ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเซียนฟันธงเลยครับ เรื่องที่ปัดน้ำฝนน้องปา  (อ่าน 10221 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
เป็นทางการก่อนเลย เนื่องด้วยที่ปัดน้ำฝนน้องปาเรา ของเดิมจากโรงงาน ดังมาก ปัดไม่ค่อยเรียบ ผมก็เคยลองเปลี่ยนเป็นยี่ห้อ D1 ซื้อที่ตึกศรีวรจักรชั้น1 ซึ่งยี่ห้อนี้เคยเอาไปใส่รถรุ่นอื่นอีกหลายคันก็ใช้งานได้ดี อายุงานประมาณ 1 ปี แต่พอมาใส่น้องปาแล้วพบว่า ช่วงแรกราบรื่นดี สะอาด เสียงที่ดังหายไปเลย แต่ใช้ได้แค่ 2-3 เดือนก็เกิดอาการปัดไม่เรียบ แต่เสียงยังคงเงียบอยู่นะครับ

ทีนี้ พี่ๆท่านใด ลองใช้ยี่ห้อไหนแล้วโดนๆ บ้างครับ เห็นในเวปอื่น มีขายหลายเกรดมาก บอชแท้ทั้งก้าน พันกว่า, บอชยางอย่างเดียว สี่ร้อย, ของเจ้าที่ขายในศูนย์ฮีโน่ สามร้อยกว่า ฯลฯ

รบกวนฟันธงทีครับ  :sd10:  :sd01: :sd01: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
ผมใช้ยี่ห้อมิตซูบ้า ก้านเหมือนแคมรี่สวยและปัดดีนะไม่มีเสียงดังครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ผมใช้ยี่ห้อมิตซูบ้า ก้านเหมือนแคมรี่สวยและปัดดีนะไม่มีเสียงดังครับ

ราคาเท่าไรครับพี่วีระ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ผมใช้ 3 M  ซื้อมาคู่ละ 500 บาท ครับ ใช้มา 4 เดือน ยังปกติครับ รถจอดกลางแดดทั้งวันครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd21:   เป็นตั้งแต่ออกรถป้ายเเดงเลยคับ.   งานเข้าเลยคับ.  เหมือนยางของเดิมๆติดรถจะแข็งๆ หรือเปล่าไม่ทราบคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ซื้อแผงลองแถวบ้านหม้อหรือคลองถมก็ได้ แบบซิลิโคนเส้นละ40-50บาท ราคาจำแน่นอนไม่ได้ เอามาเปลี่ยนยางเอง
ใช้ดีมาก เปลี่ยนตั้งแต่หน้าฝนปีที่แล้วยังปัดดีอยู่ เดี๋ยวเข้าหน้าฝนก็เปลี่ยนอีกชุดประหยัดตังค์ดี
เคยใช้มาหลายยี่ห้อแบบเปลี่ยนทั้งก้านราคาไม่กี่ร้อยจนถึงพัน ออกจากร้านไปไม่กี่โลปัดฝืดอีกแล้ว

• Pa Mania
  • *
ราคาเท่าไรครับพี่วีระ ;) ;) ;)

ผมซื้อกับลูกค้าครับ ราคากันเองคู่ละ250บาทครับ(21"และ19") แต่เค้าขายหน้าร้านเท่าไหร่ผมไม่รู้ครับ แบ่งเขามาใช้เองครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ซื้อแผงลองแถวบ้านหม้อหรือคลองถมก็ได้ แบบซิลิโคนเส้นละ40-50บาท ราคาจำแน่นอนไม่ได้ เอามาเปลี่ยนยางเอง
ใช้ดีมาก เปลี่ยนตั้งแต่หน้าฝนปีที่แล้วยังปัดดีอยู่ เดี๋ยวเข้าหน้าฝนก็เปลี่ยนอีกชุดประหยัดตังค์ดี
เคยใช้มาหลายยี่ห้อแบบเปลี่ยนทั้งก้านราคาไม่กี่ร้อยจนถึงพัน ออกจากร้านไปไม่กี่โลปัดฝืดอีกแล้ว
ใช่ครับตามพี่หนึ่งว่ามา ผมก็ใช้อยู่ดีจริงๆ เส้นละ 50 บาทมีหลายสี ตอนนี้ใช้สีน้ำเงินอยู่

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ใช่ครับตามพี่หนึ่งว่ามา ผมก็ใช้อยู่ดีจริงๆ เส้นละ 50 บาทมีหลายสี ตอนนี้ใช้สีน้ำเงินอยู่
  ว้าว !! น่าสนใจมากเลยครับ พี่หนึ่ง พี่อ้วน  ...มีหลายสีด้วย นี่ถ้าเป็นพ่อมด แถวรัชดาเชื่อเลยว่าต้องใช้ยางปัด ข้างละสี  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
  ว้าว !! น่าสนใจมากเลยครับ พี่หนึ่ง พี่อ้วน  ...มีหลายสีด้วย นี่ถ้าเป็นพ่อมด แถวรัชดาเชื่อเลยว่าต้องใช้ยางปัด ข้างละสี  :L2739:

:L2905: จัดไปหนึ่ง  :L6428: พี่อิฐ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Re: ขอเซียนฟันธงเลยครับ เรื่องที่ปัดน้ำฝนน้องปา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 07:47:22 »

พี่หนึ่ง ถ้ามีรูป ขอดูรูปด้วยครับ จะลองซื้อมาใช้ดู ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
Re: ขอเซียนฟันธงเลยครับ เรื่องที่ปัดน้ำฝนน้องปา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 15:57:58 »
ได้ใบปัดปลอมอีกแล้ว ยังใช้ใบติดรถยังไม่เคยเปลี่ยนปัดเรียบ ปัดเงียบ
เฟืองท้ายก็ไม่หอน
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 20:04:13 »
ผมลองเอารูปใบปัดรถผมให้ดูนะครับ ไม่รู้จะใส่รูปเป็นเปล่า?? ลองดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2014, 20:09:07 โดย veeraa332000 »

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 21:05:40 »
พี่หนึ่ง ถ้ามีรูป ขอดูรูปด้วยครับ จะลองซื้อมาใช้ดู ;) ;) ;)

พี่นะเคยรีวิวพร้อมการDIYไว้ในกระทู้ครับพี่สุภัทร หรือถ้ามีนัดมีตติ้งกันเมื่อไรก็ฝากซื้อได้ครับพร้อมบริการใส่ให้ด้วย

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • บอล บีบีคอม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 23:17:59 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านสำหรับคำชี้แนะครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2014, 09:32:53 »
พี่นะเคยรีวิวพร้อมการDIYไว้ในกระทู้ครับพี่สุภัทร หรือถ้ามีนัดมีตติ้งกันเมื่อไรก็ฝากซื้อได้ครับพร้อมบริการใส่ให้ด้วย

สงสัยจะมีหลายคนเลยล่ะ พี่หนึ่ง  ;D  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2014, 09:35:52 »

ขอบคุณครับ พี่หนึ่ง ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Jacky RAM III (แจ๊ค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มีนาคม 2014, 12:30:15 »
ผมใช้3Mครับ   จัดมาคู่ล่ะ350ครับ  22"/19" :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ หมูครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • รู้สึกว่าชอบ
    • https://plus.google.com/105576235508862411087
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 พฤษภาคม 2014, 22:45:15 »
ผมแก้ปัญหารถทุกคันที่ใช้งานคือถ้าอากาศคลึ้มๆผมจะใช้ผ้าเช็ดที่ใบปัดน้ำฝนทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ พี่แอมป์ amp

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2014, 11:27:21 »
..ผมลองมาสองสามยี่ห้อแล้วครับ..แรกๆดี เงียบ ..พอใช้ไม่นานมีเสียงทุกยี่ห้อ สุดท้ายลองที่รับเปลี่ยนแต่ยางเส้นละ 50 บาทตามข้างทาง..จบเลยครับ เนียน เงียบ ประหยัด... :sd10:
"ผมชื่อนายแอมป์..อยู่ระยองครับ..โทร.089-4006521"