ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มือใหม่มีเรื่องสงสัยครับ  (อ่าน 4509 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก้อง-Panjapon

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับผมน้องใหม่ครับ รบกวนสอบถามเรื่องสถานที่ ที่จะไปทำ ใน step 3-4 อ่ะครับ รบกวนด้วยครับพอดีอยู่นครนายกไม่รู้จะไปที่ไหนดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
น้องก้องปาดำครยก   ( น้องก้องครับ ฝากตัวกับพี่ๆทุกคนด้วยครับ)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: สวัสดีครับ มือใหม่มีเรื่องสงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:09:48 »
วิ่งไป toppower ที่หนองมนเลยที่เดียวจบ ของครบ ช่วงนี้มีราคาพิเศษ
พรุ่งนี้พวกพี่ๆเค้าก็ไปกันหลายคันอยู่

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: สวัสดีครับ มือใหม่มีเรื่องสงสัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:17:03 »
วิ่งไป toppower ที่หนองมนเลยที่เดียวจบ ของครบ ช่วงนี้มีราคาพิเศษ
พรุ่งนี้พวกพี่ๆเค้าก็ไปกันหลายคันอยู่

น่าจะเป็นอันนี้รึป่าวครับพี่อ้วน   :L2761:

สวัสดีครับ พี่ก้อง...ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ 
ที่ผมเข้าใจ พี่ก้องน่าจะหมายถึงการตกแต่งเครื่องใช่มั๊ยครับ หากใช่ใจเย็น ๆ นิด
หาข้อมูลในห้อง เครื่องยนต์ ตามที่พี่ ๆ ในบ้านได้ให้ข้อมูลไว้ นี้ก่อน หรือหากว่างลอง ๆ มาดู มิตติ้งเร็ว ๆ นี้ครับ ตาม Link

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1803.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2013, 22:18:58 โดย พี่อิฐ Donmueang »

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:21:48 »

พี่อ้วน  ไม่รู้พี่ก้องเค้าถาม step ความแรง หรือ set ช่วงล่างอ่ะ เดี๋ยวให้พี่ก้องเข้ามาแจ้งอีกที  ;D

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:37:15 »

สงสัย พี่อ้วนจะเมา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:56:52 »

รบกวนพี่ ก้อง มาตอบหน่อยว่าเครื่องยนต์หรือช่วงล่าง ครับ พี่ๆเริ่มเมากันแล้ว เดี๋ยวไปกันคนละทาง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 22:59:05 »
นั่นซิ.....ซิ่งสายฟ้า (เครื่องยนต์) หรือ แรงแน่นหนึบ (ช่วงล่าง) หว่า  :L2761: :L2761:....สงสัยต้องให้พี่นะเปลี่ยนคำเรียกซะแล้ว....เรียกไปเรียกมาชักจะงง  :sd06: :sd06:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013, 19:13:54 »
พี่ๆทุกคนครับ คือที่จริงผมก็กำลังจะทำหมดเลยครับ   ก็กำลังศึกษาเรื่องพวก กล่อง ดันราง แบบ N chart step 3-4   แล้วก็เห็นพี่ๆใส่โช๊ค สปริง Full set 5 กับเบรค DBA ผมก็สนใจครับ  ;D ถ้าเป็นได้รบกวนช่วยชี้แหล่งด้วยครับพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีร้านในดวงใจเลย
น้องก้องปาดำครยก   ( น้องก้องครับ ฝากตัวกับพี่ๆทุกคนด้วยครับ)

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013, 23:51:42 »
พี่ๆทุกคนครับ คือที่จริงผมก็กำลังจะทำหมดเลยครับ   ก็กำลังศึกษาเรื่องพวก กล่อง ดันราง แบบ N chart step 3-4   แล้วก็เห็นพี่ๆใส่โช๊ค สปริง Full set 5 กับเบรค DBA ผมก็สนใจครับ  ;D ถ้าเป็นได้รบกวนช่วยชี้แหล่งด้วยครับพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีร้านในดวงใจเลย

พี่ก้อง หวัดดี ครับ ถ้าเป็นเรื่องช่วงล่าง ตามคำแนะนำของพี่ๆด้านบนไปได้เลยครับส่วนเรื่องความแรงผมยังไม่ถึง ขั้นตอนนั้นครับ

ยังไงก็เอาใจช่วยพี่ก้อง ให้เจอเนื้อคู่ไวๆๆนะครับ จะได้ :L6415: ด้วยกันนะ :L2736:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 09:15:23 »

พี่ก้อง หวัดดี ครับ ถ้าเป็นเรื่องช่วงล่าง ตามคำแนะนำของพี่ๆด้านบนไปได้เลยครับส่วนเรื่องความแรงผมยังไม่ถึง ขั้นตอนนั้นครับ

ยังไงก็เอาใจช่วยพี่ก้อง ให้เจอเนื้อคู่ไวๆๆนะครับ จะได้ :L6415: ด้วยกันนะ :L2736:

ขอบคุณมากครับพี่บอย  :sd23: