ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพี่ๆร่วมแชร์ข้อมูลการ รีไฟแนนซ์ บ้าน ศึกษาก่อนจะลงมือทำ  (อ่าน 23504 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก๋ง กส.

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สุงต่ำอยู่ที่ทำตัว
เขามาอ่านได้ความรู้เยอะคับ :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Update ข้อมูล ล่าสุดครับ
ตอนนี้รอแบงค์ม่วงตอบกลับการเปลี่ยนอัตราดอกเบี้ยใหม่ครับ
เดิมตอนนี้ ดอก 6.6
คุยไปคุยมา จะปรับให้ 4.5 คงที่ 3 ปี

ผมคำนวณแล้ว คิดว่าคุ้มกว่าไปรีไฟแนนซ์ ใหม่ครับ
รอเอกสารเป็นทางการปรับอัตราใหม่ประมาณต้นเดือนหน้าครับ

พี่ๆ คนไหนที่จะครบ 3 ปีลองทำดูนะครับ

ต้องขอขอบคุณข้อมูลดีๆ จากพี่โต้งที่แนะนำวิธีดังกล่าวครับ :sd23:

เพราะถึงอย่างไรเราก็ต้องขอทำการปรับอัตราดอกเบี้ย หรือรีไฟแนนซ์ทุกๆ 3 ปีอยู่แล้วครับ

เป็นข้อมูลเพื่อลองนำไปใช้ดูครับ

มา Update ข้อมูลครับ  :L2736:
สรุปแบงค์ม่วงให้อัตราดอกเบี้ยใหม่ผมดังนี้ครับ
1. ปีที่ 1= 3%
2. ปีที่ 2,3 = 5 %

รวม 3 ปี Average = 4.33 %

อาทิตย์หน้าจะนัดทำสัญญาใหม่ครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน โดยเฉพาะพี่โต้งคร้าบ สำหรับคำแนะนำ  :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สรุปแบงค์ม่วงให้อัตราดอกเบี้ยใหม่ผมดังนี้ครับ

อาทิตย์หน้าจะนัดทำสัญญาใหม่ครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน โดยเฉพาะพี่โต้งคร้าบ สำหรับคำแนะนำ  :sd23:

ยินดีด้วยครับพี่เอ็กซ์ ส่วนต่างเก็บแยกเอาไว้ เดี๋ยวไปชัยนาทกัน  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยินดีด้วยครับ

ก็จะมีเงินเหลือเพิ่มจากเดิมด้วย
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

ยินดีครับ อย่างน้อย ส่วนต่างเริ่มต้นเดือนแรก ก็ไปชดเชย ค่าท่อไปแล้ว
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่เอ็กซ์มีทำประกันด้วยหรือเปล่าครับเบี้อถูกครับ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่เอ็กซ์มีทำประกันด้วยหรือเปล่าครับเบี้อถูกครับ
ไม่ได้ทำคับพี่บังมะ
แค่เปลี่ยนสัญญาเท่านั้นคับ

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
มาเก็บข้อมูลดีๆ ครับ ได้ความรู้มากเลยครับ  :sd23: