ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองสังเกตุความแตกต่างของ Pajero ในบ้านเราและที่ส่งออกกันครับ  (อ่าน 2950 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
มาลองสังเกตุความแตกต่างของ Pajero Sport
ที่ขายในบ้านเราและที่ส่งออกกันครับ
ลองเข้าไปดูในลิ้งค์ข้างล่างนี้แล้วมาช่วยกันบอกหน่อยครับว่า…
เห็นอุปกรณ์อะไรในรถปาเจโร่ที่ไม่เหมือนรถที่ขายในบ้านเราบ้าง
ผมขอเริ่มก่อนเลยสัก 1 ข้อก่อนครับ

1. มี RV Meter

http://youtu.be/ZzDlOjgIRDc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2013, 20:14:17 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
2. มีกุญแจ ประตูท้าย ฝั่งขวา เหนือคำว่า PAJEROSPORT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2013, 19:51:29 โดย เต้ย แม่กลอง »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่เต้ยที่มาช่วยกันดู
ผมเห็นและชอบอีกอย่างครับ

3.ไฟทับทิมใต้กันชนหลัง ซ้าย-ขวาไม่เหมือนกัน(สวยด้วยนะเนี่ย)

ใครเห็นอีก ช่วยกันเข้ามาตอบครับจะได้ทราบว่า…
Pajero Sport ตัวส่งออกแตกต่างกันมากสักแค่ไหนครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
4. Sunroof ใช่หรือเปล่าไม่แน่ใจ

5. ตำแหน่งตรงข้ามกับไฟฉุกเฉิน ฝั่งคนนั่ง ของผม จะเป็น พลาสติกสีดำธรรมดา แต่ในรถคันนี้ เหมือนมี สัญลักษณ์ หรืออักษร ด้วย
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
4. Sunroof ใช่หรือเปล่าไม่แน่ใจ

5. ตำแหน่งตรงข้ามกับไฟฉุกเฉิน ฝั่งคนนั่ง ของผม จะเป็น พลาสติกสีดำธรรมดา แต่ในรถคันนี้ เหมือนมี สัญลักษณ์ หรืออักษร ด้วย

ข้อ 4.ใช่ซันรูฟแน่นนอนครับ
แต่ข้อ 5. นี่ผมต้องกลับไปดูใหม่ครับ
…ขอเพิ่มเติมก่อนครับ

6. พวงมาลัยด้านซ้ายไงครับ(555)
7. ไม่มีสปอยเล่อร์ด้านหลัง

เท่านี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
     ล้อแมกซ์ ขอบ 17 แต่เป็นลาย 6 ก้าน (บ้านเราเป็นลายก้ามปูขอบ 17)

หัวเกียร์ขับ 4  มีครอบสีเงินคล้ายกับเกียร์หลัก(บ้านเราเป็นหัวเกียร์โล้นๆธรรมดา)

สีของภายใน  เบาะ  ลายไม้ (รุ่น 3.2 บ้านเราเบาะเป็นสีครีมหนังรู )

ม่านบังสัมภาระ (ไม่รู้มีมาให้หรือซื้อใส่เอง)

สวิทซ์ ควมคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย

ปล ข้อ2 ของพี่เต้ย แม่กลอง  รูกุญแจ บ้านเราเคยมีในตัว GLS ถึงปลายปี 2010 แต่ชุดพลาสติกชายประตูหลังจะไม่มี

• Pa Mania
  • *
     ล้อแมกซ์ ขอบ 17 แต่เป็นลาย 6 ก้าน (บ้านเราเป็นลายก้ามปูขอบ 17)

หัวเกียร์ขับ 4  มีครอบสีเงินคล้ายกับเกียร์หลัก(บ้านเราเป็นหัวเกียร์โล้นๆธรรมดา)

สีของภายใน  เบาะ  ลายไม้ (รุ่น 3.2 บ้านเราเบาะเป็นสีครีมหนังรู )

ม่านบังสัมภาระ (ไม่รู้มีมาให้หรือซื้อใส่เอง)

สวิทซ์ ควมคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย

ปล ข้อ2 ของพี่เต้ย แม่กลอง  รูกุญแจ บ้านเราเคยมีในตัว GLS ถึงปลายปี 2010 แต่ชุดพลาสติกชายประตูหลังจะไม่มี

โอ้โห…พี่โอครับ ละเอียดมากเลย
พี่ๆท่านใดดูแล้วเห็นเพิ่มเติมบอกมาได้เลยครับ

ออฟไลน์ ข้าวโอ๊ต@จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
มีไฟเลี้ยวด้านข้างตรงซุ้มล้หน้าอ กับที่เก็บของในรถมีทไขกุญแจล๊อคได้