ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++  (อ่าน 2856773 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป๊ก mahachai

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #4180 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 21:14:16 »
สวัสดีพี่ๆ ปามาเนียทุกท่าน ครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ ที่ต้อนรับผมด้วยความอบอุ่น ขอบคุณพี่เจม กับพี่อิฐ ที่มาทักผมเป็นคนแรก ขอบคุณพี่กิต ที่สละโช๊คฝากระโปรงให้ผม ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยติดตั้งโช๊คให้ผม ขอโทษนะครับที่ผมจำชือไม่ได้ ขอบคุณพี่โยที่ให้สติ๊กเกอร์สวยๆ มาติดบั้นท้ายรถ และขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอบคุณครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #4181 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 22:14:29 »
สวัสดีพี่ๆ ปามาเนียทุกท่าน ครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ ที่ต้อนรับผมด้วยความอบอุ่น ขอบคุณพี่เจม กับพี่อิฐ ที่มาทักผมเป็นคนแรก ขอบคุณพี่กิต ที่สละโช๊คฝากระโปรงให้ผม ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยติดตั้งโช๊คให้ผม ขอโทษนะครับที่ผมจำชือไม่ได้ ขอบคุณพี่โยที่ให้สติ๊กเกอร์สวยๆ มาติดบั้นท้ายรถ และขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอบคุณครับ
:L2894: ยินดีต้อนรับครับพี่เป็ก

ออฟไลน์ kwanka(ขวัญ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4182 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 22:18:37 »
 :L2894:
สวัสดีพี่ๆปามาเนียทุกท่านค่ะ
น้องขวัญ ฝากตัวด้วยนะค่ะ :sd23:

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4183 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 22:29:39 »
 :L2894:พี่อ้วนและพี่ๆปามาเนียรอบดึกครับ :sd23: :L4400:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #4184 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 23:20:29 »
สวัสดีครับพี่ๆชาวปามาเนียทุกๆท่าน กะดึกมารับช่วงต่อแล้วครับ
      หายไปหลายวัน กลับมาดู โห มีเป๋าแหกต่อเนื่องอีกแล้วด้วย เผลอไม่ได้จริงๆ ปามาเนียนี่ ขนาดเก้าอี้สำรองยังปาไปยี่สิบกว่าที่ แน่นอนจริงๆ
     :L6415: ยังกะแจกฟรี  :L2900:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #4185 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 23:23:21 »
 :sd23: สวัสดีพี่ๆทุกๆท่าน และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านด้วยครับ กะดึกมารายงานตัวอีกคนครับ  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #4186 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 06:22:13 »
สวัสดีเช้าวันหยุดคับ พี่ๆทุกท่าน
วันนี้จะเดินทางไป โคราช สีคิ้ว
เผื่อมีพี่ๆท่านไหนเดินทาง  อาจจะเจอกันระหว่างทางคับ
มีความสุขในวันหยุดนะคร้าบ :L2734:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #4187 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 07:17:42 »
เดินทางปลอดภัยครับพี่เอ็กซ์ วันนี้อากาศดีจริงๆเย็นๆฉำ่ๆ
  เดี๋ยวผมก็ว่าจะเข้ากทม.หน่อย ไปเช็คว่าได้ใบสั่งเดิมๆเพิ่มอีกเปล่า
 ว่าจะแวะเอากราวน์วายด์ไปให้พี่ตั้มรังสิตด้วย  :L2904: :L2760:

และสวัสดีพี่ๆชาวปามาเนียกันอีกครั้งนะครับ  :L2894:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #4188 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 07:46:22 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ๆ  :L2894:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #4189 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 07:54:04 »
สวัสดีเช้าวันหยุดคับ พี่ๆทุกท่าน
วันนี้จะเดินทางไป โคราช สีคิ้ว
เผื่อมีพี่ๆท่านไหนเดินทาง  อาจจะเจอกันระหว่างทางคับ
มีความสุขในวันหยุดนะคร้าบ :L2734:

ขับดีๆนะครับ กทม. เช้านี้ครึ้มมากเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #4190 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 07:57:05 »
สวัสดีเช้าวันเสาร์พี่ๆทุกท่าน  :L2894:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #4191 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 07:57:59 »
สวัสดียามฝนโปรยปราย
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #4192 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 08:35:02 »
สวัสดีตอนเช้า ที่มากับสายฝน กลางคืนลมหนาว  กลางวันร้อนตับแตก เช้าๆฝนตก  :L4387: :L4387:
เมือวานล้างอัดฉีดชุดใหญ่ จบกัน :sd21: :sd21:

surut jantorn

« ตอบกลับ #4193 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 10:57:35 »
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #4194 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 12:02:38 »
ขับดีๆนะครับ กทม. เช้านี้ครึ้มมากเลย

ขอบคุณคร้าบพี่โต้ง
ถึงแล้วโดยปลอดภัย

ฝนตกปรอยๆคร้าบ อากาศเย็นสบายคัย

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #4195 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 12:18:11 »

เดินทางปลอดภัยครับพี่เอ็กซ์ ส่วนผมขออนุญาตเข้าพื้นที่จังหวัดระยองครับ

สวัสดีพี่ปามาเนียทุกท่านครับ  :L2894:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4196 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 12:31:35 »
สวัสดีตอนสาย  เดินทางปลอดภัยสบายๆทุกท่านนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #4197 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 13:24:08 »
สวัสดีครับ พี่ๆ ปามาเนียทุกๆท่าน...รู็จักและ ตามหาบ้านนี้มนานแล้วครับตั้งแต่ก่ะโน้น กับ แก๊งค์BBG จนมาได้ทราบว่าพี่ๆ BBG มาซุ่มกันอยู่บ้านหลังนี้ ตั้งหน้าตั้งตารอวันเปิดบ้านอย่างเป็นทางการ ตั้งใจที่จะเป็นสมาชิกตั้งแต่ เปิดบ้านแรกๆแล้ว ได้ทำการสมัครสมาชิกไว้เรียบร้อย เพียงแต่ยัง ส่งหลักฐาน และยังไม่ได้ยืนยันตัวตน ให้ถูกต้อง เนื่องจาก ผมได้สมาชิกใหม่ในบ้านเพิ่มขึ้นอีกตัว เอ้ย..อีกคนครับ ประจวเหมาะกับช่วงเปิดบ้านปามาเนีย นีล่ะครับ...เลยได้ ห่างหายจาก สังคมโซเชี่ยล สังคมเว็บบอร์ด ได้แต่ เลี้ยงลูกอยู่กับบ้านครับ โอกาสก็ได้เริ่มต้นอีกครั้ง เมื่อ ผมเกิดปัญหา กับเจ้าประตูท้ายซึ่งเปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง ถึงขั้น เปิดไม่ออกเลย จึงได้พึ่ง อากู่ ครับ เซิร์จหา ทางแก้ไข อันอดับแรกที่อากู่เจอเลยนั่น ว่าด้วยเรื่องของ ระบบ ETacs ซึ่ง พ่ทศ ได้เขียนไว้ ในตอนนั้น ผมเข้ามาอ่านได้ แต่ไม่สามารถเห็นรูปทั้งหมดได้ จึงต้องเร่งรีบ ส่งหลักฐานเอกสารเพิ่มเติม เข้ามาเพราะจำได้ว่า เราเคยสมัครแล้ว เพียงแต่ขาดหลักฐานยืนยัน บุคคล นั้น คือ จุดเริ่มต้น อีกครั้ง กับ บ้านปามาเนีย แห่งนี้ครับ...

ขอคำแนะนำ ขอความรู้  ให้น้องหนุ่มด้วยนะครับพี่ๆ

:sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #4198 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 21:45:43 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ๆปามาเนียทุกๆท่าน กะดึกรายงานตัวครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #4199 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2013, 21:56:01 »
สวัสดีครับ พี่ๆ ปามาเนียทุกๆท่าน...รู็จักและ ตามหาบ้านนี้มนานแล้วครับตั้งแต่ก่ะโน้น กับ แก๊งค์BBG จนมาได้ทราบว่าพี่ๆ BBG มาซุ่มกันอยู่บ้านหลังนี้ ตั้งหน้าตั้งตารอวันเปิดบ้านอย่างเป็นทางการ ตั้งใจที่จะเป็นสมาชิกตั้งแต่ เปิดบ้านแรกๆแล้ว ได้ทำการสมัครสมาชิกไว้เรียบร้อย เพียงแต่ยัง ส่งหลักฐาน และยังไม่ได้ยืนยันตัวตน ให้ถูกต้อง เนื่องจาก ผมได้สมาชิกใหม่ในบ้านเพิ่มขึ้นอีกตัว เอ้ย..อีกคนครับ ประจวเหมาะกับช่วงเปิดบ้านปามาเนีย นีล่ะครับ...เลยได้ ห่างหายจาก สังคมโซเชี่ยล สังคมเว็บบอร์ด ได้แต่ เลี้ยงลูกอยู่กับบ้านครับ โอกาสก็ได้เริ่มต้นอีกครั้ง เมื่อ ผมเกิดปัญหา กับเจ้าประตูท้ายซึ่งเปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง ถึงขั้น เปิดไม่ออกเลย จึงได้พึ่ง อากู่ ครับ เซิร์จหา ทางแก้ไข อันอดับแรกที่อากู่เจอเลยนั่น ว่าด้วยเรื่องของ ระบบ ETacs ซึ่ง พ่ทศ ได้เขียนไว้ ในตอนนั้น ผมเข้ามาอ่านได้ แต่ไม่สามารถเห็นรูปทั้งหมดได้ จึงต้องเร่งรีบ ส่งหลักฐานเอกสารเพิ่มเติม เข้ามาเพราะจำได้ว่า เราเคยสมัครแล้ว เพียงแต่ขาดหลักฐานยืนยัน บุคคล นั้น คือ จุดเริ่มต้น อีกครั้ง กับ บ้านปามาเนีย แห่งนี้ครับ...

ขอคำแนะนำ ขอความรู้  ให้น้องหนุ่มด้วยนะครับพี่ๆ

:sd23: :sd23:

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่นำมาแชร์กันครับพี่หนุ่ม  :L2734: :L2734: :sd23: :sd23:

อ่านเรื่องราวของพี่หนุ่มแล้วรู้สึกดีใจแทนพี่ๆที่เอาความรู้มาแชร์กันไว้ที่บ้านหลังนี้ครับ ดีใจที่ความรู้ต่างๆนั้นเป็นประโยชน์ และมีส่วนช่วยในการแก้ปัญหาบ้างไม่มากก็น้อยครับ

:L4373: :L4373:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.