 2 ฝั่งนะครับ จุดหมายอยู่ฝั่งขวามือ พี่ๆต้องไปกลับรถ โดยวิ่งตรงไปให้ถึงเขตก่อสร้างจะมีที่กลับรถตรงเกาะกลางถนน จากนั้นก็วิ่งตรงมาชิดซ้ายนะครับ

แผนที่นะครับ

จุดนัดพบเวลา 14.30 คือปั๊มที่อยู่ติดกับซอยร้านนะครับ (เลยซอยร้านไปนิดเดียว) เท่าที่ Survey มาที่นี่สะดวกที่สุดครับ ถึงแม้เวลาจะเข้าร้านต้องไปกลับรถ 2 รอบ แต่ตรงนี้น่าจะสะดวกในการจอดที่สุดแล้วครับ ขออนุญาติเลือกตำแหน่งนี้เป็นจุดนัดพบนะครับ

ต้องขออภัยที่ผมหาพิกัดไม่เป็นนะครับ กำลังพยายามอยู่ครับ เดี๋ยวได้มาจะรีบเอามาลงให้ครับ  :sd23:

:sd23: ขอบคุณครับพี่ตาม รับทราบครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ตามครับ ถ้าพี่ดูแผนที่จาก Google map พี่ตามกดเม้าส์ คลิ๊กขวาที่จุดที่จะหาพิกัดเลยครับ แล้วเลือก What's here
มันจะขึ้นเลขพิกัดมาให้ครับ
ลองดูครับ พอดีตอนนี้อยู่นอกบ้านเลยหาพิกัดให้ไม่ได้ครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
รับ ทราบคับ ขอไปก่อนเวลาน่ะคับ   :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
พี่ตามครับ ถ้าพี่ดูแผนที่จาก Google map พี่ตามกดเม้าส์ คลิ๊กขวาที่จุดที่จะหาพิกัดเลยครับ แล้วเลือก What's here
มันจะขึ้นเลขพิกัดมาให้ครับ
ลองดูครับ พอดีตอนนี้อยู่นอกบ้านเลยหาพิกัดให้ไม่ได้ครับ

:sd23: :sd23: ขอบคุณพี่โจ้มากครับ หาได้แล้วตามคำแนะนำพี่โจ้เลยครับ

พิกัดที่ลงไว้คือตำแหน่งของปั๊ม ปตท. ที่เรานัดกันตอน 14.30 นะครับ ส่วนที่ผมวงกลมไว้คือร้านครับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
พี่ตามครับ ปั๊ม PTT ขาเข้าตรงนั้น ที่จอดรถไม่เยอะเท่าไหร่นะครับ ผมไปซื้อของ S&P จอดแถวสองตลอด (ประมาณว่า ถ้าไปเกิน 10 คัน อาจจะคับแคบ ไม่มีที่จอดครับ)

ตรงลานหน้า 7-11 จอดได้แค่ 2 แถวครับ แล้วก็จะเป็นปั๊มน้ำมัน

ถ้าเป็นฝั่งตรงข้ามที่ PTT คริสตัล น่าจะกว้างขวางกว่าครับ (ชัยพฤกษ์ขาออก ลงพระราม 4 มาข้ามสะพานคลองพระอุดมแล้วเจอเลย)

แจ้งเป็นข้อมูลครับ  :L2754:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
รับ ทราบคับ ขอไปก่อนเวลาน่ะคับ   :L2901:

:L2754: ก่อนเวลาแบบไหน ยังไง บอกมาพี่อั๋นเดี๋ยวไปเป็นเพื่อน  :L2736:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
รับทราบครับพี่ตาม  เอาหางมาด้วยนะครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
รับทราบครับพี่ตาม  เอาหางมาด้วยนะครับ :sd23:

:L2734:  พรุ่งนี้พบกันครับ บังมะ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่มีนัดกันพุ่งนี้ เจอกันที่ปั๊มครับผม
 :L2736: :L2736: :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ตามครับ ปั๊ม PTT ขาเข้าตรงนั้น ที่จอดรถไม่เยอะเท่าไหร่นะครับ ผมไปซื้อของ S&P จอดแถวสองตลอด (ประมาณว่า ถ้าไปเกิน 10 คัน อาจจะคับแคบ ไม่มีที่จอดครับ)

ตรงลานหน้า 7-11 จอดได้แค่ 2 แถวครับ แล้วก็จะเป็นปั๊มน้ำมัน

ถ้าเป็นฝั่งตรงข้ามที่ PTT คริสตัล น่าจะกว้างขวางกว่าครับ (ชัยพฤกษ์ขาออก ลงพระราม 4 มาข้ามสะพานคลองพระอุดมแล้วเจอเลย)

แจ้งเป็นข้อมูลครับ  :L2754:

ครับปั๊มนั้นกว้างกว่า และมีห้างอยู่ด้านหลังด้วย แต่ผมลองสอบถามพนักงานดูแล้ว พนักงานบอกว่ารถจะเยอะมากในวันเสาร์ช่วงบ่าย โดยเฉพาะอย่างยิ่งรถที่เข้าออกห้าง จึงไม่สะดวกเช่นกัน และถ้าไปจอดในห้าง อาจจะต้องเสียเวลาวนหาที่จอด และพื้นที่การนัดภายในห้างก็ทำได้ยากครับ

ปั๊มที่นัดนี้แม้ไม่ใหญ่ แต่ไม่จอแจมากนัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งปั๊มตั้งอยู่ในทางคู่ขนาน ก่อนเข้าทางกลับรถ ถนนด้านหน้าจึงมีรถไม่มากนัก หากด้านในค่อนข้างแน่นแล้วสามารถจอดริมถนนเพิ่มเติมได้อีกครับ

ขอบคุณพี่บอยสำหรับข้อมูลครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
:L2734:  พรุ่งนี้พบกันครับ บังมะ  :L2736:
เจอกันพรุ่งนี้ครับพี่ๆทุกคน  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่มีนัดกันพุ่งนี้ เจอกันที่ปั๊มครับผม
 :L2736: :L2736: :L2736:

มากี่โมงครับพี่โจ้ ผมจะได้แว๊บไป พรุ่งนี้หวาน ลูกสาวคนโตอยู่บ้านคุณปู่ คุณย่า พ่อมันสบาย  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆทุกท่านอย่าลืม Dress Code ตามที่พี่นะขอไว้นะครับ

เสื้อ Vest Pamania ถ้ามี ถ้าไม่มีเสื้อ Vest ก็เอาเสื้อยืดปามาเนียก็ได้ ถ้าไม่มีทั้ง 2 อย่างก็ตามสบายเลยครับ
กางเกงขายาว
รองเท้าหุ้มส้น

• Pa Mania
  • *
มากี่โมงครับพี่โจ้ ผมจะได้แว๊บไป พรุ่งนี้หวาน ลูกสาวคนโตอยู่บ้านคุณปู่ คุณย่า พ่อมันสบาย  :sd42: :sd42:

งั้นพี่ธีมาเจอผมตอนซัก 10 โมงเลยพี่ ... จะชวนไปล้างหน้าไก่กัน  :L2754: :L2754: :L2754: :L2904: