ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ  (อ่าน 2807 ครั้ง)

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2014, 17:48:32 »
         ในคุณสมบัติที่ติดมากับน้องปาเรานั้น เมื่อเกิดอุบัติเหตุ " ขาแป้นเบรค  กับ แกนพวงมาลัย " จะยุบตัวเพื่อลดการกระแทก  ใช่ไหมครับ   แต่ !  ถ้าเราติดตั้งล็อคเบรคยิ่งเจริญ  หากกรณีเกิดอุบัติเหตุ จะมีผลกับการยุบตัวของ ขาแป้นเบรค ไหมครับ   

เพราะจุดประสงค์หลักของน้องปา ผมใช้ออกต่างจังหวัดตลอดครับ    รบกวนพี่ ๆ ชี้แนะด้วยครับ
  :L4399:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014, 17:54:30 »
ไม่น่าเกี่ยวกันครับ เพราะสลักล็อคคล้องกุญแจ ใช้ตอนจอดล็อคเท่านั้น

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014, 17:59:39 »
ไม่ได้ติดตั้งล็อคเบรคติดแต่ล็อคล้ออะไหล่ยิ่งเจริญ ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับเพราะตำแหน่งที่ติดตั้งไม่ได้ไปขัดขวางการยุบตัวของแป้นเบรค รอผู้เชี่ยวชาญที่ติดตั้งล็อคเบรคยิ่งเจริญมายืนยันอีกทีครับ :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 08:28:59 »
เข้าใจว่า ไม่มีผลครับ

ติดมาสี่ปีกว่าๆ แล้ว ยังไม่เคยลองเลยครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 09:22:47 »
เข้าใจว่า ไม่มีผลครับ

ติดมาสี่ปีกว่าๆ แล้ว ยังไม่เคยลองเลยครับ ;) ;) ;)

เป็นผม ผมก็ ไม่อยากลองนะพี่สุ

:sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 15:25:46 »
 :L4399:  แหะ ๆ  ผมก็ไม่อยากลอง
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 13:34:50 »
เป็นผม ผมก็ ไม่อยากลองนะพี่สุ

:sd42: :sd42: :sd42:

:L4365:  ไม่อยากลองเลยคับ ขนาด สุนัข วิ่งติดหน้า ยังเบรคหลบหัวโก่งเลย จริงๆ ถ้าเราไม่เบรค ผมว่า มันก็น่าจะลอดใต้ท้องรถได้น่ะ (คาดคะเน) แต่ถ้ามันตกใจขึ้นมา กระโดนโหย่ง เนี้ย ตายแน่นอน  :sd24: