ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่set5 แล้วล้อหลังไม่เท่ากัน  (อ่าน 18144 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
ใส่set5 แล้วล้อหลังไม่เท่ากัน
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2014, 23:32:44 »
ล้อหลังขวาจะออกมามากกว่าข้างซ้าย ลองสังเกตุดูครับ รูปไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: ใส่set5 แล้วล้อหลังไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2014, 23:41:44 »
ผมว่าพี่ต้นเล่นมุขด้วยมุมมองของภาพหรือเปล่าครับ ถ้าจะให้ชัดพี่ต้นต้องอยู่ให้กลางตัวรถด้านหลังแล้วถ่ายดูครับ  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
Re: ใส่set5 แล้วล้อหลังไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2014, 23:43:59 »
ผมว่าพี่ต้นเล่นมุขด้วยมุมมองของภาพหรือเปล่าครับ ถ้าจะให้ชัดพี่ต้นต้องอยู่ให้กลางตัวรถด้านหลังแล้วถ่ายดูครับ  :L2761:
ป่าวเล่นมุขครับพี่แม๊ค เพียงแต่หารูปที่ชัดกว่านี้ไม่ได้ครับของจิงชัดกว่านี้เยอะครับ พี่หนึ่ง กับพี่ม่อน พี่ทูต ก้อได้เห็นของผมแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2014, 23:50:04 โดย พี่ต้น »

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 00:05:41 »
เป็นได้ไงหว่า :sd06:

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 03:39:36 »
สวัสดีพี่ต้นคับ  :L4399: ถ้าล้อยื่นออกมาไม่เท่ากันน่าจะมาจากใส่ล้อเข้าไปไม่สุดนะคับ พี่ต้นเคยเปลี่ยนผ้าดรัมเบรคหลังรึป่าวคับลองเช็คดูว่าฝาครอบดรัมใส่เข้าไปสุดหรือติดอะไรรึป่าวนะคับ เพราะถ้ามาจากชุดช่วงล่างน่าจะทำให้แตกต่างกันที่ความสูงนะคับ ::)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 07:41:42 »
ข้างซ้าย ข้างขวา

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:14:37 »
กล้องเลนส์ไวด์ (เลนส์มุมกว้าง) พี่ยืนถ่ายหนักมาทางขวาไม่ได้ยึนกึ่งกลางของภาพเป็นไปได้ไหมครับ เลนส์ไวด์จะให้ภาพเบี้ยว ๆ ครับ เป็นกำลังใจครับผมเล็ง Set 5 อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:20:54 »
ถ่ายอีกครั้งครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:30:35 »
เรียนพี่ๆครับ พอดีผมมาราชการ เลยหารูปที่ชัดเจนกว่านี้ไม่ได้ครับ แต่มันยื่นออกมาไม่เท่าจิงๆครับ อันนี้พี่เอ แห่ง ทอปเพาเวอร์ยืนยันได้ครับ ตอนนี้ได้ปรึกษาพี่นะว่าจะทำตามที่พี่เอบอกดีไหม ประมาณว่า ต้องตัดต่อทำเกลียวตัวกันเซครับ เห็นพี่เอบอกว่า ปาเจโร่ ยกสูงจะเป็นในบางคัน ออกมาก ออกน้อย บางคันก้อไม่เป็นครับ ประมาณว่า มิตซูประกอบใส่ตัวถังมาไม่บาลานซ์อ่ะครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:34:43 »
เรียนพี่ๆครับ พอดีผมมาราชการ เลยหารูปที่ชัดเจนกว่านี้ไม่ได้ครับ แต่มันยื่นออกมาไม่เท่าจิงๆครับ อันนี้พี่เอ แห่ง ทอปเพาเวอร์ยืนยันได้ครับ ตอนนี้ได้ปรึกษาพี่นะว่าจะทำตามที่พี่เอบอกดีไหม ประมาณว่า ต้องตัดต่อทำเกลียวตัวกันเซครับ เห็นพี่เอบอกว่า ปาเจโร่ ยกสูงจะเป็นในบางคัน ออกมาก ออกน้อย บางคันก้อไม่เป็นครับ ประมาณว่า มิตซูประกอบใส่ตัวถังมาไม่บาลานซ์อ่ะครับ

เออ....มันก็แปลกดีนะ เพิ่งรู้นะเนียะ ใจเย็นๆครับ ต้องมีคำตอบ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:43:48 »
ตอนที่ผมใส่set5ใหม่ๆ แม๊ก ยาง ยังเดิมๆอยู่ เลยมองไม่ออกครับ พอไปเปลื่ยน แม๊กแบรดลี่ กว้าง8 ออฟ 0 กับยางbf at มือสอง ที่ร้านพี่เอ เลยเห็นชัดครับ พี่เอแนะนำแบบนั้นมาตั้งแต่แรก บอกว่า ทำมาหลายคันแล้วเหมือนกัน แต่ผมลังเลครับ ไม่อยากไปทำอะไรกับมันมาก ถ้าไม่ซีเรียส ก้อไม่เป็นไร แต่มองดูทีไร ก้อหงุดหงิดใจไม่น้อยเลยครับพี่ๆ  :L4399: :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:53:53 »
เรียน พี่ต้น ลองหาล้อแบบอื่น ที่ออฟเซตเท่ากับแม๊กแบรดลี่ กว้าง8 ออฟ 0  :L2761: ดุดิ ว่า ยังเหมือนไหม ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 08:56:08 »
เรียน พี่ต้น ลองหาล้อแบบอื่น ที่ออฟเซตเท่ากับแม๊กแบรดลี่ กว้าง8 ออฟ 0  :L2761: ดุดิ ว่า ยังเหมือนไหม ครับ
จะได้ผลหรอครับพี่ต๋อง ถ้าได้ผลจริงจะได้จัดที่ร้านพี่เอเลยครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:07:55 »
จะได้ผลหรอครับพี่ต๋อง ถ้าได้ผลจริงจะได้จัดที่ร้านพี่เอเลยครับ
คือ อย่างนี้ครับพี่ต้น ส่วนตัวที่คิด คือ เนื่องจากล้อแม๊กที่พี่ต้นจัดมาเป็นแบบ second hand และก็ไม่ทราบว่าประวัติของมัน ล้อนี้มีการซ่อมมาไหม ติต่างว่า เกิดการซ่อม ร้านที่ซ่อม ซ่อมงาน ได้ดี เพียงไหน ยิ่งล้อประเภทอลูมินั่มซ่อมยาก ลองพิจารณาดูครับพี่ต้น แม๊กที่ร้านน้าปิง ก็เยอะ ลองก่อน จะได้ไม่เสียตังค์ ถ้ายังไม่พบสาเหตุจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:09:41 »
 :L2753:  แปลกแต่จริง เป็นกำลังใจให้พี่ต้นครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:12:29 »
คือ อย่างนี้ครับพี่ต้น ส่วนตัวที่คิด คือ เนื่องจากล้อแม๊กที่พี่ต้นจัดมาเป็นแบบ second hand และก็ไม่ทราบว่าประวัติของมัน ล้อนี้มีการซ่อมมาไหม ติต่างว่า เกิดการซ่อม ร้านที่ซ่อม ซ่อมงาน ได้ดี เพียงไหน ยิ่งล้อประเภทอลูมินั่มซ่อมยาก ลองพิจารณาดูครับพี่ต้น แม๊กที่ร้านน้าปิง ก็เยอะ ลองก่อน จะได้ไม่เสียตังค์ ถ้ายังไม่พบสาเหตุจริงๆ ครับ
ขอบคุณครับพี่ต๋อง แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นที่แม๊กนะครับ เพราะตอนที่อยู่ที่ร้านพี่เอ ผมได้ดูรถเพื่อน สมช ก้อเป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่มากเหมือนของผม

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:15:18 »
ผมต้องไปดูรถผมบ้างแล้วละคับ
พี่ต๋องแนะนำโอเคร นะคับพี่ต้น

ต้องลองดูก่อน ไม่งั้นก็ต้องลองหน้ามาหลังดูคับ

ขอบคุณข้อมูลที่มาแชร์นะคับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:21:20 »
ผมต้องไปดูรถผมบ้างแล้วละคับ
พี่ต๋องแนะนำโอเคร นะคับพี่ต้น

ต้องลองดูก่อน ไม่งั้นก็ต้องลองหน้ามาหลังดูคับ

ขอบคุณข้อมูลที่มาแชร์นะคับ
ขอบคุณ และสวัสดีครับพี่เอ๊กซ์ ว่าจะสลับยางเหมือนกันครับ แต่คงจะปลายๆเดือนครับถึงได้กลับบ้าน

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:48:31 »
พี่ต้นคับ
ไม่ต้องตกใจไปคับ
ไปตรวจรถผมมาแล้ว
เป็นเหมือนกัน ขวาจะล้นออกมามากกว่าซ้าย
พอดีรถผมใส่ชุดแต่ง เลยมองไม่ค่อยออก
แต่ถ้ามองจาก โป่งข้างล้อหลังทั้งสองด้าน
ด้านหลังขวา ยางจะล้นออกมานอกโป่ง
ส่วนหลังซ้าย ไม่เลยออกมา

แต่คิดว่าคงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ
พี่ๆ ท่านอื่นที่ยก ลองตรวจสอบมาแชร์ข้อมูลกันหน่อยนะครับ :L4399:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 11:10:42 »
เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่มากครับ  :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html