ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วม พี่ๆ ที่สนใจ กันแมลง หางหลัง และแว่นตา มาลงชื่อกันหน่อย  (อ่าน 136302 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
พี่ติงลี่ ในอัพเดทตกชื่อผมอยู่เลย
หรือผมยังไม่ครบเงื่อนไขอะไรรึเปล่าครับ
ขอโทษทีครับพี่หนึ่ง ..
ตามนี้นะครับ ..

เงือนไขก็ ..
1.เป็นสมาชิกปามาเนีย โพสเกิน 100 โพส
2.ขอรูปถ่ายคู่กับท้ายรถตัวเอง ( เต็มท้ายนะครับ  อย่าเลี่ยงถ่ายมุมใดมุมหนึ่ง)

หมายเหตุ:เนื่องจากขั้นตอนการดำเนินการทุกอย่างมันเยอะมาก
เพื้อไม่เป็นการรบกวนพี่ๆมากเกินไปเลยขอสงวนให้เฉพาะสมาชิกปามาเนีย เท่านั้นนะครับ

ยังไม่ชัวร์ว่าพี่ตามจะใจอ่อนมั้ย
แต่อยากรวบรวมพี่ๆ ที่ต้องการก่อน  :L2754: :L2754: :L2754:
กันแมลง
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6
3. พี่แม็ค MrMacSayHi
4. พี่เมษ์ ปรัชญา
5. น้องต้น_White860 (ดำ)
ุ6. พี่พฏ
7. โบ๊ท[Sathu49]
8. พี่ตุ้ย_Yindee (ดำ)
9.  พี่ตุ้ย THEPBURI  (รอโพสรูป)
10. พี่เอก-ยองฮิ(รอโพสรูป)
11. หนึ่ง_Superblack (รอโพสรูป)

หางหลัง (หางออสซี่)
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6 
3. บังมะ-Bangma
4. พี่พฏ
5. พี่บอย-Pamania (รอโพสรูป)
6. พี่เก่ง KKJ (รอโพสรูป)

แว่นตากันหิน
1.  พี่ดล (2523)
2. พี่พฏ
3. พี่เจมส์
4. พี่ตุ้ย THEPBURI (รอโพสรูป)
5. พี่เอก-ยองฮิ (รอโพสรูป)
6. พี่โย (รอโพสรูป)
7. พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ (รอโพสรูป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2014, 15:30:37 โดย ติงลี่.. »
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

ไม่มีใครเหมือน และไม่เหมือนใคร ก็บ้านเรานี่แหล่ะ  :L2901: :L2901: :L2901:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ จูนนี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ไปด้วยกัน เส้นทางยังอีกไกล
ค่ะ เรื่องเอกสารจูนนี่ก้อส่งรายละเอียดไปแล้ว จูนนี่ไม่ใช่พ่อค้าแม่ค้าหรือบุคคลที่อ้างถึงกัน จูนนี่เปนคนชอบรถปาเจโร่สปอตตั้งแต่รุ่นแรกๆ จึงใช้ความชอบและสนใจและตัดสินใจออกตัว V6มา และมาหาข้อมูลและฟังความคิดเหนจากพี่ๆทุกคนเพื่อให้รถของตัวเองออกมาดีที่สุด

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ค่ะ เรื่องเอกสารจูนนี่ก้อส่งรายละเอียดไปแล้ว จูนนี่ไม่ใช่พ่อค้าแม่ค้าหรือบุคคลที่อ้างถึงกัน จูนนี่เปนคนชอบรถปาเจโร่สปอตตั้งแต่รุ่นแรกๆ จึงใช้ความชอบและสนใจและตัดสินใจออกตัว V6มา และมาหาข้อมูลและฟังความคิดเหนจากพี่ๆทุกคนเพื่อให้รถของตัวเองออกมาดีที่สุด

มอบ  :L6428:  ที่ 2 ครับ  :L2760:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ยินดีต้อนรับ สู่ ปามาเนีย อีกครั้ง ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย

:L2734:  :L2734: ยินดีต้อนรับจ้า จูนนี่

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
รูปอาจจะมืดไปนิดนะครับ...............แต่กลับจาก..ตจว....มาถ่ายรูปคู่กับน้องปาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยครับ
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอโทษทีครับพี่หนึ่ง ..
ตามนี้นะครับ ..

เงือนไขก็ ..
1.เป็นสมาชิกปามาเนีย โพสเกิน 100 โพส
2.ขอรูปถ่ายคู่กับท้ายรถตัวเอง ( เต็มท้ายนะครับ  อย่าเลี่ยงถ่ายมุมใดมุมหนึ่ง)

รูปอาจจะมืดไปนิดนะครับ...............แต่กลับจาก..ตจว....มาถ่ายรูปคู่กับน้องปาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยครับ

พี่บอยหยิบก้องมาถ่ายใหม่เร็วครับๆ  :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

พี่บอยครับ  อย่าเอาตัวบังรถครับ(แต่ผมดูจากภาพด้านข้างรถแทบจะไม่มีที่ให้แอบแล้ว  เอาเป็นว่านั่งลงแล้วนอนเลยแล้วกัน   :sd42: :sd42: :sd42:

แต่ไม่ต้องใส่ชุดนี้นะแบบพี่ดลนะ  5555

ผมขอกดให้ 1 like ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

นู๋บริสุจใจค่ะ เพราะ ณ ปัจจุบันนี้ อาศัยอยู่"คนเดียว"และยังไม่ได้แต่งการค่ะ คงไม่มีแน่ๆปันหาเล่นกันซ้ำซ้อน กับแค่พิมศัพท์ที่แต่งต่างกันไปนิดหน่อย ถึงกะต้องสั่งเตือน แล้วนู๋จะต้องพิมอะไรได้ น๋เข้ามาเปนสมาชิกได้แค่ไม่ถึงอาทิตย์เอง ยอมรับค่ะ นู๋รู้สึกไม่ดีที่คิดกับนู๋แบบนี้

มีงอลด้วย  หากมาวันที่ 17/5 จะเลี้ยงข้าวปลอบใจ(ซื้อกับเองนะ)

ตามที่พี่ๆเขาบอกแหละครับ  ว่าหากเราบรืสุทธิ์ใจก็ตอบเขาไปก็จบ หลังจากนั้นจะครับ จะคราบบบ  จะฮับ จะเล่นคำพูดอย่างไรคงทำได้เต็มที่ครับ

สำหรับกรณีนี้ยังถือว่ายังไม่ได้สืบค้นอะไรมากแค่ถามตรงๆ  คนอื่นโดนสืบกันละเอียดกว่านี้อีกครับ  บางคนหนีไปเลยก็มีเพราะรับไม่ได้กับกติกาแบบนี้

คิดอีกทีก็เสมือนรับน้องใหม่นะแต่พอรับเข้าแล้วก็รับเลยและจะสนิทใจกันมากขึ้นกว่านี้  ที่ว่าที่อันตรายที่สุดอาจจะเป็นที่ที่ปลอดภัยที่สุด อาจพูดได้สำหรับเวปนี้นะ

บางท่านต้องให้ถอดแว่น ถอดหมวก  เอารูปปัจจุบันไม่เอารูปเด็กๆ(เอารูปที่เหมือนตัวจริง)  เอาผ้าโพกหัวออก  เอาอะไรที่บังหน้าออก

แต่หากเป็นมุสลิมที่คลุมผ้าอีญาบตามหลักศาสนา  หรือคริสต์ที่คลุมผ้า  หรือนับถือซิกที่คลุมผ้ากึ่งหมวกปิดผม   ก็จะอนุโลมตามวาระเพราะถือว่าเวลามาMeeting หรือมีโอกาสพบเจอก็จะเจอเขาในลักษณะเช่นนั้นเหมือนกัน ครับ

อยากทราบหรือสงสัยอะไร  ถามและหาอ่านให้เคลียให้ชัดเจนได้เลย   ก่อนที่จะเข้าใจผิดไปเป็นอย่างอื่นๆนะครับ

ยินดีต้อนรับอีกครั้ง
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
"บางท่านต้องให้ถอดแว่น ถอดหมวก  เอารูปปัจจุบันไม่เอารูปเด็กๆ(เอารูปที่เหมือนตัวจริง)  เอาผ้าโพกหัวออก  เอาอะไรที่บังหน้าออก"
555 นี่มันผมเลยนี่หว่า   :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L2906:
"บางท่านต้องให้ถอดแว่น ถอดหมวก  เอารูปปัจจุบันไม่เอารูปเด็กๆ(เอารูปที่เหมือนตัวจริง)  เอาผ้าโพกหัวออก  เอาอะไรที่บังหน้าออก"
555 นี่มันผมเลยนี่หว่า   :sd42: :sd42: :sd42:

รูปผมก้อตั้งแต่วันเปิดบ้านปามาเนียเลยครับตอนนี้หน้าบวม ตัวบวมกว่ารูปนี้มาเลยครับ :L4396:

มิตติ่งวันท่17นี้ต้องหารูปถือปลามาใหม่แล้ว เดี๋ยวสมาชิกจะว่าเอา :L2739:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ลองเอารูปมาประกอบหน่อย น้องเขาจะเข้าใจง่ายยิ่งขึ้นครับ  เดี๋ยวงอลอีก  :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

กำลังจะบอก ว่ามันคุ้น ๆ เหมือนใครอยู่เชียว  :sd42: :sd42:
ที่แท้ ก็พี่ติงลี่นี่เอง   ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ

ออฟไลน์ จูนนี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ไปด้วยกัน เส้นทางยังอีกไกล
 ป่าวงอลคร้า ขอบคุณค่ะ 17-18จูนนี่ไม่ว่าง ต้องบินไปใต้ค่ะ ขอโทษอีกครั้ง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ป่าวงอลคร้า ขอบคุณค่ะ 17-18จูนนี่ไม่ว่าง ต้องบินไปใต้ค่ะ ขอโทษอีกครั้ง

โอกาสหน้ามีครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ กลับมาเอา ภาพมาฝากด้วยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
บินไปใต้ก็ฝากเที่ยวด้วยนะคราบจูนนี่ น่าจาขับน้องปาไปคงชิวน่าดูเลย :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
พี่ติงลี่ก็เคยโดนเหมือนกันหรอครับ  :sd42:
เดินทางปลอดภัยครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ติงลี่ก็เคยโดนเหมือนกันหรอครับ  :sd42:เดินทางปลอดภัยครับ
เท่าที่จำได้
- ขอรูปด้วยครับ
- ช่วยเปลี่ยนขอรูปหน้าตรงเห็นหน้าชัดๆ ด้วยครับ
- ช่วยเปลี่ยนรูปด้วยครับ ห้ามใส่แว่น ใส่หมวก ห้ามผ้าโผกหัวครับ
- ไปให้เห็นตัวเป็นๆ ตอนมิตติ้งบ้านพี่โย ..
- ช่วยเปลี่ยนรูปด้วยครับ ในรูปผอม ตัวจริงอ้วน .. ^^'

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
แต่ไม่มีปัญหาครับ ผมมาด้วยความจริงใจ .. คบหากันอย่างพี่น้อง
ไม่มีอะไรต้องปิดบัง .  ขอมาก็จัดให้ครับ
คนจริงไม่คิดปิดบังชื่อ แซ่  ^^ :sd23: :sd23: