ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++  (อ่าน 2856420 ครั้ง)

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #19680 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2017, 10:48:01 »
ขอบคุณครับพี่ก้อง  :sd23:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #19681 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2017, 18:52:07 »
สวัสดีครับกับวันหยุดพักผ่อน

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #19682 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2017, 12:29:14 »

:L2894: :L2894: ทำงานทุกวัน ผมแว็บประจำ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #19683 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2017, 11:23:08 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ๆปามาเนียทุกๆท่าน  :L2754:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #19684 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2017, 11:33:01 »

:L2894: :L2894: ทำงานทุกวัน ผมแว็บประจำ
ไปไหนอ่ะ ตามไปด้วยได้ป่าว 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #19685 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2017, 11:48:52 »
ไปไหนอ่ะ ตามไปด้วยได้ป่าว 555

จะไปประเทศไหน บอกมาเลย  :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เล็ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #19686 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2017, 22:58:50 »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัว พี่ๆปามาเนียทุกๆท่านด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ แม็กกี้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #19687 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2017, 23:04:20 »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัว พี่ๆปามาเนียทุกๆท่านด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ :sd23:
ยินดีตอนรับพี่เล็ก สู่ปามาเนียครับ :sd23:

ออฟไลน์ เป็นต่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #19688 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2017, 09:47:47 »
สวัสดีทุกๆๆท่านครับไม่ได้เข้ามาในห้องนี้หลายวันแร้ว

Sent from my iPhone using Tapatalk
คนปุ้นเต๋

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #19689 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2017, 11:16:51 »
สวัสดีสาย ๆ ครับพี่ ๆ สมช.ทุกท่าน
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #19690 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2017, 18:51:11 »
สวัสดี ตอนเย็นครับพี่ๆ ทุกท่าน
 :L2894:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #19691 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2017, 19:46:14 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ผมน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #19692 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2017, 19:51:57 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ผมน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :L4399:
ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ ;)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #19693 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017, 12:22:11 »
ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ ;)

ขอบคุณครับพี่นะ ยังงัยผมขอเยี่ยมชมบ้านหลังนี้ให้ทั่วๆก่อนนะครับ เดี๋ยวคุยกะเค้าไม่รู้เรื่อง  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #19694 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017, 14:30:02 »
ขอบคุณครับพี่นะ ยังงัยผมขอเยี่ยมชมบ้านหลังนี้ให้ทั่วๆก่อนนะครับ เดี๋ยวคุยกะเค้าไม่รู้เรื่อง  ;D

อืม   น้องใหม่ดูสมบูรณ์ขึ้นหรือเปล่า   :L2761: :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #19695 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017, 07:59:12 »
  อรุณสวัสดียามเช้าคร่าพี่ๆปามาเนียทุกท่านคิดถึงนะคะ แต่ยุ่งๆเหนื่อยๆจะแว้ปทักทายก็สลบก่อนทุกทีเลย...พอดีคนโตก็เตรียม. Entrance ปีหน้าซึ่งเปลี่ยนรูปแบบใหม่เป็น Entrance 4.0 พี่ๆที่มีลูกสาวรุ่นเดียวกันกับลูกพี่พีราคงพอทราบ..ทีแรกก็ชิลล์ๆรอยื่นกสพท.รอบสามทีเดียว แต่เผอิญบางสถาบันยังเปิดตรงนะคะเป็นข้อมูลสำหรับเด็กที่จะเข้าแพทย์ให้ยื่น แฟ้มสะสมผลงาน แต่ต้องเป็น 10%แรกของโรงเรียน แล้วก็ต้องผ่านการสอบ CU-TEP TOEFL  BMAT , คือภาษาต้องดีว่างั้น  ลูกสาวดันเป็น 10%เเรก ต้องหาที่ติวนางเลือกสอบCU-TEP ง่ายสุดนางว่า ถ้า BMat แพงมากค่าสมัครสอบ 7000฿ นางบอก ถ้าจะยื่นแพทย์รามาต้องใช้ตัวนี้ด้วยซึ่งนางบอกรับน้อย ยังไงก็ไม่ติด สอบBMAT ต้องเด็กนานาชาติ  คุณแม่เลยต้องหาที่ติวส่วนตัวให้..จริงๆแล้วสถาบันใหญ่ๆเค้าก็ยังหาทางเลือกเอาเด็กๆที่มีความสามารถเข้าไปก่อนอยู่ดี..ความเห็นส่วนตัวนะคะ..ก่อนที่เค้าจะเปิดรับตรงร่วมแล้วมาเคลียริ่ง....เหนื่อย ... :L4391: เอาเยอะแยะไปหมด...
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #19696 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2017, 22:12:43 »
 :sd23: สวัสดียามค่ำครับพี่ๆปามาเนีย  :L2754:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19697 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2017, 09:23:56 »
:sd23: สวัสดียามค่ำครับพี่ๆปามาเนีย  :L2754:

สวัสดเช้าวันอาทิตย์คร้า :L2893:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #19698 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2017, 12:34:37 »
  อรุณสวัสดียามเช้าคร่าพี่ๆปามาเนียทุกท่านคิดถึงนะคะ แต่ยุ่งๆเหนื่อยๆจะแว้ปทักทายก็สลบก่อนทุกทีเลย...พอดีคนโตก็เตรียม. Entrance ปีหน้าซึ่งเปลี่ยนรูปแบบใหม่เป็น Entrance 4.0 พี่ๆที่มีลูกสาวรุ่นเดียวกันกับลูกพี่พีราคงพอทราบ..ทีแรกก็ชิลล์ๆรอยื่นกสพท.รอบสามทีเดียว แต่เผอิญบางสถาบันยังเปิดตรงนะคะเป็นข้อมูลสำหรับเด็กที่จะเข้าแพทย์ให้ยื่น แฟ้มสะสมผลงาน แต่ต้องเป็น 10%แรกของโรงเรียน แล้วก็ต้องผ่านการสอบ CU-TEP TOEFL  BMAT , คือภาษาต้องดีว่างั้น  ลูกสาวดันเป็น 10%เเรก ต้องหาที่ติวนางเลือกสอบCU-TEP ง่ายสุดนางว่า ถ้า BMat แพงมากค่าสมัครสอบ 7000฿ นางบอก ถ้าจะยื่นแพทย์รามาต้องใช้ตัวนี้ด้วยซึ่งนางบอกรับน้อย ยังไงก็ไม่ติด สอบBMAT ต้องเด็กนานาชาติ  คุณแม่เลยต้องหาที่ติวส่วนตัวให้..จริงๆแล้วสถาบันใหญ่ๆเค้าก็ยังหาทางเลือกเอาเด็กๆที่มีความสามารถเข้าไปก่อนอยู่ดี..ความเห็นส่วนตัวนะคะ..ก่อนที่เค้าจะเปิดรับตรงร่วมแล้วมาเคลียริ่ง....เหนื่อย ... :L4391: เอาเยอะแยะไปหมด...

สวัสดีครับพี่พีรา สมัยนี้การแข่งขันสูงเด็กๆก็พลอยเครียดไปด้วย พ่อแม่ก็เลยเครียดตามๆกันไป ผมว่าประเทศเรามีค่านิยมทางด้านชนชั้นคล้ายๆกับอินเดียนะ ถ้าคนที่เคยไปเรียนประเทศที่พัฒนาแล้วจะพอทราบว่าเขาไม่เน้นการศึกศาในเชิงความรู้หรือวุฒิการศึกษาหรือแม้แต่สถาบันต่างๆ แต่มักจะมองที่ทักษะในการทำงานมากกว่า ดังนั้นสถาบันการศึกษาประเภทอาชีวะจึงเป็นที่นิยมมากกว่า ส่วนมหาวิทยาลัยสมัยนี้เน้นหานักศึกษาต่างชาติโดยเฉพาะชาวเอเซียที่ยังมีค่านิยมเช่นนี้อยู่

บางประเทศที่เด็กของเขามีพัฒนาการในระดับสูงๆเขาไม่เน้นให้เด็กต้องไปติวไปเรียนพิเศษหลังเลิกเรียนอะไรเยอะแยะ เด็กต้องได้รับโอกาสที่จะเล่นและพักผ่อนสนุกสนานตามวัยของเขา ส่วนประเทศที่แข่งขันเรื่องเรียนกันจะเป็นจะตายก็เห็นว่ามาตรฐานระดับการศึกษายังสู้อีกหลายๆประเทศไม่ได้เลย เราเน้นสอบแข่งขันวัดระดับโน่นนี่นั่นผมกลับมองว่าเป็นโอกาสทำเงินให้สำนักรับทดสอบต่างๆที่ผุดใหม่กันราวกับดอกเห็ด เห็นแล่วเหนื่อยแทนพ่อแม่ครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19699 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2017, 16:11:13 »
สวัสดีครับพี่พีรา สมัยนี้การแข่งขันสูงเด็กๆก็พลอยเครียดไปด้วย พ่อแม่ก็เลยเครียดตามๆกันไป ผมว่าประเทศเรามีค่านิยมทางด้านชนชั้นคล้ายๆกับอินเดียนะ ถ้าคนที่เคยไปเรียนประเทศที่พัฒนาแล้วจะพอทราบว่าเขาไม่เน้นการศึกศาในเชิงความรู้หรือวุฒิการศึกษาหรือแม้แต่สถาบันต่างๆ แต่มักจะมองที่ทักษะในการทำงานมากกว่า ดังนั้นสถาบันการศึกษาประเภทอาชีวะจึงเป็นที่นิยมมากกว่า ส่วนมหาวิทยาลัยสมัยนี้เน้นหานักศึกษาต่างชาติโดยเฉพาะชาวเอเซียที่ยังมีค่านิยมเช่นนี้อยู่

บางประเทศที่เด็กของเขามีพัฒนาการในระดับสูงๆเขาไม่เน้นให้เด็กต้องไปติวไปเรียนพิเศษหลังเลิกเรียนอะไรเยอะแยะ เด็กต้องได้รับโอกาสที่จะเล่นและพักผ่อนสนุกสนานตามวัยของเขา ส่วนประเทศที่แข่งขันเรื่องเรียนกันจะเป็นจะตายก็เห็นว่ามาตรฐานระดับการศึกษายังสู้อีกหลายๆประเทศไม่ได้เลย เราเน้นสอบแข่งขันวัดระดับโน่นนี่นั่นผมกลับมองว่าเป็นโอกาสทำเงินให้สำนักรับทดสอบต่างๆที่ผุดใหม่กันราวกับดอกเห็ด เห็นแล่วเหนื่อยแทนพ่อแม่ครับ

สวัสดีค่ะพี่หยก  อันนี้พี่พีราเห็นด้วยกับพีหยก แต่เผอิญเราเกิดในประเทศไทย..ฉะนั้นตัวเลือกไม่ค่อยเยอะ   พี่พีราก็ได้แค่เติมเต็มในส่วนที่ขาดและแนะนำลูกไป ก็พูดกรอกหูทุกวันเรียนหมอเหนื่อยน้าา ไม่มีเวลาเที่ยวเล่นเหมือนเรียนคณะอื่น..แต่เค้าเลือกเอง ว่าจะเรียนเลยตามใจคนเรียน..แต่ปีนี้หนักเอาใบเซอร์ด้วย.. :L4399: