ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คหลังมีน้ำมันซึมทั้งสองข้าง วันนี้เอาเข้าศูนย์เพื่อตรวจเช็ค  (อ่าน 7172 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
กำลังรอช่างตรวจเช็คอยู่ครับ สืบเนื่องจากตอนไปใส่สปริง 910 ที่รับต่อมาจากพี่เอ ทำให้เห็นว่าโช้คของเดิมรั่วทั้งสองข้าง วันนี้ก็เลยเอารถเข้ามาตรวจเช็คเพื่อขอเคลม ได้ผลยังงัยจะแจ้งให้ทราบนะครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เอาใจช่วยให้ผ่านฉลุยครับ  :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
-ขอให้ได้รับการเคลม ครับพี่แม็ค อย่าได้เกิดวาทะเด็ด "จาระบีเยิ้ม"   :L2756:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สู้ๆครับพี่แม็ค เอาใจช่วยครับ :L2756: :L2756: :L2756:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่เอและพี่ต๋อง ช่างมารายงานแล้วครับว่ารั่วจริง จะเปลี่ยนให้เลยแต่ต้องหลังพักเที่ยง โอเคละวันนี้....มาไม่เสียเที่ยว  :sd10:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
สู้ๆครับพี่แม็ค เอาใจช่วยครับ :L2756: :L2756: :L2756:

ขอบคุณครับพี่หยก ทีแรกก็กลัวเค้าจะอ้างว่าเป็นคราบจาระบีเหมือนกันครับพี่ต๋อง เคยได้ยินเริ่องราวมาเหมือนกันครับ

ผมมีอาการอื่นพ่วงมาด้วยครับ เข้าเกียร์ 1 ยากมาก ต้องเข้าซ้ำกันสองครั้งถึงจะได้ เป็นทุกครั้งที่ต้องใช้เกียร์ 1 ครับ ช่างบอกว่าน้ำมันเกียร์มันดำ ต้องเปลี่ยน ประมาณ 350 บาท ผมเลยจัดไป แต่ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ตอนนี้ผมวิ่งมา 35,xxx โล จริงๆมันจะถึงกำหนดเปลี่ยนที่ 40,000 โล แต่เปลี่ยนก่อนเลยก็ดีเหมือนกัน  :L2761:  ถ้าเปลี่ยนแล้วหายก็ดีเลย แต่ถ้าไม่หายเห็นบอกว่าอาจจะต้องรื้อชุดเกียร์ใช้เวลา 3 วัน  :L2739:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยินดีด้วยครับพี่แม็ค  ดีที่ไม่เจอวาทะเด็ดของศูนย์มิตซู   "จารบีมันเยิ้ม ลองเช็ดดูก่อน "  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยครับพี่แม็ค  ดีที่ไม่เจอวาทะเด็ดของศูนย์มิตซู   "จารบีมันเยิ้ม ลองเช็ดดูก่อน "  :L2754:

โชคดีไปครับพี่อิฐ แล้วเค้าก็ไม่อ้างด้วยนะครับว่าผมไปเปลี่ยนสปริงมาแล้วจะทำให้หมดประกัน  :L2734:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ขอบคุณครับพี่เอและพี่ต๋อง ช่างมารายงานแล้วครับว่ารั่วจริง จะเปลี่ยนให้เลยแต่ต้องหลังพักเที่ยง โอเคละวันนี้....มาไม่เสียเที่ยว  :sd10:

ยินดีด้วยคับพี่แม็ค ที่ศูนย์ยอมรับและยินดียอมเคลมให้ ไม่โยนไปเปนเรื่องของจารบีอย่างพี่ต๋องว่า
ว่าแต่พี่แม็คถามช่างอีกทีดิคับหลังจากเปลี่ยนแล้ว ว่าที่ยอมเปลี่ยนเนี่ยเป็นเพราะรั่วจริง หรือว่าเป็นเพราะโลโก้ "ปามาเนีย"

:sd42:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยคับพี่แม็ค ที่ศูนย์ยอมรับและยินดียอมเคลมให้ ไม่โยนไปเปนเรื่องของจารบีอย่างพี่ต๋องว่า
ว่าแต่พี่แม็คถามช่างอีกทีดิคับหลังจากเปลี่ยนแล้ว ว่าที่ยอมเปลี่ยนเนี่ยเป็นเพราะรั่วจริง หรือว่าเป็นเพราะโลโก้ "ปามาเนีย"

:sd42: :sd42: :sd42:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:  จะลองถามดูนะครับพี่เจมส์  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
รับรถแล้วครับ เดี๋ยวไปลองซะหน่อยว่าเปลี่ยนโช้คแล้ว อาการจะเป็นยังงัยบ้าง  :L2736:

• Pa Mania
  • *
มาอัพเดทครับ หลังจากเปลี่ยนโช้คใหม่แล้วลองมุดไปมุดมา ขับแบบขาซิ่ง ปรากฏว่า ช่วงล่างดีขึ้นมากเลยครับ เดี๋ยวได้สปริงของพี่ติ๊กมาจะลองทดสอบอีกที อยากลองคันที่ไปลง Full Set ดูจริงๆเลยครับ ว่าจะมันส์ขนาดไหน  :L2732: :L2732: :L2732:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มาอัพเดทครับ หลังจากเปลี่ยนโช้คใหม่แล้วลองมุดไปมุดมา ขับแบบขาซิ่ง ปรากฏว่า ช่วงล่างดีขึ้นมากเลยครับ เดี๋ยวได้สปริงของพี่ติ๊กมาจะลองทดสอบอีกที อยากลองคันที่ไปลง Full Set ดูจริงๆเลยครับ ว่าจะมันส์ขนาดไหน  :L2732: :L2732: :L2732:

เปลี่ยนใหม่มาก็เงี้ยแหล่ะครับพี่แม็ค ของเดิมใช้ไปๆมันจะอ่อนยวบยาบไปเรื่อยๆ มารู้ตัวอีกทีคนนั่งข้างบ่นมึนศีรษะจะอาเจียรทุกครั้งเวลาเบรค นั่งแล้วไม่มีความสุข นั่นแหละครับคือจุดเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ของผม :L6419: :L6419:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ไปศูยน์ไหนมา จัดให้ด้ยวนะครับพี่แม็ค

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,28.0.html
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ประสบการโช๊ครั่ว เมื่อทราบว่าโช๊ครั่วเมื่อเข้าศูนย์ให้แจ้งช่างตรวจดูหน่อย
ว่ารถมีอาการผิดปกติ แค่นี้พอ หลังจากนั้นให้ช่างไปตรวจรับรองได้ว่าช่างต้องมาบอกว่า "โช๊ครั่ว"
และถ้าในกรณีนี้ถ้าไม่เปลี่ยนเราก็รับรถออกไปแล้วกลับมาใหม่บอกว่ายังผิดปกติเหมือนเดิม
วิธีนี้ใช้ได้แน่นอน ข้อสำคัญอย่าไปบอกว่าโช๊ครั่ว ให้ช่างไปตรวจเอง
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28

โชคดีไปครับพี่อิฐ แล้วเค้าก็ไม่อ้างด้วยนะครับว่าผมไปเปลี่ยนสปริงมาแล้วจะทำให้หมดประกัน  :L2734:
ยินดีด้วยคับพี่เเม็ค ผ่านฉลุย  :L2904:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
ของผมเปลี่ยนมา2ครั้ง ตอน40000โลกับตอน90000โล ทุกครั้งเมื่อตรวจพบทางศูนย์จะทำความสะอาดกระบอกโช็คและให้ลองใช้ไปก่อน ถ้ารั้วอีกถึงจะเคลมให้..(แปลกดี) ก็เลย..พอถึงเช็คระยะครั้งต่อไปก็ให้ดูโช็คด้วยถึงได้เปลี่ยนเพราะมันมีน้ำมันซึมจริง...ต้องจี้ๆทางศูนย์หน่อยไม่งั้นก็คงไม่ได้เคลมให้หลอก

ออฟไลน์ พี่ปุ้ม-PUM_Winyoo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
  • กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นช่างมัน ออฟชั่นครบ
ถ้ามีน้ำมันซึมคือรั่วแล้วครับเคลมเลยครับ
อุปกรณ์เพื่อเพิ่มความสุขจากการท่องเที่ยวด้วยรถยนต์ วิญญู นามโคตร LineId winyoomaxx โทร0816617272 กรุงไทย      881 0 23116 3
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4139.msg163276/topicseen.html#msg163276

• Pa Mania
  • *
เปลี่ยนใหม่มาก็เงี้ยแหล่ะครับพี่แม็ค ของเดิมใช้ไปๆมันจะอ่อนยวบยาบไปเรื่อยๆ มารู้ตัวอีกทีคนนั่งข้างบ่นมึนศีรษะจะอาเจียรทุกครั้งเวลาเบรค นั่งแล้วไม่มีความสุข นั่นแหละครับคือจุดเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ของผม :L6419: :L6419:

พอถึงจุดนั้น ผมคงมีข้ออ้างที่ฟังขึ้นที่จะเปลี่ยนเป็นนกเหลืองตามกำหนดแหละครับพี่หยก แต่ใครจะรู้.....อาจมีแอบเปลี่ยนก่อนกำหนดก็ได้  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ไปศูยน์ไหนมา จัดให้ด้ยวนะครับพี่แม็ค

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,28.0.html

ได้เลยครับพี่ลีโจ เดี๋ยวเขียนรีวิวให้เลยครับ  :L4399: