ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีที่ห้อยจักรยาน ต่อกับชุดลากเรือ ขอดูภาพเป็นแนวทางหน่อยครับ  (อ่าน 19636 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
เนื่องจาก อายุเริ่มมาก สุขภาพไม่ค่อยจะดี เลยสนใจที่จะปั่นจักยาน หลังเลิกงาน แต่ปัจจุบันยังไม่กล้าปั่นเพราะกลัวสิบล้อเอาไปด้วย
แต่เนื่องจากปัจจุบัน  สนามบินสุวรรณภูมิเขาทำทางสำหรับนักปั่นโดยเฉพาะ (ตามภาพข้างล่าง) เลยอยากจะปั่นกับเขาด้วย  ไม่ห่างจากบ้านมากนัก
นานมาแล้วเคยเห็นของพี่ ตาม แว๊วๆ พีๆคนไหนมีแนวทางของดูเปนแนวทางหน่อยครับ จะทำเองว่างั้น

จะดีขนาดไหนปั่นไปด้วย ดูเรือบินไปด้วย  ระยะทางประมาณ 23 ก.ม.

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
สถานที่ปั่นจักรยานต้องไปเข้าทางไหนครับพี่ปรี น่าสนครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เพิ่งทราบว่าเดี๋ยวนี้บบ้านเรามีแบบนี้ด้วย  :L4395:  ขอบคุณพี่ปรีที่กรุณานำภาพมาให้ชมครับ :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
แบบแขวน ต้องพี่ตาม
ขอโทษพี่ตามด้วยครับที่ก็อปรูปมาลง :sd23: ผมดึงรูปจากหัวขัออื่นมาไม่เป็น  :sd23:

แบบวางก็ที่ผม

แวะมาเอาตัวอย่างได้เลย ผมอยู่บางแก้ว ใกล้ๆนี่เอง  :L2736:
ข้อแม้อย่างเดียวทำให้กับสมาชิกปามาเนียที่สนใจด้วย :L6419:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2014, 14:21:38 โดย พี่ม่อน »
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
พี่ม่อน ขอพิกัดบ้านพี่ม่อนด้วยครับ แบบนี้ต้องเจอกันตัวต่อตัวซะแล้ว ตะกี่พึ่งกลับจากคลองขุดมา
ถ้าได้ตัวอย่างแล้ว สำหรับปามาเนียที่รักสุขภาพ เดียวพี่ปรีจัดให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2014, 16:16:21 โดย พี่ปรี บางบ่อ »

• Pa Mania
  • *
ทอท.เปิดเส้นทางจักรยานในท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ หวังให้เป็นพื้นที่สีเขียวแห่งใหม่สำหรับผู้รักการขี่จักรยานเพื่อออกกำลังกาย

เมื่อช่วงสายของวันนี้ ( 23 มี.ค. 57 ) น.ต. ศิธา ทิวารี ประธานกรรมการ บริษัทท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วย นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคม และผู้บริหาร ทอท. ร่วมกันเปิดพิธีและปล่อยขบวนรถจักรยานปั่นออกสู้เส้นทางสำหรับรถจักรยานบริเวณเลียบเขื่อนดินป้องกันน้ำท่วมโดยรอบ ทสภ. โดยมีผู้รักการในปั่นจักรยานเดินทางเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้กว่า 1000 คน

น.ต. ศิธา ทิวารี ประธานกรรมการ บริษัทท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า ทอท.มีนโยบายในการดำเนินธุรกิจท่าอากาศยานภายใต้หลักจริยธรรมและการจัดการที่ดี โดยคำนึงถึงความรับผิดชอบต่อสังคมและสิ่งแวดล้อม หรือ CSR จึงได้มีการเริ่มดำเนินโครงการจัดทำเส้นทางจักรยานขึ้น โดยมีการปรับปรุงพื้นผิวถนนเดิมบริเวณรอบเขื่อนดินป้องกันน้ำท่วมโดยรอบ ทสภ. ความยาวประมาณ 23.5 กิโลเมตร ความกว้าง 4.8 เมตรให้เป็นเส้นทางจักรยานโดยเฉพาะ เพื่อให้เกิดความปลอดภัยต่อผู้ขับขี่จักรยาน โดยมีการออกแบบเส้นทางจักรยานโดยเฉพาะเพื่อให้เกิดความปลอดภัยและเป็นไปตามมาตรฐานสากล สำหรับการปรับปรุงเส้นทางจักรยานในครั้งนี้ ทสภ. ได้มีการนำวิธีการฉาบผิวถนนแบบบใหม่มาใช้ ซึ่งเรียกว่าพาราสเลอรี่ หรือไมโครเซอเฟสซิ่ง โดยจะฉาบผิวถนนด้านยางพาราเพื่อให้ผิวถนนเหมาะสมกับล้อและยางของยานพาหนะทุกประเภท สามารถต้านการลื่นไถลได้ดี มีความทนทานสูงต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพอากาศ นอกจากนี้ยังได้ทาสีพื้นถนนด้วยสีเขียวเพื่อช่วยในการมองเห็นในเวลากลางคืน ซึ่งการนำยางพารามาใช้ในครั้งนี้ ยังเป้นการสนับสนุช่วยเหลือเกษตรชาวสวนยางพาราของไทยอีกด้วย โดยจะเปิดให้บริการได้ตั้งแต่เวลา 06.00-18.00 น. เริ่มตั้งแต่วันนี้ โดยทาง ทสภ.จะให้มีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยทำการตรวจตราและรักษาความปลอดภัยเส้นทางจักรยานทุกๆ 1 ชั่วโมง ทั้งนี้หากเกิดเหตุฉุกเฉินสามารถแจ้งได้ที่ศูนย์รักษาความปลอดภัย ทสภ.02-1324000 ตลอด 24 ชั่วโมง ส่วนประชาชนหรือชมรมใดที่จะเข้ามาใช้เส้นทางจักรยานเพียงนำบัตรประชาชนมาติดต่อขอแลกบัตรกับทางเจ้าหน้าที่บริเวณจุดสตาร์ทด้านทางออกถนนบางนาตราด นอกจากนี้ ทสภ.ยังมีแผนที่จะขยายเวลาในการให้บริการช่วงเวลากลางคืนออกไปอีกด้วยซึ่งอยู่ในขั้นตอนการติดตั้งไฟฟ้าส่องสว่างหากแล้วเสร็จก็จะเปิดขยายเวลาให้บริการต่อไป

By ต้น ปราการเคเบิ้ลทีวี   <<<<<< เครดิตรข่าว จากพี่คนนี้ครับ

น่าจะไปไม่ลำบากนะครับ เข้าทางบางนา ตราด จุดเริ่มปั่นน่าจะมีที่จอดรถยนต์ด้วย เป็นข่าวดีมากๆของนักปั่นครับ :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
สถานที่ปั่นจักรยานต้องไปเข้าทางไหนครับพี่ปรี น่าสนครับ

พี่ก้อง   เอาข่าวมาแปะไว้แล้วครับ ว่างๆต้องขับรถไปสำรวจซะแล้ว  :L6425: :L6425:

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
จอง 1 อัน คร๊าบบ พี่ปรี่  :L4384:

• Pa Mania
  • *
เพิ่งทราบว่าเดี๋ยวนี้บบ้านเรามีแบบนี้ด้วย  :L4395:  ขอบคุณพี่ปรีที่กรุณานำภาพมาให้ชมครับ :L2758:

พี่หยกพึ่งเห็นข่าวแจ้งมาทางเฟส  ก็นับว่าเป็นข่าวดีมากสำหรับนักปั่นครับ บ้านผมก็ต้องมี4คันละครับ   เลยหาโอการทำที่วางจักยานซะเลย วันไหนรับลูกสาวเลิกเรียนอยากออกกำลังกายก็จะได้โอการออกกำลังกายเป็นครอบครัวด้วยกัน  เดินทางไม่ไกลด้วย น่าจะ 30 นาทีก็ถึงแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
แหมๆ ใจตรงกันจริงๆ
วันนี้เห็นของ Thule ใส่กับหางเต่าแบบที่เราไปติดกันมา อยู่ใน Subaru ป้ายแดงเลย
ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูแต่รูปเหมือนกับภาพที่ 2 ที่พี่ม่อนเอามาให้ดูครับ มีไฟท้ายด้วยใส่ได้น่าจะ 2 คัน
เห็นแล้วเกิดกิเลสเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญญาทำเอง....รอพี่ปรีดีกว่าครับ...อิอิ (ผมไม่รีบ)

:L2905: :L2905: :L2905:
 :L2900: :L6428: :sd23: :L2758: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
แบบแขวน ต้องพี่ตาม
ขอโทษพี่ตามด้วยครับที่ก็อปรูปมาลง :sd23: ผมดึงรูปจากหัวขัออื่นมาไม่เป็น  :sd23:

แบบวางก็ที่ผม

แวะมาเอาตัวอย่างได้เลย ผมอยู่บางแก้ว ใกล้ๆนี่เอง  :L2736:
ข้อแม้อย่างเดียวทำให้กับสมาชิกปามาเนียที่สนใจด้วย :L6419:

แบบของพี่ม่อน  ก็น่าสนใจครับ ใส่ได้ถึง3คันหรือเปล่า  :L2761: :L2761: คิดว่าจะทำต่อยอดกับชุดลากเรื่อเลยครับ มีปลั๊กไฟมาให้เรียบร้อย เราก็ต่อไฟให้มีเลี้ยวซ้าย-ขวาได้ด้วย

• Pa Mania
  • *
แหมๆ ใจตรงกันจริงๆ
วันนี้เห็นของ Thule ใส่กับหางเต่าแบบที่เราไปติดกันมา อยู่ใน Subaru ป้ายแดงเลย
ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูแต่รูปเหมือนกับภาพที่ 2 ที่พี่ม่อนเอามาให้ดูครับ มีไฟท้ายด้วยใส่ได้น่าจะ 2 คัน
เห็นแล้วเกิดกิเลสเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญญาทำเอง....รอพี่ปรีดีกว่าครับ...อิอิ (ผมไม่รีบ)

:L2905: :L2905: :L2905:
 :L2900: :L6428: :sd23: :L2758: :L2897: :L2901:

พี่ตุ้ย  ช่วงนี้งานเบาๆลงด้วย เลยหาเรื่องอะไรมาทำเล่น  พอดีเขาเปิดทางวิ่งจักรยานที่สุวรรณภูมิ
 เลยเกิดกิเลส และเกิดอยากทำขึ้นมา เพราะทุกคนในบ้านชอบปั่นจักรยาน ถ้ามีโอกาศ อาทิตย์ละ 2-3 วัน วันละ1รอบก็น่าจะได้เหงื่อ อยู่ไม่น้อยเหมือนกัน :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
พี่ตุ้ย  ช่วงนี้งานเบาๆลงด้วย เลยหาเรื่องอะไรมาทำเล่น  พอดีเขาเปิดทางวิ่งจักรยานที่สุวรรณภูมิ
 เลยเกิดกิเลส และเกิดอยากทำขึ้นมา เพราะทุกคนในบ้านชอบปั่นจักรยาน ถ้ามีโอกาศ อาทิตย์ละ 2-3 วัน วันละ1รอบก็น่าจะได้เหงื่อ อยู่ไม่น้อยเหมือนกัน :L2900: :L2900:

รอพี่ปรี ทำก่อน พอเอามารีวิว
ค่อยเปิดให้จองนะครับ
ผมรอได้ครับ
ขอบคุณครับ...555

:sd23: :sd23: :sd23:
 :L2758: :L2734: :L2736: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

เอาด้วยครับพี่ปรี  ผมอยู่รัชดาก็จะตามไปหาที่สนามบินเลย   ว่าแต่คนจะไม่เยอะเลยหรอครับดูแล้วใครๆก็อยากไปกันทัั้งนั้นเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เอาด้วยครับพี่ปรี  ผมอยู่รัชดาก็จะตามไปหาที่สนามบินเลย   ว่าแต่คนจะไม่เยอะเลยหรอครับดูแล้วใครๆก็อยากไปกันทัั้งนั้นเลย

พี่นะ เยอะก็คงไม่มากมั้งครับ  เพราะ 23 กม.ไม่น้อยเลยนะครับ  แต่ถ้าเสาอาทิตย์ไม่แน่เพราะปั่นจักรยานแล้วปลอดภัยใครๆก็อยากไปครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะ เยอะก็คงไม่มากมั้งครับ  เพราะ 23 กม.ไม่น้อยเลยนะครับ  แต่ถ้าเสาอาทิตย์ไม่แน่เพราะปั่นจักรยานแล้วปลอดภัยใครๆก็อยากไปครับ
แดดเปรี้ยงงเลยดิพี่ปรี  มองไม่เห็นต้นไม่เลยแบบนี้แว๊นซ์คงชอบ 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่ก้อง   เอาข่าวมาแปะไว้แล้วครับ ว่างๆต้องขับรถไปสำรวจซะแล้ว  :L6425: :L6425:

ขอบคุณครับพี่ปรี  ว่าง ๆ ต้องไปสำรวจเส้นทาง  :sd23:

• Pa Mania
  • *
 :L6419: ขอผมวางได้3คันครับ จับยัดเป็น4คันก็น่าจะได้ :L2734:
พิกัดเขียนสดเลย  :L2754: จะเข้าเมื่อไหรบอกผมด้วยครับ 0813745179 :L2732:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
:L6419: ขอผมวางได้3คันครับ จับยัดเป็น4คันก็น่าจะได้ :L2734:
พิกัดเขียนสดเลย  :L2754: จะเข้าเมื่อไหรบอกผมด้วยครับ 0813745179 :L2732:

ขอบคุณครับพี่ม่อน พรู่งนี้นี้เข้าไปหาครับ 10.00-11.00  :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ม่อน พรู่งนี้นี้เข้าไปหาครับ 10.00-11.00  :sd23: :sd23:
:L2736:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ทำเสร็จนัดมิตติ้งไปแว๊นจักรยานกันมั้ยครับพี่ๆ  :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

• Pa Mania
  • *
ทำเสร็จนัดมิตติ้งไปแว๊นจักรยานกันมั้ยครับพี่ๆ  :sd10: :sd10:

ให้เห็นรูปร่างก่อนครับพี่ ติ่งลี่
พอทำที่ห้อยเสร็จแล้ว ต่อไปก็เรื่องของจักรยาน หาซื้อที่ไนละเนี้ย  :L2761: :L2761: :L2761: ใครมีร้านแนะนำหรือเปล่าน้อ
ไม่มีจักรยานมาทดสอบที่ห้อยเลย  :L2905: :L2905:
:L4398:  :L4365:

แหะๆพี่อ้วนมีแอบย่องมาด้วย :sd42:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ให้เห็นรูปร่างก่อนครับพี่ ติ่งลี่
พอทำที่ห้อยเสร็จแล้ว ต่อไปก็เรื่องของจักรยาน หาซื้อที่ไนละเนี้ย  :L2761: :L2761: :L2761: ใครมีร้านแนะนำหรือเปล่าน้อ
ไม่มีจักรยานมาทดสอบที่ห้อยเลย  :L2905: :L2905:
แหะๆพี่อ้วนมีแอบย่องมาด้วย :sd42:
พรุ่งนี้อยู่ใก้ลกัน  ;D ;D

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
แนะนำสถานที่ปั่นอีกแห่งใกล้ๆกันครับ ที่ศูนย์กีฬาทางน้ำบึงหนองบอน
บรรยากาศปั่นจักรยานที่"บึงหนองบอน"วันที่ 27-01-56 อากาศดีมากๆ
http://pantip.com/topic/30094174

• Pa Mania
  • *
พรุ่งนี้อยู่ใก้ลกัน  ;D ;D

มาพี่อ้วน 10โมง บ้านพี่ม่อน

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมก็ปั่นจักรยานครับ ไปเจอเว็บหนึ่งเผื่อเป็นแนวทางครับ ที่จับจักรยานสอบถามแล้วราคาไม่แพงครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2014, 21:27:42 โดย ตู่ »

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เอาข้อมูลมาให้พี่ปรีครับ ของผมยี่ห้อ Thule แบบแขวนครับ แขวนได้ 3 คัน แต่เท่าที่ลอง 3 คันนี่แน่นมาก และแขวนยากครับ ปกติผมเลยแขวน 2 คัน อีกคันใส่ไว้ในรถ

ปกติเจ้าตัวนี้แขนที่เอาไว้แขวนจะพับเก็บไว้ได้แบบนี้ครับ

หมุนมาอีกด้านนึง ที่ด้านล่างจะเห็นเป็นกลมๆ เจ้ากลมๆนี่มันเป็นช่องกลมๆครับ สำหรับครอบเจ้าหางลาง พอครอบแล้ว ก็เอา 6 เหลี่ยมไปไขที่อีกด้านนึง (จากรูปด้านบน) ตัวเหล็กมันจะบีบเจ้าหัวบอลจนแน่นครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ทีนี้มาดูเจ้าแขนที่ใช้แขวนจักรยานกันบ้างนะครับ แขนตัวนี้จะล็อกหรือปลดล็อกจากแกนหมุนที่อยู่ด้านบน ในรูปข้างล่างถ้าหมุนแบบนี้มันจะล็อกอยู่

พอหมุนตัวล็อคแล้วแขนจะขยับได้

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พอยกแขนขึ้นมาแล้วล็อก ก็พร้อมที่จะแขวนจักรยานแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
ถ้าพี่ปรีจะทำแบบนี้ ผมคิดว่าความยากอยู่ที่ยางรัดจักรยานที่อยู่ที่แขนนี่แหละครับ คือการแขวนจักรยานไว้ ต้องมีอะไรซักอย่างรัดมันไว้ให้แน่นหนา ของ Thule เป็นยางครับ และสายรัดสามารถยืดได้ เท่าที่ลองใช้ การรัดค่อนข้างแน่นหนา และการใช้ยางมีข้อดีที่ไม่ทำให้จักรยานเป็นรอยครับ ผมไม่แน่ใจว่ายางแบบนี้จะหาได้หรือไม่นะครับ หรือถ้าใช้เป็นวัสดุอื่นอาจพอได้ แต่ถ้าเป็นเหล็ก หรืออะไรที่แข็ง อาจทำให้จักรยานเป็นรอยเวลาขนได้ครับ

• Pa Mania
  • *
ผมก็ปั่นจักรยานครับ ไปเจอเว็บหนึ่งเผื่อเป็นแนวทางครับ ที่จับจักรยานสอบถามแล้วราคาไม่แพงครับ

พี่ตู่ขอบคุณมากครับ นั่งดูจนครบทุกหน้าที่พี่ตู่แปะลิ้งไว้ ได้ประสพการณ์ใหม่ๆเกี่ยวกับจักรยานเพียบเลย

• Pa Mania
  • *
พี่ตามขอบคุณ มากๆๆๆ :sd23: :sd23: :sd23:
ดูแล้วของพี่ตาม ทำยากน่าดู
พรู่งนี้ดูของพี่ม่อนก่อนครับ คร่าวๆน่าจะมี2แบบคือ แบบที่ติดหางเต่ามาแล้ว  กับแบบที่ยังไม่ได้หางเต่า เย็นๆน่าจะได้แบบร่างคร่าวๆแล้วละ
ข้างหลังคงเต็มที่แค่2คัน   บนแร็กด้านบนอีก2คัน  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
หน้าสน อยากได้เหมือนกันครบ  :L4384:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ปุ้ม-PUM_Winyoo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
  • กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นช่างมัน ออฟชั่นครบ
กำลังเล็งแบบนี้ครับ กำลังหาเจ้าที่ถูกที่สุดอยู่ครับ

อุปกรณ์เพื่อเพิ่มความสุขจากการท่องเที่ยวด้วยรถยนต์ วิญญู นามโคตร LineId winyoomaxx โทร0816617272 กรุงไทย      881 0 23116 3
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4139.msg163276/topicseen.html#msg163276

ออฟไลน์ พี่ปุ้ม-PUM_Winyoo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
  • กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นช่างมัน ออฟชั่นครบ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=QsR4jGgYhFU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=QsR4jGgYhFU</a>
หรือแบบนี้แต่ราคาทำใจไม่ได้ครับ
อุปกรณ์เพื่อเพิ่มความสุขจากการท่องเที่ยวด้วยรถยนต์ วิญญู นามโคตร LineId winyoomaxx โทร0816617272 กรุงไทย      881 0 23116 3
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4139.msg163276/topicseen.html#msg163276

• Pa Mania
  • *
ไปดูของพี่ม่อนมาแล้วตามรูปข้างล่าง
ความยากในการทำก็เอาเรื่องเหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
และมาดูจากรูปล่าสุดที่พี่ปุ้มเอามาฝากไว้  ตัวนี้น่าสนใจเป็นอย่างยื่งครับ

เพราะผมหันมามองดูวัสดุอุปกรณ์ในผมแล้ว ถือว่าจบที่ร้านผมได้ทั้งหมด 

• Pa Mania
  • *
และเริ่มต้นการออกแบบที่ห้อยจักรยาน ณ.บัดนี้    :sd27: :sd27: :sd27:
 เริ่มจากอุปกรณ์ต้นแบบตัวนี้ก่อนนะครับ ราคา2รายการรวมกัน ประมาณ 420บาท
เพื่อเอามาทำต้นแบบก่อนนะครับ

พอเริ่มเป็นรูปเป็นร่างค่อยว่ากันต่อครับ อาจจะไปเปิดหัวข้อใหม่ที่ห้อง DIY นะครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
วันนี้ ถึง 31 มีนาคม 57 มีงานเกี่ยวกับจักรยาน ครบวงจร  ที่อิมแพ็ค Hall 1-2-3 ต้องหาโอกาสไปเก็บข้อมูลให้มากที่สุดก่อน
เมื่อวานไปดูจักรยานมาราคาหลักหมื่นทั้งนั้นเลย   แพลนจะซื้อ 4 คัน พ่อแม่ลูก  :L4387: :L4387: พึ่งรู้ว่ามันแพงขนาดนี้

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
วันนี้ ถึง 31 มีนาคม 57 มีงานเกี่ยวกับจักรยาน ครบวงจร  ที่อิมแพ็ค Hall 1-2-3 ต้องหาโอกาสไปเก็บข้อมูลให้มากที่สุดก่อน
เมื่อวานไปดูจักรยานมาราคาหลักหมื่นทั้งนั้นเลย   แพลนจะซื้อ 4 คัน พ่อแม่ลูก  :L4387: :L4387: พึ่งรู้ว่ามันแพงขนาดนี้

มันมีหลายแบบ หลายราคาให้เลือกน่ะครับพี่ปรี ขึ้นกับวัสดุที่ผลิต อุปกรณ์ที่ใช้เช่นชุดเกียร์ เบรคประมาณนี้ครับ

ช่วงเวลาที่งานที่ระบุมามันจะชนกับงาน motor show พอดีต้องเผื่อเวลาและที่จอดรถด้วยนะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แม็ก พัชรพงศ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4

ออฟไลน์ โกโก๋ [KoKo]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • เดินเซเซไปข้างหน้าดีกว่ายืนเต๊ะจุ๊ยอยู่กับที่
:L2756: :L2756: :L2756:จริงครับพี่ปรี