ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 289837 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม บางแค

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
2 คนครับ
ผู้ใหญ่ทั้งสอง
ทำทุกกิจกรรม

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่ลีโจ พีีกิต
Up ข้อมูล ร่วมกิจกรรมทั้งหมดคร้าบ 2 คนเลย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ลีโจ พีีกิต
Up ข้อมูล ร่วมกิจกรรมทั้งหมดคร้าบ 2 คนเลย  :L2754: :L2754: :L2754:

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ พวกเราจะได้ช่วยกันคืนความเป็นธรรมชาติสู่ท้องทะเล :L4384:

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ลงชื่องานเย็นครับ

ไม่ค้าง ไม่กิจกรรม

ผม & พี่เอ/ukrit

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
อัพให้ช่วงบ่ายนะครับตอนนี้อยู่0รถสำเหร่  :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ลงชื่องานเย็นครับ

ไม่ค้าง ไม่กิจกรรม

ผม & พี่เอ/ukrit

:L2888: พี่ก็อต กับพี่เอ มาแพ็คคู่  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ด้วยคนครับ. สมาชิก 3 ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 (6ขวบ)

สรุปผมร่วมกิจกรรมทุกอย่างน่ะครับ คณะกรรมการที่เคารพ  :L4396:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
พี่ๆทุกท่าน เสียดายที่ไม่ได้ร่วมทำกิจกรรมด้วย บังเอิญผมต้องพาเด็กๆ ไปเที่ยว สัตหีบ ก่อนเปิดเทอมช่วงวันที่ 19-21 อยู่แล้ว
ไม่รู้ว่าช่วงนั้น ฝนฟ้าอากาศ เป็นไงบ้าง เล่นน้ำทะเล ได้หรือเปล่า แล้วจะมา update ให้ฟังครับ
ไว้โอกาสหน้า คงได้ร่วมด้วยครับ   

...ใครมีที่พักแนะนำ บ้างครับ อยากได้แบบ มี สระว่ายน้ำ และ ติดทะเล และมีอาหารเช้าบริการ ครับ

" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่ๆทุกท่าน เสียดายที่ไม่ได้ร่วมทำกิจกรรมด้วย บังเอิญผมต้องพาเด็กๆ ไปเที่ยว สัตหีบ ก่อนเปิดเทอมช่วงวันที่ 19-21 อยู่แล้ว
ไม่รู้ว่าช่วงนั้น ฝนฟ้าอากาศ เป็นไงบ้าง เล่นน้ำทะเล ได้หรือเปล่า แล้วจะมา update ให้ฟังครับ
ไว้โอกาสหน้า คงได้ร่วมด้วยครับ   

...ใครมีที่พักแนะนำ บ้างครับ อยากได้แบบ มี สระว่ายน้ำ และ ติดทะเล และมีอาหารเช้าบริการ ครับ

สวัสดีครับพี่บูรณ์
เสียดายจังครับ แค่อาทิตย์เดียว ถ้าเลื่อนมาตรงกันได้รับรองว่าสนุกกว่าเที่ยวครอบครัวเดียวนะครับ
แถมพี่กับ ผบ. และลูกๆได้เจอเพื่อนใหม่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สรุปผมร่วมกิจกรรมทุกอย่างน่ะครับ คณะกรรมการที่เคารพ  :L4396:

อยากจะกระซิบบอกพี่ก้องดังๆว่า..........พี่คิดถูกแล้วครับ :L2734: :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ผม พี่ตุ้ย ยินดี
ขอจองพักแบบไป 2 คน(ผู้ใหญ่)
ไม่สามารถร่วมกิจกรรมกลางวันได้
แต่ไปได้ตอนบ่ายๆเย็นๆครับ

ขอบคุณครับ

:L6428: :L6428: :L6428: :L2901:
พี่ตุ้ยค้างคืนด้วยหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
พี่ตุ้ยค้างคืนด้วยหรือป่าวครับ

ค้างด้วยซิครับ…แหมๆ
นานๆจะได้นอนนอกบ้านสักที
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
ค้างด้วยซิครับ…แหมๆ
นานๆจะได้นอนนอกบ้านสักที
ฮันนีมูนว่าง้านช่ายปะครับ  :L4384:  :L2897:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณพี่นะสำหรับคำตอบครับ จากคำตอบของพี่นะ ถ้าเค้าทักทายเป็นภาษาอิสลามมา แล้วเราชาวพุทธหากต้องการสร้างความประทับใจ ควรจะทักทายเค้าด้วยคำแปลเป็นภาษาไทย จะเป็นการให้เกียรติผู้ทักทายมากกว่าการทักทายกลับเป็นภาษาอิสลาม ถูกต้องมั้ยครับ ผมแค่ไม่อยากทำอะไรโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์แล้วทำให้มันดูแย่ ในกรณีที่อาจมีโอกาสเจอสถานการณ์อย่างนั้นครับ
     ขอบคุณเวป1000ทิป เอ้ย.....พี่นะแห่งปามาเนียสำหรับข้อมูลอันเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ถูกต้องครับพี่แม๊ค  วิธีการเดียวกันเพียงแค่เลือกที่จะหยิบคำแปลแทนคำกล่าวพร้อมอวยพรเขากลับ  จะทำให้ผู้รับสารเกิดความประทับใจต่างกัน

หลักจิตวิทยานี้เห็นตัวอย่างได้หลากหลายเช่น  คำกล่าวของพิธีกรสำหรับพิธีการ  " ขอให้สิ่งที่ทุกท่านเคารพศรัทธา โปรดดลบรรดาลประทานพรให้ท่านและครอบครัวของท่านมีความสุข "   เห็นไหมว่าเขาจะไม่ใช่คำว่าเคารพบูชา  จะใช้เป็นเคารพศรัทธา แทน  เพราะศาสนาบางศาสนาไม่มีการบูชา  แต่ทุกศาสนาเหมือนกันคือการศรัทธา

วิธีการเดียวกัน  พูดต่างกัน ความหมายเปลี่ยน , เช่นเดียวกับที่เขาบอกว่าศาสนาเป็นเรื่องละเอียดอ่อนและก่อให้เกิดอารมณ์รุ่นแรงได้ง่ายมาก ทั้งที่ไม่ได้ตั้งใจ
 :L4399:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ฮันนีมูนว่าง้านช่ายปะครับ  :L4384:  :L2897:

พี่ลีโจรอสักประเดี๋ยว พอดีวันนี้ไม่อยู่ office ออกมา present งานที่ลูกค้า     ช่วงเย็นๆจะทำไฟล์ให้ครับ

ไม่ลืมนะครับ  (แต่ตอนนี้ผมอยู่ใกล้ สีสมซาวด์นะ  จะมาฟังเสียงไหม ) 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
พี่ลีโจรอสักประเดี๋ยว พอดีวันนี้ไม่อยู่ office ออกมา present งานที่ลูกค้า     ช่วงเย็นๆจะทำไฟล์ให้ครับ

ไม่ลืมนะครับ  (แต่ตอนนี้ผมอยู่ใกล้ สีสมซาวด์นะ  จะมาฟังเสียงไหม ) 555555
ขอแตงโม จานหนึ่ง น้ำชาแก้วหนึ่ง รอชมบรรยากาศ

• Pa Mania
  • *
ขอแตงโม จานหนึ่ง น้ำชาแก้วหนึ่ง รอชมบรรยากาศ

:sd27: รับทราบครับ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

:L2739: :L2739: :L2739: