ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านไปแล้ว....ปรี๊ดดดดด ...Sun 22.12.13 - Code ลับของความแรง " Today Welcome"  (อ่าน 135686 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
มีครับ ไม่ต้องจองมั๊งครับ คราวก่อน เห็นพี่โอ ก็ ไปอุด ที่หน้างานเลยครับ (ตอนช่าง ติดตั้งดันราง)

มันมาพร้อม set เดียวกับดันราง ท้ายราง ครับพี่เต้ย  แต่ถ้าอุด อย่างเดียวไม่แน่ใจครับ ว่าทาง Ifrit คิดยังไง...ลองโทรสอบถามก่อนครับผม

:L2901: :L2901:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
มันมาพร้อม set เดียวกับดันราง ท้ายราง ครับพี่เต้ย  แต่ถ้าอุด อย่างเดียวไม่แน่ใจครับ ว่าทาง Ifrit คิดยังไง...ลองโทรสอบถามก่อนครับผม

:L2901: :L2901:
รับปินโตไปเลยพี่เต้ยครับอุดฟรีๆๆๆ  :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
รับปินโตไปเลยพี่เต้ยครับอุดฟรีๆๆๆ  :L2901:

พี่เต้ยเค้าตัดสินใจรับเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ พี่ลีโจ  :L2754: :L2754:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
งานนี้พี่ๆได้สมใจกันล่ะ หิ้วปิ่นโต+ผีบอก ส่งท้ายปี  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยังครับ ว่าจะอุดคราวนี้เลย เพราะ ไหน ๆ ก็ "รื้อ" แล้ว จะได้ไม่เสียเที่ยว "รื้อ" ครับ

ในชุดกล่องปิ่นโตมีอุด EGR ให้อยู่แล้วครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมหิ้วปิ่นโตจากพิษณุโลกไปฝากพี่นะ กับพี่โยดีไหมครับ

ดีจร้าาาา  พรุ่งนี้ ผม พี่โย พี่กอบ  ไปชัยนาทนะครับพี่หมูจะเอาอะไรมาฝากไหม  มาได้ก่อนเที่ยงกลับบ่ายครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอเปิด Meeting Sun 22.12.13 - Code ลับของคนอยากแรง  กันอีกรอบ.......ในวันอาทิตย์ที่ 22 ธันวาคม  2556 นี้

การจัดเตรียมจำนวนสินค้าเพื่อสมาชิก
*แจ้งพี่อ๊อดสั่งกล่องค้นเร่งไฟฟ้าไฟแล้ว  15-20 .............. ได้มาเท่าไหร่ไม่รู้ จัดตามลำดับจองครับ
*แจ้งสั่งเตรียมกล่องดันราง 14 ชุด
* แจ้งสั่งเตรียม Smg   แดง= 12   ฟ้า= 1    combo-set= 1

ราคาพอเศษสำหรับสมาชิกปามาเนีย   ถ้าไม่ถูกกว่าท้องตลาดก็แสดงว่ามีดีกว่าของในตลาด , ถ้ามีดีกว่าของในตลาดและถูกกว่า ก็เป็นธรรมดาของชาวปามาเนียครับ
ลองสอบถามรุ่นพี่ๆได้
----------------------------------------------------------------------------------------

ขอขอบคุณ พี่ตั๊มรังสิต และ พี่มัติ ณ.จรเข้บัว และเพื่อนสมาชิก Full Member ทุกท่านที่ช่วยรวบหัวรวบหางเพื่อนสมาชิกใหม่  อิ  อิ

Update as of 29/11/2013  , 22:30น.

รายชื่อผู้ที่จองกล่องดันราง (ปิ่นโต)
1.ตั้ม รังสิต
2.พี่บอย Pamania
3.พี่อ้วน
4.พี่มัติ
5.พี่ตูมตาม
6.พี่หยก
7.พี่เต้ย แม่กลอง
8.พี่ต้น_2335
9.พี่มิ้ม ฅนหนองกระโห้
10.พี่แดง ขอนแก่น
11.โบ๊ท[Sathu49]
12.พี่ศักดิ์
13. ป๋าวิน
14. ป๋าโจ้

15.เก้าอี้เสริม1  -----ว่าง--------
16.เก้าอี้เสริม2 -----ว่าง--------

รายชื่อผู้ที่จองกล่องคันเร่งไฟฟ้า
1.พี่สุนทร
2.พี่ สม
3.เอ๋. สาย1
4.พี่แดง ขอนแก่น
5.พี่อั๋น ราชบุรี
6.พี่ปรี บางบ่อ
7.พี่กิตติฆร1886
8.พี่ทูต LCB-3785
9.โบ๊ท[Sathu49]
10.ตั้ม รังสิต
11.น้อย..romberry
12.หม่อง Pamania
13.พี่ศักดิ์
14.พี่พรเทพ จอมทอง
15.  -----ว่าง--------
16.  -----ว่าง--------
17.  -----ว่าง--------
18.  -----ว่าง--------
19.  -----ว่าง--------
20.  -----ว่าง--------
**ได้เท่าไหร่ให้ตามคิวจอง

รายชื่อจอง smart gauge
1.พี่มัติ                         แบบ OLED สีแดง
2.พี่แดง ขอนแก่น          แบบ OLED สีแดง
3.พี่บอย pamania         แบบ OLED สีแดง
4.พี่อั๋น ราชบุรี               แบบ OLED สีแดง
5.พี่ตูมตาม                   แบบ OLED สีแดง
6.พี่มิ้ม ฅนหนองกระโห้    แบบ OLED สีแดง
7.พี่ตู่ Black PJM             แบบ OLED สีแดง
8.ต้น_2335                   แบบ OLED สีแดง
9. ตั้ม รังสิต                   แบบ OLED สีแดง
10.พี่สุนทร                     แบบ OLED สีแดง
11.พี่บูรณ์ (@Betong)      แบบ OLED สีฟ้า
12.โบ๊ท[Sathu49]           แบบ OLED สีแดง
13.พี่พรเทพ จอมทอง       แบบ OLED สีแดง
14.น้องต้น_White860      แบบ OLED สีฟ้า
15 ใหม่ เมืองอุบล             แบบ OLED สีแดง

รายชื่อจองชุด COMBO-SET ราคาพิเศษชุดเดียว 9,900 บาท
กล่องดันราง +กล่องคันเร่งไฟฟ้า+สมาร์ทเกจ+กันขโมย+สาย interface (ยี้ห้อเดียวกันของแท้ทั้งชุด)
1. พี่ดิน หรือ อาจาร์ย Din

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หมายเหตุ:-
1. รายชื่อที่ลงไว้นั้นเป็นการจัดลำดับการจอง  จำนวนสินค้าได้มาไม่ครบจำนวนจองขอให้ตามคิวจอง
2. รายละเอียดการโอนเงิน  จะแจ้งให้ทราบใน PM ( ถ้าชิ้นไหนจำเป็นต้องสำรองจ่ายก่อน )
3. ขอความร่วมมือ ในการรับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเมื่อเรียกเก็บ  เพื่อสร้างเครดิตให้ทีมงานและคนที่ช่วยต่อรองราคาสินค้าให้ทั้งหมด
4. รายได้บางส่วนจากสินค้า จะรสรุปหลังงานและแจ้งให้ทุกท่านทราบ ก่อนส่งเข้าบัญชีเวปเพื่อวัตถุประสงค์ของปามาเนียและเพื่อเพื่อนสมาชิกทุกคน
5. วัฒนธรรมของปามาเนียคือการร่วมลงแรงช่วยกันเหมือนทุกมิตติ้งที่ผ่านมา  อาจจะไม่อำนวยความสะดวกสำหรับสุภาพสตรีและเด็ก สำหรับงานนี้

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
มาครั้งนี้ติดสติกเกอร์ปามาเนียแบบ D Type มาเลยนะครับ   จะได้สิทธิ์พิเศษกว่า :L2739:
เพิ่งสั่งสติกเกอร์แบบเอไปเองครับ ยังไม่ได้ของเลย เพราะตอนแจ้งโอนดันแจ้งยอดโอนผิด ส่วนแบบดีเดี๋ยวรอเก็บตังค์เคลือบแก้วก่อนนะพี่ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์หลายรอบ อิอิ

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
อ่านจบ มามิตติ้งดูและลองของจริง แล้วค่อยตัดสินใจได้ครับ ใช้สิทธิ Full Member Pa Mania ให้เต็มที่ไปเลย  :L2756:

นั่นนะสิครับพี่กิต อุตส่าห์ได้เข้ามาเป็นสมาชิกทั้งที เพิ่งจะได้เจอเพื่อนเก่าสมัยมอปลายในเวปนี้ด้วยนะ สุดยอดมากๆ  :sd10:  :sd01:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ในชุดกล่องปิ่นโตมีอุด EGR ให้อยู่แล้วครับ

พอดีผมอุด EGR มาก่อนแล้ว ในวันงานถ้าใครต้องการอุด EGR อย่างเดียวจะมารับแผ่นอุดในชุดของผมไปใช้ก็ได้นะครับ :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
เพิ่งสั่งสติกเกอร์แบบเอไปเองครับ ยังไม่ได้ของเลย เพราะตอนแจ้งโอนดันแจ้งยอดโอนผิด ส่วนแบบดีเดี๋ยวรอเก็บตังค์เคลือบแก้วก่อนนะพี่ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์หลายรอบ อิอิ

เอางบที่เคลือบแก้วหลักหมื่นไปใส่ตรงอื่นได้หลายอย่างเลยนะ  :L2739:

• Pa Mania
  • *
เอางบที่เคลือบแก้วหลักหมื่นไปใส่ตรงอื่นได้หลายอย่างเลยนะ  :L2739:

ขออนุญาตเพิ่มเติมจากพี่นะครับ ผมเคยคิดจะเอาเจ้าปาวาฬฯไปเคลือบแก้วเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมาเคลือบแล้วยังไงรถก็ยังคงสกปรกอยู่ดี ที่สำคัญหากเกิดอุบัติเหตุเคลือบแก้วที่ทำมาราคาแพงๆจะเสียไปฟรีๆ เข้าอู่สีเสร็จต้องเสียเวลาเพิ่มเสียเงินเพิ่มวิ่งไปให้เจ้าของคาร์แคร์ฟันเพิ่มอีกรอบค่าเคลือบเฉพาะชิ้นที่ซ่อมมา คิดมาคิดไปรู้สึกว่าไม่คุ้มปัจจุบันเลยซื้อน้ำยาเคลือบอย่างดีทิ้งไว้ที่ร้านไปเคลือบสีเดือนละครั้งสบายใจกว่าเยอะ ทั้งหมดเป็นคหสต.นะครับ ถ้าใครมีเงินเหลือๆเวลาว่างๆต้องการจะเลือกพักผ่อนแบบนี้ก็แล้วแต่พิจารณานะครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขออนุญาตเพิ่มเติมจากพี่นะครับ ผมเคยคิดจะเอาเจ้าปาวาฬฯไปเคลือบแก้วเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมาเคลือบแล้วยังไงรถก็ยังคงสกปรกอยู่ดี ที่สำคัญหากเกิดอุบัติเหตุเคลือบแก้วที่ทำมาราคาแพงๆจะเสียไปฟรีๆ เข้าอู่สีเสร็จต้องเสียเวลาเพิ่มเสียเงินเพิ่มวิ่งไปให้เจ้าของคาร์แคร์ฟันเพิ่มอีกรอบค่าเคลือบเฉพาะชิ้นที่ซ่อมมา คิดมาคิดไปรู้สึกว่าไม่คุ้มปัจจุบันเลยซื้อน้ำยาเคลือบอย่างดีทิ้งไว้ที่ร้านไปเคลือบสีเดือนละครั้งสบายใจกว่าเยอะ ทั้งหมดเป็นคหสต.นะครับ ถ้าใครมีเงินเหลือๆเวลาว่างๆต้องการจะเลือกพักผ่อนแบบนี้ก็แล้วแต่พิจารณานะครับ :L4399:
คิดเหมือนกันเลยพี่หยก  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
:L4365:  :L4365:  :L4365: . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ไ   ป   ด้   ว   ย   น้   า . . .

• Pa Mania
  • *
:L4365:  :L4365:  :L4365: . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ไ   ป   ด้   ว   ย   น้   า . . .

มาเลยครับพี่เจมส์ ครั้งนี้ให้โอกาสผมได้เป็นเจ้าภาพเลี้ยงข้าวพี่บ้างนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

พี่เจมส์ ผมฝากรับ SMG ของผมจากพี่นะแล้วเก็บไว้ที่พี่เจมส์ก่อนได้ป่าว วันผมกลับจากพม่า พี่เจมส์ก็จะได้เอาเจ้า SMG มาแลกกับ MM เบียร์ด้วยเลยครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย