ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใครปลูกมะม่วงไว้ แล้วจอดน้องปาไว้ใต้ต้นมะม่วงก็ระวังๆ หน่อยนะครับ  (อ่าน 17380 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ที-Mr.Tee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • Pajero Enjoy
 :L2900: มันแน่อยู่แล้วครับ ยางมะม่วง.... :L2901:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
สนใจค่ะพี่โต้ง ราคาสูงไหมคะ หลังคาปาสูงล้างรถยากจริงๆค่ะ  :sd23:

ก็น่าสนใจนะครับ ^^
]

แล้วติดคุณภาพครับ แต่คุ้มครับ ไม่ต้องดูแลอะไรมากเลย มันจะเป็นฝ้า เป็นจุดช่างหัวมันเลย

สอบถาม พี่ Pop แล้ว ความคืบหน้าอย่างไร จะมา อัพให้ทราบนะครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ถ้า พี่ Pop มาเดินเล่นในบ้าน ขอความรู้หน่อยครับ

ผืนใหญ่ทั้งหลังคา ผมว่าราคาไม่สุงนะครับ ผืนใหญ่ติดง่าย คิดเองนะครับ

รอ พี่ Pop มาอัพดีกว่า
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เมื่อคืนเพิ่งล้างรถเอายางมะม่วงออก โดนละอองยางมะม่วงเต็มท้ายรถเลย ผบ.เอาไปจอดใต้ต้นมะม่วงตรงที่ทำงาน
ปล. ยางมะม่วงมันจะมีเฉพาะหน้ามันใช่ใหม

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
เมื่อคืนเพิ่งล้างรถเอายางมะม่วงออก โดนละอองยางมะม่วงเต็มท้ายรถเลย ผบ.เอาไปจอดใต้ต้นมะม่วงตรงที่ทำงาน
ปล. ยางมะม่วงมันจะมีเฉพาะหน้ามันใช่ใหม
น่าจะมีตลอดครับ ถ้าใบขาดกิ่งหัก  ^^
แต่จะมากสุดตอนออกช่อครับ ..
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
หน้ามัน หมายถึงมันสำปะหลังหรือเปล่าครับพี่  :L2901:

มีตอนออกดอกครับพี่จะตกยางเยอะมาก  :L2734:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
น่าจะมีตลอดครับ ถ้าใบขาดกิ่งหัก  ^^
แต่จะมากสุดตอนออกช่อครับ ..
หน้ามัน หมายถึงมันสำปะหลังหรือเปล่าครับพี่  :L2901:

มีตอนออกดอกครับพี่จะตกยางเยอะมาก  :L2734:

:sd23: พี่ติ่งลี่ พี่น้องเอก ผมก็ว่าแล้วทำไมช่วงนี้ท้ายรถมันมีจุดยางใสๆเหนียวเ็ต็มไปหมด ทั้งๆทีรถก็จอดที่นี้เป็นประจำมาตลอด

• Pa Mania
  • *
ถ้า พี่ Pop มาเดินเล่นในบ้าน ขอความรู้หน่อยครับ

ผืนใหญ่ทั้งหลังคา ผมว่าราคาไม่สุงนะครับ ผืนใหญ่ติดง่าย คิดเองนะครับ

รอ พี่ Pop มาอัพดีกว่า

พี่ Pop บอกว่า Film ใส ของ 3M แท้ ทั้งผืน ไม่เกิน 2,000 ครับ ติดแถว จรัญ. 3 ที่ เหล่า พี่ไปติดกัน
สนใจเชิญครับ ผมก้ไม่รู้ที่ไหนเหมือนกัน วันอาทิตย์ ไม่สะดวกครับ

• Pa Mania
  • *

ถูกเลยครับ ถ้าออกดอกจะตกยางเยอะมาก ...
แต่ถ้าเสาบ้านใครตกยางล่ะก็ ... บ้านใครบ้านมันล่ะครับ เคลียร์กันเอาเองนะครับ ..  :L2901: :L2901:

เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง ..
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
พี่ Pop บอกว่า Film ใส ของ 3M แท้ ทั้งผืน ไม่เกิน 2,000 ครับ ติดแถว จรัญ. 3 ที่ เหล่า พี่ไปติดกัน
สนใจเชิญครับ ผมก้ไม่รู้ที่ไหนเหมือนกัน วันอาทิตย์ ไม่สะดวกครับ

ขอบคุณค่ะพี่โต้ง  :sd23:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
น้องผมเค้าเข้าไปติดรถเก๋ง มาคับร้านอยู่ที่แมคโครจรัญ น่ะคับ พี่ๆ ลองเข้าไปเช็คราคาก่อนน่ะคับ
เห็นที่บ้านเข้าไปทำหลายคันแล้วคับ เค้าราคาถูกคับ ลองเช็คราคาก่อนน่ะคับ คิดว่าเป็นอีก 1 ตัวเลือกล่ะกันคับพี่  :L6415:

สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ถูกเลยครับ ถ้าออกดอกจะตกยางเยอะมาก ...
แต่ถ้าเสาบ้านใครตกยางล่ะก็ ... บ้านใครบ้านมันล่ะครับ เคลียร์กันเอาเองนะครับ ..  :L2901: :L2901:

เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง ..

เขาเรียกตกน้ำมันหรือป่าวครับพี่ติงลี่   อิ  อิ

ว่าแต่......ทำไมไม่มีใครคิดทำน้ำปลาหวานไปรอใต้ต้นมะม่วงเลยละครับ  เห็นคุยกันแล้วน้ำลายไหล  :L4363:

----------------------------------------------------------------------------
ขอรบกวนพี่ติงลี่  แก้ผ้าหน่อยครับ   :L2739: :L2739:

พอดีพวกเราจะโชว์หน้าตากันชัดเจน  ขอหน้าใหญ่  ไม่สวมแว่นดำ  ไม่หมวก  ไม่โพกผ้า   ไม่หันหน้าหนี   ขอรบกวนรูปหล่อๆสักรูปนะครับ

และขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ   จำได้ว่ายังไม่ได้ทักทายพี่ติงลี่เลยครับ

:L2758:

**และขอกด like ให้อีก 1 ที   เป็น Like ที่ 4   ครับผม
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมล้างรถ 2 วันติดล่ะ
เนื่องจากเมื่อวันก่อนเพิ่งล้างรถไป
แล้วเมื่อคืนก็จอดรถหน้าบ้านปกติ ..
เช้ามาไปทำงาน ก็ยังไม่ได้สังเกตุ จนเอารถไปที่อู่
แทบกรี๊ด ... ยางมะม่วงเป็นฝอยๆ เต็มคันเลย  :sd21: :sd21:
ลิซาน่า พ่อขอโทษ .. :L4386: :L4386: จอดรถแล้วลืมว่าตอนนี้มะม่วงออกช่อ ..  :sd06:  :sd06:

แล้วช่วงนี้ หนาวจัดด้วย .. ช่อมะม่วงงามมากกก
โชคดีที่เป็นยางจะช่อใหม่ เลยล้างออกทัน
คืนนี้เลยต้องมาล้างรถตอน 4 ทุ่ม .. (เพิ่งเลิกงานกลับบ้าน )
สวัสดีคับพี่. รถผมไม่กลัวต้นมะม่วงคับ.  รถผมกลัวแมวววว คับ
  พอตอนเช้าที่กระโปรงหน้ารถ จะมีรอยเท้าแมววว คับพี่ ด้านข้างของตัวรถจะมีรอยเล็บแมว เค้าจะจิก
แล้วก้อตะกุย ขึ้นมาจนถึงหลังคารถเลยคับ เหมือนเค้าเล่นกัน   :L4386: เจอประจำคับ.
ช่วงนี้ดีหน่อยคับคุณแมวเค้าหายไปไหนไม่รู้ รถผมเลยรอดไปสักพักนึงคับ ยังไม่รู้ว่าคุณแมวเค้าจะกลับมาอีกไหมน่ะคับ
                  :L4399:  ขอคำแนะนำให้ผมด้วยได้ไหมคับ   :L2759: 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
เขาเรียกตกน้ำมันหรือป่าวครับพี่ติงลี่   อิ  อิ

ว่าแต่......ทำไมไม่มีใครคิดทำน้ำปลาหวานไปรอใต้ต้นมะม่วงเลยละครับ  เห็นคุยกันแล้วน้ำลายไหล  :L4363:

----------------------------------------------------------------------------
ขอรบกวนพี่ติงลี่  แก้ผ้าหน่อยครับ   :L2739: :L2739:

พอดีพวกเราจะโชว์หน้าตากันชัดเจน  ขอหน้าใหญ่  ไม่สวมแว่นดำ  ไม่หมวก  ไม่โพกผ้า   ไม่หันหน้าหนี   ขอรบกวนรูปหล่อๆสักรูปนะครับ

และขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ   จำได้ว่ายังไม่ได้ทักทายพี่ติงลี่เลยครับ

:L2758:

**และขอกด like ให้อีก 1 ที   เป็น Like ที่ 4   ครับผม
ยินดีครับพี่ .. เดี๋ยวจัดการให้ครับ :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยินดีครับพี่ .. เดี๋ยวจัดการให้ครับ :sd23: :sd23:

ขอบคุณครับพี่ติงลี่  รอชมครับ  :L4384:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวัสดีคับพี่. รถผมไม่กลัวต้นมะม่วงคับ.  รถผมกลัวแมวววว คับ
  พอตอนเช้าที่กระโปรงหน้ารถ จะมีรอยเท้าแมววว คับพี่ ด้านข้างของตัวรถจะมีรอยเล็บแมว เค้าจะจิก
แล้วก้อตะกุย ขึ้นมาจนถึงหลังคารถเลยคับ เหมือนเค้าเล่นกัน   :L4386: เจอประจำคับ.
ช่วงนี้ดีหน่อยคับคุณแมวเค้าหายไปไหนไม่รู้ รถผมเลยรอดไปสักพักนึงคับ ยังไม่รู้ว่าคุณแมวเค้าจะกลับมาอีกไหมน่ะคับ
                  :L4399:  ขอคำแนะนำให้ผมด้วยได้ไหมคับ   :L2759:

ลองหาตุ๊กตาหมาไปวางไว้บนหลังคาดูสักตัวมั๊ยครับ  :L2761: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ติงลี่  รอชมครับ  :L4384:
เรียบร้อยครับพี่นะ ^^

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เรียบร้อยครับพี่นะ ^^

ขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ หล่อกว่าเก่า จัดให้อีกหนึ่ง  :L6428:

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ หล่อกว่าเก่า จัดให้อีกหนึ่ง  :L6428:

หล่อจริงๆ ลืมหน้าเก่าเลย นึกว่าคนใหม่  :L2736:

• Pa Mania
  • *
ยินดีครับพี่กิต  :sd10:
หล่อจริงๆ ลืมหน้าเก่าเลย นึกว่าคนใหม่  :L2736:
ขอบคุณคร๊าบบบ  :sd23: :sd23:
++++++++++++++++