ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนๆ GPS หน่อยครับ ตอนนี้มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับพี่ ..  (อ่าน 13210 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
เห็นพี่ๆ เอาGPS มาอัพเดทกัน เลยเกิดกิเลส
เลยว่าจะไปหามาใช้บ้าง ..  :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
กามึน เลือกแบบที่ อับเดตฟรีตลอดชีพ ครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
อีก 1 ตัวเลือกครับ มีแผนที่ให้เลือกใช้ได้ 3 แบบเลย ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1538.0.html

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
garmin อีก 1 เสียงครับด้วยเหตุผลของแผนที่ของ esir มันละเอียดดีครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมก็ Garmin 1460  เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ Up Date เลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Gramin อีกเสียงคับ
อาจจะมีงงบ้าง
แต่สุดท้ายก็ไปถึงทุกที่คับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกท่านครับ   :sd23: :sd23:
เร็วๆนี้ว่าจะไปจัดสัก1 ตัว ..  :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
GARMIN ครับ หรือถ้ามี IPHONE หรือ IPAD ก็ใช้ลง APP GARMIN ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ผมมีทั้งที่เป็นเครื่องและแบบลงAPP ผมลองใช้ทั้ง2อย่างตอนไปเที่ยวเหนือ ถือว่าใช้งานได้ดีมากเลยทีเดียวเพราะผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยรู้เส้นทางต่างๆเลยเวลาไปไหนก็อาศัยGARMINนี่แหละครับ ยังไงถ้าเชื่อมันก็ไปถึงจุดหมายแน่นอน แต่อาจมีช้าบ้างเร็วบ้างเป็นบางครั้งถ้าเราไม่รู้เส้นทางเลยจริงๆ

ปล. ถ้ามี IPHONE หรือ IPAD ที่เจลเบรคแล้วก็บอกได้นะครับเดี๋ยวผมบอกลิงค์ดาว์นโหลดให้ครับ

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ผมก็ Garmin 1460  เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ Up Date เลย

ผมมีลิงค์ดาว์นโหลดอัพเดทตอนเดือนตุลาคม2013ถ้าพี่โต้งสนใจเดี๋ยวผมPMลิงค์ไปให้ไหมครับ

ส่วนอัพเดทล่าสุด2014ผมก็โหลดมาแล้วครับแต่โหลดผ่านเว็บบิทมาอ่ะครับเลยไม่มีเป็นลิงค์ให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 มีนาคม 2014, 22:20:51 โดย แพะ@ระยอง »

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ผมมีลิงค์ดาว์นโหลดอัพเดทตอนเดือนตุลาคม2013ถ้าพี่โต้งสนใจเดี๋ยวผมPMลิงค์ไปให้ไหมครับ

ส่วนอัพเดทล่าสุด2014ผมก็โหลดมาแล้วครับแต่โหลดผ่านเว็บบิทมาอ่ะครับเลยไม่มีเป็นลิงค์ให้

ผมก็ใช้น้อง Garmin เหมือนกันครับ Nuvi 40 ตกรุ่นและหมดโปรอัพเดทฟรีไปแล้ว แต่ยังอาศัยอัพเดทแผนที่จากเว็บบิทเหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปเล็งๆ ที่ซีเอ็ดมาล่ะ
ไว้ตังค์คืนภาษีออกก่อน .. โดนแน่ :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
garmin อีก 1 เสียงครับด้วยเหตุผลของแผนที่ของ esir มันละเอียดดีครับ

Garmin ใช้ base map ของ ESRI ซึ่งมีการ survey และ update ข้อมูลเป็นประจำครับ ซ่ำแล้วมี POI หลายตัวด้วยครับ

แต่ผมดันใช้ Google Maps บน Smart phone Android :sd42:  :sd42:  :sd42:

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
Garmin ใช้ base map ของ ESRI ซึ่งมีการ survey และ update ข้อมูลเป็นประจำครับ ซ่ำแล้วมี POI หลายตัวด้วยครับ

แต่ผมดันใช้ Google Maps บน Smart phone Android :sd42:  :sd42:  :sd42:
ผมเองก็ใช้ Map จาก smart phone มาสองปีครับ
จนล่าสุดขึ้นเหนือกับเพื่อนๆ  โดนพาหลงกันสนุกสนาน  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมเองก็ใช้ Map จาก smart phone มาสองปีครับ
จนล่าสุดขึ้นเหนือกับเพื่อนๆ  โดนพาหลงกันสนุกสนาน  :L2754: :L2754: :L2754:

Google Navigation ต้องบอกเลยครับว่าสุดยอด ........................สุดยอดของความมั่ว หลงมาแล้วเช่นกันครับ

:sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

แผนที่ 2013.40 ใส่ยาแก้ไอแล้วอยู่ที่คอมพี่นะครับ
ถ้าเจอแกลองขอดูดใส่เครื่องได้เลยครับ
confirm ว่าใช้ได้ทุกเครื่องครับ วันนั้นที่ลงกันน่าจะมีอยู่สัก 3 รุ่นครับ
เครื่องผมเก่ามากก็ยังใช้ได้สะเบยครับ
ของผม model 205W.

• Pa Mania
  • *
แผนที่ 2013.40 ใส่ยาแก้ไอแล้วอยู่ที่คอมพี่นะครับ
ถ้าเจอแกลองขอดูดใส่เครื่องได้เลยครับ
confirm ว่าใช้ได้ทุกเครื่องครับ วันนั้นที่ลงกันน่าจะมีอยู่สัก 3 รุ่นครับ
เครื่องผมเก่ามากก็ยังใช้ได้สะเบยครับ
-ขอด้วยดิ  :L2759: :L2758:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ขนม หรือ ผลไม้ ประจำพื้นที่ที่เพื่อนๆอยู่  1 ถุง   สามารถเปืดเครื่อง copy ได้ 5 นาที

ถ้า 2 ถุง ได้ 10 นาที

ถ้าใส่กะบะหรือกล่องมาเลย   เปิดแบบเสรีกันไปเลย 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
มามิตติ้งดิ  :L2759:
แสดงว่า ผม ห่างหาย ไปหลาย มิตติ้งดิ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
แสดงว่า ผม ห่างหาย ไปหลาย มิตติ้งดิ  :-X :-X :-X
  :L2739:  :L2739:  :L2739: