ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการติดตั้ง Turbo Boost Gauge บ้างครับ  (อ่าน 3811 ครั้ง)

ออฟไลน์ หน่อง fino115

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • หน่อง fino115
ขอวิธีการติดตั้ง Turbo Boost Gauge บ้างครับ
« เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 18:05:15 »
เล่นเฟสบุ๊กเพลินๆๆไปเห็นที่เค้าติดเลยอยากหล่อกับเขาบ้างครับสั่งซื้อมาเลย หาร้านติดไม่ได้ครับที่กำแพงเพชรมีอยู่ร้านนึ่งลูกค้าเยอะคิวยาว ว่าจะขายแต่เห็นพี่ๆๆติดกันเองเลยจะลองทำเองอะครับแต่ เกจที่ซื้อมาสายไฟไม่เหมือนในเว็ปครับอยากรู้ว่าสายไหนไปต่อตรงไหนครับขอบคุญล่วงหน้าครับแล้วก็มี เกจ วัดแบตอีกตัวครับ
 :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2013, 18:06:52 โดย หน่อง fino115 »
หน่อง

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: ขอวิธีการติดตั้ง Turbo Boost Gauge บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 14:24:52 »
เล่นเฟสบุ๊กเพลินๆๆไปเห็นที่เค้าติดเลยอยากหล่อกับเขาบ้างครับสั่งซื้อมาเลย หาร้านติดไม่ได้ครับที่กำแพงเพชรมีอยู่ร้านนึ่งลูกค้าเยอะคิวยาว ว่าจะขายแต่เห็นพี่ๆๆติดกันเองเลยจะลองทำเองอะครับแต่ เกจที่ซื้อมาสายไฟไม่เหมือนในเว็ปครับอยากรู้ว่าสายไหนไปต่อตรงไหนครับขอบคุญล่วงหน้าครับแล้วก็มี เกจ วัดแบตอีกตัวครับ
 :sd21:

สวัสดีครับพี่ หน่อง  :L2893:

คู่มือการติดระบุรายละเอียดไว้ให้แล้ว

แดงต่อไฟ + (12v ดึงมาจากแบตได้ หรือ หาจุดทีมีการจ่ายไฟตามนี้ออกมา )
ดำต่อไฟ - (12v) ต่อกับจุดทีเป็นเหล็กตัวถังรถ
เหลืองต่อไฟ acc คือไฟสวิทย์ On  บิดกุญแจจึงจะทำงาน
ขาวต่อไฟหรี่

ตามนี้ครับ

ถ้าติดไม่ได้ยังงัย วันหยุดยาวนี้ผมกับนครสวรรค์ วิ่งมาให้ผมติดให้ก็ได้ครับ ไม่รู้ไกลไปเปล่า ผมอยู่พยุหะคีรีครับ

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: ขอวิธีการติดตั้ง Turbo Boost Gauge บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 17:52:08 »
ของผมงานไต้หวัน ถอดตัวเก่าออก มาลองสองตัวนี้ก็สวยดีครับ... ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2013, 17:54:35 โดย ตุ้ย - นนทบุรี »

ออฟไลน์ หน่อง fino115

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • หน่อง fino115
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 18:51:39 »
สวัสดีครับพี่ หน่อง  :L2893:

คู่มือการติดระบุรายละเอียดไว้ให้แล้ว

แดงต่อไฟ + (12v ดึงมาจากแบตได้ หรือ หาจุดทีมีการจ่ายไฟตามนี้ออกมา )
ดำต่อไฟ - (12v) ต่อกับจุดทีเป็นเหล็กตัวถังรถ
เหลืองต่อไฟ acc คือไฟสวิทย์ On  บิดกุญแจจึงจะทำงาน
ขาวต่อไฟหรี่

ตามนี้ครับ

ถ้าติดไม่ได้ยังงัย วันหยุดยาวนี้ผมกับนครสวรรค์ วิ่งมาให้ผมติดให้ก็ได้ครับ ไม่รู้ไกลไปเปล่า ผมอยู่พยุหะคีรีครับ

ขอบคุญมากครับ พี่ต้ำ ตอนนี้ได้แล้วครับถามคนที่ผมซื้อมาครับ ตามที่พี่บอกเลยครับ แต่ เหลืองกับขาวรวมกันเข้า acc ครับ จะพังเปล่าวไม่รู้ครับ
หน่อง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 20:01:18 »
ครับพี่หน่อง ไม่อยากอย่างที่คิด รื้อบ่อยๆๆ เดี๋ยวก็คล่องครับ :L2760:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 20:07:58 »
รุ่นที่พี่หน่องใช้หน้าจะเป็นรุ่นเข็มกวาด ถ้าผมจำไม่ผิด ถ้าต่อสายสีขาวเข้า acc ด้วยไฟแสงสว่างที่ในเกจติดตลอดหรือเปล่า ถ้าต่อเข้าไฟหรี่เวลาเปิดไฟหรี่จะติดแค่ตลอดเปิด

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013, 22:21:17 »
ลดขนาดภาพอีกหน่อยจะได้ไม่ต้องรอโหลดนานครับ ;D