ผู้เขียน หัวข้อ: Update : ติดตั้งสวิทช์ central lock เพิ่ม สำหรับผู้โดยสารด้านหน้า  (อ่าน 102380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohm AF

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
หาอยู่นานเจอแล้วพี่อ๊อด ในไทยมีหรือเปล่าไม่รู้  ของนอกอยู่ที่ 300 กว่าๆ มีไฟด้วยมีให้เลือกหลายสี
เรียงเป็นตับเลย

บ้านเขาก็มี DIY เหมือนกัน

อ่ะ เค้าอยากได้....  :L4384:   :L4386:  :L4387:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
หาอยู่นานเจอแล้วพี่อ๊อด ในไทยมีหรือเปล่าไม่รู้  ของนอกอยู่ที่ 300 กว่าๆ มีไฟด้วยมีให้เลือกหลายสี

อ่ะ เค้าอยากได้....  :L4384:   :L4386:  :L4387:

ขอโทษนะครับ... เอออออว่ะะะ....

ถ้าพี่ทศ  ช่วยจัดขอสีแดงล่างขวา คร้าบบบบ
 :L4384: :L4384: :L2758: :L2758: :L2759: :L2759: :L4399: :L4399:

tod

• บุคคลทั่วไป

ขอโทษนะครับ... เอออออว่ะะะ....

ถ้าพี่ทศ  ช่วยจัดขอสีแดงล่างขวา คร้าบบบบ
 :L4384: :L4384: :L2758: :L2758: :L2759: :L2759: :L4399: :L4399:
กลัวจะแพงไปครับ รอเสียงพี่ๆนี่แหละว่าจะชอบกันมัย  ถ้าประมาณ 350 คิดว่าไม่เกินรับกันได้มัยครับ

อันนี้เขาขายเพิ่มเป็นอ๊อปชั่น ถ้าไม่กล้าเจาะของเดิม (แต่ยังไม่มันใจว่าจะพอดีกับเบ้าน้องปาหรือเปล่าขอวัดก่อน)

เจาะรูของเดิมขนาดนี้ผมว่าพี่ๆคงทำกันได้นะครับ (ไม่ต้องเสียตางค์เพิ่มอีก 80-90 บาท)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2012, 18:43:44 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ผมอยากได้แบบเปลี่ยนได้ทุกสีมีเปล่าครับ แดงก็สวย ขาวก็ชอบ  :sd42: :sd42:
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ ด้า (daturbo)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ตั้งตา เก็บเงินรอ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

สวยดีเหมือนกันนะเนี่ย

แต่ตอนนี้ผมมีโปรเจคใหม่อีกแล้วพี่ทศ ว่าจะใช้สวิทช์แบบไฟผ่าหมากมาติดเพิ่มที่อีกด้านนึงแล้วให้มันทำงานเป็นสวิทช์เซ็นทรัลล๊อคครับ เพราะอันที่ใช้อยู่ปัจจุบันถึงแม้ว่ามันจะทำงานได้ดีอยู่แล้วแต่ผมว่ามันก็ยังไม่ค่อยสะดวกอยู่ดี เพราะต้องก้มลงไปกด สู้เอามาไว้ตรงข้างหน้าไม่ได้แถมเท่อีกต่างหาก ซึ่งอย่างหลังนี่แหละทำให้อยากทำขึ้นมา :L2905: ถ้าโปรเจคนี้เสร็จเมื่อไหร่ก็จะเอามาให้ชมกันนะครับ (แต่จะช้าจะเร็วขึ้นอยู่กับช่างเกมส์คนเก่งของผมอีกนั่นแหละ เพราะตอนนี้งานเข้าจนไม่มีเวลาให้ผมเอาซะเลย  :'( )

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

สวยดีเหมือนกันนะเนี่ย

แต่ตอนนี้ผมมีโปรเจคใหม่อีกแล้วพี่ทศ ว่าจะใช้สวิทช์แบบไฟผ่าหมากมาติดเพิ่มที่อีกด้านนึงแล้วให้มันทำงานเป็นสวิทช์เซ็นทรัลล๊อคครับ เพราะอันที่ใช้อยู่ปัจจุบันถึงแม้ว่ามันจะทำงานได้ดีอยู่แล้วแต่ผมว่ามันก็ยังไม่ค่อยสะดวกอยู่ดี เพราะต้องก้มลงไปกด สู้เอามาไว้ตรงข้างหน้าไม่ได้แถมเท่อีกต่างหาก ซึ่งอย่างหลังนี่แหละทำให้อยากทำขึ้นมา :L2905: ถ้าโปรเจคนี้เสร็จเมื่อไหร่ก็จะเอามาให้ชมกันนะครับ (แต่จะช้าจะเร็วขึ้นอยู่กับช่างเกมส์คนเก่งของผมอีกนั่นแหละ เพราะตอนนี้งานเข้าจนไม่มีเวลาให้ผมเอาซะเลย  :'( )

ว๊าวว วาว อันนี้ ตงนี้เห็นด้วยกะพี่ตู่อีก 1 เสียง หนับหนุนคับ จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาคับ  :sd42:  :sd27:

หนับหนุนๆๆๆ  :sd23:

tod

สวิทซ์เบ้ากลมๆแบบนี้หายากอยู่ครับ(ถ้ามีก็คงต้องโมเบ้าเพื่อให้พอดี) พี่ๆเจอที่ใหนลองนำสนอมาดู
จะได้เช็คดูว่ามันใช้ได้กับกล่อง V1 ได้หรือเปล่า แต่คงไม่ยาก ที่ยากก็ตรงที่หาตัวสวิทซ์นี่แหละครับ
 :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2012, 13:50:09 โดย พี่ทศ@KRB »

• Pa Mania
  • *
สวิทซ์เบ้ากลมๆแบบนี้หายากอยู่ครับ(ถ้ามีก็คงต้องโมเบ้าเพื่อให้พอดี) พี่ๆเจอที่ใหนลองนำสนอมาดู
จะได้เช็คดูว่ามันใช้ได้กับกล่อง V1 ได้หรือเปล่า แต่คงไม่ยาก ที่ยากก็ตรงที่หาตัวสวิทซ์นี่แหละครับ

ใช้สวิทช์ตัวเดียวกันกับไฟผ่าหมากเลยครับ (เบิกอะไหล่ประมาณ 700 ได้มั๊ง) แล้วค่อยมาโมเรื่องวงจรอีกทีครับ (ถ้าทำได้  ;D)

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

ใช้สวิทช์ตัวเดียวกันกับไฟผ่าหมากเลยครับ (เบิกอะไหล่ประมาณ 700 ได้มั๊ง) แล้วค่อยมาโมเรื่องวงจรอีกทีครับ (ถ้าทำได้  ;D)
700 จริงๆหรือนี่เคยถามพี่อ๊อดไม่ใช่ราคานี้ เดียวให้พี่อ๊อดเช็คPart+ราคาให้อีกที
 :L2900:

• Pa Mania
  • *
700 จริงๆหรือนี่เคยถามพี่อ๊อดไม่ใช่ราคานี้ เดียวให้พี่อ๊อดเช็คPart+ราคาให้อีกที

ตัวที่ผมสั่งมาแกะเล่นน่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ถ้าเป็นของเซียงกงราคาคงไม่แรง แต่จะใช้ได้ป่าหนอ :L2761:

tod

ตัวที่ผมสั่งมาแกะเล่นน่ะครับ  ;D

พี่อ๊อดบอกว่ามันแพงตรงขายึดด้านหลังครับ(เห็นว่างั้น)เดียวขอเปิดแมนวลดูอีกที :L2761:

ลองหาดูน่าจะเป็นตัวนี้ แต่ไม่รู้ Part ต้องถามพี่อ๊อด (ผมไม่มีตัวโปรแกรม Part)
ผมไม่เคยถอดตรงนี้เลยว่าฝั่งซ้ายจะมีตัวนี้รอรับอยู่แล้วยัง

12.Instrument panel switch holder
13.Instrument panel switch plug
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2012, 15:09:41 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

กลัวจะแพงไปครับ รอเสียงพี่ๆนี่แหละว่าจะชอบกันมัย  ถ้าประมาณ 350 คิดว่าไม่เกินรับกันได้มัยครับ

อันนี้เขาขายเพิ่มเป็นอ๊อปชั่น ถ้าไม่กล้าเจาะของเดิม (แต่ยังไม่มันใจว่าจะพอดีกับเบ้าน้องปาหรือเปล่าขอวัดก่อน)

เจาะรูของเดิมขนาดนี้ผมว่าพี่ๆคงทำกันได้นะครับ (ไม่ต้องเสียตางค์เพิ่มอีก 80-90 บาท)

พี่ทศผมเอาด้วย  1 อันสีแดง    สั่งเมื่อไหร่จัดให้ด้วยครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

นั้นผมสั่งสวิทซ์แบบนี้มาก่อนดีมัยครับ  เพราะอีกนานกว่าจะได้ของ (เริ่มสั่ง 5 มกราคม กว่าจะได้ของ + ไป 20 วัน)
ถ้าพี่ๆเห็นด้วยจะได้เปิดกระทู้ให้จองกันครับ  **รอเสียงก่อนเดียวเปิดให้จอง ใครจะเอาแจ้งมา เกิน 5 เสียงเปิดจอง ตอนนี้ 4 แล้ว รออีกเสียงเดียว** สรุปว่าสังสีแดงตัวแถวล่างขวามือสุดนะครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
นั้นผมสั่งสวิทซ์แบบนี้มาก่อนดีมัยครับ  เพราะอีกนานกว่าจะได้ของ (เริ่มสั่ง 5 มกราคม กว่าจะได้ของ + ไป 20 วัน)
ถ้าพี่ๆเห็นด้วยจะได้เปิดกระทู้ให้จองกันครับ  **รอเสียงก่อนเดียวเปิดให้จอง ใครจะเอาแจ้งมา เกิน 5 เสียงเปิดจอง ตอนนี้ 4 แล้ว รออีกเสียงเดียว** สรุปว่าสังสีแดงตัวแถวล่างขวามือสุดนะครับ

สั่งเลยพี่ทศ เอามา10 ตัวก่อนเลย   

ลงจองก็ตามราคาที่ว่า   พอดีพี่กิตไม่อยู่ เจอแดงๆแบบนี้ แกตกลงแน่นอนครับ (เดี๋ยวถ้าแกไม่เอาผมรับผิดชอบเองครับ)

แต่ถ้ามาเอาที่หลังโดนราคา 2 เด้ง 5555 :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
:sd23:
ขอถามพี่ทศ พี่นะ หรือพี่ๆที่รู้นะคับ
อยากถามว่า สวิทตรงเบาะข้างคนขับซึ่งมันมีอยู่แล้ว
แต่เราจะสามารถทำให้มันกลายเป็น auto lock/unlock เหมือนกับฝั่งคนขับได้หรือเปล่าคับ ?

แว่วๆ ไร 2 เด้งอ่ะพี่นะ 8 หรือ 9  :sd42:  :sd42:  :sd42:

tod

:sd23:
ขอถามพี่ทศ พี่นะ หรือพี่ๆที่รู้นะคับ
อยากถามว่า สวิทตรงเบาะข้างคนขับซึ่งมันมีอยู่แล้ว
แต่เราจะสามารถทำให้มันกลายเป็น auto lock/unlock เหมือนกับฝั่งคนขับได้หรือเปล่าคับ ?

แว่วๆ ไร 2 เด้งอ่ะพี่นะ 8 หรือ 9  :sd42:  :sd42:  :sd42:
สวิทตรงเบาะข้างคนขับ มันไม่มีไมโครสวิทซ์เหมือนฝั่งคนขับครับ (มันเป็นเหมือนประตูหลัง)
ผ่าให้ดูเป็นแบบนี้ ถ้าจะทำก็ต้องซื้อตัวที่ให้เหมือนฝั่งคนขับ อีกย่างต้องออกแบบวงจรซับซ้อนกว่านี้
หรืออาจจะมีมาแต่ไม่ได้ต่อสายออกมา ผมไม่ได้รื้อประตูฝั่งซ้ายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2012, 16:13:53 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :sd42: นี่แค่โปรเจคเดียวนะเนี๊ยะ มีหลากหลายเวอร์ชั่น

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
พี่ของเรา  :L2900: จริงๆ :L2734:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html