ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนุญาตแจ้งยกเลิก แบ่งปันแผ่นยางกันน้ำใต้ซุ้มล้อไม่ให้โดนแกนพวงมาลัย ครับ  (อ่าน 8490 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่นะ ผมถอดออกเพราะว่า ได้ไปใส่ บังโคลนยางรถสิบล้อ แบบเต็มซุ้มล้อของยิ่งเจริญ มาน่ะครับ เลยไม่ได้ใช้ตัวนี้แล้ว เลยคิดว่านำมาแบ่งปันดีกว่า  :L4384:
แต่ถ้าข้อมูลที่พี่นะ แนะนำเกี่ยวกับเรื่องความร้อน และน้ำที่จะโดนแร๊ค นั่นคือประเด็นที่น่าสนใจครับ
หนักกว่าเก่าอีก 55555

ใส่แล้วก็ไม่ต้องไปถอดหรอกครับ  ไว้มีปัญหาเรื่องร้อนเมื่อไหร่ค่อยใส่ใจจุดพวกนี้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ส่งเล่นไม่เข้าชิง เผื่อมีรางวัลขวัญใจช่างภาพ 5555  (ภาพเก่าหลายปีในเครื่องคอม)ปัจจุบันโตหมดแล้ว

ฮ่าาา รอยยิ้มแบบนี้ สงสัยต้องหารางวัลขวัญใจช่างภาพไว้รอ  :-*

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
เดี๋ยวกระทู้นี้กลายเป็นกระทู้รวบรวมรอยยิ้มอันแสนน่ารักของเด็กๆเป็นแน่แท้
 :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
หนักกว่าเก่าอีก 55555

ใส่แล้วก็ไม่ต้องไปถอดหรอกครับ  ไว้มีปัญหาเรื่องร้อนเมื่อไหร่ค่อยใส่ใจจุดพวกนี้ครับ

ขอบคุณครับพี่นะ งั้นผมขอเป็นหนูทดลองใส่ไว้ก่อน อีก1ปี จะมารีวิว แสดงผลเรื่องความร้อน ครับ :sd10: (ยังไม่อยากถอดงะ เสียดายตังค์  ฮ่า)

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะ งั้นผมขอเป็นหนูทดลองใส่ไว้ก่อน อีก1ปี จะมารีวิว แสดงผลเรื่องความร้อน ครับ :sd10: (ยังไม่อยากถอดงะ เสียดายตังค์  ฮ่า)

ระวังเดี๋ยวหนูจะมาอ้อนว่า ถอดหนูหน่อย หนูร้อนจังเลยค่ะ พี่เอ
หนูไม่ไหวแล้ว ถอดหนูเร็วๆซิ ร้อนจนทนไม่ไหวแล้ว น้ำ(หม้อน้ำ)หนูจะ........แล้ว

ปล.อย่าคิดเป็นอื่นไปนะครับ พี่ๆๆๆขาาาาาา

• Pa Mania
  • *

ระวังเดี๋ยวหนูจะมาอ้อนว่า ถอดหนูหน่อย หนูร้อนจังเลยค่ะ พี่เอ
หนูไม่ไหวแล้ว ถอดหนูเร็วๆซิ ร้อนจนทนไม่ไหวแล้ว น้ำ(หม้อน้ำ)หนูจะ........แล้ว

ปล.อย่าคิดเป็นอื่นไปนะครับ พี่ๆๆๆขาาาาาา

ฮ่า พี่ไซ เล่าซะเห็นภาพเลย เดี๋ยวผมมุดไปดูหม้อ(น้ำ)น้องเค้าก่อนนะ อิอิ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ฮ่า พี่ไซ เล่าซะเห็นภาพเลย เดี๋ยวผมมุดไปดูหม้อ(น้ำ)น้องเค้าก่อนนะ อิอิ

ห้องนี้ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น "ปาจูนเนียร์" ดีปล่าวครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
:L2739: :L2739: :L2739:  เราเริ่มจะออกทะเลกันแล้ว  :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
:L2739: :L2739: :L2739:  เราเริ่มจะออกทะเลกันแล้ว  :L2739: :L2739: :L2739:

ไม่รู้ใครพาออกทะเล :L2739: :sd42: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ฮือๆ.  :sd21:สงสัย กระทู้แบ่งปันของผม จะกลายเป็น อากังฟู 18+ ไปแระ :L2739:

• Pa Mania
  • *
ไม่รู้ใครพาออกทะเล :L2739: :sd42: :sd42: :sd42:

คนข้างล่างนี่แหละครับเปิดประเด็นเรื่องร้อนอ่ะครับ พี่หยก :L2739: :L2739: :L2739:

[/font]หนักกว่าเก่าอีก 55555ใส่แล้วก็ไม่ต้องไปถอดหรอกครับ  ไว้มีปัญหาเรื่องร้อนเมื่อไหร่ค่อยใส่ใจจุดพวกนี้ครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ฮือๆ.  :sd21:สงสัย กระทู้แบ่งปันของผม จะกลายเป็น อากังฟู 18+ ไปแระ :L2739:
อ้าวพี่เอ ก้อทันรุ่นนี้เหมือนกัน ผมก้อทันนะ  :sd42:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
จัดไป Like#21 

ใครอยากได้รับไปเลย  ส่วนใครที่ไม่มีแนะนำเอาตังค์ไปซื้ออย่างอื่นๆได้เลยครับ  :D   หรือชอบที่ช่วยได้นิดหน่อยก็ยังดี   แต่เครื่อง2500ระวังเรื่องการปิดช่องระบายความร้อนซุ้มล้อนะครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอแชร์เป็นมุมมอง

ว่าแต่ใครนะช่างออกแบบและนำมาขาย  รู้ไหมว่าช่องว่างนั้นออกแบบมาเพื่อประโยช์นในการระบายความร้อนเครื่องยนต์และเทอร์โบ สังเกตุได้ว่าเวลาเราจอดรถเดินเบาอยู่ลมจะออกมาช่องนี้แยะมากๆและเป็นการถ่ายเทความร้อนและอากาศของซุ้มล้อ

ส่วนกันน้ำกระเด็นนั้น  หากสังเกตุดีๆจะพบว่าจุดนั้นน้ำมีโอกาสเข้าไปน้อยมาก  ส่วนใหญ่เวลาลุยน้ำยางส่วนล่างจะแยกผิวน้ำออกและน้ำบางส่วนจะโดนสลัดขึ้นตามตามแนวหมุนของล้อ  โดยยางที่มีดอกยางห่างจะวิวน้ำได้เยอะกว่าแต่ขึ้นในแนวยาง   โดนmudguard ตัดน้ำไปส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งกระเด็นไปด้านบน   ด้านข้างของส่วนที่เอายางมาใส่กลับไม่ค่อยโดนน้ำ   และหากมีผลกระทบโดยตรงคงไม่ design ให้อ่อนตัวและโค้งเว้าปิ้วลมได้แบบนั้นหรอก

ส่วนน้ำแอร์หยดลงแกนนั้น  ตัวลูกปืนเองมียางกันน้ำกันฝุ่นแต่ลูกปืนที่ติดมากับรถคุณภาพต่ำในบาง lot จึงเกิดปัญหาได้ง่ายมากๆ

ผมน่าจะเป็นคนแรกที่เจออาการพวงมาลัย lock แล้วไม่ตาย 55   จึงเขียนกระทู้ไว้ในปาไทยแลนด์ว่ามันไม่ได้ล็อคตัวแต่มันฝืด   รถผมมีปัญหาที่ 20000 โล   หลังเปลี่ยนเคลมศูนย์กะว่าจะให้ฝืดอีกครั้งผมจะเปลี่ยนเป็นลูกปืนที่ดีที่สุด(ราคาทีหาได้แพงสุด 190 บาท)  ส่วนของศูนย์ราคาข้างนอกขาย95บาท     จนมาวันนี้จะ80000โลแล้ว  ยังปกติดีอยู่เลยครับ

ว่าแต่ทำไมพี่เอ ถึงไม่ใส่ต่อละครับ

ขอนุญาตแจ้งยกเลิก แบ่งปันแผ่นยางกันน้ำใต้ซุ้มล้อไม่ให้โดนแกนพวงมาลัย ครับ

เนื่องจาก  1. ได้รับความรู้ และ คำแนะนำจากพี่นะ เรื่องคุณสมบัติของ ของที่แบ่งปันดังกล่าว อาจจะไม่เหมาะต่อการใช้งาน :sd10:

2. ผู้ที่ได้รับแบ่งปันดังกล่าว อาจนำไปใช้ แล้วอาจเกิดผลเสียมากว่าผลดี ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ ของการแบ่งปัน :sd21:

3. เพื่อ เป็นการรับผิดชอบต่อบ้านหลังนี้ของผมเอง :L4387:

4. ขอบคุณรอยยิ้ม มิตรภาพ และ ความห่วงใยที่ มีต่อสมาชิกปามาเนีย ของพี่ๆรุ่นก่อตั้ง :sd23:

5. หากมีอะไรที่สามารถแบ่งปันได้อีก ผมจะกลับมาใหม่  ฮ่า :sd42:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2900: ครับพี่เอ  :L6428: #22 ไปเลยครับ :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
:L2900: ครับพี่เอ  :L6428: #22 ไปเลยครับ :L2897:

ขอบคุณครับพี่หยก สำหรับ :L6428:  :sd23:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ขอนุญาตแจ้งยกเลิก แบ่งปันแผ่นยางกันน้ำใต้ซุ้มล้อไม่ให้โดนแกนพวงมาลัย ครับ

เนื่องจาก  1. ได้รับความรู้ และ คำแนะนำจากพี่นะ เรื่องคุณสมบัติของ ของที่แบ่งปันดังกล่าว อาจจะไม่เหมาะต่อการใช้งาน :sd10:

2. ผู้ที่ได้รับแบ่งปันดังกล่าว อาจนำไปใช้ แล้วอาจเกิดผลเสียมากว่าผลดี ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ ของการแบ่งปัน :sd21:

3. เพื่อ เป็นการรับผิดชอบต่อบ้านหลังนี้ของผมเอง :L4387:

4. ขอบคุณรอยยิ้ม มิตรภาพ และ ความห่วงใยที่ มีต่อสมาชิกปามาเนีย ของพี่ๆรุ่นก่อตั้ง :sd23:

5. หากมีอะไรที่สามารถแบ่งปันได้อีก ผมจะกลับมาใหม่  ฮ่า :sd42:
:L2734:  :L6428:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L6428: ที่ 28  ให้หนุ่มใหญ่ใจดีขับปาเจโร่  :L2734:  แล้วหาของเอามาสุนกกันใหม่นะครับ พี่เอ วัชรพล
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html