ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania on Tour: **ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่ 2 {13 กันยายน 2557}  (อ่าน 115116 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
โอนแล้ว/lส่งชื่อแล้วครับ  7,400บาท  ขอฝึกยิงกระบอกคู่ครับ  :L2754:  :L4396:

7400 บาท เป็นพี่นะ กับพี่ปรี หรือ พี่นะ 2 คนครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
7400 บาท เป็นพี่นะ กับพี่ปรี หรือ พี่นะ 2 คนครับ
ของผมครับ 2 กระบอก  :L2739:  (ของผมและลูกน้องติดตามครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขาดพี่ปรี ท่านเดียวครับ
***พี่นะมีผู้ติดตามเลย เลยลงชื่อเพิ่มครับ
เพิ่มเติมมีผู้เข้าอบรมทั้งหมด 14 ท่านนะครับ

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
หลังอบรมกันแล้ว โอกาสมีจัดซ้อมยิงกันในกทม. ปริมณฑลบ้างไหมครับพี่ต๋อง

จะได้ไปซ้อมมือด้วยครับ  :L2900:

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
หลังอบรมกันแล้ว โอกาสมีจัดซ้อมยิงกันในกทม. ปริมณฑลบ้างไหมครับพี่ต๋อง

จะได้ไปซ้อมมือด้วยครับ  :L2900:
หากมีโอกาสหรือพี่ๆสมาชิกสนใจ ต้องขอคำแนะนำจากพี่บอย ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
มาแจ้งว่าว่า พรุ่งนี้ 7/9/57 วันสุดท้ายของการชำระค่าอบรม นะจ๊ะ  :L2897: :L2901: :L2901:@@@ชำระเงินแล้ว ส่งpm ชื่อ-นามสกุล ให้ผมด้วย จะส่งต่อให้ชมรมเพื่อออกใบประกาศฯ ซึ่งต้องให้ผู้มีอำนาจเซ็นต์รับรอง ครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ปรี 3700.08 โอนไปแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ปรี 3700.08 โอนไปแล้วครับ
ขอบคุณครับ pmชื่อ/นามสกุล ให้ผมด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

###การแต่งกายและอุปกรณ์

แต่งกายรัดกุมเหมาะสมกับการฝึก รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น (งดรองเท้าส้นสูง มีส้น และรองเท้าแตะ) กางเกงขายาว ที่เคลื่อนไหวได้สะดวก (กรุณาแต่งกายสุภาพเนื่องจากเป็นสถานที่ราชการ)
****ใส่เสื้อเว็บปามาเนียกันด้วยนะครับ
ส่วนอุปกรณ์ป้องกัน แว่นตา,ที่อุดหู (EAR PLUG),ที่ครอบหู (EAR MUFF) ถ้าสามารถจัด หรือนำไปได้
ให้นำมาด้วย อุปกรณ์นี้มีเป็นส่วนตัวก็ดี แต่ถ้าไม่มีทางสนามมีสำรองให้

• Pa Mania
  • *
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

.  สำหรับผู้ร่วมการอบรมครั้งนี้มีทั้งหมด 14 ท่าน
1.ตูมตาม         
2.ผบ. ตูมตาม   
3.พี่กิต             
4.พี่นะ. 
   4.1. บอดี้การ์ดคุ้มกัน หรือหน่วยเฉพาะกิจของพี่นะ(ซึ่งต้องอบรมฝึกร่วมกันในแนว รณยุทธ  :L2739:

5.พี่ต๋อง           
6.พี่ม่อน.           
7.ผบ.พี่ชัย.         
8.พี่ปรี บางบ่อ.     
9.พี่หนู [OISHI].   
10.ผบ. พี่หนู [OISHI]
11.พี่วุธ-ศรีราชา.       
12.ผบ.พี่วุธ-ศรีราชา   
13.พี่ก้อง ณัฐจิรพัส
ำ&&& ตอนเย็น หลังจากเสร็จจากการอบรมฯ. มีรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน อาจจะเป็น ร้านพี่น้ำเชื่อม สมาชิกปามาเนียของเรา เรียนเชิญพี่ๆสมาชิกแถบ  ระยอง  ชลบุรี หรือที่สามารถมาร่วมได้เรียนเชิญนะครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ีสรุปยอดเงินรับเข้าบัญชี จำนวน 14 ท่าน ครบถ้วน และได้โอนเงินค่าใช้จ่ายไปยัง ชมรมยิงปีนจังหวัดระยอง เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
ีสรุปยอดเงินรับเข้าบัญชี จำนวน 14 ท่าน ครบถ้วน และได้โอนเงินค่าใช้จ่ายไปยัง ชมรมยิงปีนจังหวัดระยอง เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่สุภัทร ครับ
นับถอยหลังกันครับ. อีก 4 เพลา มุ่งหน้า ระยอง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ถามนิสนึงครับพี่ต๋อง สนามที่เราไปซ้อมคือสนามเดิมที่เคยไปครั้งที่แล้วหรือเปล่าครับ หรือว่าเปลี่ยนสนาม (เคยได้ยินว่าจะเปลี่ยนสนาม)  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ถามนิสนึงครับพี่ต๋อง สนามที่เราไปซ้อมคือสนามเดิมที่เคยไปครั้งที่แล้วหรือเปล่าครับ หรือว่าเปลี่ยนสนาม (เคยได้ยินว่าจะเปลี่ยนสนาม)  :L2761: :L2761:

คนล่ะสนามกันครับ สนามนี้อยู่เกือบถึงสัตหีบ ถ้าไปจากระยองครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
วันเสาร์มีพี่ๆ เริ่มออกเดินทางจาก กทม. จุดไหนบ้างครับ
ผมจะขอเกาะกลุ่มไปด้วย ^__^ (ผมออกจากบางบัวทองครับ)
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
คนล่ะสนามกันครับ สนามนี้อยู่เกือบถึงสัตหีบ ถ้าไปจากระยองครับ
มุ่งหน้าสนามบินอู่ตะเภา (สนามยิงปืน  กบร.) ครับพี่ตามใช้เส้นทาง ทล.331 เส้นทาง เดียวกับที่จัดงานปีครั้งที่1 ไม่ต้องเข้าตัวเมืองระยอง อยู่ระหว่างอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง  กับ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี ครับ

• Pa Mania
  • *
มุ่งหน้าสนามบินอู่ตะเภา (สนามยิงปืน  กบร.) ครับพี่ตามใช้เส้นทาง ทล.331 เส้นทาง เดียวกับที่จัดงานปีครั้งที่1 ไม่ต้องเข้าตัวเมืองระยอง อยู่ระหว่างอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง  กับ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี ครับ

:L2736: :L2736: :L2736:

งั้นจุดนัดพบหลักเราคือปั๊ม Shell เส้น Bypass ระยอง ปั๊มเดิมที่เป็นจุดพักตอนจัดงานครบรอบปี  :L2734: :L2734:

จะมีพี่ๆท่านใดที่ออกจากกรุงเทพฯ ต้องการเจอกันก่อนหรือไม่ครับ ... จุดนัดเจอก่อนจุดหลักก็คงจะเป็น Rest Area บน Motorway นะครับ ... ผมไม่แน่ใจว่าจะมีใครต้องการเจอกันก่อนหรือไม่ หรือจะไปเจอกันที่จุดนัดพบหลักเลยครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง ระยะทางโดยประมาณ กรุงเทพฯ-สนามบินอู่ตะเภา 190 กิโลเมตร

ช่วยรักษาเวลากันด้วยนะครับ นักเรียน ขอแบบทหาร ไม่เอาแบบพลเรือน นะจ๊ะ
ถ้าเป็นไปได้. อุปกรณ์ป้องกัน  เช่น แว่นตาเซฟตี้ กับที่อุดหู. อยากให้พี่เตรียมไปด้วย ถามว่าทางสนามมีไหม ตอบว่า ว่ามี ด้วยอุปกรณ์ที่กล่าวมาเป็นของหน่วยราชการ และส่วนใหญ่ก็สามารถเบิกใช้ได้ และส่วนใหญ่ก็เบิกใช้ ทำให้อาจจะมีความบกพร่องตามอายุการใช้งาน และที่สำคัญเรื่องของการทำความสะอาดไม่ทราบว่าจะทั่วถึงขนาดไหน ช่วงนี้โรคตาแดงกำลังระบาดด้วย เลยอยากให้พี่เตรียมมา ไม่จำเป็นต้องซื้อแพง เน้นเซฟป้องกันดวงตา กับหู ครับ

• Pa Mania
  • *
  ช่วยรักษาเวลากันด้วยนะครับ นักเรียน ขอแบบทหาร ไม่เอาแบบพลเรือน นะจ๊ะ
ถ้าเป็นไปได้. อุปกรณ์ป้องกัน  เช่น แว่นตาเซฟตี้ กับที่อุดหู. อยากให้พี่เตรียมไปด้วย ถามว่าทางสนามมีไหม ตอบว่า ว่ามี ด้วยอุปกรณ์ที่กล่าวมาเป็นของหน่วยราชการ และส่วนใหญ่ก็สามารถเบิกใช้ได้ และส่วนใหญ่ก็เบิกใช้ ทำให้อาจจะมีความบกพร่องตามอายุการใช้งาน และที่สำคัญเรื่องของการทำความสะอาดไม่ทราบว่าจะทั่วถึงขนาดไหน ช่วงนี้โรคตาแดงกำลังระบาดด้วย เลยอยากให้พี่เตรียมมา ไม่จำเป็นต้องซื้อแพง เน้นเซฟป้องกันดวงตา กับหู ครับ

พี่อุดหู ซื้อที่ไหน อย่างไรครับพี่ต๋อง  :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
พี่อุดหู ซื้อที่ไหน อย่างไรครับพี่ต๋อง  :L2761: :L2761:

ที่ Homepro มีขายครับ