ผู้เขียน หัวข้อ: ยางยอดนิยมของชาวปามาเนีย  (อ่าน 61298 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ยางยอดนิยมของชาวปามาเนีย
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 12:37:51 »
อุ้ย...เขิลลลเบย  :L2732:
จิตใจหล่อเกิ้นนนนนน พี่อ้วนผม  :L2754:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 13:16:25 »
จิตใจหล่อเกิ้นนนนนน พี่อ้วนผม  :L2754:

ไม่ใช่แค่นั้นนะครับพี่เล็ก พี่อ้วนเค้าหล่อทั้งนอกทั้งในเลยแหล่ะ :sd42: ขอกด :L6428: ให้พี่อ้วนทีนึง :L2900: :L2904:

พี่พีราก็มีเรื่องเล่าเหมือนกันค่ะ...อิ อิ ประมาณ2-3เดือนที่แล้ว ..ก่อนเปลี่ยนยางพี่พีราก็หาข้อมูลในเวปบ้านเรานี่แหละก็ได้ความรู้มาเยอะพอควร....เลยตระเวณโทรสอบถามตามร้านต่างๆ รุ่นToyo OPTHแต่ก็ยังไม่เจอหา เลยโทรถามพี่อ้วนพี่แกให้เวปมาพอดีมันใกล้บ้านเลยลองโทรถาม.  ตอนโทรบอกมีพอไปถึงบอกของหมด ...แล้วแนะนำให้เอารุ่นโน่นนี่นั่นเยอะไปหมด....แต่พอเห็นเรามีข้อมูลหาข้อมูลมาละเค้าเลยเปลี่ยนใหม่เป็นแนะนำให้เอายางบริดสโตน มือสองเค้าบอกเพิ่งถอดจากอีซูซุ พี่พีราก็อึ้งแปปนึงคือตอนนั้นไม่รู้จะตอบอะไรดี.       
เลยบอกไปว่าไม่ชอบของมือสอง....เจ้าของร้านมีมานะมากอยากขายเลยเปลี่ยนเป็นยางใหม่ของเกาหลี.  เหมือนเคยอ่านเจอในเวปแต่ยังไม่อยากได้รุ่นนี้ ตอนนั้นก็อยากจะช่วยซื้ออยู่นะ  เกือบจนมุมพ่อค้าละ เลยนึกได้ว่าต้องโทรละแต่คิดไม่ออกว่าจะโทรถามใครดี
ไล่เรียงชื่อไปเจอเบอร์พี่อ้วน เลยลองกดโทรดู ก็ยังคิดอยู่ว่าพี่แกจะรับรึป่าวเพราะเป็นเพื่อนๆที่รู้จักในเวปไม่ได้สนิทกันมาก.  พี่แกรับค่ะแล้วแนะนำโน่นนี่นั่น  ใช้Toyo Opht ดีกว่า วันนั้นพี่พีราเลยรอดตัวออกจากร้านมาได้แบบเนียนๆ แต่หลังจากนั้นก็ยังหาไม่ได้เลยโทรถามอีกรอบว่า dunlop ดีไหม...พี่แกก็อธิบายบอกใจเย็นๆลองวิ่งอีกรอบ เลยลองหาในเน็ตอีกทีเลยเจอร้านนึงขายแถวรามอินทรา.  เลยถามว่ามี Toyo Opht ไหม เค้าบอกมีค่ะพี่พีราเลยได้มา ตอนถอดใส่พี่พีราก็ยังงงอยู่ว่ามันแท้ไหมนี่คือมันเป็นสีฟ้าตัวหนังสือยังส่งรูปไปถามพี่อ้วนอีกรอบ  ;) ;) :) เค้าคงเคลือบตัวหนังสือไว้ค่ะพอได้ล้างมันก็เป็นสีขาว พี่พีราก็ขำในความเซอร์ของตัวเองเหมือน.... :L4396: เลยใช้พื้นที่ตรงนี้ขอบคุณพี่อ้วนมากๆเลยค่ะ พี่พีรานับถือในความมีน้ำใจที่ไม่ได้รู้จักรึสนิทกันมากมายแต่พอมาอยู่ในสังคมบ้านปามาเนีย พี่ๆบ้านนี้มีน้ำใจมากค่ะ ขนาดขับอยู่บนทางด่วนเจอกันพี่แกอุตสาห์ตีคู่มาแล้วยังจอดบนทางด่วนเพื่อบอกทางไปป้อมมอดลีโจ......บางคนอาจจะมองว่าเรื่องแค่นี้ แต่สำหรับพี่พีราถือเจอคนแบบนี้มันหายากนะในสังคมปัจจุบัน..... ขอบคุณอีกครั้งนะคะหาโอกาสนานมากเพิ่งเจอที่โพสต์  ;D  ;D
        :L4399:  :L4399:  :L4399:

อ่านเรื่องของพี่พีราแล้วได้ความรู้ใหม่ สมัยนี้ร้านยางคงต้องหลอกลูกค้าให้เข้าไปที่ร้านก่อนแล้วค่อยตะล่อมขายของที่ตัวเองมี ถ้าผู้บริโภคอย่างเราไม่มีภูมิคุ้มกันหรือคนที่มีความรู้ประสบการณ์คอยให้คำแนะนำก็คงไม่แคล้วตกเป็นเหยื่อของคนพวกนี้รวมทั้งยังต้องควักกระเป๋าจ่ายเงินจำนวนมากให้กับสิ่งที่ตัวเองไม่ได้อยากจะได้จริงๆ ขอบคุณพี่พีราที่นำเรื่องนี้มาแบ่งปันทำให้สมาชิกได้รับรู้กลยุทธ์ของร้านยางสมัยนี้ในอีกแง่มุมนึงครับ ขออนุญาตอัพ :L6428: ให้ครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 13:24:29 »
:sd23: สวัสดีครับพี่ๆ
วันนี้ขอเล่าประสบการส่วนตัว จากการที่ไปใส่ยางอีก1รุNitto NT 850 Premium (Japan100%) ขนาด 265 /50-20 เสียดายมากรุ่นนี้ยังไม่ทำ 275/50-20 ไม่งั้นโดนแน่เพราะดูจาก รีวิวของพี่ๆ ว่า หน้ายางจะกว้างกว่าและ แก้มยางจะสูงกว่า ทำให้มีความนุ่มนวลมากขึ้น

แต่ยางตัวนี้ ก็ไม่ผิดหวังสำหรับผม เพราะตอนแรก รถอีกคันของผมใช้ YOKO เนื้อยางนุ่มจริง แต่เหมือนจะโดนขุด มีจุดเล็กๆจามผิวยาง อาจจะ เนื้อยางนิ่มเหป็นพิเศษ เลยทำให้ไม่ทนทานสำหรับถนนพี่ไทยเราก็ได้
 ขอเข้าเรื่องต่อครับ เนื่องจากยางตัวนี้ ปกติแล้ว ที่ใช้ๆกันจะเป็น ยางของ รถ เก๋ง แต่ ผมเป็นหนูลองยาเลยก็ว่าได้ เพราะของผมยางขนาด 20นิ้ว ผลิตมาล็อตแรก เมื่อตอนปลายปี จากการใช้งานจริง ซื้อปุ๊บวิ่งทางไกล กทม-นครศรี บรรทุก 3 คนพร้อมของ รู้สึกได้ว่า เนื้อยางนิ่มมาก และ เบรกแบบหัวถิ่ม ประมาณ 3ครั้ง รถ บรรทุกปาด หน้า ก็ไม่ได้ยินเสียงยางเอี๊ยดแม้แต่นิสเดียว ตอนขับบนถนนแทบจะไม่มีเสียงของยางเลย ได้ยินเสียงแต่ กุ๊บๆ เวล่าถนนไม่เรียบ เหมือนกับนั่งรถเก๋งอะรประมาณนั้นครับ 555+

พอตอนนี้ผมลงใต้เดือนละ 1-3ครั้ง ใช้ไป 42,000กิโลเมตรแล้ว ถ้าเรื่องของเสียง ขอตอบตรงๆเลยว่า ยังเงียบเหมือนเดิม ยางยังนิ่มเหมือนเดิม และเกาะถนนไม่ต่างจาก ยางใหม่เลยดอกยางตอนนี้ ยังไม่มีรอยชุดเหมือนกับ Yoko  แต่ผมไม่ค่อยกล้าเอาไปลุยมาก เพราะเห็นเนื่อยางที่นุ่ม สงสาร มันคับ ส่วนราคา ไม่ต่างกันจากยาง ในกลุ่มของ Japan ครับ สำหรับความแปลก อันนี้ผมให้คะแนนเต็มเลยครับเพราะไม่เหมือน ใครเคยเห็น 555    ไว้ให้พี่ๆที่สนใจยางแนว on road ไว้ลองพิจารณาดูครับ :L2905:
:::อนาคต ผมก็จะไปใช้ยาง AT เหมือนพี่ๆคนอื่นเค้าแล้วครับ เนื่อง ท่านคุณแม่ของผม ให้กลับไปทำไร่ทำสวนแบบจริงจัง  :sd21:

ผมก็มาเล่าประสบการณ์ได้เพียงเท่านี้ครับ ผิดพลาดประการใด ผมขอโทษไว้ณ ที่นี้ด้วยนะครับ   :sd23:  :sd23:

ขอบคุณพี่ปกที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ :L2758: ลองสังเกตดอกยางดูด้วยนะครับว่าสึกเร็วสึกช้าอย่างไร เพราะเคยได้ยินว่ายางนี่ห้อนี้ออกจะมีชื่อเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ปก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 13:34:57 »
ขอบคุณพี่ปกที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ :L2758: ลองสังเกตดอกยางดูด้วยนะครับว่าสึกเร็วสึกช้าอย่างไร เพราะเคยได้ยินว่ายางนี่ห้อนี้ออกจะมีชื่อเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน :L2904:

อ่อครับอันนี้ผมลืมบอก ดอกยางอะครับ แรกผมก็ตกใจนะครับ ว่าสึกเร็วมาก แต่พอหลังๆ ผมเห็นว่ามันสึกช้าลงครับ อาจจะฟังแปลกๆ แต่  ตอนนี้ ผมว่า ถ้าเทียบสภาพ 40000 กิโล เทียบกับยางติดรถ ผมว่าตอนนี้ถ้าเทียบกับระยะยางและความเร็วที่ผมใช้ผมว่า พอๆกันนะครับ ไม่ได้สึกง่ายอย่างที่คิด อีกทั้งจ้องขึ้นอยู่กับสภาพถนนด้วยมั้งครับผม

The future belongs to those who believe in the beauty of their dreams

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2015, 07:42:24 »
มาเก็บความรู้ รอเปลี่ยนใหม่คับ ตอนนี้ใส่ 275 55 20 เยี่ยมมากคับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2015, 09:25:06 »
ขอบคุณพี่ปกที่แชร์ข้อมูลการใช้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 21:29:59 »
:sd23: สวัสดีครับพี่ๆ
วันนี้ขอเล่าประสบการส่วนตัว จากการที่ไปใส่ยางอีก1รุNitto NT 850 Premium (Japan100%) ขนาด 265 /50-20 เสียดายมากรุ่นนี้ยังไม่ทำ 275/50-20 ไม่งั้นโดนแน่เพราะดูจาก รีวิวของพี่ๆ ว่า หน้ายางจะกว้างกว่าและ แก้มยางจะสูงกว่า ทำให้มีความนุ่มนวลมากขึ้น

แต่ยางตัวนี้ ก็ไม่ผิดหวังสำหรับผม เพราะตอนแรก รถอีกคันของผมใช้ YOKO เนื้อยางนุ่มจริง แต่เหมือนจะโดนขุด มีจุดเล็กๆจามผิวยาง อาจจะ เนื้อยางนิ่มเหป็นพิเศษ เลยทำให้ไม่ทนทานสำหรับถนนพี่ไทยเราก็ได้
 ขอเข้าเรื่องต่อครับ เนื่องจากยางตัวนี้ ปกติแล้ว ที่ใช้ๆกันจะเป็น ยางของ รถ เก๋ง แต่ ผมเป็นหนูลองยาเลยก็ว่าได้ เพราะของผมยางขนาด 20นิ้ว ผลิตมาล็อตแรก เมื่อตอนปลายปี จากการใช้งานจริง ซื้อปุ๊บวิ่งทางไกล กทม-นครศรี บรรทุก 3 คนพร้อมของ รู้สึกได้ว่า เนื้อยางนิ่มมาก และ เบรกแบบหัวถิ่ม ประมาณ 3ครั้ง รถ บรรทุกปาด หน้า ก็ไม่ได้ยินเสียงยางเอี๊ยดแม้แต่นิสเดียว ตอนขับบนถนนแทบจะไม่มีเสียงของยางเลย ได้ยินเสียงแต่ กุ๊บๆ เวล่าถนนไม่เรียบ เหมือนกับนั่งรถเก๋งอะรประมาณนั้นครับ 555+

พอตอนนี้ผมลงใต้เดือนละ 1-3ครั้ง ใช้ไป 42,000กิโลเมตรแล้ว ถ้าเรื่องของเสียง ขอตอบตรงๆเลยว่า ยังเงียบเหมือนเดิม ยางยังนิ่มเหมือนเดิม และเกาะถนนไม่ต่างจาก ยางใหม่เลยดอกยางตอนนี้ ยังไม่มีรอยชุดเหมือนกับ Yoko  แต่ผมไม่ค่อยกล้าเอาไปลุยมาก เพราะเห็นเนื่อยางที่นุ่ม สงสาร มันคับ ส่วนราคา ไม่ต่างกันจากยาง ในกลุ่มของ Japan ครับ สำหรับความแปลก อันนี้ผมให้คะแนนเต็มเลยครับเพราะไม่เหมือน ใครเคยเห็น 555    ไว้ให้พี่ๆที่สนใจยางแนว on road ไว้ลองพิจารณาดูครับ :L2905:
:::อนาคต ผมก็จะไปใช้ยาง AT เหมือนพี่ๆคนอื่นเค้าแล้วครับ เนื่อง ท่านคุณแม่ของผม ให้กลับไปทำไร่ทำสวนแบบจริงจัง  :sd21:

ผมก็มาเล่าประสบการณ์ได้เพียงเท่านี้ครับ ผิดพลาดประการใด ผมขอโทษไว้ณ ที่นี้ด้วยนะครับ   :sd23:  :sd23:

ขอบคุณพี่ปกสำหรับข้อมูลครับ
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 21:31:06 »
ที่ใช้มาแล้วเข้ากันกับ Pajero แนว Sport

* เกรดตลาด
- แนะนำตัวเดียว  โยโกฮ่าม่า  HT ......นุ่มสุดตลอดอายุยางแล้ว

* AT เกรดดี แพงขึ้นมาอีกหน่อย
- BF KO
- Cooper  LTZ
- TOYO  AT
- Micky Thomson 
- Cooper  AT3

* HT เกรดดี แพงขึ้นมาอีกหน่อย
- TOYO OPHT  (แก้มขาว  แก้มดำ)
- TOYO  PSX2
- TOYO  PSX1
- Yokohama Parada

ช่วยเป็นแนวทางได้มากเลยครับ
ขอบคุณมากครับพี่นะ
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 21:32:04 »
   พี่พีราก็มีเรื่องเล่าเหมือนกันค่ะ...อิ อิ ประมาณ2-3เดือนที่แล้ว ..ก่อนเปลี่ยนยางพี่พีราก็หาข้อมูลในเวปบ้านเรานี่แหละก็ได้ความรู้มาเยอะพอควร....เลยตระเวณโทรสอบถามตามร้านต่างๆ รุ่นToyo OPTHแต่ก็ยังไม่เจอหา เลยโทรถามพี่อ้วนพี่แกให้เวปมาพอดีมันใกล้บ้านเลยลองโทรถาม.  ตอนโทรบอกมีพอไปถึงบอกของหมด ...แล้วแนะนำให้เอารุ่นโน่นนี่นั่นเยอะไปหมด....แต่พอเห็นเรามีข้อมูลหาข้อมูลมาละเค้าเลยเปลี่ยนใหม่เป็นแนะนำให้เอายางบริดสโตน มือสองเค้าบอกเพิ่งถอดจากอีซูซุ พี่พีราก็อึ้งแปปนึงคือตอนนั้นไม่รู้จะตอบอะไรดี.       
เลยบอกไปว่าไม่ชอบของมือสอง....เจ้าของร้านมีมานะมากอยากขายเลยเปลี่ยนเป็นยางใหม่ของเกาหลี.  เหมือนเคยอ่านเจอในเวปแต่ยังไม่อยากได้รุ่นนี้ ตอนนั้นก็อยากจะช่วยซื้ออยู่นะ  เกือบจนมุมพ่อค้าละ เลยนึกได้ว่าต้องโทรละแต่คิดไม่ออกว่าจะโทรถามใครดี
ไล่เรียงชื่อไปเจอเบอร์พี่อ้วน เลยลองกดโทรดู ก็ยังคิดอยู่ว่าพี่แกจะรับรึป่าวเพราะเป็นเพื่อนๆที่รู้จักในเวปไม่ได้สนิทกันมาก.  พี่แกรับค่ะแล้วแนะนำโน่นนี่นั่น  ใช้Toyo Opht ดีกว่า วันนั้นพี่พีราเลยรอดตัวออกจากร้านมาได้แบบเนียนๆ แต่หลังจากนั้นก็ยังหาไม่ได้เลยโทรถามอีกรอบว่า dunlop ดีไหม...พี่แกก็อธิบายบอกใจเย็นๆลองวิ่งอีกรอบ เลยลองหาในเน็ตอีกทีเลยเจอร้านนึงขายแถวรามอินทรา.  เลยถามว่ามี Toyo Opht ไหม เค้าบอกมีค่ะพี่พีราเลยได้มา ตอนถอดใส่พี่พีราก็ยังงงอยู่ว่ามันแท้ไหมนี่คือมันเป็นสีฟ้าตัวหนังสือยังส่งรูปไปถามพี่อ้วนอีกรอบ  ;) ;) :) เค้าคงเคลือบตัวหนังสือไว้ค่ะพอได้ล้างมันก็เป็นสีขาว พี่พีราก็ขำในความเซอร์ของตัวเองเหมือน.... :L4396: เลยใช้พื้นที่ตรงนี้ขอบคุณพี่อ้วนมากๆเลยค่ะ พี่พีรานับถือในความมีน้ำใจที่ไม่ได้รู้จักรึสนิทกันมากมายแต่พอมาอยู่ในสังคมบ้านปามาเนีย พี่ๆบ้านนี้มีน้ำใจมากค่ะ ขนาดขับอยู่บนทางด่วนเจอกันพี่แกอุตสาห์ตีคู่มาแล้วยังจอดบนทางด่วนเพื่อบอกทางไปป้อมมอดลีโจ......บางคนอาจจะมองว่าเรื่องแค่นี้ แต่สำหรับพี่พีราถือเจอคนแบบนี้มันหายากนะในสังคมปัจจุบัน..... ขอบคุณอีกครั้งนะคะหาโอกาสนานมากเพิ่งเจอที่โพสต์  ;D  ;D

ชื่นชมพี่อ้วนด้วยครับ  :L2900:
JayNoppadol

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2015, 10:28:10 »
:L4365:
+ :L6428: ที่ 37 และ 52 ตามลำดับครับ
 :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2015, 18:25:22 »
:L4365:
+ :L6428: ที่ 37 และ 52 ตามลำดับครับ
 :L2734: :L2734: :L2734:
ช่างใหญ่ใจดีคับ. พี่อ้วน ของโผ้มมมมมม
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2015, 21:04:21 »
พี่อ้วน สุดหล่อน้ำใจงาม

โผ้มเพื่อนพี่อ้วน รู้ยัง  :sd42:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2015, 21:48:30 »
พี่อ้วน......มีแฟนยังค๊าบบบบ..  :L4384:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 07:44:19 »
Cooper STT 285/65R16
แม็กซ์KMC 16x8
ปาผมใส่ได้ป่าวครับ
ใส่ 938  3027 อีมูสปอร์ต อยู่ครับ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 08:24:20 »
Cooper STT 285/65R16
แม็กซ์KMC 16x8
ปาผมใส่ได้ป่าวครับ
ใส่ 938  3027 อีมูสปอร์ต อยู่ครับ
พี่ตุ้ยแน่ใจเหรอครับว่า 65R16 ไม่ใช่ 75R16 เหรอครับ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 08:28:25 »
พี่ตุ้ยแน่ใจเหรอครับว่า 65R16 ไม่ใช่ 75R16 เหรอครับ  :L2761:

โทษครับพี่จ้อยพิมพ์ผิดไป :sd42:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 08:35:35 »
 :L2736: เดินหน้าต่อได้เลย เหมาะกะรถถังอย่างพี่สวย โหด แน่นอน  :L2734:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 10:48:33 »
พี่ตุ้ยจะโหดไปไหน อ๋อ.....แนวทางรถเข่งอ่ะดิเงี๊ยะ  ;D ;D ;D พี่ป้อมมีพวกเพิ่มอีกหนึ่งแล้ว อีกสักพักพี่พฏจะตามไป อิคึอิคึ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 11:07:39 »
 :L2736: อีกหนึ่งทางเลือกครับพี่ตุ้ย  เหมาะกะรถถังอย่างพี่สวย โหด แน่นอน  ( ขอยืมคำของพี่อ้วนมาหน่อย...555...)
       Mickey Thomson

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015, 12:55:05 »
พี่ป้อม เบอร์ไรครับ
16 ต้องใช้เบอร์ไหนครับ