ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้ว** Meeting 3/5/57 : กลับมาอีกครั้งกับ แรง แน่น หนึบ 4 ที่หนองมน ชลบุรี **  (อ่าน 207507 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
รอลุงพาไปกินแตงริมสระอ่ะ :L2897:
ชักอยากรู้ละว่าเเตงโม พี่อ้วนอร่อยยังไง
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เสียดายติดธุระไปต่างจังหวัดไม่งั้นได้ไปกินแตงโมด้วย  :sd42:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
แอบมาจัดไปก่อนนะครับ วันที่ 3 มาไม่ได้จริงๆครับ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
 :L4365: พี่เหน่งมีแอบ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2900: พี่เหน่งจานจะเหลือถึงผมมั้ย  :L2754:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
แอบมาจัดไปก่อนนะครับ วันที่ 3 มาไม่ได้จริงๆครับ

ดีครับผม เหมาะสมแล้วครับ พี่เหน่งงงงงงง ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ท่าทางของกลางน่าจะไม่ถึงมือผมแน่เลย  :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ใช้งานแล้วเป็นไง พี่เหน่งช่วยมารีวิวให้พี่ๆฟังกันหน่อยนะครับ  :L2759: :L2758:

• Pa Mania
  • *
ใช้งานแล้วเป็นไง พี่เหน่งช่วยมารีวิวให้พี่ๆฟังกันหน่อยนะครับ  :L2759: :L2758:
ยังไม่ได้ลองจริงจังมากครับพี่กิต แต่พอจับอาการได้นิดหน่อยครับ

ขับจาก ท๊อปพาวเวอร์ กลับเข้ากรุงเทพ โดยใช้ทางด่วนบูรภาวิถี แต่แตะเบรคบ้างนิดหน่อยตามปกติ รู้สึกติดเท้ากว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ

ลงทางด่วนที่สำเหร่ แวะเข้ามิตซูซื้ออะไหร่นิดหน่อย แล้วขับกลับมาพระราม2 การขับในเมืองเบรคเชื่อถือได้ค่อนข้างมากครับ เวลารถไหลระยะเบรคสั้นลง

อย่างรู้สึกได้ครับ ผมถือว่าคุ้มมากครับเพราะชีวิตผมวันนึงอยู่บนรถมากกว่า 4-7 ชม. ต่อวัน ถือว่าสะบายใจมากขึ้นเลยครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
ยังไม่ได้ลองจริงจังมากครับพี่กิต แต่พอจับอาการได้นิดหน่อยครับ

ขับจาก ท๊อปพาวเวอร์ กลับเข้ากรุงเทพ โดยใช้ทางด่วนบูรภาวิถี แต่แตะเบรคบ้างนิดหน่อยตามปกติ รู้สึกติดเท้ากว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ

ลงทางด่วนที่สำเหร่ แวะเข้ามิตซูซื้ออะไหร่นิดหน่อย แล้วขับกลับมาพระราม2 การขับในเมืองเบรคเชื่อถือได้ค่อนข้างมากครับ เวลารถไหลระยะเบรคสั้นลง

อย่างรู้สึกได้ครับ ผมถือว่าคุ้มมากครับเพราะชีวิตผมวันนึงอยู่บนรถมากกว่า 4-7 ชม. ต่อวัน ถือว่าสะบายใจมากขึ้นเลยครับ

:L2761: พีี่เหน่งจัดกี่อย่างนะวันเดียว  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ขับรถมั่นใจขึ้นก็คุ้มค่าแล้วครับ เรื่องระบบเบรคนี่บอกตามตรงว่าไม่กล้าซี้ซั้วดัดแปลงครับ DBA จึงเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับผมในการปรับปรุงประสิทธิภาพเบรคให้ดีขึ้นครับ  :L2734:

ของพี่เป็นผ้าเบรคเดิมติดรถหรือเปลี่ยนมาแล้วครับ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
:L2761: พีี่เหน่งจัดกี่อย่างนะวันเดียว  :L2901: :L2901:

จัดอย่างเดียวครับพี่พฏ แต่เดินดูโช๊คกับสปริงพร้อมสอบถามราคาเบื้องต้นไว้แล้วครับ น่าจะเป็นโปรเจ็คต่อไปครับ

ขับรถมั่นใจขึ้นก็คุ้มค่าแล้วครับ เรื่องระบบเบรคนี่บอกตามตรงว่าไม่กล้าซี้ซั้วดัดแปลงครับ DBA จึงเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับผมในการปรับปรุงประสิทธิภาพเบรคให้ดีขึ้นครับ  :L2734:

ของพี่เป็นผ้าเบรคเดิมติดรถหรือเปลี่ยนมาแล้วครับ  :L2761:

ผมก็คิดเหมือนพี่กิตครับและโชคดีที่พี่ๆในคลับผ่านการใช้งานพร้อมมีการอธิบายไว้ให้อ่าน เลยทำให้เลือก DBA ครับ ไม่ต้องดัดแปลง ตรงรุ่น หมดกังวลครับ

ยังเป็นผ้าเบลคเดิมครับพี่กิต รอตอนไปเปลี่ยนโช็คค่อยจัดชุดใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2014, 15:01:28 โดย เหน่ง น้องปา V6 »

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
พี่เหน่งเปลี่ยนจานหน้า แล้วข้างหลังต้องทำอะไรหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ พี่อาร์ต-Outdoor

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่เหน่งไปแอบติดมาวันไหนเนี่ยยยยย

ผมก็ไปมา  :L2905: แอบไปเมื่อวัน ส ที่ผ่านมาครับ เพราะวันที่ 3 ไม่ว่างเจงๆ ว่าจะไปใส่จานอย่างเดียวดันได้บูชยูรีเทนกลับมาด้วย หนึบๆๆ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
พี่เหน่งไปแอบติดมาวันไหนเนี่ยยยยย

ผมก็ไปมา  :L2905: แอบไปเมื่อวัน ส ที่ผ่านมาครับ เพราะวันที่ 3 ไม่ว่างเจงๆ ว่าจะไปใส่จานอย่างเดียวดันได้บูชยูรีเทนกลับมาด้วย หนึบๆๆ

พี่อาร์ต วันที่ 03/05/2014 ท่าทางจานจะหมดคงต้องหาชามแทนแน่เลย  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
คิว 7     --โปร 1 ---+--โปร 4 ---
--------------------------------------
ชื่อ :  พี่นุก ปทุม
ทะเบียน :  2 กข 7278
รุ่นรถ / สี :  2500 สีขาว 2013
---------------------------------------
รายการ  1 : เปลี่ยนจาน DBA
รายการ  2 : เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคฟรี
รายการ  3 :  เปลี่ยนใส่บูชยูริเทรน >  แร็คพวงมาลัย , บูชกันโครงหน้า , เบ้าหัวโช๊คคู่หน้า
รายการ  4 :  สับล้อ สับยาง เช็คศูนย์ และตรวจเช็คช่วงล่าง
รายการ  5 :  ดูหน้างาน  หาจับสปริงมือสอง   ;D ;D

พี่นะครับ ขอเพิ่มรายการหน่อยครับ ขืนช้า กลัวไม่ทันพี่ๆเดี๋ยวเสียเที่ยว  :sd42:

เพิ่ม - 606 938 ผ้วยครับ
ยางไปคุยหน้างานอีกทีว่าอันไหนดี
ถ้าพี่เอจัดโปรให้อีกหน่อยขอ N500 ด้วยครับ

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ยางไปคุยหน้างานอีกทีว่าอันไหนดี
ถ้าพี่เอจัดโปรให้อีกหน่อยขอ N500 ด้วยครับ

พี่นุกจัดแล้ว งั้นลองรถพี่นุกละกัน  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่เหน่งเปลี่ยนจานหน้า แล้วข้างหลังต้องทำอะไรหรือเปล่าครับ
ข้างหลังยังเดิมๆ ครับ พี่วีระ พรุ่งนี้จะได้ลองขับยาวกลับอุดร  :L4398: จะได้ลองไปในตัวครับ  :L2734:

เมื่อเช้าวันนี้เองครับพี่อาร์ต  :sd42:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
คิว 7     --โปร 1 ---+--โปร 4 ---
--------------------------------------
ชื่อ :  พี่นุก ปทุม
ทะเบียน :  2 กข 7278
รุ่นรถ / สี :  2500 สีขาว 2013
---------------------------------------
รายการ  1 : เปลี่ยนจาน DBA
รายการ  2 : เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคฟรี
รายการ  3 :  เปลี่ยนใส่บูชยูริเทรน >  แร็คพวงมาลัย , บูชกันโครงหน้า , เบ้าหัวโช๊คคู่หน้า
รายการ  4 :  สับล้อ สับยาง เช็คศูนย์ และตรวจเช็คช่วงล่าง
รายการ  5 :  ดูหน้างาน  หาจับสปริงมือสอง   ;D ;D

พี่นะครับ ขอเพิ่มรายการหน่อยครับ ขืนช้า กลัวไม่ทันพี่ๆเดี๋ยวเสียเที่ยว  :sd42:

:L2739: อุต๊ะ พี่นุกจัดเต็มเจอกันอีกทีจะจำได้ป่าวเนี่ย
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง