ผู้เขียน หัวข้อ: **บริการจัดจำหน่าย Sticker ปามาเนีย [Pajerosportmania.com]  (อ่าน 1077104 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: **บริการจัดจำหน่าย Sticker ปามาเนีย [Pajerosportmania.com]
« ตอบกลับ #1140 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2014, 23:51:17 »
ยังลังเลระหว่าง D2 กับ D3 ก็เลยยังไม่ได้สั่งสักที
 :sd06:

ให้เดาผมว่ารถพี่ปรีชาน่าจะสีขาว ผมมีข้อเสนอแนะครับ ถ้าพี่ชอบแนวการแต่งแบบขาวดำ เช่นสไตล์หมีแพนด้า โป่งล้อดำ หน้าดำ หรือจะทำให้อะไรส่วนอื่นๆเป็นสีดำ พี่เลือก D2 จะเข้ากันมากกว่า แต่ถ้าพี่อยากจะคงความขาวไว้อย่างนั้น ผมว่า D3 สวยกว่าครับ
คหสต. ล้วนๆครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจ จะได้เป็นคนมี D กะเค้าเร็วๆ  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
Re: **บริการจัดจำหน่าย Sticker ปามาเนีย [Pajerosportmania.com]
« ตอบกลับ #1141 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 00:30:08 »
อยากได้ D6 กับ Icon สีส้ม ... แต่งบหมด ..  :sd21: :sd21:
อีกสักอาทิตย์เดี๋ยวมาสั่งนะครับ ..
จะได้เป็น Pamania เต็มตัวสักที  :sd10: :sd10:

พอดีลูกสาวเข้า รพ. เลยต้องสำรองงบไว้ก่อน ..  :L4391: :L4391:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ wat (วัช ศรีราชา)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #1142 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 08:25:05 »
  สวัสดีครับพี่วัช ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียนะครับ ผมขอ  :L6428: แรกให้เลยสำหรับโพสแรกก็เข้ามาสั่งสติ๊กเกอร์เลย 
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิก มาประมาณเดือน  11/2013 แล้ว แต่ไม่ค่อยแข็งแรงเรื่องระบบ com เท่าไหล่ส่วนมากจะเข้าไปอ่านหาความรู้ชะมากกว่า

เพราะ ปามาเนียมีอะไรให้ชมเยอะ  มีแซวมาผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #1143 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 08:34:55 »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิก มาประมาณเดือน  11/2013 แล้ว แต่ไม่ค่อยแข็งแรงเรื่องระบบ com เท่าไหล่ส่วนมากจะเข้าไปอ่านหาความรู้ชะมากกว่า

เพราะ ปามาเนียมีอะไรให้ชมเยอะ  มีแซวมาผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม  ขอบคุณครับ

ไม่ได้แซวครับ พี่วัช ผมรู้สึกแบบนั้นจริง ๆ สำหรับพี่วัช ที่โพสแรกก็เข้ามาสั่งสติ๊กเกอร์ ....  :L4399:
เข้ามาหาความรู้แล้ว ...ก็โพสพูดคุยกันบ่อย ๆ ครับ.... พี่ ๆ ทีนี่ใจดีทุกคน  :L2754:
ยิ่งหากมีโอกาสไปร่วมกิจกรรมต่าง ๆ แล้ว พี่วัชจะติดใจครับ

สวัสดีและยินดีต้อนรับอีกครั้ง ครับ   :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #1144 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 08:42:30 »
เป็นเรื่องเศร้าที่สุด......อยากได้แต่ ผบ.ไม่อนุมัติิ :L4386: :L4386:

แค่เปิดกระทู้นี้ยังโดนบอกว่าพอๆ ก่อน....แต่ด้วยความเป็นนักสู้เลยบอกว่า :sd23: "ค้าบ"

แค่นี้ก่อนพี่อิฐไว้จังหวะดีๆ ผบ. เผลอค่อยดำเนินการ :L6419: :L6419:

:L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #1145 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 12:44:11 »

ให้เดาผมว่ารถพี่ปรีชาน่าจะสีขาว ผมมีข้อเสนอแนะครับ ถ้าพี่ชอบแนวการแต่งแบบขาวดำ เช่นสไตล์หมีแพนด้า โป่งล้อดำ หน้าดำ หรือจะทำให้อะไรส่วนอื่นๆเป็นสีดำ พี่เลือก D2 จะเข้ากันมากกว่า แต่ถ้าพี่อยากจะคงความขาวไว้อย่างนั้น ผมว่า D3 สวยกว่าครับ
คหสต. ล้วนๆครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจ จะได้เป็นคนมี D กะเค้าเร็วๆ  :sd42:

ขอบคุณครับพี่แม็ค  เดิมก็เลือก D3 ไปละ..แต่พอไล่ไปอ่านย้อนหลัง เจอรถที่แต่งลาย D1 D2 ก็สวยอีก
ก็เลยลังเล จนยังไม่ได้สั่งซื้อสักที 555+   :sd06:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #1146 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 12:53:21 »
ขอบคุณครับพี่แม็ค  เดิมก็เลือก D3 ไปละ..แต่พอไล่ไปอ่านย้อนหลัง เจอรถที่แต่งลาย D1 D2 ก็สวยอีก
ก็เลยลังเล จนยังไม่ได้สั่งซื้อสักที 555+   :sd06:

แนะนำว่าข้างละแบบเลยครับพี่ปรีชา หากยังตัดสินใจเลือกไม่ถูก แบบว่า แบบ D มันสุดยอด   :L2754:
ยังไงเวลาโชว์ ก็เห็นทีละข้างอยู่แล้วครับ หากจำไม่ผิดมีพี่สมาชิกในบ้านเราก็จัดไปแล้วสำหรับไอเดียนี้

รับรองแจ่มว้าวววว ครับ    :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #1147 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 13:52:04 »

:L2734: :L2734: :L2734:

อยากทำแบบนี้เหมือนกันครับ แต่มันยากตรงที่มันโค้งคับ
ว่าจะเอา แบบ A มาลองทำดูคับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #1148 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:07:56 »
อยากได้ D6 กับ Icon สีส้ม ... แต่งบหมด ..  :sd21: :sd21:
อีกสักอาทิตย์เดี๋ยวมาสั่งนะครับ ..
จะได้เป็น Pamania เต็มตัวสักที  :sd10: :sd10:

พอดีลูกสาวเข้า รพ. เลยต้องสำรองงบไว้ก่อน ..  :L4391: :L4391:

อ้าว หลานเป็นอะไรครับ ขอให้หายไวๆแล้วกันนะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1149 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:29:23 »
อ้าว หลานเป็นอะไรครับ ขอให้หายไวๆแล้วกันนะครับ
เป็นไข้นะครับ
แต่วันนี้แฟนเข้าผ่าตัดด่วนอีก หมอบอกท้องนอกมดลูก แล้วเลือดออกต้องผ่าตัดด่วน  :sd21:
]
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #1150 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 21:27:04 »
แต่วันนี้แฟนเข้าผ่าตัดด่วนอีก หมอบอกท้องนอกมดลูก แล้วเลือดออกต้องผ่าตัดด่วน  :sd21:
]

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ติงลี่  :L2753:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #1151 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 21:46:44 »
]
ขอให้เป็นปกติในเร็ววันครับพี่ติงลี่  :sd23:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #1152 เมื่อ: 1 มีนาคม 2014, 08:42:54 »
]

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ติงลี่  :L2753:

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #1153 เมื่อ: 1 มีนาคม 2014, 08:57:54 »
]

ขอให้ปลอดภัย เป็นปกติไวไวนะครับ  :sd27:

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #1154 เมื่อ: 1 มีนาคม 2014, 09:24:05 »
]
ขอให้ปลอดภัยน่ะครับ  พี่ติงลี่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #1155 เมื่อ: 1 มีนาคม 2014, 10:56:04 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
ตอนนี้แฟนปลอดภัยแล้วครับ โชคดีตอนที่เจ็บอยู่ใกล้หมอพอดี เพราะเฝ้าไข้ลูกสาวพอดี
ผ่าตัดเรียบร้อยครับ  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ จิมมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ตท.35 นนอ.42
« ตอบกลับ #1156 เมื่อ: 3 มีนาคม 2014, 07:24:01 »
อยากสั่งสติ๊กเกอร์ แบบ AและแบบB ครับ
Pajero Sport 2.5GT 4WD 2012
@Nakornpathom

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #1157 เมื่อ: 3 มีนาคม 2014, 10:48:16 »
เรียน เพื่อนสมาชิกชาวปามาเนีย ทุกท่าน

ตอนนี้ Sticker บ้านปามาเนียได้สรุปแบบและปรับแก้ font เป็นที่เรียบร้อยแล้วโดยทีมงานปามาเนียรุ่นก่อตั้ง   ซึ่งความละเอียดและความใส่ใจในรูปแบบต่างๆเราพิถีพิถันกันเป็นอย่างดี    และเน้นการสะท้อนแสงในบางมุม   ทั้งนี้ Sticker บ้านปามาเนียนี้ไม่มีการ run number member เป็นลักษณะเดียวกันหมดโดยจะแยกเป็น  4 แบบ

ต้องขอเรียนว่า Sticker pa mania นั้นไม่ได้ทำออกมาไล่แจกเหน็บหน้ารถแบบที่บางแห่งทำกัน   สติกเกอร์เราทำแบบซ้อน layer ของสัญลักษณ์แทนการสกรีนด้วยในแบบ A ฉะนั้นคนที่ได้ไปควรติดสติกเกอร์ใสทับอีกครั้งเพื่อไม่ให้รายละเอียดหลุดหาย  ตัวนี้พี่อ๊อดเน้นเรื่องการออกแบบ  พี่โยเน้นเรื่องหาร้านฝีมือและคนตัดแบบใส่ใจ  พวกเราเน้นเรื่องผลงานและตำแหน่งติดตั้งรวมไปถึงขนาด และแบบ D Type นั้นเป็นตัว limited เฉพาะอารมณ์ของช่างด้วยเพราะต้องตัดสติกเกอร์ถึง 4 ชุดเพื่อมาประกอบเป็น 1 ชุดโดยเล่นเป็นชั้นของสติกเกอร์(ตัวเต็มมี icon)  และสติกเกอร์โดยรวมเป็นตัวไม่สะท้อน  แต่เฉพาะ  PA กับ MANIA เป็นแบบสะท้อน  เลยทำให้เกิดความยุ่งยากในการทำและลักษณะแบบนี้คงไม่ต้องบอกนะครับว่า  ทำไมร้านทั่วไปไม่รับงาน 55555

เพื่อเป็นข้อมูล

ดังนี้

แบบ A .......ราคาชิ้นละ 180 บาท  โลโก้เวป ปามาเนีย

แบบ B.......ราคาชิ้นละ 100 บาท  คาดกระจกหลัง  ตัวลอยไม่มีพื้นดำ  ยาว 50 ซม.

แบบ C.......ราคาคู่ละ 120 บาท  คาดชายล่างกระจกข้าง  ตัวลอยไม่มีพื้นดำ  ยาว 20 ซม.

แบบ D.......ราคา คู่ละ 900 บาท (ไม่รวม icon สีส้ม  1 ชุด 12 ชิ้น, ราคา 400 บาท) คาดตัวรถด้านข้าง มีแยกเป็น 6 เฉดสี

เฉดสี-D1

เฉดสี-D2

เฉดสี-D3

เฉดสี-D4

เฉดสี-D5

เฉดสี-D6

ค่าจัดส่งพัสดุ :  ราคาเดียว   60 บาท  (จะกี่ชิ้นก็ได้)

ส่วนต่างจากค่าใช้จ่าย : ขอเป็นค่าบำรุงรักษาและค่าเช่า Host Server รายปีและค่าธรรมเนียมต่างๆเกี่ยวกับเวป Pajerosportmania.com

ขอขอบคุณ
ทีมงานปามาเนีย
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รายละเอียดการโอนเงิน
ค่าสเติ๊กเกอร์ PAJERO SPORT MANIA สามารถโอนมาที่บัญชี

ธนาคาร : ไทยพาณิชย์   
สาขา     : บิ๊กซี สุขสวัสดิ์
ประเภท  : ออมทรัพย์ 
เลขที่บัญชี : 401 282 1195 
บัญชี ชื่อ : เสาวลักษณ์   โพธิ์ศรี

หลักฐานการโอนเงิน หรือยอดเงิน และเวลาการโอน(ขอแบบมีเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ)

แจ้งราการที่สั่ง และจำนวน

ชื่อผู้ใช้งาน.............................

ชื่อ-นามสกุลที่ใช้จัดส่ง .....................

ที่อยู่ใช้การจัดส่ง.......       บ้านเลขที่..........                ถนน..........                 ตำบล..........

อำเภอ ..........                จังหวัด ..........                    รหัสไปรษณีย์..........  เบอร์ติดต่อ..........

กรุณาคัดลอก แบบการจัดส่งด้านบน แล้วใส่ข้อมูลการจัดส่ง แล้วส่งมาทางข้อความส่วนตัว PM ถึง  พี่Yo

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #1158 เมื่อ: 3 มีนาคม 2014, 18:08:25 »
วันนี้ได้รับ sticker เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #1159 เมื่อ: 3 มีนาคม 2014, 18:40:01 »
]
.

:sd27: สู้ๆ คับ เป็นกำลังใจให้คับพี่ติงลี่ ถึงมือหมอแล้วไม่เป็นไรแล้วคับ …
.