ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเคลมแกนพวงมาลัยมา  (อ่าน 19489 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: วันนี้ไปเคลมแกนพวงมาลัยมา
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013, 08:31:20 »
:) ตัว V6 มีลูกยางหุ้มกันน้ำตรงแกนพวงมาลัยตรงตำแหน่งที่น้ำหยดลงลูกปืน
ไม่แน่ใจว่าช่วยได้แค่ไหน เป็นเพราะสาเหตุนี้หรือเป็นเพราะคุณภาพของชิ้นส่วนก็
สรุปไม่ได้ :L2761:
ลูกยางตัวที่ว่านี้ก็น่าสนใจนะเนี่ย  :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: วันนี้ไปเคลมแกนพวงมาลัยมา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013, 13:28:56 »
ถ้ามีเสียงดังเหมือนพลาสติกเสียดสีกันเวลาเลี้ยว
นั้นหมายความว่าใกล้จะโดนแล้วใช่ไหมครับ

พึ่งรู้สึกว่าดังครับ

รถวิ่งไป 7200 โลครับ
เดือนหน้าจะเข้าไปเช็คระยะ 6 เดือน
ถ้าให้ช่างตรวจ จะได้ทำอะไรไหม
หรือว่าใช้ไปก่อนดีคับ

แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจฟังก็ไม่ค่อยได้ยินเท่าไหร่ครับ :L2905:

คนละอาการกันครับพี่เอ็กซ์ ผมเคยเป็นเหมือนกัน พอขยับพวงมาลัย ขึ้นๆ ลงๆ ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา มันก็เงียบหายไปเองครับ
ถ้าอาการแกนพวงมาลัยมันจะมีเสียงกึกๆ เหมือนพวงมาลัยไม่แน่นครับ

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน