ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกแดนไกลหาของแต่งยากถามหาไฟทับทิมชายล่างกันชนท้าย จะจัดดี ไหม [ปิดยอดแล้ว]  (อ่าน 36949 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
หลังจากผ่านไปเกือบๆ 2 ชั่วโมงครับ  ถึงจะติดตั้งได้เรียบร้อย

เหตุผลที่ช้า เพราะทีมงานไม่คุ้นเคยกับการถอดกันชนน้องปา ต้องคลำหากันพอสมควรกว่าจะถอดออกมาได้ เท่าที่เห็นมีน็อตที่ต้องไขออกเยอะพอสมควรครับ ส่วนการติดตั้งไฟ และประกอบกลับนั้นไม่นานมาก

ตอนนี้ช่างได้เรียนรู้แล้ว (จากการผ่ารถผมนี่แหละ) ดังนั้นน่าจะทำเวลาได้ดีขึ้น แต่ก็คงต้องมีอย่างน้อย 1 ชั่วโมงต่อ 1 คันแน่นอน นี่เป็นเวลาสำหรับรถที่ไม่มี Skirt หลังนะครับ (รถผมไม่มี) ถ้าต้องถอดกันชนหลัง สำหรับรถที่มี Skirt หลัง อาจต้องใช้เวลามากขึ้น เนื่องจากจะต้องมาเก็บงาน Skirt อีก คิดว่าไม่น่าจะเร็วกว่า 2 ชั่วโมงซักเท่าไหร่ ถ้าต้องเก็บงาน Skirt ด้วยนะครับ

ผมเดาเอานะว่าค่าติดตั้งสำหรับรถที่มี Skirt กับไม่มี Skirt อาจไม่เท่ากันนะครับ เพราะพี่ทวนแกต้องมาเก็บงาน Skirt ด้วยอาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ในส่วนนี้พี่นะ พี่กิตติ กำลังเจรจากับพี่ทวนอยู่ครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
สำหรับจุดประเด็นเพิ่มเติมที่เห็นวันนี้นะครับ

ตัวไฟ สวยงามดี แต่มันมีจุดยึดแค่ 3 จุด ทำให้ขอบด้านนอกของไฟมันดูไม่พอดีนิดหน่อย มันเหมือนไม่แนบไปกับกันชน เพราะตำแหน่งนี้ไม่มีน็อตยึดครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2888:  :L2888:  :L2888:

หนูตัวใหญ่ไปลองก่อนเลย  :L2900:  :L2900:

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
อีกประเด็นนึง ถ้าจะใช้วิธีการติดตั้งแบบถอดกันชน ... อาจจะต้องเตรียมใจไว้นะครับสำหรับตัวพุกยึดโป่งล้อ อาจมีแตก มีหัก มีบิ่นไปบ้าง เพราะพลาสติกพวกนี้มีโอากาสที่จะกรอบ และหมดอายุได้เช่นกัน

ในส่วนนี้ผมได้ปรึกษาพี่กิตติแล้ว ว่าจะสามารถซื้อมาเผื่อๆกันได้หรือไม่ พี่กิตติกำลังเช็คขนาดของพุกตัวนี้อยู่ว่าขนาดไหน ลักษณะเป็นอย่างไร ถ้าพี่ๆท่านใดมีข้อมูลเอามาแชร์ด้วยนะครับ พี่กิตติอยู่ใกล้ๆ อาจมีเวลาแวะไปซื้อมาเผื่อๆกันไว้ก่อนได้ ผมเดาว่าต้องมีแตกมีหักกันบ้าง

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวเร็วๆนี้ จะมีหนูดำตัวใหญ่อีกตัว จะเข้าไปทำการทดสอบติดตั้ง ด้วยวิธีการไม่ถอดกันชนนะครับ ไปพร้อมกับอุปกรณ์พิเศษของพี่โย พี่ทวนอยากจะลองดูว่าถ้าไม่ถอดกันชนจะสามารถทำงานในพื้นที่แคบๆแบบนั้นได้หรือไม่ครับ

ส่วนเรื่องค่าติดตั้ง และวันนัดหมาย โปรดรอประกาศจากทางพี่กิตติ หรือพี่นะ นะครับ

วันนี้ผมจบ review แค่นี้ครับ

:sd23: :sd23:

ปล. ห้องรับรองของ TN ผมไม่เคยเข้าไปเลย เพิ่งจะเคยเข้าวันนี้วันแรก อยู่ชั้น2 แอร์เย็นฉ่ำ มีขนม+น้ำ+กาแฟ ไว้บริการฟรี รวมถึงเฝ้าสังเกตุการติดตั้งได้ด้วย  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอขอบคุณรายงานจากหนูขาว เฮ้ย พี่ตามครับ  :L2758:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่ตามสำหรับรีวิวครับ รายการนี้ผมไม่ได้ร่วมแหกด้วย  :sd42: :sd42: :sd42: ถ้ามีโอกาสจะไปร่วมแจมด้วยครับ ห้องรับรองน่าสนใจครับ  :L2732:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
 :sd10: พี่ทวน เราจะได้เจอกันอีกแล้ว
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
 :L2900: ครับพี่ตาม  :sd23: ที่เป็นหนูให้ไม่ไช่ดิต้องเรียกอาจารย์ใหญ่ถีงจะถูก

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
หลังจากผ่านไปเกือบๆ 2 ชั่วโมงครับ  ถึงจะติดตั้งได้เรียบร้อย

เหตุผลที่ช้า เพราะทีมงานไม่คุ้นเคยกับการถอดกันชนน้องปา ต้องคลำหากันพอสมควรกว่าจะถอดออกมาได้ เท่าที่เห็นมีน็อตที่ต้องไขออกเยอะพอสมควรครับ ส่วนการติดตั้งไฟ และประกอบกลับนั้นไม่นานมาก

ตอนนี้ช่างได้เรียนรู้แล้ว (จากการผ่ารถผมนี่แหละ) ดังนั้นน่าจะทำเวลาได้ดีขึ้น แต่ก็คงต้องมีอย่างน้อย 1 ชั่วโมงต่อ 1 คันแน่นอน นี่เป็นเวลาสำหรับรถที่ไม่มี Skirt หลังนะครับ (รถผมไม่มี) ถ้าต้องถอดกันชนหลัง สำหรับรถที่มี Skirt หลัง อาจต้องใช้เวลามากขึ้น เนื่องจากจะต้องมาเก็บงาน Skirt อีก คิดว่าไม่น่าจะเร็วกว่า 2 ชั่วโมงซักเท่าไหร่ ถ้าต้องเก็บงาน Skirt ด้วยนะครับ

ผมเดาเอานะว่าค่าติดตั้งสำหรับรถที่มี Skirt กับไม่มี Skirt อาจไม่เท่ากันนะครับ เพราะพี่ทวนแกต้องมาเก็บงาน Skirt ด้วยอาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ในส่วนนี้พี่นะ พี่กิตติ กำลังเจรจากับพี่ทวนอยู่ครับ

เป็นหนู(ขาว)ทดลอง ที่หล่อมากๆครับ ขอบคุณพี่ตามครับ น้องจะเดินตามรอยพี่ ในเร็วๆนี้
เพี้ยงงงง อย่าให้ต้องระเบิดกันชนเล้ยยย ก็เค้าไม่เคยงะ :sd23: :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มิถุนายน 2014, 10:14:25 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ตาม หนูดำนี้เป็นใครหรือครับพี่  :L2761: :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
พี่ตาม หนูดำนี้เป็นใครหรือครับพี่  :L2761: :L2761: :L2761:

หนูดำตัวใหญ่ ....พี่โย  ครับ   :L2739:

อยากสมัครเป็นหนูใช่ป่าวพี่พฏ  :L2754: :L2754: :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
หนูดำตัวใหญ่ ....พี่โย  ครับ   :L2739:

อยากสมัครเป็นหนูใช่ป่าวพี่พฏ  :L2754: :L2754: :L2754:

พี่ม่อน ผมเป็นหนูน้ำตาลมีสเกริตด้วยสิเห็นบอกว่าจะยุ่งยากกว่าปรกติด้วย  :sd42: :sd42: :sd42: ถ้าเป็นเสาร์ได้ช่วงบ่ายวันอาทิตย์พอได้ครับยินดีครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ติดแล้ว ไฟมันจะสว่างกว่าเดิม ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เชิญร่วมงาน มิตติ้งฅนเล่นกับไฟ ณ TN AUTO พระประแดง เสาร์ที่28-6-57,08.30น.
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3429.msg119858/topicseen.html#top

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ติดแล้ว ไฟมันจะสว่างกว่าเดิม ถูกต้องไหมครับ

สว่างพอไหมจ๊ะแบบนี้

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ทวนชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ซื่อสัตย์ ซื่อตรง ไม่คตโกง ตรงไปตรงมา มีคุณธรรมในใจ ดูแลใส่ใจ
    • www.tn-auto.com
ขอบคุณครับพี่ ๆ ทุกท่าน  :sd23: ที่ไว้วางใจทีมงานของเรา TN AUTO   ผม นุช และทีมงานทุกคนยินดีต้อนรับครับ ท่านใดจะมาสังเกตุการณ์หรือแวะมาทักทายเพื่อนสมาชิกในวันงานก็เรียนเชิญนะครับไม่ต้องเกรงใจ สถานที่พร้อม รองรับได้หลายสิบคันครับ  :sd24:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มิถุนายน 2014, 00:22:30 โดย ทวนชัย »
ทวนชัย หวานอารมย์ โทร 084-1360004  พนักงานขาย แอ๊บ 082-5754448/เล็ก 092-0041655/รัตน์086-5606851

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พบกันอีกครั้งครับพี่ทวน
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ ทวนชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ซื่อสัตย์ ซื่อตรง ไม่คตโกง ตรงไปตรงมา มีคุณธรรมในใจ ดูแลใส่ใจ
    • www.tn-auto.com
ทวนชัย หวานอารมย์ โทร 084-1360004  พนักงานขาย แอ๊บ 082-5754448/เล็ก 092-0041655/รัตน์086-5606851

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณครับพี่ ๆ ทุกท่าน  :sd23: ที่ไว้วางใจทีมงานของเรา TN AUTO   ผม นุช และทีมงานทุกคนยินดีต้อนรับครับ ท่านใดจะมาสังเกตุการณ์หรือแวะมาทักทายเพื่อนสมาชิกในวันงานก็เรียนเชิญนะครับไม่ต้องเกรงใจ สถานที่พร้อม รองรับได้หลายสิบคันครับ  :sd24:

พี่ทวนรอผมด้วยน้าา น่าจะไปถึงประมาณ หกโมงเย็นกว่าๆ