ผู้เขียน หัวข้อ: @ขอเชิญร่วมงาน Meeting..ซิ่งสายฟ้า..ปีม้า2014 วันที่ 17 -18 /5/2557 (2วัน1คืน)@  (อ่าน 244511 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
พี่ชาติลองทำตามข้อ 3 ตอนเครื่องยนต์ติดอยู่ครับ

พี่เก๋ ช่วยถอดออกมาใหม่และตรวจดูในร่อง pin ก่อนว่ามีขาไหนงอหรือป่าว   

หากไม่มีปัญหาใดๆเดี๋ยวผมประสานงานเรื่องเคลมให้่ครับ

เดี๋ยวจะลองเช็คดูอีกทีครับพี่นะ  :sd23: :sd23:
พี่เก๋ พี่อยู่แถวรังสิตป่าว
วันนี้ช่วงเช้า จนถึงประมาณ 5-6 โมงเย็นผมอยู่ในนิคมนวนครครับ
ถ้าผ่านมา โทรหาได้ครับ  หรือเย็นๆช่วง 5-6 โมงเย็นเจอกันแถว ธรรมศาสตร์รังสิตก็ได้ครับ
เดี๋ยวเข้าไปช่วยดูให้ครับ

ขอบคุณครับพี่ไซเดี๋ยวลองเช็คตามพี่นะบอกก่อนได้เรื่องยังไงเดี๋ยวรายงานผลครับ  :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *

เช็คร่อง pin ดูแล้วครับก็ดูไม่มีปัญหาอะไรครับ  :L2736:

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
มาส่งการบ้านครับ หลังจากติดตั้งหัวฉีดไปปุ๊ป ผมก็รู้สึกว่า กระเป๋าตังค์แฟ๊บกว่าตอนก่อนติดตั้งไปเยอะเลย 55555 เนื่องจากทั้งดูด ซูด ซด ความรู้สึกจากการขับขี่ มีความรู้สึกเหมือนรถเบาขึ้น บูสโหดขึ้น รอบเครื่องต่ำลง เบาๆ รอบมาเร็วไม่ได้เค้นกำลัง เเล้วที่สำคัญใส่เเล้วตูดดำเเน่นอน เเค่ออกตัวก็ออกมาเป็นลูกเลย 55555 ยิ่งถ้าเหยียบหนักๆมันท่วมจนจะถึงกระจกหลังเลย ที่เล่ามานี่คือตอนนวิ่งช่วงในเมืองระยะทางสั้นๆนะครับ เปลืองมากๆ เดี๋ยวพอลองทางยาวเเล้วจะมาส่งการบ้านอีกทีนึงนะครับ  :sd23: :sd23:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
มาส่งการบ้านครับ หลังจากติดตั้งหัวฉีดไปปุ๊ป ผมก็รู้สึกว่า กระเป๋าตังค์แฟ๊บกว่าตอนก่อนติดตั้งไปเยอะเลย 55555 เนื่องจากทั้งดูด ซูด ซด ความรู้สึกจากการขับขี่ มีความรู้สึกเหมือนรถเบาขึ้น บูสโหดขึ้น รอบเครื่องต่ำลง เบาๆ รอบมาเร็วไม่ได้เค้นกำลัง เเล้วที่สำคัญใส่เเล้วตูดดำเเน่นอน เเค่ออกตัวก็ออกมาเป็นลูกเลย 55555 ยิ่งถ้าเหยียบหนักๆมันท่วมจนจะถึงกระจกหลังเลย ที่เล่ามานี่คือตอนนวิ่งช่วงในเมืองระยะทางสั้นๆนะครับ เปลืองมากๆ เดี๋ยวพอลองทางยาวเเล้วจะมาส่งการบ้านอีกทีนึงนะครับ  :sd23: :sd23:
ยินดีตอนรับคนตูดดำครับพี่แดง  :sd42: ของผมตอนนั้นวิ่งยาวๆ ได้ระยะทาง 550-590 กิโล  :L2734:
แต่ตอนนี้ ไปติดบันปามาเนีย กับ หางเต่า มาวิ่งได้ 500-550 กิโล  :L2739: และมีที่จะต้องติด กรงแมวอีก  :sd06:  :sd42:
แต่ก็คงกินไม่เท่ากับพี่ตุ้ย  :L2905:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถ้าแรงจริง ต้องกินน้ำมันครับ :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ถ้าแรงจริง ต้องกินน้ำมันครับ :sd42:

พี่ตุ้ยเขาเรียกว่าซดน้ำมันครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ตุ้ยเขาเรียกว่าซดน้ำมันครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ทั้ง 2 อย่างนี้ถ้าแลกมาแล้วได้ประสิทธิภาพ เพิ่มขึ้นก้อยอมครับ.    :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ถ้ายังกล้าซดน้ำมันอีก จะไปใส่เหล็กเพิ่มครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ถ้ายังกล้าซดน้ำมันอีก จะไปใส่เหล็กเพิ่มครับ
:sd42:  :L2900: เลยพี่ตุ้ย ออฟชั่่น ไม่มีส่วนทำให้กินน้ำมันเพิ่ม  :L2754: มีแต่มิตรภาพที่ เพิ่ม  :sd42:  :L2734:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

:L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 มิถุนายน 2014, 09:14:48 โดย พี่อ้วน 2702 »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

เอาเลยพี่ตุ้ย ถ้ามันยังกล้าซดน้ำมันอีก ก็ยัดเหล็กเพิ่มเข้าไปเลยพี่
ยัดไปเรื่อยๆ รับรอง มันไม่กล้าซดอีกเลยพี่
เพราะรถจะวิ่งไม่ไหว ต้องจอดอยู่เฉยๆ
 :L4396: :L4396: :L4396:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ก พัชรพงศ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เอาเลยพี่ตุ้ย ถ้ามันยังกล้าซดน้ำมันอีก ก็ยัดเหล็กเพิ่มเข้าไปเลยพี่
ยัดไปเรื่อยๆ รับรอง มันไม่กล้าซดอีกเลยพี่
เพราะรถจะวิ่งไม่ไหว ต้องจอดอยู่เฉยๆ
:sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เช็คร่อง pin ดูแล้วครับก็ดูไม่มีปัญหาอะไรครับ  :L2736:
ตกลงไม่หายใช่ไหมจะได้ส่งเคลมครับ ขอรายละเอียดด้วยครับเดี๋ยวประสานสานงานให้ครับ

พี่แดง ต้องเปลี่ยนวิธีกดคันเร่งครับ  เพราะควันจะออกตอนถมน้ำมันเข้าไปช่วงออกตัว หากประคองได้จะสามารถลดควันได้เยอะและชินกับจังหวะ

ยินดีตอนรับคนตูดดำครับพี่แดง  :sd42: ของผมตอนนั้นวิ่งยาวๆ ได้ระยะทาง 550-590 กิโล  :L2734:
แต่ตอนนี้ ไปติดบันปามาเนีย กับ หางเต่า มาวิ่งได้ 500-550 กิโล  :L2739: และมีที่จะต้องติด กรงแมวอีก  :sd06:  :sd42:
แต่ก็คงกินไม่เท่ากับพี่ตุ้ย  :L2905:
ขับให้เหมือนเดิม ให้การตอบสนองเครื่องยนต์เนียนๆ เรื่อยๆแบบเดิม  ผมยืนยันว่าประหยัดกว่าครับ

**กลัวแต่ว่า  ขับแบบมันส์และวหายไปอีก 0.5-1km/ lite  นะซิ   :L2739: :L2739: :L2739:

ถูกต้องครับ  รถจะแรงไม่ให้มันกินน้ำมันแล้วจะเอาเรี่ยวแรงจากไหน (ยกเว้นเปลี่ยนอัตราทดเฟืองท้าย) 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ๆที่เล่นหัวฉีด + ม้าแคระความร้อนเป็นไงกันบ้างครับ ของผมมีปิ่นโต + ม้าแคระมีความรู้สึกว่า เครื่องร้อนเร็วกว่าเดิมมากเลยครับ ปรกติค่า ECT จะอยู่ประมาณ 88-90 ที่ความเร็ว 110-140km/h ตั้งแต่มีสูตรมาแคระมานี้ความร้อนจะอยู่ประมาณ 90-93 ที่ความเร็วเท่ากัน ทั้งที่ไม่ได้กดเร่งอะไรมากมาย ก็กดให้ไหลไปเรื่อยๆ แต่ถ้าผ่อนคันเร่งก็จะลดลงมาที่ 90-91 ประมาณนี้ครับ ปรกติไหมเอ่ย หรือผมกดหนักไปแบบไม่รู้ตัว  :sd06:  :sd06:  :sd06:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่ๆที่เล่นหัวฉีด + ม้าแคระความร้อนเป็นไงกันบ้างครับ ของผมมีปิ่นโต + ม้าแคระมีความรู้สึกว่า เครื่องร้อนเร็วกว่าเดิมมากเลยครับ ปรกติค่า ECT จะอยู่ประมาณ 88-90 ที่ความเร็ว 110-140km/h ตั้งแต่มีสูตรมาแคระมานี้ความร้อนจะอยู่ประมาณ 90-93 ที่ความเร็วเท่ากัน ทั้งที่ไม่ได้กดเร่งอะไรมากมาย ก็กดให้ไหลไปเรื่อยๆ แต่ถ้าผ่อนคันเร่งก็จะลดลงมาที่ 90-91 ประมาณนี้ครับ ปรกติไหมเอ่ย หรือผมกดหนักไปแบบไม่รู้ตัว  :sd06:  :sd06:  :sd06:
ปกติครับ แสดงว่าตอนขึ้นไปที่ความเร็วนั้นรีดคันเร่งขึ้นไปใช่ไหม

(ความร้อนมาตามอัตราเร่งครับ ไม่ใช่คันเร่ง)

ศึกษาเพิ่มเติมได้จาก ตอน3 - อย่าตกใจเรื่องความร้อน  แต่ให้เข้าใจเรื่องความร้อน ?http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,84.0.html
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ตกลงไม่หายใช่ไหมจะได้ส่งเคลมครับ ขอรายละเอียดด้วยครับเดี๋ยวประสานสานงานให้ครับ

พี่แดง ต้องเปลี่ยนวิธีกดคันเร่งครับ  เพราะควันจะออกตอนถมน้ำมันเข้าไปช่วงออกตัว หากประคองได้จะสามารถลดควันได้เยอะและชินกับจังหวะ
ขับให้เหมือนเดิม ให้การตอบสนองเครื่องยนต์เนียนๆ เรื่อยๆแบบเดิม  ผมยืนยันว่าประหยัดกว่าครับ

**กลัวแต่ว่า  ขับแบบมันส์และวหายไปอีก 0.5-1km/ lite  นะซิ   :L2739: :L2739: :L2739:
ถูกต้องครับ  รถจะแรงไม่ให้มันกินน้ำมันแล้วจะเอาเรี่ยวแรงจากไหน (ยกเว้นเปลี่ยนอัตราทดเฟืองท้าย) 5555

ไม่หายครับพี่นะพี่ไซแวะเข้ามาดูให้แล้วเบื้องต้นคิดว่าหน้าจอเสียครับ...แล้วต้องดำเนินการยังไงต่อครับ   :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
แถวพัทยามีคันหนึ่ง กันชนเหล็กรอบคัน แต่ดันซิ่งซิบเป๋งครับ :sd42:

• Pa Mania
  • *
แถวพัทยามีคันหนึ่ง กันชนเหล็กรอบคัน แต่ดันซิ่งซิบเป๋งครับ :sd42:
รถขนเงินป่าวพี่ตุ้ย 555

• Pa Mania
  • *
ถูกต้องแล้วคร้าบพี่นะ :sd42:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ถูกต้องแล้วคร้าบพี่นะ :sd42:

อ๋อ..มันเป็นอย่างนี้นี่เอง :sd42: :sd42: :sd42:

อาการนี้เกิดขึ้นเป็นประจำหรือเปล่าครับพี่มัติ..หรือเป็นแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว? ถ้าเป็นประจำก็แสดงว่าสูตรม้าแคระน่าจะมีผลด้วยนะครับ..อืม :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!