ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วม พี่ๆ ที่สนใจ กันแมลง หางหลัง และแว่นตา มาลงชื่อกันหน่อย  (อ่าน 135995 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่ๆเค้าลงชื่อ กันแมลง หางออส และก็แว่นตาครับ พี่ตาม
พี่ตาม มีครบยังครับ ลงชื่อเลยไหมพี่  :L2901:  ;D

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ยังไม่มีรูปตัวเองกับท้ายรถนี่ซิครับ เลยยังสั่งไม่ได้  :sd27: :sd27:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :L4365:  ยังไม่ได้รับรถเลยครับ  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39

ยังไม่มีรูปตัวเองกับท้ายรถนี่ซิครับ เลยยังสั่งไม่ได้  :sd27: :sd27:
พี่ตูมตาม มัวถ่ายรูปให้แต่มวลมหาสมาชิกปา'มาเนีย อยู่จนลืมถ่ายรูปตัวเองป่าวครับ :sd42:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52

ด่วน เลยครับ พี่ตาม เดี๋ยวตกขบวนนะครับ  :L4396:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd01:

:sd42:    พี่ตูมตาม สวัสดีคับ.  ของที่ติดให้ผม จะรักษาเอาไวัอย่างดีเลยคับ.    :L2904:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
มารายงาน ตัวครับ ไม่รู้แบบนี้ได้เปล่า  :L4399:

ถ้าไม่ได้ จะถ่ายมาใหม่ครับ แบบว่ารีบๆ กลัวไม่ผ่าน กฎ ครับ  :sd23:  :L2754:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :sd21:  โห ! พี่ดล จัดเต็มสะขนาดนี้ ใครลงรูปต่อ แย่เลย ๆ   :L2901:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มารายงาน ตัวครับ ไม่รู้แบบนี้ได้เปล่า  :L4399:

ถ้าไม่ได้ จะถ่ายมาใหม่ครับ แบบว่ารีบๆ กลัวไม่ผ่าน กฎ ครับ  :sd23:  :L2754:

ขาดม่านบังแดด  ;D ;D 

ล้อเล่นนนน น๊า   :L4396: :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ต้องขอขอบคุณมวลมหาปามาเนียที่มาช่วยกันกดดันนะครับ  :sd30: และขอบคุณลุงกำนันติงลี่ที่นำม็อบปามาเนียมาช่วยกันทั้งกดทั้งดัน  :sd02:

ตอนนี้ขอให้พี่ๆที่สนใจร่วมลงชื่อในกระทู้นี้ ตาม Condition ที่พี่ติงลี่กำหนดไว้ก่อนนะครับ

ผมขอเวลาอีกซักเล็กน้อย เพราะตอนนี้เพื่อนผมยัง On Vacation ต่อเนื่องจากหยุดยาว Easter อยู่ครับ คาดว่าจะกลับเข้าประจำการช่วงเสาร์อาทิตย์นี้

เดี๋ยวผมจะเช็คของก่อนนะครับว่าได้จำนวนซักเท่าไหร่ สำหรับกันแมลงและหาง นะครับ

ส่วนแว่นตา .... อันนี้ยังคงเป็นปัญหาอยู่นะครับ รอบที่แล้ว ผมก็ลองสั่งมา 4 ชุด ใช้ได้ 1 ชุด ที่เหลือใช้ไม่ได้ครับ .... ยังคุยกับเพื่อนในเรื่องหาแหล่งสั่งตัวนี้จากที่อื่นอยู่ครับ Supplier เจ้าเดิมสงสัยจะใช้ไม่ได้ซะละ

สำหรับราคา .... จะมา update ให้หลังจากได้รับการยืนยันราคาจากทาง Supplier แล้วนะครับ ... ตามความคาดหมายของผม ราคาจะแพงกว่า lot ก่อนหน้านี้แน่นอนครับ เพราะอัตราแลกเปลี่ยนปรับขึ้นมาพอสมควร ซึ่งจะมีผลทำให้ทั้งค่าของ และค่าขนส่งปรับขึ้นทั้งหมด เดี๋ยวขอตรวจสอบให้แน่นอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งนะครับ

เดี๋ยวพอให้ข้อมูลครบแล้ว ขออนุญาติพี่ติงลี่ ผมจะเปิดกระทู้แยกออกไปต่างหากนะครับ โดยจะยกรายชื่อผู้ที่ผ่าน Condition ของพี่ติงลี่ ไปไว้เป็นรายชื่อผู้ที่สั่งจองในกระทู้ผมอีกทีนะครับ

สำหรับตอนนี้ผู้ที่สนใจจองไว้ก่อนนะครับ ผมยังไม่สามารถรับปากนะครับว่าจะได้มาจำนวนเท่าไหร่ จะได้ทุกคนหรือไม่ ดังนั้นในกรณีที่ของมาไม่ครบตามจำนวน ผู้ที่ลงชื่อจองก่อนจะได้ก่อนนะครับ

แนะนำพี่ติงลี่ จัดลำดับการจอง จากผู้ที่ส่งรูปตาม Condition ที่พี่ตั้งไว้ครับ จะได้รีบๆส่งกันครับ  :sd42: :sd42:

ขอไปปั่นงานก่อนนะครับ ได้ความคืบหน้ายังงัยจะมาแจ้งเป็นระยะครับผม  :sd23: :sd23:  :sd06: :sd06:
ขอบพระคุณครับพี่ตาม ..
ตานพี่ตามว่าครับ .. อันดับคิวของให้สิทธิ์คนทำตามเงือนไขครบก่อนเป็นคนแรกนะครับ ... (กรณีของได้ไม่ครบตามจำนวน)
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
พี่ติงลี่ครับ.......ช่วยแก้ไขรายชื่อที่สั่งรายการอุปกรณ์ให้ด้วยครับของผมมีแค่หางหลังอย่างเดียวครับเนื่องจากกันแมลงมีแล้วครับ :sd10:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting

เสื้อ ๒ ตัว ทั้งร่ม ทั้งสติ๊กเกอร์  ทั้งพวงกุญแจ :L6428: #6 ให้พี่ดล เลยครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สวัสดีคับพี่ๆ ปามาเนียทุกท่านคับ.    :sd10:   ผมมีเรื่องฝากนิดนึงคับ. 
        เนื่องด้วยคราวที่แล้วได้รับของกับพี่ตูมตามเรียบร้อยแล้ว เพิ่งจะนำมาติดพร้อมกับคาดเอวที่ร้านTN AUTO คับ
ปรากฎว่าผมกำลังดีใจกับการถอดหางหลังทรงศูนย์ออกก่อนคับเพื่อจะได้ใส่หางอันใหม่ของที่พี่ตามจัดมาให้คับ.
       ปรากฏว่าพี่ๆร้านTN เค้าเรียกมาดูคับว่าหางหลังทรงศูนย์ที่เค้าติดมาให้เค้าติดกาว 3M มาให้คับ พร้อมหยอดกาว ตราช้าง มาให้อย่างแน่นเลยคับ
พี่เค้าบอกว่าถ้าดึงออกได้แต่...แต่ว่าสีรถนี้ออกมาทั้งแถบเลยคับ. แล้วร้านพี่เค้าเลยแนะนำว่าถ้าเอาออกแล้วเป็นรอยแน่ๆคับ แต่แก้โดยติดสติกเกอร์Wrap ลายคาร์บอน ปิดลงไปคับ. อยากหล่อคับ เลยตัดสินใจเอาออกคับ แล้วพี่ๆTN เค้าก้อจัดการเรียบร้อยเลยคับ. โดยติดหางอันใหม่แล้วรองพื้นด้วยสติกเกอร์คาร์บอนคับ. เป็นอันเสร็จพิธีคับ. 
        สุดท้ายนี้อยากให้พี่ๆที่อยากติดหางอันใหม่ ลองตรวจสอบดูก่อนน่ะคับว่าหางเดิมเค้าติดกาวตราช้างมาแบบผมไหมคับจะได้เตรียมอุปกรณ์ถูกคับ
เดี๋ยวกลัวว่าถอดออกมาแล้วอารมณ์ค้างคับ. ไม่มี อะไรปิดรอยกาวเหมือนกับผมคับ
ด้วยความเป็นห่วงคับ.  (พี่ๆเคยบอกว่าระวังจะเจอหางหลังทรงศูนย์ติดด้วยกาวตราช้างน่ะคับ นานๆเจอศูนย์เค้าติดแบบหยอดกาวทีคับ. ผมก้อเลยกลายเป็นผู้โชคดีไปเลยคับ )
   ขอบคุณคับ.เปนห่วงน่ะคร้าบบบบ.    :sd23:     :sd23:      :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
สวัสดีคับพี่ๆ ปามาเนียทุกท่านคับ.    :sd10:   ผมมีเรื่องฝากนิดนึงคับ. 
        เนื่องด้วยคราวที่แล้วได้รับของกับพี่ตูมตามเรียบร้อยแล้ว เพิ่งจะนำมาติดพร้อมกับคาดเอวที่ร้านTN AUTO คับ
ปรากฎว่าผมกำลังดีใจกับการถอดหางหลังทรงศูนย์ออกก่อนคับเพื่อจะได้ใส่หางอันใหม่ของที่พี่ตามจัดมาให้คับ.
       ปรากฏว่าพี่ๆร้านTN เค้าเรียกมาดูคับว่าหางหลังทรงศูนย์ที่เค้าติดมาให้เค้าติดกาว 3M มาให้คับ พร้อมหยอดกาว ตราช้าง มาให้อย่างแน่นเลยคับ
พี่เค้าบอกว่าถ้าดึงออกได้แต่...แต่ว่าสีรถนี้ออกมาทั้งแถบเลยคับ. แล้วร้านพี่เค้าเลยแนะนำว่าถ้าเอาออกแล้วเป็นรอยแน่ๆคับ แต่แก้โดยติดสติกเกอร์Wrap ลายคาร์บอน ปิดลงไปคับ. อยากหล่อคับ เลยตัดสินใจเอาออกคับ แล้วพี่ๆTN เค้าก้อจัดการเรียบร้อยเลยคับ. โดยติดหางอันใหม่แล้วรองพื้นด้วยสติกเกอร์คาร์บอนคับ. เป็นอันเสร็จพิธีคับ. 
        สุดท้ายนี้อยากให้พี่ๆที่อยากติดหางอันใหม่ ลองตรวจสอบดูก่อนน่ะคับว่าหางเดิมเค้าติดกาวตราช้างมาแบบผมไหมคับจะได้เตรียมอุปกรณ์ถูกคับ
เดี๋ยวกลัวว่าถอดออกมาแล้วอารมณ์ค้างคับ. ไม่มี อะไรปิดรอยกาวเหมือนกับผมคับ
ด้วยความเป็นห่วงคับ.  (พี่ๆเคยบอกว่าระวังจะเจอหางหลังทรงศูนย์ติดด้วยกาวตราช้างน่ะคับ นานๆเจอศูนย์เค้าติดแบบหยอดกาวทีคับ. ผมก้อเลยกลายเป็นผู้โชคดีไปเลยคับ )
   ขอบคุณคับ.เปนห่วงน่ะคร้าบบบบ.    :sd23:     :sd23:      :sd23:
:L4365:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

• Pa Mania
  • *
ขอบพระคุณครับพี่ตาม ..
ตานพี่ตามว่าครับ .. อันดับคิวของให้สิทธิ์คนทำตามเงือนไขครบก่อนเป็นคนแรกนะครับ ... (กรณีของได้ไม่ครบตามจำนวน)

:L2904:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ผมเชื่อว่าพี่ตามทำได้ มีเท่าไหร่ เอามาเกินกว่าตลอด  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ผมอาจทำตามเงื่อนไขช้าหน่อยนะครับ....เพราะรถกับตัวผมอยู่รถละจังหวัดกันจะกลับบ้านอีกทีอาทิตย์หน้าครัล :sd21:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ว่าจะรอติดสติ๊กเกอร์ กับหางเต่า แล้วค่อยถ่ายรูป สงสัยจะไม่ทันซะแล้ว พรุ่งนี้ต้องรีบถ่ายก่อนล่ะครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
พี่ติงลี่ครับ.......ช่วยแก้ไขรายชื่อที่สั่งรายการอุปกรณ์ให้ด้วยครับของผมมีแค่หางหลังอย่างเดียวครับเนื่องจากกันแมลงมีแล้วครับ :sd10:
เรียบร้อยครับ ขออภัยในความผิดพลาดครับ  :sd23: :sd23:
อัพเดทกันหน่อยครับ
กันแมลง
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6
3. พี่แม็ค MrMacSayHi
4. พี่ตุ้ย THEPBURI (รอโพสรูป)
5. พี่เอก-ยองฮิ (รอโพสรูป)
6. พี่เมษ์ ปรัชญา (รอโพสรูป,ยอดโพส)
7. พี่พฏ (รอโพสรูป)

หางหลัง (หางออสซี่)
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6 
3. บังมะ-Bangma
4. พี่บอย-Pamania (รอโพสรูป)
5. พี่เก่ง KKJ (รอโพสรูป)
6. พี่พฏ (รอโพสรูป)

แว่นตากันหิน
1.  พี่ดล (2523)
2. พี่ตุ้ย THEPBURI (รอโพสรูป)
3. พี่เอก-ยองฮิ (รอโพสรูป)
4. พี่โย (รอโพสรูป)
5. พี่พฏ (รอโพสรูป)
6.
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
 :sd24:  ขอบคุณ " พี่ตาม  และ พี่ติงลี่  "   สำหรับโปรเจคนี้  ....  เหนื่อยหน่อยนะครับ  สู้ ๆ  :sd27:

• Pa Mania
  • *

:L2736:  ชัดพอไหมครับ