ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกแดนไกลหาของแต่งยากถามหาไฟทับทิมชายล่างกันชนท้าย จะจัดดี ไหม [ปิดยอดแล้ว]  (อ่าน 37188 ครั้ง)

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
พี่เติ๊กเป็นอะไรหรอ ถึงต้องปฎิบัติหน้าที่อยู่  :L2761:

ผมเป็นทหารครับพี่บังมะ

พี่เติ๊ก อย่างไรก็ถ่ายรูปเป็นขั้นตอนติดตั้งให้ดูหน่อยนะครับ เดี๋ยวผมจะได้จับๆ ล้วงๆ ตามพี่ม่อนเขา  :L4399:  :L4399:  :sd42: :sd42: :sd42:

ให้ได้จับของตอนอยู่บ้านก่อนนะครับพี่ๆ อยากจับใจจะขาดแล้วครับ  :sd42:
The Black Pearl

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
พี่ต้องครับ วันอังคารผมลงกรุงเทพ ยังไงผมจะโทรหาอีกทีนะครับ อาจจะไปรับเองครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ต้องครับ วันอังคารผมลงกรุงเทพ ยังไงผมจะโทรหาอีกทีนะครับ อาจจะไปรับเองครับ
รับทราบครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

อาทิตย์ สิ้นเดือนพอดี ต้องลงมาปิดบัญชี เร็วเนอะเดือนๆนึง
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ได้รับไฟทับทิมแล้วครับ  แต่ว่าติดอยู่ที่สายไฟเขียวแดงครับ  ไม่รู่จะต่อเข้าตรงไหน เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
รับของแล้วครับพี่ๆ เผอิญไม่ได้อยู่บ้านครับ เลยให้แฟนถ่ายรูปส่งมาให้ ยั่วน้ำลายคนที่รอมีตติ้งนะครับ (แต่ตัวผมเองก็ยังไม่ได้จับหมือนกัน  :sd42: )

แอ่น แอน แอ้นนน

ส่วนใครที่ติดตั้งก่อนช่วยถ่ายรูปมารีวิวด้วยนะครับพี่ๆ

ปล.ขอบคุณแก๊ง  :L6415: นะครับ  ขอบคุณพี่ต๋องที่เป็นธุระให้อีกทีครับ  :sd23:
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *
จัดการลงมือเปลี่ยนมาเรียบร้อยครับ

รอนานนิสนึงครับ  :L4363:  :L2734:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
จัดการลงมือเปลี่ยนมาเรียบร้อยครับ

รอนานนิสนึงครับ  :L4363:  :L2734:
ใส่ยากป่าวพี่โต
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
ใส่ยากป่าวพี่โต
พอสมควรครับพี่เล็ก เพราะไม่มีผู้ช่วยเลยครับ  :L4398:
ลองดูตามนี้เลยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3373.msg116254/topicseen.html#msg116254

• Pa Mania
  • *
เรียนพี่สุภัทร
จากที่สมาชิกรวมตัวแหก และยอมรับเงื่อนไขของการจ่ายภาษีบำรุงท้องที่
ตามรายการร่วมแหกทั้งหมด 21 ท่าน แต่สินค้าไม่ผ่าน1ชิ้น จึงเหลือ 20 ชิ้น

และผมก็ได้ดำเนินการโอนเข้า บ/ช ธนาคารกสิกรไทย  038-2-74249-4 เรียบร้อย
นับถือ

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สมาชิกได้ทั้งหล่อ และช่วยบำรุงเว็ป  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยืนยันได้รับเงินและโอนเข้าบัญชีเวปแล้ว 3,750 บาท
ขอขอบคุณพี่ต๋อง ผู้ประสานงานโครงการ และ พี่ๆ ผู้ใจบุญที่ร่วมอุปการะคุณทุกท่านครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
เตรียมพบกับ มิตติ้ง ไฟทับทิมกันชนท้าย สถานที่??? วันและเวลา??? เร็วๆนี้

<<<COMMING SOON

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อยากเล่นกับไฟทับทิมเต็มทนแล้วครับ  :sd10: :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
วันนี้หนูขาวตัวใหญ่ เข้าไปทดสอบการติดตั้งมาแล้วครับ อ๊ะๆ อย่าเข้าใจผิดว่าผมแอบไปเล่นกะไฟมาก่อนนะ .... ครือว่าพี่ทวนเจ้าสำนัก TN Auto อยากทดสอบการติดตั้งก่อนครับ เพื่อเช็คขั้นตอนการติดตั้ง รวมถึงปัญหาในการติดตั้ง เพื่อเตรียมตัวต้อนรับคณะปามาเนีย

วันนี้ว่าง และได้รับแจ้งจากพี่กิตติว่าอยากได้หนูทดลอง ... หนูขาวว่าง เลยเข้าไปทดลองมาเรียบร้อยครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
มารีวิวให้พี่ๆดูการติดตั้งซักนิสนุงนะ

วันนี้ช่วงสายๆ ขับรถไปแถวราชวงศ์ แวะรับของจากพี่ต๋อง จากนั้นมุ่งหน้า TN Auto แวะกินข้าวมันไก่กลางทางซักนิส ... ไปถึง TN Auto เวลาประมาณ 13.00

เปิดกล่องเช็คของกันก่อน พี่ทวนเอาไปทดสอบไฟก่อน ติดครบทุกดวง ทุกอย่างเรียบร้อยดี
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เริ่มต้นแผนแรก คุยกับพี่ทวน จะลองถอดไฟโดยไม่ถอดกันชนหลัง ลองให้ทีมงาน TN Auto ทดสอบดูก่อน โดยไม่มีเครื่องมือพิเศษที่อยู่กับพี่โย (พี่โยมีเครื่องมือพิเศษที่ช่วยให้ถอดไฟออกมาได้ โดยไม่ต้องถอดกันชน แต่ได้ข่าวว่าก็ยากเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน)

ทีมงานก็มุดกันเลยครับ

พี่ทวนนำทีมเอง มุดอยู่นาน ยังไม่สามารถถอดออกมาได้

เนื่องจากมันมีน็อตอยู่ตัวนึงที่อยู่ในเหลี่ยมที่ถูกบังซะมิด นอกจากมีเครื่องมือพิเศษจากพี่โย ท่าทางจะถอดไม่ได้ เลยต้องถอยมาตั้งหลักนั่งคิดกันก่อน

• Pa Mania
  • *
จากที่ทดสอบถอดไฟ โดยไม่ถอดกันชน และไม่มีเครื่องมือพิเศษไม่สามารถทำได้ และพี่ทวนยังให้ข้อคิดอีกว่า พื้นที่ทำงานในบริเวณนั้นเล็กมาก จะต้องเดินสายไฟ เปลี่ยนขั้ว (ถอดหลอดไฟถอยเดิมออก แล้วเอาขั้วที่ให้มายัดเข้าไปแทนที่) ซึ่งทำงานยากมาก พี่ทวนเองก็ไม่แน่ใจว่าจะสามารถทำได้หรือเปล่าในพื้นที่เล็กขนาดนั้น

สำหรับคันผม ก็เลยเปลี่ยนแนวครับ ... มาลองติดตั้งด้วยการถอดกันชน ว่าแล้วก็จัดเลยครับ

พอถอดกันชนแล้ว การติดตั้งและเดินสายไฟก็ง่ายมาก เพื่อพื้นที่ทำงานเยอะ