ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++  (อ่าน 2855194 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #1640 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:25:53 »
พี่ๆต้อนรับทักทายกันอบอุ่นดีครับ
สวัสดีครับพี่ลีโจ บ้านใกล้กันคงได้มีโอกาสพบปะพูดคุยกันบ้างครับ   :L4399:

สวัสดีครับพี่ปุ้ย....ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ.....แถวปทุมนี่ผ่านบ่อยเลยครับ...ไปประชุมแถวรังสิตประจำ ต้องใช้เส้น 345 วิ่งจากราชพฤกษ์ไปรังสิตครับ...เผื่อเจอะเจอกันทักทายกันได้ครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #1641 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:34:02 »
สวัสดีครับพี่ชาวปามาเนีย มาแนะนำตัวครับ มีโอกาสได้พบพวกพี่วันมิตติ้งที่หนองมนครับ อบอุ่นดีครับ อยู่งรังสิต ทำงานหลักสี่ครับ

ขอบคุณคำแนะนำดีๆ ในวันงานครับ พวกพี่ครับมิตติ้งที่หนองมนพี่ตามเขาให้ไปเติมน้ำยาอะไรอะครับผมจำไม่ได้ ที่ดับเครื่องแล้วพัดลมหมุนอยู่อะครับพี่

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

:L4399:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2013, 20:42:26 โดย แบงค์ Chanathorn »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1642 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:41:20 »
สวัสดีครับพี่ชาวปามาเนีย มาแนะนำตัวครับ มีโอกาสได้พบพวกพี่วันมิตติ้งที่หนองมนครับ อบอุ่นดีครับ อยู่งรังสิต ทำงานหลักสี่ครับ

ขอบคุณคำแนะนำดีๆ ในวันงานครับ พวกพี่ครับมิตติ้งที่หนองมนพี่ตามเขาให้ไปเติมน้ำยาอะไรอะครับผมจำไม่ได้ ที่ดับเครื่องแล้วพัดลมหมุนอยู่อะครับพี่

สวัสดีครับพี่แบงค์.....ยินดีที่ได้พบกันอีกครับ  :L4399: :L4399: ..... น้ำยาที่แนะนำให้เติมคือ น้ำยาพัดลมฟรีปั๊มครับพี่แบงค์......แต่พี่แบงค์ลองดูระดับความร้อนก่อนนะครับ (อาจต้องมีเครื่องมือตัวอื่นช่วยวัดนะครับ เพราะเข็มที่หน้าปัดช่วยอะไรไม่ได้เลย).....คือถ้ามีอาการตัวร้อนค่อยเติมครับ....ถ้าไม่มีอาการตัวร้อนก็ไม่ต้องไปยุ่งกะมันก็ได้ครับ  :L2736: :L2736:

ได้ข่าวว่าหลัง meeting วันนั้น พี่แบงค์จะกลับไปจัดนกเหลือง....เป็นไงบ้างครับ ได้ลงนกเหลืองไปหรือยังครับ.....อาทิตย์หน้าผมก็ว่าจะเข้าไปหาน้าปิงอยู่เหมือนกันครับ...จะเอาน้อง freed ตัวเล็ก ไปปรับแต่งซะหน่อยครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #1643 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:48:20 »
พี่ตามครับรอลูกยางในคาริเปอร์เบรคอยู่ครับ ได้วันเสาร์ถ้าไม่ติดอะไรไปวันอาทิตย์เลยครับ   :L4398: เป็นสาวกนกเหลืองพร้อม DBA ครับไม่ TOP

นะครับไม่มีของ

รอ 3-4 เดือนไม่ไหวครับ หรือพี่ตามแนะนำยังไงดีครับเรื่อง DBA พี่ตามครับผมรูปไม่ขึ้นอะครับใต้ชื่อครับพี่ทำยังไง

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #1644 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:54:46 »

สวัสดีครับพี่แบงค์.....ยินดีที่ได้พบกันอีกครับ  :L4399: :L4399: ..... น้ำยาที่แนะนำให้เติมคือ น้ำยาพัดลมฟรีปั๊มครับพี่แบงค์......แต่พี่แบงค์ลองดูระดับความร้อนก่อนนะครับ (อาจต้องมีเครื่องมือตัวอื่นช่วยวัดนะครับ เพราะเข็มที่หน้าปัดช่วยอะไรไม่ได้เลย).....คือถ้ามีอาการตัวร้อนค่อยเติมครับ....ถ้าไม่มีอาการตัวร้อนก็ไม่ต้องไปยุ่งกะมันก็ได้ครับ  :L2736: :L2736:

ได้ข่าวว่าหลัง meeting วันนั้น พี่แบงค์จะกลับไปจัดนกเหลือง....เป็นไงบ้างครับ ได้ลงนกเหลืองไปหรือยังครับ.....อาทิตย์หน้าผมก็ว่าจะเข้าไปหาน้าปิงอยู่เหมือนกันครับ...จะเอาน้อง freed ตัวเล็ก ไปปรับแต่งซะหน่อยครับ

:L4399: :L4399:
สวัสดีครับพี่แบงค์ยินดีต้อนรับเป็นชาวปามาเนียเต็มขั้น วันมิตติ้งหลังงานเลิกพวกพี่ๆยังถามถึงอยู่เลยว่าชื่ออะไร
เป็นห่วงกันอยู่ว่าจะสมัครเข้ามาได้หรือไม่ สุดท้ายก็มาจนได้นี่ซิรักกันจริง
ปล.ไปจัด SET 5 FULL SET มายังครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1645 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:55:55 »
พี่ตามครับรอลูกยางในคาริเปอร์เบรคอยู่ครับ ได้วันเสาร์ถ้าไม่ติดอะไรไปวันอาทิตย์เลยครับ   :L4398: เป็นสาวกนกเหลืองพร้อม DBA ครับไม่ TOP

รอ 3-4 เดือนไม่ไหวครับ หรือพี่ตามแนะนำยังไงดีครับเรื่อง DBA พี่ตามครับผมรูปไม่ขึ้นอะครับใต้ชื่อครับพี่ทำยังไง

พี่แบงค์เช็คก่อนนะครับ....รู้สึกร้านน้าปิงจะปิดวันอาทิตย์นะครับ......แกมีเปิดวันอาทิตย์บ้างบางครั้งครับ แต่ไม่ทุกอาทิตย์....ยังงัยพี่แบงค์เช็คกับน้าปิงก่อนนะครับ....เดี๋ยวไปเก้อ

ส่วนเรื่อง DBA ..... อันนี้แล้วแต่นะครับ.....ถ้าเป็นตัวเซาะร่อง......อาจระบายความร้อน+แก๊ซได้ไม่ดีเท่าจานทองที่มีเจาะรู....แต่เนื้อเหล็กยังงัยก็ดีกว่าของเดิมๆครับ.....ทนความร้อนสูงกว่า...และมีความแข็งมากกว่า....ดังนั้นจึงสามารถขึ้นไปใช้ผ้าเบรคที่มีประสิทธิภาพสูงกว่าได้โดยไม่กินจานเท่ากับจานเดิมๆครับ......อันนี้แล้วแต่ใจพี่แบงค์นะครับว่าต้องการไปหยุดที่ step ไหน......ถ้าใจยังงัยจะไปจานทอง.....3-4 เดือนก็รอไปก่อนได้ครับ ระหว่างนี้ เอา N500 ลงจานเดิมไปก่อน....กินจานหน่อย....แต่เดี๋ยวของมาก็เปลี่ยนแล้ว...ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าพี่แบงค์ไม่สนใจว่าต้องเป็นรุ่นจานทอง เจาะรู.....จะเอาตัวเซาะร่องเลยก็ได้ครับ....ผมว่าประสิทธิภาพโดยรวมไม่ต่างกันครับ

ส่วนเรื่องรูปเดี๋ยวดูให้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1646 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 21:02:52 »

ผมมีรูปพี่แบงค์รูปนี้รูปเดียวครับ....ใช้ชั่วคราวไปก่อนนะครับพี่แบงค์....ไว้เจอกันเดี๋ยวบอกวิธีเปลี่ยนให้ครับ....หรือคราวหน้ามา meeting จะถ่ายให้หล่อกว่านี้ครับ  :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #1647 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 21:23:21 »

สวัสดีครับพี่ๆๆ ทุกท่าน
ผมชื่อไซ ครับ
ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการคร้าบ  :sd23: :sd23: :sd23:
ผมอยู่แถวๆรังสิตป่วยเปี้ยนอยู่แต่แถวนี้แหละครับ

เอาเจ้าปาเฉาก๋วยมาฝากฝังด้วยคันนึงนะคร้าบ
ตอนนี้ยังเดิมๆๆ ทุกชิ้น แม้กระทั่งจุ๊บยางรถยังเดิมๆเลยครับ 555

« ตอบกลับ #1648 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:18:11 »

สวัสดีครับพี่ๆๆ ทุกท่าน
ผมชื่อไซ ครับ
ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการคร้าบ  :sd23: :sd23: :sd23:
ผมอยู่แถวๆรังสิตป่วยเปี้ยนอยู่แต่แถวนี้แหละครับ

เอาเจ้าปาเฉาก๋วยมาฝากฝังด้วยคันนึงนะคร้าบ
ตอนนี้ยังเดิมๆๆ ทุกชิ้น แม้กระทั่งจุ๊บยางรถยังเดิมๆเลยครับ 555
:L2894:ยินดีต้อนรับพี่ไซอย่างเป็นทางการครับ  :L4399:
เรื่องรถเดิมๆเอาสติกเกอร์ปามาเนียไปติดก็พิเศษใส่ไข่กว่าปาที่อื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #1649 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:22:30 »
สวัสดีครับผม เป็นสมาชิกปามาเนียด้วยครับ  อยู่บางแสนครับ ทำงานประปา เขต ชลบุรี  แล้วแฟนเปิดร้านขายเครื่องสำอางค์อยู่บางแสนครับ
ชื่อหนุ่มครับผม เมีย 1 ลูก 2 ครับ

สวัสดีครับพี่หนุ่ม

พอดีในเวปปามาเนียนี้  เรายินดีที่จะเปิดเผยตัวตนกันเพื่อความโปร่งใสและเพื่อมิตรภาพที่แท้จริงหลายๆอย่าง   เราเอาข้อดีข้อเสียจากบ้านเก่าที่เล่นกันมา  มาปรับเปลี่ยนเพื่อเป็นแนวทางใหม่ของปามาเนีย   ดังนั้นจึงมีการตั้งกติกาไว้ค่อนข้างจะยุ่งยากนิดหน่อย  และส่วนใหญ่สำหรับสมาชิกใหม่บางท่านจะมีที่เห็นชัดเจน 2 จุดดังนี้

1. เรื่องรูปถ่าย ขอใหญ่สักนิด  หน้าชัด  แบบเห็นตัวจริงแล้วทักทายได้เลยหรือหากเป็นผู้หลักผู้ใหญ่มากๆ  สมาชิกหลายท่านจะได้ระวัง  ให้ความเคารพแบบญาติผู้ใหญ่ในการโต้ตอบสำนวนและการตอบคำถามนะครับ และเพื่อความจริงใจต่อกัน  แบบเปิดหน้าตา  ไร้การปกปิดอำพรางใดๆ ครับ

2. ชื่อที่โชว์ในบอร์ด (ไม่จำเป็นต้องเหมือนชื่อ log in)  เราจะใช้ชื่อเรียกจริงตามด้วยฉายา หรือถิ่นฐาน  หรือชื่ออย่างเดียวที่จะเรียกขานกันก็ได้ครับ  เช่นหากพี่ชื่อ เอก ก็อาจจะเป็น เอก ปาดำบุรีรัมษ์ ประมาณนี้แหละครับ

ขอรบกวนอีกครั้งนะครับและหากมีท่านใดแจ้งแล้วผมขออภัยในการสื่อสารซ้ำซ้อนอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณและยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจเข้าร่วมเป็นสมาชิกปามาเนียนะครับ

ขอเชิญเดินชมให้ทั่วทุกห้อง   หากไปแวะห้องสติกเกอร์จะติดสนใจเชิญสั่งกับพี่โยได้ครับ

**แบบ D เป็นแบบพิเศษสั่งตัดอาจจะไม่มี stock ไว้หากสนใจอย่างยิ่งบอกพี่โยเลยครับ  D Type for คนที่มีอาการ Mania โดยเฉพาะ

ขอต้อนรับอีกครั้งครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #1650 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:23:25 »
เพิ่งได้เป็น full member เลยเข้ามาสวัสดีพี่ๆทุกท่านก่อนเลยครับ
ผมขับปาขาว GLS 4WD ปี 2011 อยู่แถวๆสะพานนวลฉวี ปทุมธานีครับ
ขอต้อนรับครับพี่ปุ้ย พี่อยู่ใกล้บ้านผมเลย ผมอยู่ ถ.345 บางคูวัดครับ
มีโอกาสคงได้เจอกันครับ

สวัสดีครับพี่ปุ้ย สะพานนวลฉวี อยู่ไม่ไกลบ้านผมครับ ผมอยู่ดอนเมืองเส้นถนนสรงประภา  :sd10:

พี่ลีโจ อยู่เส้น 345 ก็ไม่ไกลกับผมเท่าไหร่ครับ 

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1651 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:29:28 »
และขอกล่าวคำสวัสดีและ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ๆ ทุกท่านครับ   :L2894: :L2894:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #1652 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 08:40:43 »
สวัสดีครับ  ทุกท่านเช้าวันอังคาร ครับ

เปลี่ยนรูปแล้วครับ  ผมบ้านอยู่แถว ห้วยกะปิ มีร้านขายของอยู่บางแสนชื่อร้าน โต๊ะแป้งครับ

ไว้พา ผบ. มาแวะกันได้นะครับ
อยากแรงแบบพอเพียง

« ตอบกลับ #1653 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 08:43:34 »
 :L2894:เช้าวันอังคารพี่อิฐกับพี่หนุ่มและสมาชิกทุกท่าน :sd23:

ออฟไลน์ พี่แมน [samarny]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • art
« ตอบกลับ #1654 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 09:05:19 »
ขอสมัครเป็นสมาชิกและเพื่อนร่วมชมรม ฯ :sd23:ด้วยครับ
บ้านอยู่คลองเตยและคลองสามวาครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1655 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 09:35:58 »
ขอสมัครเป็นสมาชิกและเพื่อนร่วมชมรม ฯ :sd23:ด้วยครับ
บ้านอยู่คลองเตยและคลองสามวาครับ
  สวัสดีครับพี่ samarny ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไรครับ  :L2761: สมาชิกท่านอื่นๆจะได้ทักทายได้ครับ
:L2894:เช้าวันอังคารพี่อิฐกับพี่หนุ่มและสมาชิกทุกท่าน :sd23:
  สวัสดีครับพี่อ้วน :sd23:
สวัสดีครับ  ทุกท่านเช้าวันอังคาร ครับ

เปลี่ยนรูปแล้วครับ  ผมบ้านอยู่แถว ห้วยกะปิ มีร้านขายของอยู่บางแสนชื่อร้าน โต๊ะแป้งครับ

ไว้พา ผบ. มาแวะกันได้นะครับ 
  สวัสดีครับพี่หนุ่ม คราวนี้รูปหล่อใส เลยครับ  :L2754:

« ตอบกลับ #1656 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 09:37:06 »
:L2894:ยินดีต้อนรับครับพี่(ชื่ออ่านยากจังขอชื่อที่อ่านง่ายๆหน่อยนะครับพี่ :sd23:) ดีใจครับที่เจอคนคลองเตยด้วยกัน :L4399:

• Pa Mania
  • *
  • art
« ตอบกลับ #1657 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 09:52:50 »
ชื่อ สมาน ยอดมงคลฤกษ์ครับ
ชื่อ เล่น MAN ครับ แต่เพื่อนชอบเรียก ศีนิล ครับ

• Pa Mania
  • *
  • art
« ตอบกลับ #1658 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 09:55:00 »
อยู่คลองเตยแวๆตลาดวรรณโนทัย หน้าช่อง 3 ครับ คุณ อ้วนอยู่แถวไหนครับเพื่อได้ทักทายกันครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1659 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 10:06:13 »
อยู่คลองเตยแวๆตลาดวรรณโนทัย หน้าช่อง 3 ครับ คุณ อ้วนอยู่แถวไหนครับเพื่อได้ทักทายกันครับ
ขอบคุณครับ
ครับพี่สมานยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่อยู่ใก้ลกับผมเลยแค่ข้ามคลองมาก็ถึงแล้วผมอยู่ 70 ไร่ครับ
ตลาดวรรณโนทัยบ้านเพื่อนสมัยมัธยมอยู่ที่นั้น เป็นสาวชื่อดาวสวยมาก