ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใครปลูกมะม่วงไว้ แล้วจอดน้องปาไว้ใต้ต้นมะม่วงก็ระวังๆ หน่อยนะครับ  (อ่าน 17468 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ผมล้างรถ 2 วันติดล่ะ
เนื่องจากเมื่อวันก่อนเพิ่งล้างรถไป
แล้วเมื่อคืนก็จอดรถหน้าบ้านปกติ ..
เช้ามาไปทำงาน ก็ยังไม่ได้สังเกตุ จนเอารถไปที่อู่
แทบกรี๊ด ... ยางมะม่วงเป็นฝอยๆ เต็มคันเลย  :sd21: :sd21:
ลิซาน่า พ่อขอโทษ .. :L4386: :L4386: จอดรถแล้วลืมว่าตอนนี้มะม่วงออกช่อ ..  :sd06:  :sd06:

แล้วช่วงนี้ หนาวจัดด้วย .. ช่อมะม่วงงามมากกก
โชคดีที่เป็นยางจะช่อใหม่ เลยล้างออกทัน
คืนนี้เลยต้องมาล้างรถตอน 4 ทุ่ม .. (เพิ่งเลิกงานกลับบ้าน )
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
โดนมาแล้วเหมือนกันพี่ติงลี่ มันติดกระจก เหนียวดีจริง รถพี่ติงลี่ชื่อเพราะนะคะ ลิซาน่า   :L6428:

• Pa Mania
  • *
โดนมาแล้วเหมือนกันพี่ติงลี่ มันติดกระจก เหนียวดีจริง รถพี่ติงลี่ชื่อเพราะนะคะ ลิซาน่า   :L6428:
ขอบคุณครับ   :sd10:
ได้ชื่อนี้มาเพราะ จะให้เค้าเป็นเพื่อนลูกสาวนะครับ
ลูกสาวชื่อ ลิตา
มาคิดตอนขับรถกลับบ้าน
แค่คิดจะตั้งชื่อ  ชื่อมันก็แว๊บขึ้นมาในหัวเอง ... ยังงง อยู่เลยว่าชื่อนี้มาได้ไง 555
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ขอบคุณพี่ติงลี่ที่มาเตือนครับ  :L2758:

โชคดีที่บ้านผมยังต้นเล็กๆ และอยู่หลังบ้าน เลยปลอดภัยเลยครับ  :sd42: :sd10:

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ถ้าโดนยางแบบนี้ ต้องใช้อะไรขัดครับถึงจะออก พอดีที่บ้านก็มีต้นมะม่วงอยู่เหมือนกัน

• Pa Mania
  • *
ถ้าโดนยางแบบนี้ ต้องใช้อะไรขัดครับถึงจะออก พอดีที่บ้านก็มีต้นมะม่วงอยู่เหมือนกัน
ตอนโดนใหม่ๆ  ล้างน้ำเปล่าก็ออกครับ .. เพราะตอนเห็นครั้งแรกผมก็ล้างน้ำเปล่าเอา
เห็นช่างสีประจำผมบอกมาว่ายางมะม่วงมันกัดสีนะ .. ถ้าทิ้งไว้นานๆ
กลับบ้านก็เลยต้องบรรเลงแชมพูอีกรอบ .. เพราะเพิ่งเปลี่ยนโคมหน้ามาใหม่ เห็นที่แรกตกใจเลย  :sd21: :sd21:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ตอนโดนใหม่ๆ  ล้างน้ำเปล่าก็ออกครับ .. เพราะตอนเห็นครั้งแรกผมก็ล้างน้ำเปล่าเอา
เห็นช่างสีประจำผมบอกมาว่ายางมะม่วงมันกัดสีนะ .. ถ้าทิ้งไว้นานๆ
กลับบ้านก็เลยต้องบรรเลงแชมพูอีกรอบ .. เพราะเพิ่งเปลี่ยนโคมหน้ามาใหม่ เห็นที่แรกตกใจเลย  :sd21: :sd21:
ใช่ครับพี่ติงลี่ ถ้าทิ้งไว้เพียงวันเดียว รับรอง น้ำตาร่วง ขัดเคลือบยังไงก็ไม่หาย รอทำสีอย่างเดียว  :sd21:

ที่คอนโดที่ผมอยู่ จะมีที่จอดรถว่างอยู่2ที่ ไม่มีใครจอด เพราะอยู่ใต้ต้นมะม่วงต้นใหญ่ แต่ จะมีปาเจโร่ป้ายแดงกะป้ายขาว 2คันนี้ ชอบมาจอดประจำ
ผมเห็นแล้ว น้ำตาจะไหล เสียดายรถมาก หลังคากระจกนี่ดูไม่จืดเลย  :L4387:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
อ้อ,,,,, ขี้นก อีกอย่างนะครับพี่ๆ
                 ความรุนแรงพอๆกัน รถคุณแฟนผม หนียางมะม่วง มาจอดติดกะตึก
 โดนขี้นกพิราบไปซ๊ะ แล้วไม่ยอมรีบเอาน้ำล้าง  :L4387: ประมาณขยักแขยง,,, อี๊....ขรี้นก รอไปคาร์แคร์ทีเดียว

เรียบร้อยครับ รอยกัดสี สวยงามมาก  :sd21: ระวังด้วยครับ ขี้นก ถ้าโดน รีบเอาน้ำล้างก่อนเลย

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
อ้อ,,,,, ขี้นก อีกอย่างนะครับพี่ๆ
                 ความรุนแรงพอๆกัน รถคุณแฟนผม หนียางมะม่วง มาจอดติดกะตึก
 โดนขี้นกพิราบไปซ๊ะ แล้วไม่ยอมรีบเอาน้ำล้าง  :L4387: ประมาณขยักแขยง,,, อี๊....ขรี้นก รอไปคาร์แคร์ทีเดียว

เรียบร้อยครับ รอยกัดสี สวยงามมาก  :sd21: ระวังด้วยครับ ขี้นก ถ้าโดน รีบเอาน้ำล้างก่อนเลย

รถกระบะที่บ้านก็เจอครับ กลางแผ่นกระโปรงหน้าเลย ชะล่าใจทิ้งไว้แปปเดียว ด่างไม่หายเลยครับ ขัดเคลือบได้แค่ทุเลา แต่ไม่หาย :sd21:
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *

ถูกต้องเลยครับพี่ป้อม .. เคยโดนอยู่ตอนรถคันเก่า เพิ่งทำสีมาใหม่ๆ  แดงสด ..
เจอขึ้นก แต่เฉย รอล้างรถทีเดียว .. ล้างออกมาน้ำตาร่วงเลย .. กัดเป็นดวงเลย
เดี๋ยวนี้พอเจอปุ๊บ ยอมทิ้งน้ำ1 ขวดเลย ..   :sd42:

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
โอววว.... น่ากลัวจริงๆ ภัยจากธรรมชาติเนี่ย

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
ที่บ้านผมมีอยู่ต้น ลูกดกมาก ผมบ่นว่ายางมันเยอะเลอะรถล้างไม่ออก
รุ่งขึ้นมาทำงาน พ่อจ้างคนมาตัดทิ้งเลย  :sd42:
เสียดาย... :sd21:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ถ้าหากยังไม่อยากล้างในทันมี แนะนำครับ
กระดาษทิชชูชุบน้ำฉ่ำๆ โปะเข้าไปเลยครับ  ออกอย่างง่ายดาย ไม่หยะแหยงแบบ ผบ.พี่ป้อมด้วย หลังจากนี้นนำทิชชูแห้งเช็ดซ้ำ วิ๊งเหมือนเดิมครับ  :sd24:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
โดนน้ำยางมะม่วงแล้วรีบล้างน้ำก็หายครับ อย่าทิ้งไว้

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
 :sd06: ผมก็โดนมาแล้ว ปวดหัวเลย ล้านรถน่าหนาวตอนกลางคืน :sd21: ทั้งหนาวและห่วงรถ

• Pa Mania
  • *
:sd06: ผมก็โดนมาแล้ว ปวดหัวเลย ล้านรถน่าหนาวตอนกลางคืน :sd21: ทั้งหนาวและห่วงรถ
ถูกต้องเลยครับ เมื่อสองวันก่อนอย่างหนาว :L4391: :L4391:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อย่าต่อว่า ผมนะ ที่กำลังจะแนะนำ คือ Wrap Film ใส บนหลังคาครับ

สอบถามพี่ Pop ของเราเลยครับ รวมกลุ่มไปแปะ Film หลังคา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
อย่าต่อว่า ผมนะ ที่กำลังจะแนะนำ คือ Wrap Film ใส บนหลังคาครับ

สอบถามพี่ Pop ของเราเลยครับ รวมกลุ่มไปแปะ Film หลังคา

สนใจค่ะพี่โต้ง ราคาสูงไหมคะ หลังคาปาสูงล้างรถยากจริงๆค่ะ  :sd23:

• Pa Mania
  • *

ก็น่าสนใจนะครับ ^^
]

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
ก็รู้ว่ายางมะม่วงนี่ตัวร้าย..พยายามหลบตลอด  >:(
แต่..เจ้าตั้น 4D อีกคั้นของผมนะซิ..ไม่รู้ไปโดนมาตั้งแต่เมื่อไหร่
บนหลังคามี 1 จุด กัดถึงเนื้อเหล็กเลย..โอ๊วววแม่จ้าววว  :L4386:
สงสัยจะโดนช่วงหน้าฝน..ช่วงนั้นพอออกจากคาร์แคร์ก็เลอะอีกเลย
ช่วงนั้นเลยไม่ได้ล้างรถเป็นเดือน...เจ้ายางตัวร้ายเลยกัดสีอย่างสนุกสนานเชียว  :sd21: