ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เกียร์อัตโนมัติให้ถูกต้อง! (เห็นมีประโยชน์ อยากนำมาแบ่งปันการใช้งานครับ )  (อ่าน 16555 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ขอบคุณครับ
ชอบลืมปลดเบรคมือนี่แหละครับ น่าจะมีเสียงเตือนกันสักหน่อย  :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอบคุณครับ
ชอบลืมปลดเบรคมือนี่แหละครับ น่าจะมีเสียงเตือนกันสักหน่อย  :L2901:

คิดถึงแล้วยังเขินอายไม่หายครับ  :L2748:

ตอนไปเช่า camper van ขับที่ New Zealand เสียงเตือนลืมปลดเบรคมือเป็นหนึ่งในระบบการเตือนความปลอดภัยในการขับขี่ของรถครับ

ไม่ได้ปลดเบรคมือแล้วออกรถเมื่อไหร่ มันไม่เตือนแค่เรานะครับ คนที่อยู่โดยรอบจะได้ยินกันหมด เสียงเตือนค่อนข้างดังครับ  :sd06:

แล้วทุกคนจะหันมามองเราเป็นสายตาเดียวกัน พร้อมกับทำท่าปลดเบรคมือพร้อมกันโดยที่ไม่ได้นัดหมาย.....อายครับ 
  :L4396:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
JayNoppadol

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :L2900: ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ คร้าบ :sd23:

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5

ออฟไลน์ ต๋อ_anuchit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ  เป็นประโยชน์ มากๆ :L2900:

ออฟไลน์ ชัย อุดรธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณครับ
  ขอบคุณมากครับผม  :L2900:  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
มีประโยชน์ดีครับ  :L2900: :L2758: