ผู้เขียน หัวข้อ: --เปิดโครงการ 2 กล่องควบคุม เปิด/ปิด smart gauge (ส่งของครบแล้ว)--  (อ่าน 50715 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เห็นมีพี่ๆถามหากัน เลยจัดให้อีกรอบครับ เห็นงานปีก็ติดกันเพิ่มหลายท่าน
อันนี้โคงการ 1 พี่ๆที่สนใจลองเข้าไปติดตามดูครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1265.0.html
แบบพิมนิยมคงจะเป็นแบบ A นะครับ(คือไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับตัว SMG)สามารถนำไปเสียบใช้กันได้เลย
**ราคาตามนี้** แบบ A ค่าสาย OBD-II  300 + ค่ากล่องควบคุม 190 + ค่าส่ง 50 บาท รวมแล้ว 540 บาท
กติกาตามนี้ครับ
-เหมือนเดิม ผมต้องสั่งสาย ODB-2 มาให้ก่อน (ขั้นต่ำ 10 เส้น)
-ผมเริ่มสั่งของวันที่ 10  แล้วต้องรอของเข้า 15-20 วัน
-ของถึงแล้วผมจะแจ้งให้ทราบ ระหว่างนี้ผมจะผลิดกล่องรอไว้ก่อน
-ของพร้อมส่งผมจะแจ้งให้ทราบตามคิวพร้อมให้โอนเงิน **ถ้ายังไม่ถึงคิวอย่าโอนเงินมาก่อนนะครับคือต้องรอผมเกรงใจพี่ๆครับ***
-ผู้ที่จองได้ต้องมีจำนวนโพส 20 โพสขึ้นไป//หรือเคยร่วมงานมิทติ้งมาแล้ว (ต้องขออภัยนะครับสำหรับพี่ๆที่จำนวนโพสไม่ถึง ถ้าสนใจจริงก็อีกไม่นานก็ครบ)
-โอนเงินมาแล้ว แจ้งยอด+เวลาโอนมาด้วย ***พร้อมทั้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งพร้อมกันเลย***

หลักการทำงาน
-ตัวกล่องจะตัดไฟหลังจากเราหมุนกุญแจมาตำแหน่ง Off (แบบเดิมถ้าไม่มีกล่องควบคุมถึงเราจะดึงกุญแจออกแล้วตัว SMG ก็ยังกินไฟอยู่เพียงหน้าจอจะดับสู่โหมดสแตนบาย)
-ตัวกล่องจะหน่วงเวลา 40 วิ หลังจากสตาร์ทรถติดแล้วถึงจะจ่ายไฟให้ตัว SMG ทำงานแบบออโต้
-มีสวิทบายพาสควบคุมการใช้งานอีกตัว คือ Off / On / Auto เอาไว้เป็นทางเลือกครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม
-สาย Y ตัวแยกพอร์ด ODB-2
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1082.0.html

-ประกอยรวมกับกล่องแล้วหน้าตาแบบนี้

-การติดตั้งดูได้จากโครงการ 1 มีมาให้แล้ว  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1265.180.html
สนใจลงชื่อกันได้เลยครับ
 :sd23:

1.พี่หยก
2.พี่บอล
3.พี่มัติ ณ.จรเข้บัว  /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
4.โอ นาเกลือ   /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
5.ป้อม_ปภพ
6.บังมะ-Bangma
7.พี่ติ๊ก โอนแล้ว ส่งแล้ววันนี้ EK347343545TH
8.สม
9.ตี๋@ปราจีน  /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
10.นึก ---กล่องข้าว 2 ยังใช้ไม่ได้----
11.พี่ชล Lumlukka
12.สุนทร   /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
13.ข้าวโอ๊ต  /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
14.อั๋น ราชบุรี
15.บอย-Pamania
16.บูรณ์ (@Betong)
17.แดง-ขอนแก่น
18.โบ๊ท[Sathu49]  /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง
19.ตั้ม (Rangsit)
20.มิ้ม ฅนหนองกระโห้  /// โอนแล้วพร้อมที่จัดส่ง

ของถึงแล้ว โอนเงินได้เลยตามเลขที่บัญชีนี้ครับ โอนแล้วแจ้งชื่อที่จัดส่งมาทาง PM ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2013, 21:30:06 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2888: ตื่นเต้นจัง ขอบคุณมากๆครับพี่ทศ  :sd23: เอ้า..พี่ๆคนไหนยังไม่มีก็รีบมาลงชื่อกันได้เลยนะครับ :L2754:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
พี่ทศครับ..ผมมีตัวsmart gauge ที่พ่วงกล่องคันเร่งไฟฟ้ามาด้วย ก็สามารถติดอุปกรณ์ของพี่ทศนี่ได้ใช่ไหมครับ และถ้าไม่ติดตัวนี้หมายความว่าเวลาดับเครื่องจอดอยู่นานๆ  smart gauge ก็ยังกินกระแสไฟอยู่ตลอดเวลาหรือครับ...และถ้าขับใช้งานเกือบทุกวันควรมีไว้ไหมครับ..รบกวนถามพี่ทศด้วยนะครับ..(ไม่รู้เรื่องจริงๆ)
   และงวดนี้เป็นOBD2 แบบแยกออกสองหรือเปล่าครับ??(เผื่อไว้เสียบอย่างอื่นอ่ะครับในอนาคต)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2013, 20:56:43 โดย veeraa332000 »

tod

พี่ทศครับ..ผมมีตัวsmart gauge ที่พ่วงกล่องคันเร่งไฟฟ้ามาด้วย ก็สามารถติดอุปกรณ์ของพี่ทศนี่ได้ใช่ไหมครับ และถ้าไม่ติดตัวนี้หมายความว่าเวลาดับเครื่องจอดอยู่นานๆ  smart gauge ก็ยังกินกระแสไฟอยู่ตลอดเวลาหรือครับ...และถ้าขับใช้งานเกือบทุกวันควรมีไว้ไหมครับ..รบกวนถามพี่ทศด้วยนะครับ..(ไม่รู้เรื่องจริงๆ)
กล้อง SMG ที่พวงกล่องคันเร่งต้องใช้แบบ B ครับ ต้องเปิดฝาปลัก SMG มาตัดสายแล้วจั้มสายใหม่ครับ
หน้าตาแบบนี้  อันนี้โมให้พี่จีรสิทธิ

ต้องเปิดฝาปลั๊กมาจั้มแบบนี้

**และถ้าไม่ติดตัวนี้หมายความว่าเวลาดับเครื่องจอดอยู่นานๆ  smart gauge ก็ยังกินกระแสไฟอยู่ตลอดเวลาหรือครับ**
ตอบ..ใช่ครับลองวัดดูช่วงเราไม่ใช้งาน(ดับเครื่อง)กินกระแสอยู่ที่ 40 มิลลิแอมป์ ถ้าจอดรถไว้นานเกิน 3 วันมีโอกาสเสี่ยงแบตอ่อนสตาร์ทไม่ติด(สำหรับรถที่ใช้มานานเกิน 1 ปีขึ้นไป)

***และถ้าขับใช้งานเกือบทุกวันควรมีไว้ไหมครับ..***
ตอบ...ไม่จำเป็นต้องติดครับ เพราะใช้งานทุกวันแบตคงไม่ถึงกับอ่อน (นอกเสียจากแบตเสื่อมหมดอายุ อันนี้ยังไงก็ช่วยไม่ได้ครับ)

:L2904:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ทศครับ จัดให้ผม 1 ชุดคร้าบ

ลืมไปครับ แบบ A ครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
ลงชื่อด้วยครับพี่ทศ ผมมี สาย Y ตัวแยกพอร์ด ODB-2  และติดทั้ง คันเร่ง + ดันราง + smg ตามสูตรพ่อหมอ ต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนพี่ทศ ด้วยครับ  :sd23: :sd23:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ขาวเข้ม

ขอลงชื่อ 1 ชุด ของผมติด ปิ่นโต+กล่องคันเร่ง+smg
น่าจะชุด A ใช่เปล่าครับพี่ทศ

ขอบคุณมากครับ  :sd23:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ลงชื่อด้วยคน 1 ชุด ครับของผมเหมือนพี่ป้อมครับติด ปิ่นโต+กล่องคันเร่ง+smg

ออฟไลน์ พี่ติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
 :sd21: :sd21: เหลืออีก41โพสครับพี่ทศ

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ขอบคุณพี่ทศที่เปิดรอบ 2 ให้ครับ

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
พี่ทศครับ ขอ1ชุดครับ ผมมีดันราง+กล่องคันเร่ง+smg  :sd23:ช้วยพี่ทศดูใหด้วยต้องใช้ชุดไหนครับขอคุณครับ :L2758:

tod

:sd21: :sd21: เหลืออีก41โพสครับพี่ทศ
ได้ครับ หยวนๆกันครับ เห็นพี่เข้ามาบ่อยเหมือนกัน 
จุดประสงค์ของผมทำเพื่อแบ่งปันสมาชิกที่อยากมาร่วมกับเราจริงๆไม่ใช่เข้ามา 1 โพสเพื่อรับของและจากไป
ไม่ได้อยากทำขายแต่อยากทำให้ไปใช้กันครับ พี่ทีเข้ามาใหม่อย่าพึ่งน้อยใจนะครับเข้ามาคุยกันบ่อยๆแล้วก็จะได้รับแบ่งปันกันทุกคนครับ
ลงชื่อด้วยคน 1 ชุด ครับของผมเหมือนพี่ป้อมครับติด ปิ่นโต+กล่องคันเร่ง+smg

กล่องพ่อหมอรุ่นใหม่ไม่ได้ดึงไฟจากปลั๊ก ODB-2 ใช้แบบ A ได้เลยครับ   // ถ้าของใครยังมีสายพ่วงที่ลั๊ก SMG อยู่คิดว่ายังเป็นรุ่นเก่า
ถ่ายรูปตรงขั้วปลั๊กมาให้ดูก่อนเพื่อความมันใจ  ผมตอบรวมๆกับพี่ท่านอื่นด้วยนะครับ ผมลงชื่อให้พี่ๆแล้วครับ

tod

พี่ทศครับ ขอ1ชุดครับ ผมมีดันราง+กล่องคันเร่ง+smg  :sd23:ช้วยพี่ทศดูใหด้วยต้องใช้ชุดไหนครับขอคุณครับ :L2758:
ถ้ามีสายสีขาวๆ(สาย LAN)แบบนี้ต้องใช้แบบ B ครับ   ถ้าไม่มีสายพว่งแล้วก็แบบ A ได้เลยครับ
รูปนี้เป็ยแบบพ่วงเอาไฟจากปลั๊ก SMG

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
โชคดีไปครับบังเอิญผมได้รุ่นแรก เพราะมีโพสไม่ถึงเกณฑ์  :L2897: (ไม่ใช่อะไรหรอกที่มาโพสเพื่อเสะสมโพสเผื่อโอกาสหน้าจะได้เข้าเกณฑ์ครับ)

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
.......ผมก็พึ่งเข้าอนุบาล รอต่อไป ครับผม...... :L4399:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

tod

.......ผมก็พึ่งเข้าอนุบาล รอต่อไป ครับผม...... :L4399:
อีกไม่กี่โพสเองพี่น่าจะทันครับ  เดียวผมสั่งสายเข้ามาสัก 20 เส้น ใช้เวลา 15-20 วัน คิดว่าพี่น่าจะโพสทันนะครับ
คิดว่าตอนนั้นของน่าจะพอเหลืออยู่ครับ อย่าลืมเข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับกระทู้ใหนก็ได้เดี๋ยวก็ครบครับ

tod

ลงชื่อด้วยครับพี่ทศ ผมมี สาย Y ตัวแยกพอร์ด ODB-2  และติดทั้ง คันเร่ง + ดันราง + smg ตามสูตรพ่อหมอ ต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนพี่ทศ ด้วยครับ  :sd23: :sd23:
ปลั๊กของ SMG ตรงขั้ว ODB-2 ไม่ได้พ่วงไปหาตัวกล่องคันเร่งและกล่องดันรางแล้วใช่มัยครับ  ถ้าใช่ใช้แบบ A ได้เลยครับ
ส่งสาย Y มาเลยครับ เดี๋ยผม PM ที่จัดส่งไปให้ครับ (ปล.พี่เต้ยเคยแจ้งมาแล้วแต่ยุ่งๆอยู่กับกล่องล็อก V2. เลยเงียบไป ตอนนี้ได้คิวว่างแล้วครับ)

ออฟไลน์ พี่ติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ได้ครับ หยวนๆกันครับ เห็นพี่เข้ามาบ่อยเหมือนกัน 
จุดประสงค์ของผมทำเพื่อแบ่งปันสมาชิกที่อยากมาร่วมกับเราจริงๆไม่ใช่เข้ามา 1 โพสเพื่อรับของและจากไป
ไม่ได้อยากทำขายแต่อยากทำให้ไปใช้กันครับ พี่ทีเข้ามาใหม่อย่าพึ่งน้อยใจนะครับเข้ามาคุยกันบ่อยๆแล้วก็จะได้รับแบ่งปันกันทุกคนครับ

ขอบคุณครับพี่ทศสำหรับน้ำใจงามๆที่ให้โอกาศได้รับการแบ่งปัน :sd23: :sd23:     แบบA ครับ :sd10: :

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
ปลั๊กของ SMG ตรงขั้ว ODB-2 ไม่ได้พ่วงไปหาตัวกล่องคันเร่งและกล่องดันรางแล้วใช่มัยครับ  ถ้าใช่ใช้แบบ A ได้เลยครับ
ส่งสาย Y มาเลยครับ เดี๋ยผม PM ที่จัดส่งไปให้ครับ (ปล.พี่เต้ยเคยแจ้งมาแล้วแต่ยุ่งๆอยู่กับกล่องล็อก V2. เลยเงียบไป ตอนนี้ได้คิวว่างแล้วครับ)

ขอบคุณครับพี่ทศ งั้นรบกวนพี่ทศ PM ที่อยู่มาได้เลยครับ เ้ดียวผมส่ง EMS ไปให้ครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ของผม ปิ่นโต+ smg ต้องใช้ด้วยป่าว กัวไฟหมด ถ้าจำเป็นขอ 1 ชุดครับ ไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้ครับ :L4399: