ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะได้หอยใหม่แล้วครับ  (อ่าน 8632 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พรุ่งนี้จะได้หอยใหม่แล้วครับ
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 14:41:31 »
เนื่องจากมิตติ้งกันแมลงที่ ifrit ขั้นตอนการติดตั้ง พี่ใหญ่แห่งบ้าน พี่โต้งได้เดินสำรวจภายในห้องเครื่องของน้องๆเพื่อตรวจหอย(เทอร์โบ)
พี่โต้งเอามือป้าย เนี่ยหอยไม่ร่าเริงนะ(ซึม) เคลมได้นะ แร้วๆๆๆๆ งานเข้า พี่โต้งบอกออกรถที่ไหน เคลมที่นั่นดีกว่า บอกพี่ไปว่า ออกที่ออโต้ ซิตี้คับ
พี่แนะนำว่าทิ้งรถไว้ 2 วันแน่ๆ ที่นี่รถเยอะ จากนั้นจึงสอบถามพี่ๆที่มิตติ้งกัน เจอพี่ตาม ร่ายยาวเกี่ยวกะการเคลม ที่มีเทคนิคมากมาย เลยฝากพี่ตามว่า
จะไปเคลมที่ศูนย์ราชพฤกษ์ โดยอาศัยกำลังภายในของพี่ตาม แต่ลองวิชาแถวบ้านก่อนละกัน เนื่องจากศูนย์ที่นวมินทร์เข้าไปใช้บริการบ่อย พอเข้าไปช่วงก่อนปีใหม่ พนักงานรับเรื่อง หน้ามึนๆเข้ามาสอบถาม ทำไรคับ น้อง พี่อยากเคลมเทอร์โบ เปิดฝากระโปรง ไหนอะพี่ มันแค่ซึมเอง ยังไงเดวให้หัวหน้าช่างดูอีกที แต่แนวโน้มจะไม่เคลมให้นะ พนักงานนำรถเข้าพร้อมบอกกล่าวว่าต้องทำเรื่องที่ศูนย์ใหญ่ ผมบอกไม่เป็นไร ได้หรือไม่ได้ยังไงโทรบอกด้วยวลาผ่านไปเดือนกว่าๆ เงียบฉี่ หลังจากนั้นถึงกำหนดต้องนำรถเข้าศูนย์ แจ้งเรื่องการเคลมอีกครั้ง คราวนี้เจอคนตัวสูง รีบชี้แจง พี่ๆเดี๋ยวนี้เค้ามีนโยบายไม่เคลมให้แล้ว เนื่องจากมีการแก้ไขปัญหาตัวนี้แล้ว นึกในใจ แล้วเกี่ยวไรกะผม รถผมมันอาจจะออกมาก่อนที่มีการแก้ไขก้อได้นิ เลยบอกพนักงานว่า ตามเรื่องให้ผมอีกทีละกัน จากนั้น2 เดือนเงียบฉี่อีกตามเคย จึงมีการเล่าเหตุการณ์ให้เพื่อนฟัง ซึ่งมีสามีทำงานอยู่ที่มิตซูฯแหลมฉบัง เพื่อนบอกเดวบอกสามีให้ ว่าทำยังไง จากนั้นก้อไม่ได้ติดตามและใส่ใจกะเคสนี้เท่าไหร่ จนไม่นานรู้สึกเอะใจ เฮ้ยรถจะ 3 ปีแล้วนี่ ใกล้หมดประกันละ เริมร้อนรน แจ้งเพื่อนอีกที เพื่อนก้อจำไม่ได้ว่าเคลมไรนะ แจ้งว่าเคลมเทอร์โบ สามีเพื่อนได้ยินการสนทนาทางโทรศัพท์ บอกเอารถเข้าศูนย์ไหนก้อได้ มีปัญหาให้โทรมา เริ่มใช้วิชามารแล้วเรา และให้เผอิญ พี่ที่เล่นเฟสใช้ปาเช่นกัน แอบเห็นว่าทำไมเข้าศูนย์นี้บ่อยจัง ทั้งที่ในอดีตมีเรื่องราวที่สยองกะศูนย์นี้มาก ผมจึงหนีไปออกที่ออโต้ ซิตี้ พี่เข้าบอกว่า ในย่านนี้ศูนย์นี้โอเคสุด ทั้งที่ผมขับรถผ่านทุกวัน แต่ไม่เคยอยากเข้าเลย เนื่องจากประวัติและสถานที่คับแคบ จนมีเหตุที่ปลั๊กปรับกระจกมองข้างหลุด จึงมีเหตุเข้าไปทีเดียว
ขับเข้าไป พนักงานต้อนรับ หน้าเหมือนเด็กแว้น แต่ยิ้มฟันขาวมาเลย ทำไรคับพี่ คำแรกที่ทักทาย อืม ถูกโฉลก  น้อง.. พี่ปรับกระจกไม่ได้ ปลั๊กหลุดมั่งพี่
ในใจนึก  ใช่แล้วน้อง และตามด้วยคำพูดที่ศูนย์นวมินทร์ได้ยินต้องหนาว แต่ที่นี่จะหนาวมั้ย ลองเอ่ยออกไป น้อง พี่มาเคลมเทอร์โบ  ไอ้น้องยิ้ม เดวผมดูก่อนนะ ขับเข้าไปหัวหน้าช่างเห็น อ้าวรถพี่อยู่ในประกันนี่ ทำเรื่องเคลมให้พี่เค้าเลย เฮ้ย!!!! หูฝาดป่าว ยังไม่ได้ใช้วิชามาร อวดเบ่งเลยนะ วันไหนได้อ่ะน้อง ผมถาม น่าจะอาทิตย์นึงคับ เฮ้ย!!!ครั้งที่ 2 เร็วจัง  พนักงานทำใบเคลมให้เสร็จสรรพ พร้อมแจ้งว่าพี่ลองโทรมาอีกอาทิตย์นึงละกัน หรือไม่ทางผมจะโทรแจ้ง  ออกจากศูนย์ด้วยใจเริงร่า รอ รอ แล้วรอ ผ่านไป1 อาทิตย์ เอ เงียบจัง  เอาน่าติดวันหยุดยาวเข้าพรรษา ผ่านไปอีกเกือบอาทิตย์ เฮ้ยเงียบจัง อดรนทนไม่ไหว โทรไปตามที่ให้นามบัตร เข้าระบบอัตโนมัติอีก ทั้งที่ก่อนหน้านี้ขอเบอร์ตรงๆไม่ต้องโอนนะ ปลายสาย สวัสดีคะ ศูนย์มิตซู ...... น้อง พี่ตามเรื่องเคลมเทอร์โบ ปลายสาย เดวโอนที่แผนกอะไหล่นะคะ  แผนกอะไหล่คะ น้อง พี่ตามเรื่องเคลมเทอร์โบ ปลายสาย เลขเคลมเท่าไหร่คะ จ้าก! ลืมหยิบบุ้คจากในรถ ไม่ทราบอะจ้ะ ตอบแบบรูสึกผิดถึงความไม่พร้อมของเราเอง น้องทำเสียงเหมือนลังเล ขอทราบชื่อคะพร้อมเบอร์ เดี๋ยวติดต่อกลับคะ ในใจชักแป่วๆ เอ ตุกติกป่าวเนี่ย วางสายรีบไปหยิบบุ้ค อ้าวไอ้น้องเด็กแว้นแม็คใบเคลมไว้หน้าบุ้คให้นี่หว่า ไม่รอบคอบเลยเรา ไม่เกิน 5 นาที โทรศัพท์เข้า สวัสดีคะ พี่ที่เคลมเทอร์โบมีของเข้ามาแล้วนะคะ นำรถเข้ามาได้เลยคะ พระเจ้า คำตอบที่รอมาเนิ่นนานเกือบค่อนปี หอยมาแล้ว  เราจะได้เข้าชมรมคนหอยใหม่ตามพี่ๆแล้ว ดีใจมากครับเพราะของตัวนี้แพง และรถใกล้หมดประกันแล้วด้วย ที่เล่าประสบการณ์ซะยาว เนื่องจากจะเล่าให้ฟังว่าชื่อเสียงของศูนย์ ที่เราเคยหลงชื่นชมในอดีต อาจจะไม่ใช่ภาพที่ติดตัวกะเค้าตลอดไป และชื่อเสียงที่เคยเลวร้าย ก้อหาใช่จะเป็นเช่นนั้นตลอดไปไม่ ดังกระทู้ที่พี่ตามประสบมา(ขออภัยที่อ้างอิงคับ  :L4399:) และศูนย์ที่ผมขยาดกลัว ขับผ่านทุกวัน อยู่เลยปากซอยบ้านผมไม่กี่เมตร กลับเป็นศูนย์ที่ทำให้ผมสมหวัง ศูนย์นั้นคือ ศูนย์มิตซูกรุงเทพ 2009 สาขามีนบุรี แต่ประสบการณ์นี้ มิใช่การันตีว่าพี่ๆทุกคนจะประทับใจในการใช้บริการในคราวหน้านะครับ
ปล. พี่ๆที่เคยเคลมเทอร์โบมา มีเรื่องที่ผมต้องกำชับช่างในการเปลี่ยน รบกวนช่วยแชร์ด้วยนะครับ หลังติดตั้งเสร็จมีเรื่องประทับใจหรือไม่ประทับใจจะมาเล่าให้ฟังคับ  :L2760:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: พรุ่งนี้จะได้หอยใหม่แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 14:58:12 »
ดีใจด้วยนะครับพี่เล็ก เด็กมีนฯ จะได้หอยใหม่แล้ว  :L2888:  :L2734:  :L2901:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
Re: พรุ่งนี้จะได้หอยใหม่แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 15:09:25 »
หอยใหม่สดๆ ซิงๆ ใหญ่กว่าเดิมปล่าว รอชม  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 15:11:32 »
 :L2900: ยินดีกับหอยใหม่ครับพี่เล็ก  :sd42: :L2756:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 15:39:47 »
 :L2900:     ดีใจด้วยครับ.   
  จริงอย่างที่พี่เล็กบอกเลยคับพี่ตาม แนะนำไป ศูนย์ราชพฤกษ์คับ. เเค่เข้าไปเด็กรับรถเห็นสติกเกอร์ ปามาเนีย.
 เค้าถามผมว่ารู้จักพี่ตามไหมพี่ตามมาศูนย์นี้บ่อยๆคับ.  รู้จักยัน ช่างใหญ่ กลาง เล็ก การเงิน รู้จักหมดเลยอะครับ.
 ใครอยากดัง มาราชพฤกษ์คับ.   :sd42:  พี่ตูมตามปูทางไวัแล้วววว.    :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 16:50:59 »
 :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 21:42:39 »
แปลว่าพี่เล็กได้ ปา แท้ๆครับ ของแท้จะมี 2หอยครับ  :L2754:  :L2754:  :L2754: ฝากพี่เล็กดูด้วยครับ เพราะพี่ๆแจ้งว่า หอยรุ่นใหม่แหวนรองจะเป็น 4เหลี่ยมคางหมูครับ เขาจะแก้ไขเรื่องหอยซึมมาแล้วครับ เพื่อป้องกันการเอารุ่นเก่าล้างสต็อกมาเปลี่ยนให้ครับ  :sd23:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 21:44:46 »
 :L4365: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 22:21:53 »
แปลว่าพี่เล็กได้ ปา แท้ๆครับ ของแท้จะมี 2หอยครับ  :L2754:  :L2754:  :L2754: ฝากพี่เล็กดูด้วยครับ เพราะพี่ๆแจ้งว่า หอยรุ่นใหม่แหวนรองจะเป็น 4เหลี่ยมคางหมูครับ เขาจะแก้ไขเรื่องหอยซึมมาแล้วครับ เพื่อป้องกันการเอารุ่นเก่าล้างสต็อกมาเปลี่ยนให้ครับ  :sd23:
ขอบคุนในข้อมูลครับพี่เอก

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 22:33:18 »
พี่เล็ก ได้หอยใหม่ก็ดูแลดีๆนะครับ
ค่อยๆใช้ อย่างไปปู้ยี่ปู้ยำมาก
เดี๋ยวหอยจะเยิ้มอีกนะคร้าบบบบบบบ
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 23:12:17 »
ขอบคุณพี่เล็กที่มาแชร์ประสบการณ์กัน จัด  :L6428: ให้ครับ มีโอกาสลองแวะให้ข้อมูลไว้ในห้องนี้เลยครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,28.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 23:13:52 »
ดีใจด้วยครับ พี่เล็ก ที่ได้หอยใหม่
เวลาล้างภายในพยามอย่าให้หอยโดนน้ำนะครับ

:L2900: :L2906: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 23:16:00 »
รอดูรอฟัง
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 23:23:00 »
เข้ามาดูหอย  :L2754:  ยินดีด้วยครับพี่เล็ก  :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 05:12:57 »
ยินดกับพี่เล็กด้วยครับ

ผมพวกอดกินหอย เพราะเบนซินไม่มีครับ :sd21:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 05:24:44 »
ดีใจกับพี่เล็กด้วย รอฟังผลการใช้งานหอยใหม่ครับ
 :L2734: :L2734: :L2732:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 09:59:53 »
:L2900:     ดีใจด้วยครับ.   
  จริงอย่างที่พี่เล็กบอกเลยคับพี่ตาม แนะนำไป ศูนย์ราชพฤกษ์คับ. เเค่เข้าไปเด็กรับรถเห็นสติกเกอร์ ปามาเนีย.
 เค้าถามผมว่ารู้จักพี่ตามไหมพี่ตามมาศูนย์นี้บ่อยๆคับ.  รู้จักยัน ช่างใหญ่ กลาง เล็ก การเงิน รู้จักหมดเลยอะครับ.
 ใครอยากดัง มาราชพฤกษ์คับ.   :sd42:  พี่ตูมตามปูทางไวัแล้วววว.    :sd23:

แบบนี้เอา 2010 ไปเคลมหอยมั่งได้ป่าว  ไม่รู้ว่าเสียยังแต่ดันดีตลอดนะ  แค่อยากเคลมใหม่แบบ " เปลี่ยนกลิ่น" นะ 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 10:53:06 »
หอยใหม่ ไม่รู้กลิ่นจะใหม่ป่าวคับ เดวนำบรรยากาศมาให้ชมคับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 10:58:00 »
ทำไมของเราไม่มีหอยหว่าาาา
 :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ เจ๊ก สุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ที่นี่ประเทศไทย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 11:13:45 »
กวงไถ่ บางนากม.13ไม่ยอมให้เคลมบอกว่าแค่ซึมยังไม่เสีย :L4387: