ผู้เขียน หัวข้อ: (ทุกวันหยุดราชการ) สายเขียว....ขอเชิญร่วมปั่นจักรยานออกกำลังกายที่ สนามฟ้า SL  (อ่าน 231251 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
มีพรุ่งนี้วันอาทิตย์ ตลาดน้ำวัดดอนหวาย เริ่มที่ IT Sq. ไปกลับ 100 โลนิดๆๆ
:L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739: 100 km.
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
เมื่อวานมีข่าวว่ามีนักปั่นจักรยานเสียชีวิตที่สนามเขียวด้วย ถ้าจริงขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
http://pantip.com/topic/32946811

• Pa Mania
  • *
เมื่อวานมีข่าวว่ามีนักปั่นจักรยานเสียชีวิตที่สนามเขียวด้วย ถ้าจริงขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
http://pantip.com/topic/32946811
:L2739: :L2739: :L2739:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
สงสัยจะจริง ขอบคุณครับพี่ปรีแล้ววันนี้มีใครไปบ้างครับ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
มีโรคประจำตัวหรือป่าวครับ

• Pa Mania
  • *
มีโรคประจำตัวหรือป่าวครับ

ไม่แน่ใจครับพี่ตุ้ย ต้องให้พี่จ่า หรือ ผู้รู้เรื่องนี้มาอธิบาย :L2761:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เมื่อวานเข้าสนามสายเข้าเกือบ 17.40 เจอพี่ม่อนนั่งรอตบยุงนานไปหน่อยแล้วก็ปั่นต่อใช้เวลาไป 50 นาทียังต้องขยันฝึกซ้อมต่อไปเพื่อเป้าหมาย 30 นาทีต่อรอบ

• Pa Mania
  • *
เมื่อวานเข้าสนามสายเข้าเกือบ 17.40 เจอพี่ม่อนนั่งรอตบยุงนานไปหน่อยแล้วก็ปั่นต่อใช้เวลาไป 50 นาทียังต้องขยันฝึกซ้อมต่อไปเพื่อเป้าหมาย 30 นาทีต่อรอบ

ปั่นแช่ที่25กม/ชม แบบไม่พักก็ได้แล้วครับ :L2897: :L2897:

แต่ตอนนี้เอื้อมมือไปหยิบกระติกน้ำยังไม่กล้าเลย กลัวหัวทิ่ม เดียวค่อยๆฝึกก็คงได้แล้งม้าง :L4386:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ปั่นแช่ที่25กม/ชม แบบไม่พักก็ได้แล้วครับ :L2897: :L2897:

แต่ตอนนี้เอื้อมมือไปหยิบกระติกน้ำยังไม่กล้าเลย กลัวหัวทิ่ม เดียวค่อยๆฝึกก็คงได้แล้งม้าง :L4386:

มาเลยอาทิตย์นี้ไปตลาดน้ำลำพญา  นครปฐม  100 โลนิดๆ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
มาเลยอาทิตย์นี้ไปตลาดน้ำลำพญา  นครปฐม  100 โลนิดๆ
อยากไปแจมกะพี่จ่าจัง แต่เวลาไม่เอื้ออำนวย
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อยากไปแจมกะพี่จ่าจัง แต่เวลาไม่เอื้ออำนวย

เวลาหรือเรี่ยวแรงครับพี่เล็กที่ไม่เอื้ออำนวย
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48

คิดว่า100โลนิดๆ ที่ไหนได้ล่อซะ 150 กิโล วันจันทร์สลบยาว
อาทิตย์นี้ปั่นไปกลับ นครปฐม วางไว้คร่าวๆว่า 180 กม. ใครสนใจก็ไปร่วมได้นะ
ไม่ต้องรู้จัก มีจักรยาน หมวก พร้อมหัวใจ ร่วมได้เลย เริ่มต้นที่ IT Square แต่ทิปนี้ไม่ได้ไปด้วยเพราะติดนัดพี่หนึ่ง
ไปบ้านโป่งลึกกัน ตกลงพี่ปรีไปบ้านโป่งลึกด้วยกันมั๊ย
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *

คิดว่า100โลนิดๆ ที่ไหนได้ล่อซะ 150 กิโล วันจันทร์สลบยาว
อาทิตย์ปั่นไปกลับ นครปฐม วางไว้คร่าวๆว่า 180 กม. ใครสนใจก็ไปร่วมได้นะ
ไม่ต้องรู้จัก มีจักรยาน หมวก พร้อมหัวใจ ร่วมได้เลย เริ่มต้นที่ IT Square แต่ทิปนี้ไม่ได้ไปด้วยเพราะติดนัดพี่หนึ่ง
ไปบ้านโป่งลึกกัน ตกลงพี่ปรีไปบ้านโป่งลึกด้วยกันมั๊ย

ยังไม่แน่นอนครับพี่จ่า  :L4386: :L4386: ปลายๆปียังวุ่นวายไม่เลิกครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง

อาทิตย์ปั่นไปกลับ นครปฐม วางไว้คร่าวๆว่า 180 กม. ใครสนใจก็ไปร่วมได้นะ

:L2900: ครับ พี่จ่า ปั่นทางไกลๆ ต้องร่างกายบวกใจล้วนๆ  :L4384:   :L2734:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปปั่นไหนกันครับ ...  :sd10:

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปปั่นไหนกันครับ ...  :sd10:

วันนี้ไปครับ ผมไปกับลูก 3 คัน 15.30-16.00 เจอกันที่จอดรถครับ
เมื่อวาน
พี่นะ  เทโค้งที่ความเร็ว30กม/ชม.สกิด ก้อนหินกรวด หัวทิ่มตีลังกา หัวเข่าแตก ศอกเลือดไหลซิบๆ
พี่ม่อน ก่อนออกตัว ถอดคริทไม่ทัน ล้มเอาไหลทดสอบ ความแข็งของสนามเขียว
พี่ปรี  อาการประจำ ยางรั่วที่กม 19  (อาทิตย์ ที่แล้ว กม1)
พี่นะขนาดเจ็บแผล ให้เป็นหัวลาก ยังลากเพื่อนที่ 30 อัพ ใครจะไปไล่พี่นะทัน  :L4386: :L4386:

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปครับ ผมไปกับลูก 3 คัน 15.30-16.00 เจอกันที่จอดรถครับ
เมื่อวาน
พี่นะ  เทโค้งที่ความเร็ว30กม/ชม.สกิด ก้อนหินกรวด หัวทิ่มตีลังกา หัวเข่าแตก ศอกเลือดไหลซิบๆ
พี่ม่อน ก่อนออกตัว ถอดคริทไม่ทัน ล้มเอาไหลทดสอบ ความแข็งของสนามเขียว
พี่ปรี  อาการประจำ ยางรั่วที่กม 19  (อาทิตย์ ที่แล้ว กม1)
พี่นะขนาดเจ็บแผล ให้เป็นหัวลาก ยังลากเพื่อนที่ 30 อัพ ใครจะไปไล่พี่นะทัน  :L4386: :L4386:
30 อัพ .. ผมจะตามทันมั้ยเนี้ย ..
ผมปั่นแค่ 20-25 เอง..
ว่าแต่วันนี้พี่ม่อน พี่
นะ ไปถอนมั้ยพี่

• Pa Mania
  • *
30 อัพ .. ผมจะตามทันมั้ยเนี้ย ..
ผมปั่นแค่ 20-25 เอง..
ว่าแต่วันนี้พี่ม่อน พี่
นะ ไปถอนมั้ยพี่

พี่ติ่งลี่ จริงแล้ว ผมปั่นอยู่แถว 25 นั่นแหละครับ
แต่พี่นะ แกปั่นต่ำกว่า30ไม่ได้  เพราะมันทรงตัวไม่อยู่ :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
เมือวาน วันเสาร์ 20/12/57
มาดูสภาพนักปั่นตัวกลมแต่ละคน

เนี้ยรถมันแรงเหินไปเห็นบิกไบด์เขาเข้าโค้งเอาเข่าแตะพื้น  จะทำกับเขาบ้าง  ผลที่ได้คือ เข่ากับศอกแตก
ตีลัง2รอบ  เกลียวอีกครึ่งรอบ  :L2905:

เนียของพี่ปรี อาทิตย์โน่นยางระเบิดที่กม1 ต้องเดินกับ
เสาร์นี้มายางรั่วอีก  อุปกรณ์ ปะ เปลี่ยนพร้อม

วันนี้ อาทิตย์ 21/12/57 ยางรั่วอีกแล้ว  พึ่งเปลี่ยนเส้นใหม่ก่อนเข้าสนามแท้ๆเลย  ต้องกลับไปดูขอบล้อใหม่แล้วละ  :sd06: :sd06:
ช่างภาพโดยพี่พรเทพ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ชอบสีสรรของหนุ่มๆนักปั่นกลุ่มนี้จัง   :L6428: :L6428: :L6428: